ช่วยแนะนำMascaraหน่อยค่ะ

1. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    เป็นคนขนตาสั้นค่ะ..แล้วตอนนี้Mascaraที่ใช้ประจำคือDejawo เลิกขายไปแล้วค่ะ
    ชอบยี่ห้อนี้เพราะ..เป็นไฟเบอร์ช่วยต่อขนขาวให้ยาวและหนา ที่สำคัญคือไม่เป็นแพนด้าค่ะ

ตอนนี้ก็มีอีก2ตัวที่ใช้แต่ไม่ค่อยปลื้มคือ
    Lancome Scorpina > ขนตาดูหนาดี แต่ข้อเสียคือเป็นแพนด้า
    Majolica > ใต้ตาไม่เป็นแพนด้า แต่ข้อเสียคือขนตาไม่ต่อขนตาให้ดูยาวและที่สำคัญคือล้างออกยากมาก

อยากได้Mascaraที่ช่วยให้ขนตาดูยาวและไม่เลอะเป็นแพนด้าค่ะ
    พี่ๆเพื่อนๆ มีรุ่นไหนแนะนำมั๊ยคะ ??

2. my_mim
    my_mim
    มิ้มไม่ชอบ Majolica เลยค่ะ รู้สึกว่ามันบางๆไงไม่รู้

ส่วนที่พี่นีน่าแนะนำ Dior show iconic extream มิ้มก็ว่าจะลองเหมือนกัน

ส่วนDejawo เห็นที่ Anatasia เค้าโฆษณาอยู่ไม่รู้ว่ามีขายป่าวค่ะ
  3. srichardson
    srichardson
    ขนตาสั้นนะน้องมิ้มอยากแนะนำตัวนี้มากช่วยบำรุงและทำให้ขนตายาวขึ้นหลังจากใช้ได้ประมาณ เดือนหรือสองเดือนนี่แหล่ะก้อจะเริ่มเห็นเลยว่าขนตายาวขึ้นจริงๆ เป็นคล้ายๆอายไลนเนอร์ สีใสใช้ทาเหมือนอายไลนเนอร์ก่อนอนทุกคืนจ้ะชื่อว่า Revitalash แต่ว่าไม่มีขายในเมืองไทยต้องซื้อจากเวบที่อเมริการาคาค่อนข้างแพงอยู่ ประมาณ 150+ค่าขนส่งอีก 10 เหรียญ จ้ะแต่ว่าใช้ได้นานเป็นปีเลยทีเดียว อันนี้พี่ยกนิ้วให้เลย

4. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    น่าสนใจ Revital Eyelash Conditioner จังค่ะ
    แล้วRevital Mascaraใช้ดีไหมคะพี่นีน่า ??
  5. my_mim
    my_mim
    พี่นีน่าขนตามิ้มยาวค่ะ

แต่ว่ามันไม่หนาอ่ะค่ะ
  6. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    น่าสนใจ Revital Eyelash Conditioner จังค่ะ
    แล้วRevital Mascaraใช้ดีไหมคะพี่นีน่า ??
    เขียนชื่อผิดต้องน้องแอนซินะที่ขนตาสั้น นี่เลยจ้ะ Rivitalash เค้ามีขายอยู่แค่ตัวนี้ตัวเดียวเอง (มั่นใจมะทั้งเวบขายสินค้าอยู่ตัวเดียว) สนใจเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มได้ที่ www.rivitalash.com เลยจ้ะ มาสคาราต้อง Dior show iconic extream ที่ตอoนี้เป็นหนึ่งในดวงใจอีกแล้วววว

Quote Originally Posted by my_mim View Post
    พี่นีน่าขนตามิ้มยาวค่ะ

แต่ว่ามันไม่หนาอ่ะค่ะ
    ตัวนี้ก้อช่วยได้เหมือนกันค่ะ เพราะตอนนั้นขนตาพี่แหว่งไป และไม่ค่อยยาวพอใช้ตัวนี้แล้วรู้เลยว่ามันงอกขึ้นและยาวขึ้น แต่ไม่รู้ว่าจะส่งมาให้ที่เมืองไทยมั้ยนะ พี่ได้มาจากเพื่อนที่อยู่ที่อเมริกาเค้าเอากลับมาให้จ้ะ
  7. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    ขอบคุณค่ะพี่นีน่า
    นู๋เข้าไปดูแล้วค่ะ..ว่าจะฝากพี่ที่อยู่อเมริกาซื้อ
    เล็งไว้ทั้ง Eyelash & Mascara แล้วเด๋วจะไปลองของ Dior ด้วยค๊าาา
  8. carabambina
    carabambina
    แนะนำของถูกและดีจริงค่ะ
    Cutepress jetset แจ่มมากๆค๊า
    ยาวจริง ล้างง่าย ไม่แพนด้าด้วยลองดูนะคะๆๆๆๆๆๆๆ
  9. didadi@sbn.com
    didadi@sbn.com
    ที่ใช้อยู่เป็นประจำค่ะ ราคาไม่แพงแต่แจ่มเลยค่ะ Fasio ทั้งยาวหนาขนาดทำให้ขนตาล่างยาวเลยค่ะ ใช้มาหลายปีแล้วค่ะ ไม่มีแพนด้าค่ะ
    เคยใช้กับเพื่อนไปดำน้ำที่กระบี่ ไม่มีเลอะถ่ายรูปขนตายังเด้งกันอยู่เลยค่ะ

แต่ล้างออกยากมากมายเลยใช้คู่กับ Eye remove ของ Cliniqueขวดสีม่วง แต่ออกไม่ 100%นะคะ แต่ลองหลายตัวตัวนี้ล้างออก 90%
    ตอนเช้าอาจมีหลงๆนิดหน่อยค่ะ
  10. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    ขอบคุณทุกๆคนมากค่ะ

11. Kathy P
    Kathy P
    maybelline รุ่น unstoppable curly extension

เจ๋ง+ถูก ตั้งแต่ใช้มา รุ่นนี้เวิร์คสุดค่ะ

รุ่นแพงๆบางรุ่นสู้ไม่ได้จริงๆนะ
  12. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 12 of 12