มีปัญหาเกี่ยวกับการทาeye shadow ค่ะ

1. hippo2517
    hippo2517
    มีปัญหาคือว่าเวลาทา eye shadow ตอนเช้าๆก็ดูสวยดีอ่ะค่ะแต่พอคล้อยบ่ายหน่อย eye shadow ที่ทาไว้มันลงมาเปื้อนอยู่ใต้ตาช่วงบริเวณหางตาล่างค่ะ เลยอยากรู้ว่าเป็นที่เนื้อ eye shadow ป่าวค๊ะ หรือใครมีวิธีแก้ยังไงแนะนำด้วยนะค๊ะ แก้ไม่ตกจริงๆค่ะเรื่องนี้
  2. srichardson
    srichardson
    ตั๋นใช้อายชาโดว์แบบเนื้อครีมหรือเนื้อฝุ่นจ้ะ แล้วลงมาอยู่ใต้ตาตรงหางตา หมายความว่ามันเป็นแบบ "แพนด้า" นะเหรอ นึกไม่ออกถ้าเป็นอายไลนเนอร์ว่าไปอย่างนะ ไหนเอารุปมาให้ดูซิ อาจจะขึ้นอยู่กับ
    1. เนื้อของอายชาโดว์
    2. หนังตามัน
    3. เปลือกตาห้อย
    4. ชอบขยี้ตาหรือว่าตามีน้ำตาเยอะ

ลองสังเกตุดูนะเดี๋ยวค่อยมาวิเคราะห์กันดูอีกที
  3. hippo2517
    hippo2517
    ใช่ค่ะเจ๊ มันแพนด้าลงมาใต้ตาตรงช่วงหางตาเลยค่ะ ตั๋นใช้เบสของ lola ลงก่อนแล้วตามด้วย eye shadow แบบฝุ่นค่ะ
    ส่วน อายไลเนอร์เคยเป็นค่ะแต่พอมาใช้ของ suqqu แล้วไม่เป็นแต่เรื่อง eye shadow เนี่ยแก้ยังไงก้ไม่หายค่ะ
  4. srichardson
    srichardson
    ลองทาโดยไม่ใช้เบส ดูซินู๋ว่ามันจะเป็นเยี่ยงไร
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5