ขอปรึกษาเรื่องที่เที่ยวที่พักหน่อยค่ะ !!

1. Ingky_Perth
    Ingky_Perth
    พอดีว่าช่วงใกล้ปีใหม่มีแพลนจะไปเที่ยวภาคเหนือค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีจุดหมายเลยค่ะว่าจะไปที่จังหวัดไหนดี ถ้าไงขอรบกวนเป็นจังหวัดที่มีสนามบินได้ไหมค่ะ เพราะกะจะนั่งเครื่องไปค่ะ จริงๆแล้วอยากไปดอยอินทนนท์ค่ะ
    ไม่ทราบพอจะมีสถานที่เที่ยว ช็อปปิ้ง และห้องพักที่ไหนที่พอจะแนะนำได้บ้างค่ะ เพราะยังไม่เคยไปภาคเหนือเลยอ่ะ ไปแต่ภาคอื่นเกือบทุกจังหวัดแล้วววว เหลือแต่เหนือนี่แหละค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
  2. mol199
    mol199
    ถ้าอยากไปเที่ยวดอยอินทนนท์ ก็คงต้องมาเชียงใหม่ และเชียงใหม่ก็มีสนามบินค่ะ มีเที่ยวบินจากกรุงเทพ ประมาณวันละไม่ต่ำกว่า 7 เที่ยวบินนะคะ ยิ่งถ้าเป็นช่วงฤดูท่องเที่ยว คาดว่าน่าจะมีไม่ต่ำกว่า วันละ 10 เที่ยวบินค่ะ (อ้างอิงจาก การบินไทย ค่ะ)

ส่วนเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวในเชียงใหม่ มีเยอะแยะมากมาย ทั้งในเมือง และ นอกเมือง ลองดูรายละเอียดเรื่องสถานที่ ตามเว็บลิ้งค์ด้านล่างนี้นะคะ

http://thai.tourismthailand.org/attr...gmai-50-1.html

เรื่องที่พัก ก็มีให้เลือกมายมายหลายระดับ หลายราคา และหลายโซน ขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณ Ingky_Perth เองอ่ะค่ะ ว่าอยากพักอยู่ใกล้แหล่งไหน ในเมือง หรือ นอกเมือง ค่ะ (ที่ไม่ได้แนะนำเจาะจงว่าเป็นที่ไหน เพราะยังไม่ทราบรายละเอียดของทริปนะคะ)

ถ้าเป็นในเมือง พักโซนไหนก็เดินทางถึงกันได้หมด ภายใน 20 นาที แต่ก็จะไม่ค่อยได้อารมณ์ธรรมชาติเท่าไหร่ แต่สะดวกในการเดินทางค่ะ

แต่ถ้าเลือกที่พักนอกเมือง แนะนำว่าต้องมีรถ จะสะดวกกว่า แต่ก็ได้ลิ้มรสอากาศบริสุทธิ์ และความสวยงามของทัศนียภาพเมืองเชียงใหม่ค่ะ

ส่วนเรื่องแหล่งช็อปปิ้ง ก็จะมี
    1. ตลาดไน้ท์บาร์ซาร์ (มีทุกวัน ตั้งแต่ 19.00-23.00) ขายของฝาก ของที่ระลึก อารมณ์ประมาณสวนลุมไน้ทบาร์ซาร์ กับ ย่านสีลม ค่ะ
    2. ถนนคนเดิน วันเสาร์ มีที่ ถ.วัวลาย ส่วนวันอาทิตย์ มีที่ ถ.ราชดำเนิน (ประตูท่าแพ) จะเน้นขายของกิน ของใช้ ของที่ระลึก ของฝากน่ารักๆ ที่เป็นงานฝีมือ/ไอเดียของชาวบ้าน และเด็กนักเรียน นักศึกษา
    3. ตลาดวโรรส (มีทุกวัน ตั้งแต่ 08.00 - 18.00) เหมาะสำหรับ ซื้อของฝากที่เป็นของกิน เช่น น้ำพริกหนุ่ม หมูยอ ไส้อั่ว แคบหมู กาละแม และอื่นๆ

เดี๋ยวรอพี่ๆเข้ามาแนะนำเพิ่มเติมอีกนะคะ
  3. nam
    nam
    PR เชียงใหม่ ตัวจริงเลย น้องมล

เมื่อกี้เจอน้องอ้อที่โรบินสันด้วยแหละ พี่ก็นึกว่าสาวญี่ปุ่นหลงมาเดินห้างเชียงใหม่ อิ อิ
  4. mol199
    mol199
    จ้าก.............. พี่น้ำ ช่วยหนู (PR) ด้วยจิ อย่าแซวอย่างเดียว เค้าเขินน้า.........

ปล. หุหุ ขานั้นเป็นเจ้าแม่ แอร์พอร์ต อ่ะค่ะ (เพราะไปฟิตหุ่นที่ CAL Wow)
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5