เหรียญสุดยอดอันดับ 1 ที่ได้ชื่อว่า เป็นหนึ่งในเบญจภาคีเหรียญ

1. pepsi5510
    pepsi5510
    12
  2. Kesara
    Kesara
    คืออยากรู้ว่าเรื่องจริงหรือเรื่องหลอก ขอถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ ว่า .....
    เบณจภาคีของเหรียญ
    1.เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง กทม กับเหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ อยุธยา(ซึ่งครองตําแหน่ง คู่กันมาตลอด)

2.เหรียญหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    3.หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม
    4.หลวงพ่อพุ่ม วัดบางโคล่ กทม
    5.เหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม เพชรบุรี
    มีคนบอกว่าสุดยอดของเหรียญและ หนังเหนี่ยวยิงไม่เข้าเหรอคะ จริงหรือเปล่าอยากรู้คะ
  3. pepsi5510
    pepsi5510
    ถูกต้องครับ....เหรียญของท่านทั้งเหนียวและเมตตาดีมาก แบบว่าพุทธคุณสุดยอดแห่งพระเครื่อง ถึงแพงและหายากเป็นเงาตามตัวก๊าบๆๆๆๆ
  4. Moohiso
    Moohiso
    สาธุๆ

ในแวดวงพระเครื่องนี่แฝงรายละเอียดต่างๆอยู่มากมายจิงๆเลยครับ

เบญภาคีเหรียญที่พี่เซียนนำมาให้ดู และจากความเห็นทำให้รุ้ว่าเด่นเรื่องคงกระพันชาตรี

มีพี่ๆท่านไหนมีประสบการณ์ตรงหรือคนรอบข้างมั้ยครับ

อยากฟังจังคับ

แหะๆ
  5. pepsi5510
    pepsi5510
    Quote Originally Posted by Moohiso View Post
    สาธุๆ

ในแวดวงพระเครื่องนี่แฝงรายละเอียดต่างๆอยู่มากมายจิงๆเลยครับ

เบญภาคีเหรียญที่พี่เซียนนำมาให้ดู และจากความเห็นทำให้รุ้ว่าเด่นเรื่องคงกระพันชาตรี

มีพี่ๆท่านไหนมีประสบการณ์ตรงหรือคนรอบข้างมั้ยครับ

อยากฟังจังคับ

แหะๆ
    มีครับ...กับตัวผมเอง..
    เมื่อตอนที่ผมยังเรียน ม.3 อํานวยศิลป์ธนบุรี ตอนเย็นเลิกเรียนก็จะไปนั่งคุยเล่นกันที่ร้านกาแฟตรงข้ามโรงเรียน..ก็เป็นเวลาเดียวกับนักเรียนช่างกลอุตสาหกรรมเลิกเหมือนกัน...แต่พอพวกเด็กช่างกลเห็นพวกพี่..ก็กรูกันลงมาจากรถเข้าทําร้ายร่างกายพี่..ตอนพี่เรียนพี่จะแขวนพระหูยานลพบุรี...แต่สึกมากแล้ว..เพราะตอนนั้นยังไม่ได้เล่นพระ...ก็เกิดมีการชกต่อย และขอบอกตรงๆว่าพวกช่างกลสู้พี่ไม่ได้...เพราะพี่เป็นนักมวย ของค่ายพี่เป๋ โปสเตอร์...ชกมวยไทย อิอิ...แต่พอพวกนั้นสู้ไม่ได้ เค้าก็ใช้ไม้ ที่เป็นรูปตัว ที...ตีเข้าที่ศีรษะ..แต่พี่รับไว้ ไม้ก็หัก...แต่อีกคน ไม่รู้เอามีดออกมาจากไหน..จ้วงแทงเข้าที่ท้องพี่...จําได้ว่า 3-4หน...แล้วพวกนั้นก็วิ่งหนี...

พี่ก็เอามือกุมท้อง...แต่เปล่าเลย...มีแต่รอยขาด เสื้อกระจุยเลย...เห็นแต่แค่เหมือนลอยข่วนของแมว...3-4 แห่งตรงรอยที่พวกนั้นแทง....เหอๆๆๆๆๆ...

อีกหนก็ไปตีกับเด็กโรงเรียนวัดบางประกอก...เหอๆๆๆๆโดนยิง แช๊ะ แช๊ะ...ที่หัว..ลูกปืนด้าน เท่านั้นแหล่ะ อิอิ โดนพี่ใส่ซะน่วมเลย...แล้วยังยึดปืนมาได้อีกด้วย...อิอิ ของแถม...

ทั้งสองเรื่องเป็นเรื่องที่เกินในสมัยอดีต ร่วม 30 กว่าปีแล้วจ้าๆๆๆ....ตั้งแต่นั้นก็เลยเริ่มศึกษาพระเครื่อง...เพราะเห็นในพุทธคุณ.
  6. pui_iup
    pui_iup
    Wowwwwwwwwww!
  7. Kesara
    Kesara
    ถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ พอดีมีอาให้มา1องค์ (ไม่รู้ว่าวัดไหน)
    ตอนที่อาห้อย อาเล่าว่าเวลาไปไหนจะมีคนเดินตามหลายๆคน คือคนห้อยไม่เห็นแต่คนอื่นจะเห็นว่าไม่ได้เดินเพียงคนเดียว ใม่ใช่ีคนเห็นคนเดียวแต่มีหลายคนเห็นว่าเดินมากันหลายๆคน ทั้งๆที่ความจริง เดินมาคนเดียวคะ แต่อาเล่าว่าเป็นผีพรายเดินตาม เคยได้ยินแบบนี้มาบ้างหรือเปล่าคะจะห้อยก็กลัว...... กลัวผีเดินตามคะ

แต่เห็นอาบอกว่าถ้าห้อยแล้วเดินในที่เปลี่ยว (เราเดินคนเดียว) แต่คนอื่นเห็นว่ามีผู้ชายเดิมตามจะปลอดภัย จากภัยร้าย ....
  8. meri
    meri
    เหรียญวัดหนัง คงมีโอกาสได้เพียงแค่ฝันหละครับ ได้เห็นรูปนี่ก็ถือว่าสุดยอด แล้ว สาธุ
  9. Kesara
    Kesara
    พี่เป๊ปซี่คะ สืบรู้มาว่า เป็นผงกุมาร วันอะไรจำไม่ได้ แต่ของหลวงปู้ทิมคะ จ.อยุธยา พี่เป๊ปซี่พอรู้ไหมคะ ว่ามีพุทธคุณแบบไหน
    แก้ไข หลวงปู้ทิม วัดละหานไร่ จ.ระยอง ไม่ใช่อยุธยาคะ จำผิด
  10. pepsi5510
    pepsi5510
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    ถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ พอดีมีอาให้มา1องค์ (ไม่รู้ว่าวัดไหน)
    ตอนที่อาห้อย อาเล่าว่าเวลาไปไหนจะมีคนเดินตามหลายๆคน คือคนห้อยไม่เห็นแต่คนอื่นจะเห็นว่าไม่ได้เดินเพียงคนเดียว ใม่ใช่ีคนเห็นคนเดียวแต่มีหลายคนเห็นว่าเดินมากันหลายๆคน ทั้งๆที่ความจริง เดินมาคนเดียวคะ แต่อาเล่าว่าเป็นผีพรายเดินตาม เคยได้ยินแบบนี้มาบ้างหรือเปล่าคะจะห้อยก็กลัว...... กลัวผีเดินตามคะ

แต่เห็นอาบอกว่าถ้าห้อยแล้วเดินในที่เปลี่ยว (เราเดินคนเดียว) แต่คนอื่นเห็นว่ามีผู้ชายเดิมตามจะปลอดภัย จากภัยร้าย ....
    เท่าที่เห็น ก็มีอยู่2ชนิดพระเครื่องครับ..
    องค์แรกจะเป็น นางพญา วัดโพธิ์ท่าเตียน....
    องค์ที่สอง ก็เป็นพระผงสามเหลี่ยมวัดสามปลื้มครับ..

พระทั้ง 2 ชนิดนี้ ทําจากดินผสม จาก ดิน 7 ป่าช้าครับ...เหอๆๆๆๆ เรื่องนี้เรื่องจริงนะครับ.. ถ้าใช้ติดตัวก็ดีมากครับ..แต่บอกเสียก่อนว่า แรง ... จิตใจเราจะฮึกเหิม อยู่เรื่อยๆ...ผมเคยใช้มา...ตอนนั้นผมห้อยพระวัดสามปลื้ม...เหอๆๆๆขณะขับรถ..จิตบอกว่า ให้ขับ ลงเนินคันนาไปเลย ลงคันนาไปเลย ลงคันนาไปเลย รับรองว่าไม่เป็นอะไร...

55555 ใครจะไปกล้า ไม่กล้าเสี่ยง ตั้งแต่นั้นมาก็ถอดออกครับ...ไม่กล้าใส่.

และที่ถาม ผงกุมารของหลวงปู่ทิม ของอยุธยา เป็นของหลวงปู่ทิมวัดพระขาวครับ...ตอนนี้เซียนพระเริ่มเก็บแล้วนะครับ...ผมว่าไม่นานคงจะหายากและแพง...

ส่วนพุทธคุณทางด้านไหน....ก็เมตตามหานิยมครับ.สร้างเมื่อปี..2543 ครับ
  11. Kesara
    Kesara
    ถามคุงแฟนเค้าบอกว่า เป็นองค์ ขุนแผน ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิมคะ อืม.. เค้าบอกว่าทำจากกระดูกเด็ก แบบนี้หนูกลัวอ่ะคะ
    ขอบคุณพี่เป๊ปซีมากๆนะคะ ที่ให้ความรู้
    เป็นหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่คะ
  12. Kesara
    Kesara
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    พี่เป๊ปซี่คะ สืบรู้มาว่า เป็นผงกุมาร วันอะไรจำไม่ได้ แต่ของหลวงปู้ทิมคะ จ.อยุธยา พี่เป๊ปซี่พอรู้ไหมคะ ว่ามีพุทธคุณแบบไหน
    แก้ไข หลวงปู้ทิม วัดละหานไร่ จ.ระยอง ไม่ใช่อยุธยาคะ จำผิด
    แก้ไข คะ พิมพ์ชื่อวัดและจ.ผิดทำให้พี่เป๊ปซีเข้าใจผิด
    เป็นวันละหารไร่ จ.ระยอง
  13. pepsi5510
    pepsi5510
    อ้าววววเหรอครับ...
    ถ้าเป็นผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ก็ดีใหญ่เลยครับ เล่นกันแพงเอาเรื่องครับ อิอิ ทําให้ผมเข้าใจผิดเห็นบอกว่าจาก อยุธยา ก็ปู่ทิมเหมือนกัน แต่ของวัดพระขาว...555555 เกือบ หน้าแตก..

เกือบลืม..ที่ว่าผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม ทําจากกระดูกเด็ก.....5555 ไม่ใช่ครับ อย่าเข้าใจผิด..พระท่านจะเอากระดูกมาทําพระเครื่องได้ไง...
    นอกจากผงอิธิเจต่างๆผ่านการปลุกเศก ให้เมตตามหานิยม และเรื่องพิมพ์ทรง แล้วแต่ทางวัดจะออกแบบมารูปไหน ให้ดึงดูดผู้มาเช่าทําบุญจ้าๆๆๆๆ.....
  14. ting_ja
    ting_ja
    เข้ามาทึ่ง ด้วยคน

รอดมาได้ไง อ่านแล้ว ยังกลัว ปกติ เข้ามาอ่านเรื่อยๆ ไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่
  15. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  16. PPSlam
    PPSlam
    คืออยากรู้ว่าเรื่องจริงหรือเรื่องหลอก ขอถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ ว่า .....
    เบณจภาคีของเหรียญ
    1.เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง กทม กับเหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ อยุธยา(ซึ่งครองตําแหน่ง คู่กันมาตลอด)

2.เหรียญหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    3.หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม
    4.หลวงพ่อพุ่ม วัดบางโคล่ กทม
    5.เหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม เพชรบุรี
    มีคนบอกว่าสุดยอดของเหรียญและ หนังเหนี่ยวยิงไม่เข้าเหรอคะ จริงหรือเปล่าอยากรู้คะ

ฝากรบกวนดูให้หน่อยครับ ... สวยไม่สวย ตำหนิ ติ-ชมกันได้ พอดีมีบูชาไว้ รบกวนผู้รู้แนะนำครับผม ... ขอบคุณครับ
Results 1 to 16 of 16