กระทู้นี้ขอตั้งไว้สำหรับUpdate น้อง Natalie นะคะ

Page 11 of 15 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 ... LastLast
  1. nam
    nam
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    เข้ามาอัพเดทจ้า รับทราบ จะบอกให้ว่าพี่โทรฯ ไปหา 2 ครั้งแล้ว แต่น้องน้ำคงยุ่งนะ เป็นเสียงตอบรับ (เสียงเด็ก) นะ ว่าโทรฯ มาทำไมไม่รู้ อะไรนี่แหละ แต่ไม่เป็นไร จะพยายามใหม่
    ทั้งนี้ พี่ขอพรจากพระ ทุกครั้งเวลาสวดมนต์ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี ส่งมาพร้อมกำลังใจทั้งหมดที่มี ให้ทั้งครอบครัว โดยเฉพาะน้องหนูนาตาลี....แล้วจะคอยอัพเดทตลอดนะค่ะ
    จึ๋ยยย!! พี่ป้อม เด็กที่ไหนมารับสาย ม่ายมีนะคะพี่ป้อม พี่ป้อมโทรถูกเบอร์ป่าวคะ เดี๋ยว pm ไปให้ใหม่คะพี่ป้อม ปรกติโทรศัพท์น้ำจะไม่มีเสียงตอบรับ หรือเด็กมารับนะคะพี่ป้อม บรื๊อออออ
  2. wawe
    wawe
    ขอส่งกำลังใจให้หนูนาตาลี และครอบครัวด้วยนะคะ คุณแม่น้ำทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ
  3. nam
    nam
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอส่งกำลังใจให้หนูนาตาลี และครอบครัวด้วยนะคะ คุณแม่น้ำทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ
    ขอบคุณคะพี่แหวว ทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีคะ น้ำเชื่อคะพี่แหวว
  4. mol199
    mol199
    รับทราบค่ะ พี่น้ำ บางทีจะโทรไปก็เกรงใจ ไม่รู้ว่าง่วนอยู่กับน้อง หรือว่า หลับอยู่ป่าว

อีกอย่างหนูคุยโทร.มะเก่งอ่ะ

พี่ๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน โดยเฉพาะพี่ป้อม กับ พี่แหวว ทางโน้นท่าจะเย็นโนะ

ปล.

1. มายืนยัน นอนยัน ด้วยคน ว่าโทรศัพท์พี่น้ำ ไม่มี calling melody อ่ะ โทรไปมีแต่เสียง ตื้ด ตื้ด อย่างเดียว บรึ๋ย......ย
    2. พี่ป้อมเอาหมูแผ่นจริงป่าว pm ที่อยู่มานะคะ
  5. nam
    nam
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    รับทราบค่ะ พี่น้ำ บางทีจะโทรไปก็เกรงใจ ไม่รู้ว่าง่วนอยู่กับน้อง หรือว่า หลับอยู่ป่าว

อีกอย่างหนูคุยโทร.มะเก่งอ่ะ

พี่ๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน โดยเฉพาะพี่ป้อม กับ พี่แหวว ทางโน้นท่าจะเย็นโนะ

ปล.

1. มายืนยัน นอนยัน ด้วยคน ว่าโทรศัพท์พี่น้ำ ไม่มี calling melody อ่ะ โทรไปมีแต่เสียง ตื้ด ตื้ด อย่างเดียว บรึ๋ย......ย
    2. พี่ป้อมเอาหมูแผ่นจริงป่าว pm ที่อยู่มานะคะ
    ช่ายมะน้องมล มาCF อีกคนแล้วจ๊ะพี่ป้อม บรื๊อออออ พี่ป้อมโทรผิดเบอร์แน่ๆเลยคะ

6. mol199
    mol199
    เข้าไปอ่านบล็อคของคุณคริส กะ น้องสาวมาแล้ว

ชอบแนวการเขียนของคุณคริสมากค่ะ หลายๆ journal อ่านแล้ว แบบว่า อืมม....ใช่เลย

โดยเฉพาะบทความที่เขียนเกี่ยวกับน้องแน๊ต หลายๆประโยค หลายๆตอน อ่านแล้วเข้าใจถึงความรู้สึกของหัวอกคนเป็นพ่อแม่เลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ปล. ชอบบอดี้ของน้องสาวคุณคริสมาก เฟิม และ สวยโคตร โคตร...........
  7. nam
    nam
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    เข้าไปอ่านบล็อคของคุณคริส กะ น้องสาวมาแล้ว

ชอบแนวการเขียนของคุณคริสมากค่ะ หลายๆ journal อ่านแล้ว แบบว่า อืมม....ใช่เลย

โดยเฉพาะบทความที่เขียนเกี่ยวกับน้องแน๊ต หลายๆประโยค หลายๆตอน อ่านแล้วเข้าใจถึงความรู้สึกของหัวอกคนเป็นพ่อแม่เลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ปล. ชอบบอดี้ของน้องสาวคุณคริสมาก เฟิม และ สวยโคตร โคตร...........
    แหม นี่ถ้า Maura รู้ต้องปลื้ม แสดงว่าน้องมลชอบจริงๆ
  8. nam
    nam
    1 ธันวา นาตาลี นอนโรงพยาบาลแล้วคะ คืนนี้มีพี่เลี้ยงอยู่ด้วย เลยได้มาพักที่บ้าน พรุ่งนี้หกโมงเช้าต้องไปเปลี่ยนเวรกับพี่เลี้ยง พรุ่งนี้คงมี test หลายอย่างเลยคะ เมื่อเย็นก็เจาะเลือดไปหลอดใหญ่เลย
    บอกได้คำเดียว สงสารลูกจริงๆคะ
  9. wawe
    wawe
    คุณน้ำสู้ สู้ เข้มแข็ง เพื่อเป้าหมายที่ดีข้างหน้านะคะ
  10. nam
    nam
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    คุณน้ำสู้ สู้ เข้มแข็ง เพื่อเป้าหมายที่ดีข้างหน้านะคะ
    สู้อยู่แล้วคะพี่แหวว เมื่อเช้าหมอให้เลือดนาตาลี เพราะเกล็ดเลือดตำ เติมโซเดียมในเลือด ตอนนี้โอเคแล้วคะ จะมีก็ไอ้เจ้าบิลิลูลินเจ้าปัญหา ตอนนี้กระโดดไป 27 แล้วคะ ค่อนข้างซีเรียส อีก5 วันเท่านั้นจะได้ตับใหม่แล้ว HOLD ON NATALIE
  11. nam
    nam
    3ธันวา52

วันนี้วิ่งวุ่นทั้งวัน คุณคริสต้องเทสหลายอย่าง ผลออกมาดีทุกอย่าง พร้อม100% สำหรับการปลูกถ่ายตับให้นาตาลี

วันนี้เป็นวันที่ 3 ที่ไม่ได้นอนกับลูก นาตาลีอยู่กับพี่เลี้ยงที่โรงพยาบาล
    ไม่อยากห่างลูกเลย แต่ต้องยอมอดทนหน่อยคะ เพราะอาการไซนัสกำเริบ ต้องพักบ้าง หมอบอกคะ พรุ่งนี้เช้า 7 โมงเช้าถึงโรงพยาบาลเหมือนเคย สลับให้พี่เลี้ยงได้พักคะ ตอนนี้เหมือนอยู่เวรเป็นกะเลย กะละ 12 ชั่วโมง
    2 คืนที่ผ่านมา นอนไม่ค่อยหลับ คิดถึงนาตาลี ได้แต่เอาหมอนลูกมานอนกอด ยังมีกลิ่นลูกให้ได้ชื่นใจคะ ตีห้าก็ตื่นแล้วคะ นอนไม่ได้ ต้องลุกมาปั๊มนม ไม่มีใครมาจุ๊บๆ คัดจนนอนไม่ได้เลย

อยากให้ช่วงเวลาแบบนี้่่ผ่านไปเร็วๆจัง อยากเอาลูกกลับมานอนกอดที่บ้านจังเลย

12. mol199
    mol199
    อีกอึดใจเดียวเนอะ ตอนนี้(ร่างกาย)คุณคริสเองก็พร้อมแล้ว รอแค่ วันที่ 8 เท่านั้น สู้ สู้ นะคะ

พี่น้ำรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ถ้าเจ็บไข้ได้ป่วยไปอีกคนล่ะแย่เลย
  13. nam
    nam
    อีกอึดใจเดียวเนอะ ตอนนี้(ร่างกาย)คุณคริสเองก็พร้อมแล้ว รอแค่ วันที่ 8 เท่านั้น สู้ สู้ นะคะ

พี่น้ำรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ถ้าเจ็บไข้ได้ป่วยไปอีกคนล่ะแย่เลย
    สู้อยู่แล้วจ๊ะมล พี่ก็พยามรักษาสุขภาพตัวเองด้วย เพราะหลังจากปลูกถ่าย น้องอยู่ ICU พี่ก็ต้องดูแลคุณคริสต่อ ตอนนี้คิดแต่ว่าอยากให้มันเสร็จๆผ่านไปด้วยดีเร็วๆ
  14. wawe
    wawe
    ถ้าคัดนมเพราะหนูนาตาลีไม่ได้มาดูดนมก็ให้คุณคริส บำรุงแทนก็ได้นะ จะได้แข็งแรง ฮิ ฮิ
  15. nam
    nam
    ฮ่าาาาา แปลที่พี่แหววบอกให้คุณคริสฟัง คุณคริสบอกว่า YES YES YES!!!!!!

เหลือเวลาอีกสามวัน เริ่มนับถอยหลัง HOLD ON SUPER NAT, YOU CAN DO IT!!!!!!!!!
  16. wawe
    wawe
    ใช่เลยค่ะ หนูต้องทำได้ ยอดหญิงของป้า ซุปเปอร์แน๊ต
  17. mol199
    mol199
    ก๊าก........พี่แหวว เนี่ย แอบติดเรทอีกแล้ว

แต่ก็ช่วยพี่น้ำ กับ คุณคริส คลายความกังวลใจ และ คลายเครียด ได้เยอะเลยเนอะ....

เอ้า....... อีก 2 วัน เท่านั้นจ้า........ Super Nat and The family สู้ สู้
  18. srichardson
    srichardson
    วันพรุ่งนี้น้องนาตาลีจะเข้าแอดมิทแล้วนี่นา เป็นกำลังใจให้ ครอบครัวพี่น้ำนะค่ะ
  19. nam
    nam
    มาอัพเดทนะคะ นาตาลีปลูกถ่ายตับเสร็จเมื่อสักชั่วโมงที่ผ่านมาคะ

ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจของทีมแพทย์คะ ตับทำงานได้ดีคะ

แต่ก็ยังต้องรอดูอีกที ช่วงอาทิตย์นี้ถ้าไม่มีการติดเชื้อ หรือ การรั่วของท่อน้ำดี หรือ การบล๊อคของเส้นเลือดต่างๆ ก็ถือว่า ประสพความสำเร็จอย่างดีเลยคะ

ส่วนคุณคริส ตอนนี้ย้ายกลับมาพักที่ห้องแล้วนะคะ โดยรวมๆแล้วดีคะ
    อย่างแรกที่คุณคริสถามคือ ตับที่ให้นาตาลี ทำงานมั๊ย พอบอกว่า หมอบอกว่า โอเค คุณสามีถอนหายใจเหมือนโล่งอกคะ

วันนี้ต้องบอกว่า สุดๆอีกวัน การผ่าตัดใช้เวลาเกือบ 12 ชั่วโมง แต่เที่ยวนี้ ไปส่งนาตาลีถึงหน้าห้องผ่าตัด เที่ยวนี้ไม่ร้องไห้เลย เพราะมั่นใจว่าทุกอย่งต้องออกมาดี แต่พี่เลี้ยงซิคะ ร้องไปหลายรอบตั้งแต่เช้าละคะ

น้ำตามาไหลเอาตอนที่หมอบอกว่า การผ่าตัดปลูกถ่ายตับเป็นอะไรที่ท้าทาย แต่ทุกอย่างก็ราบรื่นดี ตับที่ปลูกถ่ายทำงานได้ดี หมอใช้คำว่า สำหรับตอนนี้หมอพอใจคะ

เหมือนยกภูเขาออกจากอก แต่หลังจากนี้ก็ยังมีเรื่องการดูแล เรื่องยากดภูมิที่ต้องกินไปตลอดชีวิตอีก เรื่องการติดเชื้อ ขอให้พ้นอาทิตย์แรกแบบไม่มีการติดเชื้อใดๆ ก็คิดว่าทุกอย่างจะต้องผ่านไปด้วยดีคะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ตามอัพเดทนาตาลีมาตลอด
  20. wawe
    wawe
    เย้ ดีใจด้วยนะคะคุณน้ำ โล่งอกไปอีกระดับหนึ่ง พี่ปลื้มจนน้ำตาคลอไปด้วยเลยค่ะ หนูนาตาลีเก่งจริง ๆ ยินดีกับครอบครัวคุณน้ำด้วยนะคะ
  21. nam
    nam
    เย้ ดีใจด้วยนะคะคุณน้ำ โล่งอกไปอีกระดับหนึ่ง พี่ปลื้มจนน้ำตาคลอไปด้วยเลยค่ะ หนูนาตาลีเก่งจริง ๆ ยินดีกับครอบครัวคุณน้ำด้วยนะคะ
    ครั้งนี้ เป็นน้ำตาแห่งความดีใจอีกครั้งนึงในชีวิตคะ พี่แหวว
    ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ทั้งเครียต ทั้งแทบจะไม่ได้พักผ่อน คิดแต่เรื่องลูก อยากให้ผ่านไปเร็วๆ จนมาถึงวันนี้ รู้สึกดีใจคะ ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง แต่เวลาที่รอซิคะ รอคุณคริส เสร็จแล้ว รอนาตาลี นาฬิกา วันนี้เดินช้าจริงๆคะ ต้องบอกว่า นาตาลี สู้จริงๆคะ หลังจากผ่าตัด น้ำที่อยู่ในท้องอกกไป 2 ลิตร ตอนนี้น้ำหนักตัวเหลืออยู่ 4 กิโลเองคะ แต่คุณหมอบอกไม่เป็นไร เดี๋ยวหนูนาจะอ้วนแล้วคะ
  22. wawe
    wawe
    หนูนาตาลีหายป่วยในครั้ง คงเป็นของขวัญวันคริสต์มาสให้กับครอบครัวคุณน้ำนะคะ หลังจากนี้ต่อไปก็บำรุงร่างกายกันต่อไป ทั้งคุณพ่อ คุณแม่ และคุณลูกนะคะ
  23. mol199
    mol199
    ยินดีด้วยนะคะพี่น้ำ แค่คุณหมอบอกว่า พอใจ ก็ดีใจแล้วอ่ะ

สบายใจไปเปลาะนึงแล้วเนาะ..........

คืนนี้ (คง) หลับฝันดีนะคะ หลังจากที่อ่อนเพลียมาหลายวัน
  24. pomme
    pomme
    ดีใจด้วยค่ะ น้องน้ำ เห็นไหมล่ะทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ไม่ต้องเครียดแล้วน้า...ต่อไปนี้ก็ต้องดูแล บำรุงกันทั้งคุณพ่อ คุณแม่ และคุณลูก ให้มีสุขภาพแข็งแรงขี้น
  25. pomme
    pomme
    โพสลงซ้ำค่ะ เลยขอลบ.........
  26. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    ติดตามข่าวน้องนาตาลีติดๆค่ะ
    ดีใจกับพี่น้ำและครอบครัวด้วยค่ะ
    เป็นนักสู้กันหมดเลย ทั้งคุณพ่อ-คุณแม่-คุณลูก และคนรอบข้าง

27. wannit
    wannit
    ยินดีกับพี่น้ำด้วยนะคะ น้องเก่งมาก พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ทั้งคุณพ่อ คุณแม่ด้วย
  28. teerasak
    teerasak
    แวะมาแสดงความยินดีกับคุณน้ำที่ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี และ ขอเป็นกำลังใจให้ น้องสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงยิ่งๆขึ้นไปอีกค่ะ สู้ๆนะลูกน้องแนท
  29. Meesook
    Meesook
    ยินดีด้วยนะคะพี่น้ำ ที่การรักษาเป็นไปด้วยดี ขอให้สุขภาพแข็งแรงดีขึ้นเร็วๆ ทั้งน้องนาตาลี และคุณคริสนะคะ พี่น้ำดูแลตัวเองด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  30. mol199
    mol199
    ขออนุญาตแจ้งข่าวแทนพี่น้ำนะคะ

เมื่อเช้าพี่น้ำโทรมาบอกว่า น้องนาตาลี เสียแล้วค่ะ

หลังจากผ่าตัดปลูกถ่ายตับผ่านไปด้วยดี ตับที่ได้รับสามารถทำงานได้ปกติ

แต่หมอพบว่าน้องมีปัญหาเรื่องการแข็งตัวของเลือดในช่องท้อง และ ที่สมอง จึงทำให้เกิดเลือดออกในช่องท้อง และ สมอง ซึ่งส่งผลให้สมองตายค่ะ

ขอแสดงความเสียใจ กับพี่น้ำ และ คุณคริส ด้วยนะคะ

หลับให้สบายนะจ้ะ หนูนา....................
Results 301 to 330 of 421
Page 11 of 15 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 ... LastLast