กระทู้นี้ขอตั้งไว้สำหรับUpdate น้อง Natalie นะคะ

Page 5 of 15 FirstFirst ... 3 4 5 6 7 ... LastLast
  1. wawe
    wawe
    ว้าว บริษัทนี้เหรอคะ พี่ก็ทำกันทั้งบ้านเลย นี่ก็อีกสามปี จะครบสัญญายี่สิบปีแล้วรวมกับคุณสามีด้วย จะมีลูกล่อลูกชนอะไรเราอีกหรือเปล่า ที่จะไม่จ่ายเงินเรา คิดแล้วเสียวเหมือนกัน
  2. nam
    nam
    เนี๊ยจะย้ายไปเมืองไทยประกันชีวิตละคะพี่แหวว อย่างน้อยก็สนิทกับประธาน รองประธานที่นั่น นี่ยังไม่ได้เล่าให้ลุงๆฟัง มีหวังโดนสมน้ำหน้าแน่ๆคะ
    ของที่นี่ได้เรทผู้บริหารด้วย ดันไม่ทำ เฮ้อ อยากเขกหัวตัวเอง มัวแต่เกรงใจเพื่อน
  3. wawe
    wawe
    ของพี่คงเปลี่ยนกันไม่ทันแล้วอายุใกล้ถึงฝั่ง เปลี่ยนได้คงเป็นหลาน ๆ แล้วค่ะคุณน้ำ
  4. nam
    nam
    ของพี่แหววอาจจะไม่มีปัญหาก็ได้คะ
  5. cartoon
    cartoon
    หนูนาตาโตมากกกกก พี่น้ำ

ของตูนก็ เอไอเอ นะคะ เค้าก็ดูแลดีในระดับหนึ่งค่ะ
    เพราะตัวแทนเป็นเพื่อนของพี่หนะค่ะ
  6. nam
    nam
    ของพี่ตัวแทนก็เพื่อนกัน แต่หัวหน้าหน่วยนี่ซิ กวนโอ้ย

วันนี้เพื่อนที่เป็นตัวแทนโทรมา เค๊ากำลังขอประวัติการรักษาทั้งหมดจาก

โรงพยาบาล

เอาไปยืนยันว่าเราไม่มีการตรวจพบโรคนี้ก่อนทำประกัน

ตัวเค๊าเองโดนหาว่าปกปิดรู้กันกับพี่ เพื่อนพี่บอกจะพยามให้เป็นกรณีศึกษา

พี่อ่ะเฉยๆละเคลมได้ก้อได้ ไม่ได้ก็ช่างมัน

เพื่อนพี่ก็พยามรักษาผลประโยชน์ให้นะ เธอบอกจะพยามอย่างที่สุด

หลายแสนอยู่ค่ารักษาน้องอ่ะคะ
  7. wawe
    wawe
    อาการหนูนาตาลีคงดีขึ้นตามลำดับแล้วนะคะ ตอนนี้ก็ขอให้คุณแม่น้ำ และคุณพ่อคริสบำรุงรักษาสุขภาพใจ สุขภาพกายให้มาก ๆ ขอให้เรื่องร้าย ๆ เรื่องที่ทำให้ขุ่นเคืองใจก็คลี่คลายไปในทางดี ๆ นะคะ จุ๊บ ๆ
  8. nam
    nam
    พี่แหวว มีจุ๊บๆด้วย จักกะจี๋ อิ อิ

ขอบคุณนะคะพี่แหวว นาตาลีร่าเริงดีคะ

น้ำกับคุณคริส ตอนนี้สบายใจขึ้นเยอะเลยคะพี่แหวว

ขอบคุณนะคะ
  9. mol199
    mol199
    ดีแล้วค่ะพี่น้ำ ไม่ต้องไปเครียดเยอะนะ

งั้นเดี๋ยวอีกซักพัก ก็จะได้เวลาเตรียมตัว นัดรวมพล กันแล้วเนอะ

ตอนนี้สมาชิกใหม่เพียบ คราวนี้น่าจะ รวมพล กันได้เยอะเลยค่ะ

แอบตื่นเต้นนะเนี่ย
  10. nam
    nam
    นาตาลี กำลังหลับ นั่งอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย อ่านไปน้ำตาไหลไป นึกถึงวันที่นาตาลีผ่าตัดคะ ยังอยากจะขอบคุณพี่ๆน้องๆในนี้ทุกๆคนนะคะ
    ที่เป็นกำลังใจให้ครอบครัวเล็กๆของเราผ่านเรื่องร้ายๆนี้ไปได้ ขอบคุณมากนะคะ

11. wawe
    wawe
    Quote Originally Posted by nam View Post
    นาตาลี กำลังหลับ นั่งอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย อ่านไปน้ำตาไหลไป นึกถึงวันที่นาตาลีผ่าตัดคะ ยังอยากจะขอบคุณพี่ๆน้องๆในนี้ทุกๆคนนะคะ
    ที่เป็นกำลังใจให้ครอบครัวเล็กๆของเราผ่านเรื่องร้ายๆนี้ไปได้ ขอบคุณมากนะคะ

พี่จู จุ๊บคนนี้ต่างหาก ของคุณน้ำต้องคุณคริสเท่านั้น Super Nat ของป้า ตาแป๋วแหววเลย เห็นแววตาของหนูแล้วชื่นใจจัง
  12. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by nam View Post
    ของพี่ตัวแทนก็เพื่อนกัน แต่หัวหน้าหน่วยนี่ซิ กวนโอ้ย

วันนี้เพื่อนที่เป็นตัวแทนโทรมา เค๊ากำลังขอประวัติการรักษาทั้งหมดจาก

โรงพยาบาล

เอาไปยืนยันว่าเราไม่มีการตรวจพบโรคนี้ก่อนทำประกัน

ตัวเค๊าเองโดนหาว่าปกปิดรู้กันกับพี่ เพื่อนพี่บอกจะพยามให้เป็นกรณีศึกษา

พี่อ่ะเฉยๆละเคลมได้ก้อได้ ไม่ได้ก็ช่างมัน

เพื่อนพี่ก็พยามรักษาผลประโยชน์ให้นะ เธอบอกจะพยามอย่างที่สุด

หลายแสนอยู่ค่ารักษาน้องอ่ะคะ
    โชคดีนะค่ะพี่น้ำที่ได้เพื่อนช่วย ใช้กำลังภายใน ขอให้เคลมได้นะค่ะ

ดูรูปนี่ซิ Super nat หน้าตาร่าเริงสุดฤทธ์ ตาโตเป็นไข่ห่านเล้ย

13. mol199
    mol199
    เสื้อ " จี๊ด " ได้อีกนะเนี่ย หนูนาจ๋า

อยากจะบอกว่า น้าๆ ป้าๆ เม้าท์หนูทุกวันแหละ โดยมี หม่ามี้ เป็นหัวโจก (จขกท.) อิ อิ
  14. pomme
    pomme
    น้องหนูนาตาลี นอนตาแป๋วเลย เหมือนจะบอกป้าๆ น้าๆ ว่า หนูหายเจ็บหายป่วยแย้ว และ กำลังดีวันดีคืน.....
  15. nam
    nam
    วันนี้พาน้องไปเจาะเลือดตรวจการทำงานของตับ
    ค่าบิลิลูบินในตับยังสูงอยู่คะ แสดงว่าตับทำงานได้ไม่ค่อยดีนัก หมอให้ทานยาไปอีกหนึ่งเดือนแล้วกลับไปเจาะเลือดตรวจใหม่คะ เหตุผลนึงคือท่อน้ำดีนาตาเล็กมากคะ ต้องพยามให้น้องทำน้ำหนัก การเจริญเติบโตของน้องช่วยให้อวัยวะต่างๆในร่างกายขยายขึ้น รวมถึงท่อน้ำดีด้วยคะ
  16. wawe
    wawe
    อดทน เข้มแข็ง สู้ สู้ เป็นสุดยอดคุณแม่น้ำ คุณพ่อคริสอยู่แล้ว เพื่อสุดยอดคุณลูก หนูนาตาลี
  17. nam
    nam
    สู้คะ พี่แหวว มาถึงขนาดนี้แล้ว ไม่มีคำว่ายอมแพ้แล้วคะ

พี่แหววยังไม่นอนอีกเหรอคะ

วันนี้คุณลูกชายคนโตแวะมาเล่นกับน้องตามปรกติ น้องเจทถามเรื่องการปลูกถ่ายตับ
    ก็เล่าให้เค๊าฟัง พอเล่าจบน้องเจทบอกว่า ถ้าตับคุณแม่หรือของแด๊ดดี้ให้น้องไม่ได้
    เค๊ายินดีให้ตับน้อง ฟังแล้วน้ำตาไหลเลย น้องเจทบอกว่า คุณแม่ครับ นาตาลีเป็นน้องสาวคนเดียวของเจทนะ
    ถ้าตับเจททำให้น้องปลอดภัย หายจากโรคได้ เจทจะทำเพื่อน้อง ได้ยินแล้วปลื้มลูกคะ เค๊ารักน้องมากๆ

โฉมหน้าคุณพี่ชายที่แสนดีของนาตาลีคะ รูปตอนน้องเจทเด็กๆคะ ตอนนีhอายุ 16 แล้วคะ

18. wawe
    wawe
    สำหรับพี่คิดว่าถ้าชะตาชีวิตของเราไม่โหดร้ายจนเกินไป เมื่อขาดอย่างหนึ่งก็จะมีอย่างหนึ่งมาชดเชยให้เสมอ ดีใจกับคุณน้ำด้วยที่มีลูกชายที่น่ารัก มีความคิดเสียสละเพื่อครอบครัวแม้อายุจะแค่ 16 ปี
  19. mol199
    mol199
    ได้ฟังแบบนี้ก็ชื่นใจ หายเครียดไปเลยเนอะ พี่น้ำ

น้องเจ็ทนี่สุภาพบุรุษมากค่ะ เยี่ยมไปเลย

ปล. รูปที่ 2 เท่ห์มากอ่ะ
  20. nam
    nam
    เฮ้อ !! เมื่อคืนนี้หนูแต่งตัวสวยไปดินเน่ิอร์ที่ดาราเทวี พาหม่ามี๊่กะแด๊ดดี้ออกไปดินเน่อร์นอกบ้านคะ ตั้งแต่หนูป่วย หม่ามี๊กะแด๊ดดี้ไม่ได้ไปสวีทกันเลยคะ

21. wawe
    wawe
    เห็นแววตาของหนูนาตาลีคนสวยแค่นี้ก็ชื่นใจแทนแล้วค่ะ คุณน้ำ ดีใจด้วยนะคะ
  22. srichardson
    srichardson
    เฮ้อ !! เมื่อคืนนี้หนูแต่งตัวสวยไปดินเน่ิอร์ที่ดาราเทวี พาหม่ามี๊่กะแด๊ดดี้ออกไปดินเน่อร์นอกบ้านคะ ตั้งแต่หนูป่วย หม่ามี๊กะแด๊ดดี้ไม่ได้ไปสวีทกันเลยคะ

หนูนาตาแป๋วน่ารักจังเลย แต่ที่น่ารักที่สุดก้อพี่เจทนี่แหล่ะที่รักน้อง โธ่ดูซินะตัวแค่นี้รู้จักคิดพี่น้ำโชคดีจังเลยค่ะที่พี่กับน้องเค้ารักกันมากขนาดนี้
  23. nam
    nam
    ขอบคุณคะพี่แหวว นีน่าด้วยจ๊ะ

น้องเจทเค๊าเล่นพูดซะพี่น้ำตาร่วงเลยนีน่า
  24. Meesook
    Meesook
    พี่เจทแมนมากๆ มีความคิดดีตั้งแต่เด็กเลยค่ะ พี่น้องรักกันแบบนี้น่าภูมิใจแทนพี่น้ำจังเลยค่ะ

นาตาลีสวยจังค่ะ... ดูสดใสเชียว...
  25. mol199
    mol199
    เง้อ.........อยากได้ หมวก อยากได้ ชุด อยากใส่ แบบนี้มั่งอ่ะ สมัยหนู ชุดไม่เห็นน่ารักแบบนี้เลย

น้องหน้าตาเพิ่งตื่น แต่ดู Alert มากเลยค่ะ พี่น้ำ

ได้ไปหวีทกันซะทีเนอะ เครียดมาเยอะแล้ว ได้เวลา ผ่อนคลาย สบายใจ โลด นะคะ
  26. nam
    nam
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    พี่เจทแมนมากๆ มีความคิดดีตั้งแต่เด็กเลยค่ะ พี่น้องรักกันแบบนี้น่าภูมิใจแทนพี่น้ำจังเลยค่ะ

นาตาลีสวยจังค่ะ... ดูสดใสเชียว...
    นั่นซิคะ พี่ยังแทบไม่เชื่อหูตัวเองว่าพี่เจทพูดอะไรออกมา
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    เง้อ.........อยากได้ หมวก อยากได้ ชุด อยากใส่ แบบนี้มั่งอ่ะ สมัยหนู ชุดไม่เห็นน่ารักแบบนี้เลย

น้องหน้าตาเพิ่งตื่น แต่ดู Alert มากเลยค่ะ พี่น้ำ

ได้ไปหวีทกันซะทีเนอะ เครียดมาเยอะแล้ว ได้เวลา ผ่อนคลาย สบายใจ โลด นะคะ
    ไปสวีทแบบสามคน ไปทั้งครอบคร้ว ก็พยามทำใจให้สบายแหละคะน้องมล ว่าแต่ว่าชุดแบบนาตาลี น้องมลจะใส่เหรอ หมวกอ่ะพอไหวอยู่น๊าาาา
    สมัยมลยังไม่มีชุดแบบนี้ แล้วลองนึกถึงสมัยพี่ซิ ยุคนั้นตะปิ้งยังใส่กันอยู่เลย ฮ่าาาาาา
    meeting ชาวเหนือ เมื่อไหร่ดี แจ้งล่วงหน้าหน่อยนะคะ จะได้บอกพยาบาลที่มาดูนาตาลีแต่เนิ่นๆ ว่าหม่ามี๊จะไปซิ่ง อิ อิ

27. pomme
    pomme
    นาตาลีใส่ชุดน่ารักมาก หายเครียด แล้วนะค่ะ น้องน้ำ ดีแล้วละ ทำใจสบาย ไปกินไปเที่ยวบ้างแถมสวีทกันกับแฟนบ้าง สร้างบรรยากาศให้ครอบครัวไม่เครียด
    น้องหนูนาตาลีนี่ เค้าตาแป๋วแหวว สู้กล้องจังเลย
    ส่วน พี่เจท ก็น่ารักมาก รักน้องสาวมาก ฟังน้องเค้าพูดมายอมที่จะเสียสละให้น้องเค้า ก็เป็นปลื้มแล้วละค่ะ โดยเฉพาะคุณแม่ พี่เข้าใจว่าคงเป็นอะไรที่ปลื้ม และตี้นตันสุด ๆ
    พูดไปแล้วก็อยากจะมีลูกกับเค้าเหมือนกัน จะได้ไม่เหงาเวลาแก่.....
  28. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    นาตาลีใส่ชุดน่ารักมาก หายเครียด แล้วนะค่ะ น้องน้ำ ดีแล้วละ ทำใจสบาย ไปกินไปเที่ยวบ้างแถมสวีทกันกับแฟนบ้าง สร้างบรรยากาศให้ครอบครัวไม่เครียด
    น้องหนูนาตาลีนี่ เค้าตาแป๋วแหวว สู้กล้องจังเลย
    ส่วน พี่เจท ก็น่ารักมาก รักน้องสาวมาก ฟังน้องเค้าพูดมายอมที่จะเสียสละให้น้องเค้า ก็เป็นปลื้มแล้วละค่ะ โดยเฉพาะคุณแม่ พี่เข้าใจว่าคงเป็นอะไรที่ปลื้ม และตี้นตันสุด ๆ
    พูดไปแล้วก็อยากจะมีลูกกับเค้าเหมือนกัน จะได้ไม่เหงาเวลาแก่.....
    เอาลูกนีน่าไปเลี้ยงมั้ยค่ะพี่ป้อม ให้ยืมเลี้ยงค่ะ ฮิๆๆ
  29. Loveyoukids
    Loveyoukids
    ไม่ได้เข้ามาอ่านซะนาน น้องนาตาลีน่ารักมากๆ ค่ะ ตาแป๋วเลย ดีใจด้วยนะคะ คนเป็นแม่จะมีอะไรอย่างนึงที่สื่อถึงกันได้ คือความรักลูกน่ะค่ะ พอเห็นลูกใคร เราก็รักเหมือนลูกเราไปหมดเลย น้องน่ารักจริงๆ เห็นแล้วอยากมีอีกคน
  30. mol199
    mol199
    Quote Originally Posted by pomme
    พี่ป้อมคะ มลอาสาเป็นลูกพี่ป้อมเองค่ะ ของมลให้เลย ไม่ต้องยืม (เกทับพี่นีน่า สุดฤทธิ์)

ประมาณว่า โตพร้อมใช้งาน กินไม่เยอะ ทำงานเก่ง ดูแลตัวเองได้ ไม่เป็นภาระค่ะ อิอิ...............
Results 121 to 150 of 421
Page 5 of 15 FirstFirst ... 3 4 5 6 7 ... LastLast