รวมพลคนเมือง(เหนือ)ค่า

Page 21 of 31 FirstFirst ... 11 19 20 21 22 23 ... LastLast
  1. nam
    nam
    หมอนรอบตัวเหมือนกันค่ะ นอนตะแคงมากคุณนายในท้องเธอก็ดิ้น ประมาณว่าอย่ามาทับฉ๊านนน ต้องคอยเปลี่ยนท่าทั้งคืนอ่ะคะ
  2. srichardson
    srichardson
    เมือคืนกรุงเทพฝนตกแหล่ะ แถวๆเหนืออากาศเป็นงัยบ้างค่ะ
  3. pomme
    pomme
    ทางเหนือไม่รู้ค่ะ รู้แต่ว่าที่สวิสอากาศหนาว แถมมีฝนด้วยละ น้องนีน่า อิ อิ......
    หวัดดีจ้า ทุก ๆ คน สบายดีกันทุกคนนะค่ะ เห็นเงียบ ๆ กันไปนะ
  4. srichardson
    srichardson
    พี่ป้อมจ๋านู๋ไปรีวิวลิปซุคแล้วนะค่ะที่ห้อง beauty secret ตามไปดูก่อนได้เลยค่า
  5. nam
    nam
    เฮ้อ เมื่อไหร่เชียงใหม่ฝนจาตกบ้างน๊าาาา ร้อนตับปลิ้นแล้วจ้าาา

พี่ป้อม สบายดีนะคะ
    คุณนีน่า ลองทำข้าวซอยละยังคะ รำบะรำ บอกกันพ่องเน้อ
  6. srichardson
    srichardson
    ยังไม่ได้ลองเลยค่ะพี่น้ำต้องรอเวลาพวกน้องๆเค้ามาหาจะได้มีเพื่อนทานเยอะๆจะได้อร่อยมากขึ้น
  7. hibiki
    hibiki
    เย้ กลับมาแว้ว (มัวแต่อพยพหนีหมอกหนีควัน เลยมะได้แวะห้องนี้เยย)

พี่น้ำ จะคลอดแล้ว อยากให้ได้สูดอากาศบริสุทธิ์จัง (แต่คิดไม่ออกว่าจะไปหาจากเชียงใหม่ได้ที่ไหน แค่ออกมาข้างนอกก็น้ำตาไหลแล้ว)

จริงๆ ตอนนี้แพร์อยู่นครสวรรค์ล่ะ ^ ^ ร้อนถึงขั้ว จะทำอาหารทีคิดหนักเลยค่ะ เหงื่อไหลเป็นน้ำตกชนิดต้องอาบน้ำใหม่อีกรอบ แถมห้องแพร์แอร์เสียอีก แต่คุณพ่อบอกว่า "ไม่ค่อยได้กลับบ้านแล้ว ไม่ซื้อใหม่นะ นอนพัดลมไปคงไม่ละลายหรอก".....T T เอาเถอะ ถือว่าหนีควันละกัน
  8. nam
    nam
    น้องแพร์คะ พี่น้ำก็มุดหัวอยู่แต่ในบ้าน เปิดแอร์ทั้งวัน ไม่อยากออกไปสูดควันพิษคะ แล้วจากลับเชียงใหม่เมื่อไหร่คะเนี๊ยะ

แห๊มมม คุณนี่น่า พี่ก้อรอลุ้นว่าน้ำพริกที่ส่งไปให้จะถูุกใจละป่าวอ่ะค่ะ
  9. pomme
    pomme
    อุ๊ยข้าวซอย อยากกินด้วยคนนะ
    สบายดีค่ะ ตอนนี้ แล้วน้องน้ำล่ะ สบายดีนะคะ แล้วน้องหนูกังฟูเป็นยังไงบ้างค่ะ รักษาสุขภาพนะค่ะ
    ดูข่าวเห็นทางเหนืออากาศไม่ดีเลย มีแต่หมอกควัน
    น้องนีน่าเดี๋ยวจะเข้าไปดูค่ะ ว่าแต่ว่าเค้าอยากเห็นรูปป้าดาใส่ลูกไม้นะ รอดูอยู่นะจ๊ะคนดี
  10. srichardson
    srichardson
    อ้าว..ลืมส่งไปให้พี่ป้อมดูเลยกระเป๋าป้าดา เดี๋ยวจัดให้ค่า
  11. linaja
    linaja
    พี่น้ำ
    วันนี้หลานหอยของนุ๋เป็นไงมั่งไป 4D มาอ่ะ
    แข็งแรง อ้วนท้วน จ้ำม่ำดีเหมือนเดิมชิมะจ้ะ
    หลานหอย ของน้าลิ คริ คริ
  12. nam
    nam
    หลานหอยไปโชว์ตัวอยู่ ห้องพูดคุยแล้วจ๊ะ off topic ตามไปดูเน้อ

คุณนายเธออยู่ไม่สุข หลบหน้าหลบตา ท่าทางจาขี้อาย อิ อิ
  13. linaja
    linaja
    พูดคุยห้องไหนอ่ะพี่น้ำ

นุ๋ยังไม่เห็นหอยน้อยเลย
  14. wawe
    wawe
    หนูลิหายไปไหนมาคะ เลยไม่เห็นหลานน้อย ๆ ในท้องของคุณน้ำ อยากลุ้นให้เห็นตัวเป็น ๆ เร็ว ๆ จังเลยคะ คุณน้ำรักษาสุขภาพให้ดี ๆ นะคะ
  15. srichardson
    srichardson
    พี่น้ำ ดูข่าวเมื่อวานเค้าบอกว่าที่เชียงใหม่มีค่ามลภาวะเป็นพิษสูงมาก พี่น้ำกับน้องกังฟู สบายดีนะค่ะ รักษาสุขภาพเน้อเจ๊า
  16. nam
    nam
    มะลิไม่ได้หายหรอกค่ะ พี่แหวว ตามอัพเดทเจ้าตัวเล็กของน้ำตลอดค่ะ ตอนนี้อึดอัดน่าดู อยากให้ออกมาเร็วๆเหมือนกันคะ จากที่เป็นคนทำอะไรรวดเร็ว ไฮเปอร์ ตอนนี้กลายเป็นเต่าไปแล้วค่ะ
    คุณนีน่า ขอบคุณค่ะ ที่เป็นห่วง ตอนนี้พี่น้ำใช้เวลาส่วนใหญ่มุดหัวอยู่ในกระดอง เอ้ย!! อยู่ในบ้านค่ะ อากาศแย่มากๆ ที่พี่น้ำบ่นเป็นหวัด ทุกวันนี้น้ำมูกยังไหลอยู่เลย ขนาดไม่ค่อยออกไปไหนนะคะ ปิดประตู เปิดแอร์ตลอด คุณคริสกลับมาเมืองไทยได้ 5 วัน ตอนนี้เริ่ม มีอาการแบบเดียวกันแล้วค่ะ
  17. linaja
    linaja
    พี่แหววจ๋า
    ลิอยู่นี่ ลิเห็น หอยน้อย ของลิแล้ว น่ารักน่าคั้นมั่ก ๆ
    กลมซะขนาดนี้ มิน่าล่ะ มามี้ถึงได้ต้วมเตี้ยม

น้องสุดที่รักอันดับ 1 กำลังจะโดนด่าตามลำดับไหล่ละ
    เค้าฝนเริ่มมา บรรยากาศมาคุ เผ่นฝ่า คริ คริ เนอะ พี่น้ำเนอะ
  18. pomme
    pomme
    เงียบจังเลย ห้องนี้.......
    สบายดีกันทุกคนนะค่ะ
  19. beeja
    beeja
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนได้มั้ยเจ้าคะ อยู่เชียงใหม่จ้า
    แล้วก้อ มีลูกสี่คนแล้วอ่ะนะ สำหรับผู้ที่ต้องการคำแนะนำ ก้อได้เลยนะคะ ยินดีมาก ๆ เลยค่ะ
    เพราะว่าลูกทุกคนเลี้ยงเอง ด้วยนมแม่ค่ะ
  20. pomme
    pomme
    ยินดีต้อนฮับเจ้า.......
  21. srichardson
    srichardson
    ช่วงนี้กำลัง "บ้าเห่อนังนู๋บลายท์" อยู่ค่ะพี่ป้อม พี่น้ำได้รับขนมเปี๊ยแล้วน้า อยากจะส่งไปให้พี่ป้อมทานมั่งแต่กลัวว่ามันจะเสียหน่ะค่ะ เอาไว้พี่ป้อมมาเมืองไทยก่อนค่อยเอามาให้ทานนะค่ะ ป.ล นีน่ามี ขนมชั้นอร่อยที่สุดในโลกอีกนะค่ะพี่ป้อม พี่น้ำ แต่น่าเสียดายมันส่งไปไม่ได้เพราะของเค้าใช้กระทิสดทำจะอยู่ได้แค่สามวันในตู้เย็นเอง เป็นของเพื่อนรุ่นพี่นีน่าทำขายเอง แต่อยู่ที่ จังหวัดพิษณุโลกแน่ะ พอดีพึ่งกลับมาจากบ้านที่แพร่ขับรถผ่านเลยแวะซื้อได้ อร่อย หอม นุ่ม หวาน มัน และสวยอีกต่างหาก เดี๋ยวถ่ายรูปเสร็จจะเอามาให้ดู และยินดีต้อนรับคุณบีค่ะ
  22. pomme
    pomme
    เห็นเงียบไป ที่แท้กลับไปเที่ยวเมืองแพร่นี่เองน้องนีน่า ปิดเทอมแล้วคงจะพาเด็กไปเที่ยวกัน เป็นไงบ้างร้อนหรือเปล่า ของโปรดทั้ง 2 อย่างเลย ขนมเปี๊ยะ กะ ขนมชั้นนะ โอ้ยพูดแล้วอยากกิน อยากกลับบ้านด้วยตอนปี๋ใหม่เมือง แต่เป็นไปไม่ได้...
    น้องน้ำ เป็นไงบ้างค่ะ แล้วน้องหนูกังฟูละ สุขภาพแข็งแรงทั้งคู่นะค่ะ
    ช่วงนี้น้องมลหายไปไหนนะ สบายดีนะค่ะ
    ที่นี่อากาสเรื่มจะดีแล้วเพราะมีแดด แต่หนาวอยู่เพราะลมแรงมาก ๆ ไม่ได้ไปไหนเลย
  23. srichardson
    srichardson
    เอาขนมมาฝากค้าจากร้านเพื่อนที่พิณุโลก ขนมชั้นกับมะปรางริ้ว อร่อยมากขอบอก อิๆๆ พี่ป้อม กับพี่น้ำขา ต้องขอโทษด้วยนะค่ะที่ส่งไปให้ไม่ได้

24. nam
    nam
    สวัสดีค่ะพี่ป้อม น้องกังฟู ใกล้เต็มทีแล้วค่ะ อึดอัดน่าดู ต้วมเตี๊ยม เป็นเต่าเลยค่ะพี่ป้อม

นู๋นีน่า ขนมอาหย่อยมาก หมดไปสองกล่องละ อิ อิ แล้วดูนี่ เอาอะไรมายั่วอีกล่ะนี่ เดี๋ยวรอให้คลอดก่อน ก่อนกลับเมกา จาแวะเอาตัวเล็กไปให้ดูที่ กรุงเทพนะจ๊ะ จาได้รู้ว่า น้านีน่านี่แหละ ขุนหนูจนอ้วนตั้งแต่อยู่ในท้อง
  25. ting_ja
    ting_ja
    พี่นีน่า ขนมซื้อร้านไหนค่ะ อยู่แถวไหน บอกพิกัดด้วย ไม่ได้เข้ามานาน แต่เห็นขนมชั้น

แล้งทนไม่ได้ ต้องไปหามากินอย่างด่วน
  26. pomme
    pomme
    อยากจะกิน ขนมชั้น นะ หน้าตาสวยซ้าด้วยยยย ส่วนมะปรางริ้ว กินไม่เป็นนะ ไม่เคยกินเลย หน้าตาสวยดี เชยเนอะ ที่ไม่กินเพราะคิดว่ามันจะเปรี้ยวนะ
    ชอบกินมะปรางดิบที่หั่นฝอย ๆ เอาไปดอง แล้วราดด้วยน้ำพริกน้ำอ้อยนะ เมื้องเมืองเนอะ พี่นะ
    น้องน้ำ รักษาสุขภาพนะค่ะ คลอดแล้วส่งข่าวด้วยน้า อยากเห็นหน้าหลานนะค่ะ
    ปล. ตกข่าวไปหลายอย่างเพราะ ช่วงนี้ยุ่ง ๆ น้องนีน่าจะสอยกระเป๋าอะไรเหรอ เอามาอวดด้วยนะ
    ตกลงสอยมาแล้วหรือยังค่ะ
  27. srichardson
    srichardson
    พี่น้ำจ๋า จะเอาขนมเปี๊ยอีกป่าวและนีน่ามีอะไรเด็ดๆจะส่งไปให้ลองอีกแล้ว แต่เดี๋ยวได้มาแล้วจะส่งไปให้ทานค่ะ

พี่ป้อมจ๋า ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ไม่รู้จะเอายังงัยกันแน่ๆ ใบนี้ก้ออยากได้ ใบโน้นก้อยากได้ มันอยากได้ไปหมดเลยอ่ะค่ะ มะปรางริ้วแบบนี้รสมันจะหวานๆ เปรี้ยวติ๊ดนึง ออกเค็มหน่อยนึง ใส่น้ำแข็งทุบกินตอนหน้าร้อน ชื่นใจดีค่ะ นู๋ก้อพึ่งเคยกินนี่แหล่ะ แฮะๆๆ

น้องติ่ง ขนมชั้นแบบนี้พี่ซื้อที่ร้านเพื่อนจากจังหวัดพิษณุโลกจ้ะ ไม่มีขายในกรุงเทพจ้ะ และเก็บไว้นานก้อไม่อร่อยล่ะ พี่ได้กินปีละหนเองแหล่ะ อิๆๆ
  28. mol199
    mol199
    หาย (หัว) ไปนาน เห็นพี่นีน่าเอาขนมชั้นหน้าตาน่ารับประทานมาอวด เลยไม่ยอมแพ้ เอาของอร่อย (แต่หน้าตาไม่ค่อยหน้าทาน เพราะถ่ายจากมือถือค่ะ) มาอวดมั่งค่า อิอิ

แหนมเนือง >>> เส้นหมี่หมูย่าง >>> กุ้งพันอ้อย จ้า

ก๋วยจั๊บญวน หรือ ข้าวเปียกจ้า (ที่หิ้วท้องรอติ่งมานานแรมเดือน อิอิ)

พี่น้ำขา >>> น้องกังฟูจะออกมาเจอพี่ๆ ได้เมื่อไหร่คะ จะได้ไปปาร์ตี้รับน้อง เอ้ย...ไม่ใช่ รับหลานจ้า

พี่ป้อม >>> สบายดีนะคะ อากาศที่โน่นคงเริ่มดีขึ้นแล้วเนอะ เชียงใหม่ร้อนตับแลบ ตั้งแต่ฝนตกไล่หมอกควันหายไป (เพิ่งจะรู้ว่ามีหมอกควันมันดีอย่างนี้เอง ช่วยกันแดดได้)

พี่นีน่า >>> เหมือนจะเคยได้ยินว่า ใครน้า.....จะไม่ยอมเสียเงินให้เจ้าตุ๊กตาเสียกะบาลไรนี่อ่ะ แต่ไหง........มีกี่ตัวละคะ คุณพี่ขา
  29. nam
    nam
    น้องมล หายไปไหนมา น้องกังฟูคงออกมาดูโลกอีกไม่นานเกินรอคะ หมอนัด 30 พ.ค แต่พี่ว่า ยังงัยก้อไม่ถึง เดินจาไม่ไหวแล้วจ้าา ดูซิ นานๆโผล่มายังเอาของกินมาอวด อิ อิ

ฮั่นแน่ นีน่า เอาอะไรมาขุนหลานอีกละ ลูกพี่ออกมาเป็นน้องหมูแน่่ๆเลย คุณน้าก็ขยันส่งขนม คุณแม่ก็ enjoy eating หม่ำเพื่อนลูก ฮ่าาาา
  30. pomme
    pomme
    น้องนีน่า กระซิบหลังไมค์มา เดี๋ยวช่วยเลือกให้กระเป๋านะ เอ หรือว่าสอยหมดเลยเป็นไง แล้วน้องกิ้นละ ราคาขึ้นเอ้า ขี้นเอา จนจะน่ากลัวมากกว่าน่าซื้อแล้ว ของพี่น้อง ลิน ก็ยังไม่ได้ข่าวเลยรออยู่ นั่งคิดไปคิดมาว่าจะเอาดีหรือ บางครั้งก็อยากได้ บางครั้งก็เสียดายตังค์นะ ว้าวุ่นเหมือนกันเลย......

น้องมล ก๋วยจั๊บญวน น่ากินจังเลย แหนมเนื่องอีก ที่เชียงใหม่มีร้านอร่อยหรือ ตอนนี้อากาศเริ่มดีแล้ว และปรับเวลาแล้วด้วย เร็วขี้นอีก 1 ชม. ว่าแต่ว่า อยากไปเล่นน้ำสงกรานต์ นะที่เชียงใหม่ ทำไงดี......

น้องน้ำ หมอนัด 30 พค นี่หรือค่ะ อยากเห็นหลานค่ะ คุณพ่อ กับคุณแม่คงตื่นเต้นน่าดูเลย
Results 601 to 630 of 929
Page 21 of 31 FirstFirst ... 11 19 20 21 22 23 ... LastLast