อยากทำ Fractional Laser รักษาหลุมสิว ใครรู้ ใครเคยทำ ช่วยให้ข้อมูลด้วยนะคะ

1. Nattie
    Nattie
    มีรอยหลุมสิวค่อนข้างมากค่ะ เคยทำ Derma Roller กะ Subsition ก็ดีขึ้นในระดับนึงหลุมตื้นขึ้นนิดนึง ช่วงทำใหม่ๆหน้าเนียน รูขุมขนเล็กลง ผ่านมา 3 ปี รูขุมขนใหญ่ขึ้นและเห็นรอยหลุมชัดเจนอยู่ค่ะ อยากทำแต่เคยเห็นมีคนรีวิว ก็ไม่กล้าค่ะ หน้าแดงมาก เห็น Fractional ราคาค่อนข้างสูง อยากรู้ว่าได้ผลแค่ไหนคะ อยากได้ข้อมูลค่ะ
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
  2. ZzzzZ
    ZzzzZ
    เราทำมาแล้วคะ ที่พฤกษา ครั้งแรกก้อเหนผลเลยคะ ดีขึ้นชัดเจน

ตอนแรกเริ่มคุณหมอจะทายาชาให้นะคะ 45-60 นาที หลังจากนั้นเริ่มเลยคะ

ตอนทำจะรู้สึกแสบๆๆคะ แต่ทนได้ ทำทั่วหน้าเลย

หลังทำจะแดงๆ แสบๆ อยู่ในที่เย็นๆนะคะ จะด้ายม่ะแสบมาก แล้วคุณหมอจะให้เจลมาทาคะ เช้า- เย็น

วันรุ่งขึ้นผิวตรงที่ทำจะตกเสก็ด แล้วลอกออกภายใน 4-5 วันจ๊ะ หลังจากนั้นขาวววว ใส หลุมตื้น รอยดำลดลงอย่าง

เห็นได้ชัดเลยคะ ลองดูจิ เราทำรอบ 3 แร้วคะ ติดใจตรงหน้าใสเด้งง่ะ
  3. srichardson
    srichardson
    รักษาหลุมสิวด้วยการทำ Fractional Laser หรือว่า แฟลกเซล นั้ันควรจะไปทำ อย่างต่อเนื่องและสม่ำเสมอนะค่ะแล้วจะเห็นผลดี
Results 1 to 3 of 3