ลิปสติก กับแหวนทองคำ(ลองทำแล้วหาเหตุผลให้ที)

1. noii
    noii
    ได้เรับเมล์ เกี่ยวกับข้อความแบบนี้ เลยลองพิสูจน์ ทำตาม ก็พบแบบข้อความในเมล์ ทีนี้ที่บ้านมีลิปติก ตามยี่ห้อที่กล่าวมาทั้งหมด เพื่อนๆ ลองช่วยหายี่ห้ออื่นให้หน่อยสิค่ะ ว่าผลเป็นเหมือนกันหมดรึเปล่า และอยากรู้น่ะค่ะว่า เพราะอะไร เผื่อมีท่านผุ้ที่รู้จริง มาให้คำตอบ

ข้อมูลนี้เพิ่งได้รับมาเมื่อวานเมื่อทำการทดลองแล้วปรากฏว่าต้องทิ้งลิปสติกไปทั้งหมด 5 แท่งเพราะเป็นดิออร์ 4 แท่ง เอสเต้ 1 แท่ง 2 ใน 5 แท่ง ยังไม่ได้ใช้เลยเสียดายมาก แต่บังเอิญใส่แหวนทองคำมาจึงลองทดสอบถู ๆ แล้วก็พบว่าสีลิปติกเปลี่ยนเป็นสีดำอย่างน่ากล้ว เพื่อสุขภาพจึงโยนลงถังขยะ ตอนแรกบอกน้องที่ทำงานเขาบอกน่าจะเป็นกลยุทธ์การทำลายคู่แข่ง แต่ปรากฏว่าลองทดสอบมีของน้องที่ทำงานเขามีลิปสติกยี่ห้อไม่ดังจากญี่ปุ่น ทดสอบแล้วไม่เปลี่ยนสี เขาจึงเชื่อข้อมูลดังกล่าว
    ก่อนตัดสินใจซื้อลิปสติกควรทดลองก่อนนะคะเพราะลิปสติกอยู่บนทวารหนึ่งใน 5 ของร่างกายเรา ดังนั้นเราไม่ควรเอาสารก่อมะเร็งใส่ในร่างกายเราโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์นะคะ

ข้อมูลข้างล่างนี้สำหรับผู้ที่ใช้ลิปสติคและแหวนทองคำ

ยากที่จะคิดว่าสองสิ่งนี้เกี่ยวข้องกันได้อย่างไร
    หากลิปสติคไม่มีความปลอดภัยอีกต่อไป อะไรจะเกิดขึ้นตามมา ? ตราสินค้าไม่ได้หมายถึงทุกสิ่งทุกอย่าง
    เมื่อเร็วๆนี้ ตราสินค้าที่มีชื่อว่า ' Red Earth' ได้ลดราคาสินค้าจาก $67 ลงมาเหลือเพียง $9.90 เนื่องจากพบว่ามีตะกั่วเป็นส่วนผสม ซึ่งตะกั่วเป็นสารที่เป็นต้นเหตุของการเกิดมะเร็ง
    ตราสินค้าที่คาดว่าจะมีตะกั่วเป็นส่วนผสม คือ :

1. CHRISTIANDIOR
    2. LANCOME
    3. CLINIQUE
    4. Y.S.L
    5. ESTEELAUDER
    6. SHISEIDO
    7. RED EARTH (Lip Gloss)
    8. CHANEL (Lip Conditioner)
    9. MARKET AMERICA- MOTNES LIPSTICK

สินค้า ที่มีตะกั่วเป็นส่วนผสมยิ่งมาก ก็ยิ่งมีโอกาสที่จะก่อให้เกิดมะเร็งได้มากขึ้น หลังจากการทดสอบลิปสติคหลายแท่ง พบว่า ลิปสติคของ Y.S.L. มี ส่วนผสมเป็นตะกั่วมากที่สุด ระวังการใช้ลิปสติคที่ติดได้ทนนาน เพราะลิปสติคที่ติดได้ทนนานของคุณ เป็นเพราะมันมีส่วนผสมของตะกั่วอยู่นั่นเอง คุณสามารถทำการทดสอบได้ด้วยตัวเองโดย

1. ทาลิปสติคลงบนมือของคุณ
    2. ใช้แหวนทองคำถูลงบนลิปสติคนั้น
    3. ถ้าลิปสติคเปลี่ยนเป็นสีดำ
    4. คุณก็รู้ได้ว่าลิปสติคนั้นมีส่วนผสมของตะกั่ว

โปรดส่งข้อความนี้ไปยังเพื่อนผู้หญิง , ภรรยา และสมาชิกครอบครัวที่เป็นสตรี

ลองดูน่ะค่ะ จริงเท็จเป็นอย่างไร รอคำตอบ ด้วยค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    ตกลงนี่คุณ noii ลองทำแล้วมันดำจริงใช่มั้ยค่ะ คือเคยเห็น FW MAIL มานานมากแล้วเป็นสิบปีแล้วมั้งตั้งแต่สมัยทำงานแน่ะ และก้อเชื่อว่า ถ้าลิปสติกยี่ห้อดังกล่าวมาข้างต้น ซึ่งล้วนแล้วแต่ดังๆมีชื่อเสียงทั้งนั้น ถ้าเค้ารู้ว่ามีสารตะกั่วเจือปนอยู่เยอะเกินขนาดเค้าคงไม่ปล่อยออกมาขายให้เสียชื่อเสียงบริษัทของเค้าหรอกมั้งค่ะ และอีกอย่างหนึ่งทาง อย ของประเทศต่างๆที่นำเข้าไปขายคงไม่ปล่อยให้ผ่านไปได้ง่ายๆหรอกค่ะ

ส่วนเรื่องที่ว่าลองทำกับลิปสติกของตัวเองแล้วที่บ้านแล้วเกิดปฎิกิริยาอย่างนั้นอันนี้ก้อไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะอะไรค่ะ แต่ตัวเองก้อพยายามจะทิ้งลิปสติกที่มีอายุนานเกิน 1 ปีหรือว่าถ้ามีกลิ่นเหม็นหืนเพื่อช่วยลดความเสี่ยงค่ะ

เราว่า fw อีเมลล์เดี๋ยวนี้มันเป็น spam เยอะเลย ทั้งหมดนี่เป็นความเห็น"ส่วนตัวของเรา"นะค่ะ แต่ว่าอย่างงัยก้อขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับข้อมูล
  3. noii
    noii
    คือเรื่องfwเมล์เนี่ย จะไม่ค่อยเชื่่อเท่าไหร่ แต่พอลองทำที่แปลกใจคือ มันดำ เลยลองเอา ปลอกลิปติกมาถูแทน ก็ไม่ดำ เลยแปลกใจว่า ทำไมทองถึงทำปฏิกริยา ได้ ลิปติกมีสารอะไร หรือทองคำมีสารอะไรที่ทั้งสองตัวมาโดนกัน เผื่อมีท่านผู้เคยทดลองแล้วให้คำตอบได้ค่ะ หลังจากที่ทำแล้วดำ ก็ยังใช้ลิปสติกในบ้านตามปกติ ค่ะ ไม่ได้กลัวอะไรเลย ค่ะ (ยังห่วงสวยมากกว่ามั้งค่ะ)
  4. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 4 of 4