ฉันรักพระมหากษัตริย์ค่ะ

1. cop_copine
    cop_copine
    สวัสดีค่ะ พี่ๆ ชาว sbn
    มีเรื่องอยากเล่าค่ะ
    พอดีมีโอกาสได้กลับบ้านที่โคราช ไม่กี่วันที่ผ่านมา และได้ไปเดินงานคุณย่า โม ค่ะ

เดินๆไป ๆๆ เรื่อยๆๆ ไปเจอบูท นึง เขียนว่า ไหม สมเด็จ

ก็สนใจ อยากเข้าไปดูค่ะ ก็ลองดูผ้า หลายๆชิ้น เนื้อดีงานดีมากค่ะ ที่สำคัญถูกมาก

ก็เลยสงสัย เลยแอบสัมภาษณ์ คนขาย

พี่ๆ เขาเล่าให้ฟังว่า เป็นผ้าไหม จากพระราชินี ท่านรับซื้อมาจากชาวบ้าน ค่ะ ท่านซื้อมาแพงมาก เพราะท่านต้องการช่วยชาวบ้าน แต่ที่ขายถูกเพราะ ท่านอยากให้คนไทย ได้ใช้ของดีๆ และ ช่วยเหลือคนไทย ด้วยกัน

พอฟังจบ อึ้ง.................................... แบบน้ำตาจะไหล ค่ะ

นี่คือ พระมหากษัตริย์ของเราจริงๆนะ

ท่านทรงห่วงใยราษฎร ของท่านอย่างมากมาย

เดินออกมา ได้ของมาฝากแม่ นิดหน่อยค่ะ

แล้วมานึกย้อน ถึงคนที่คิดจะล้มล้างสถาบัน

มีดีอะไรจะมา ทำแบบนี้ สารเลวมากค่ะ พวกนักการเมือง ที่สมองกั้นแค่หู
    รับใช้ สัตว์ บางชนิด รับเงินมาป่วนประเทศ ไทย

สงสาร ความรู้สึกของพระมหากษัตริย์มากๆค่ะ

ป่านนี้ท่านของเสียใจ ที่คนไทยเป็นแบบนี้

ยิ่งได้มารับรู้ ถึงพระมหากรุณาธิคุณ ยิ่งซึ้ง มากๆค่ะ

ฉันรักพระมหากษัตริย์ค่ะ
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใครที่คิดจะล้มล้างสถาบัน ขอสาปแช่งให้มีอันเป็นไป ค่ะ ขอให้สิ่งศักศิษฐ์ ในประเทศไทย ช่วยให้ประเทศเรา ผ่านไปได้ด้วยดี ค่ะ

2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 2 of 2