อยากโพสเพราะสองภาพสุดท้าย

1. Sayuri00
    Sayuri00

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

cr: fwd mail
    ------------------------------------------------------

พวกไพร่จะต่อสู้เพื่อคน(หน้าเหลี่ยมๆ)ที่เอาเงินมาแจก ยกหนี้ ซึ่งเงินก้อนนั้นใช้ไปวันใดวันหนึ่งก็ต้องมีวันหมด
    มันยังทำสิ่งที่ผิดกฏหมายให้กลายเป็นถูก ยกหนี้จากการใช้จ่ายฟุ่มเฟือย

แต่พ่อให้อาชีพ ให้ความรู้ ซึ่งสามารถใช้หากินจนกว่าจะสิ้นกำลัง และยังสามารถถ่ายทอดต่อให้ลูกหลานได้อีก มันหาค่าไม่ได้ แล้วก็ไม่มีวันหมด แต่จะกลับเพิ่มพูนด้วยซ้ำ แล้วที่ขาดไม่ได้คือ ฝนเทียมของพ่อในตอนที่ชาวอีสานขาดน้ำกินน้ำใช้ ทำไมไม่นึกถึงบ้างว่า ท่านให้มากกว่าเงินทองของนอกกายซะอีก...

กลุ่มคนเสื้อแดง(หรือพวกไพร่)คิดอะไรกันอยุ่นะ?
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 2 of 2