รบกวนช่วยดูพระให้หน่อยค่ะ

1. Bezie
    Bezie
    ขออนุญาติลบค่ะ
  2. pepsi5510
    pepsi5510
    เป็นพิมพ์สมเด็จฐานคู่บางขุนพรหมครับ...
    แต่ยังไม่ถึงยุคของท่าน......เป็นเกจิอาจารย์ยุคหลังทําเลียนแบบขึ้นมาครับ...
    เนื้อสมเด็จท่าน ทางด้านมวลสาร ความเก่า และคราบกรุ ไม่ว่าจะเป็นกรุใหม่ หรือกรุเก่า
    เป็นเครื่องบ่งชี้ เก๊-แท้....

พระของท่าน กว่า 100 ปี ร่วมๆ200 ปี....ดังนั้นความเก่า ย่อมมี...
  3. Bezie
    Bezie
    ทำเลียนแบบนี่ หมายถึง ไม่ใช่ของแท้เหรอคะ รบกวนอธิบายเพิ่มด้วยค่ะ
  4. pepsi5510
    pepsi5510
    Quote Originally Posted by Bezie View Post
    ทำเลียนแบบนี่ หมายถึง ไม่ใช่ของแท้เหรอคะ รบกวนอธิบายเพิ่มด้วยค่ะ
    แท้ครับ ในที่นี้หมายถึงพระเกจิยุคหลัง ที่สร้างขึ้นให้คล้ายของท่าน
    เฃ่นสมเด็จบางขุนพรหม ปี 2509 2517 2531
    สมเด็จวัดระฆัง 100 ปี (คือทําย้อยยุค ครบ 100 ปีท่าน)

แต่ถ้าจะบอกเป็นสมเด็จของท่านเลย ก็คงจะไม่ใช่ครับ ก็เลยเรียกว่า ย้อนยุคครับ.
  5. Bezie
    Bezie
    ขอบคุณคุณ pepsi5510 มากค่ะ
  6. omeengineer
    omeengineer
    อืม ปกติพระยุคหลัง จะไม่จำเป็นต้องทำรอยเสี้ยนไม้กาบหมากที่้ด้านหลังนะครับ ขออภัยนะที่นี้ด้วย
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 7 of 7