กระทู้นี้ขอตั้งไว้สำหรับUpdate น้อง Natalie นะคะ

Page 14 of 15 FirstFirst ... 4 12 13 14 15 LastLast
  1. wawe
    wawe
    น้องมลคงหมายถึงพี่ป้อมมั่งคะ ขอให้คุณป้อมหายเร็ว ๆ นะคะ รักษาสุขภาพพักผ่อนมาก ๆ นะคะ จะได้แข็งแรงมาโพสคุยกันอีกค่ะ
  2. nam
    nam
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    พี่แหวว ผ่าตัดเสร็จแล้ว ผลเป็นยังไงส่งข่าวด้วยนะคะ

รักษาสุขภาพด้วยค่ะ ทางโน้นคงหนาวน่าดู

แต่บ้านเรานี่สิ ขอลมหนาวพัดมาทางนี้ซักนิดได้มั้ยอ่ะ

มกราคม (ปีนี้) ทำไมร้อนแล้วล่ะเนี่ย
    แฮะแฮ้ม!!! น้องมล น้องมล คนผ่าอะ พี่ป้อม ม่ายช่ายพี่แหววจ้า ทำงานหนักไปป่าวหนู หลอนเลย ไปหาข้าวหม่ำกับพี่ดีกว่ามะ

พี่ป้อมเป็นงัยบ้างส่งข่าวมาบ้างซิคะ เป็นห่วง จะโทรหาก็ไม่รู้เบอร์อะคะ
  3. nam
    nam
    คุณป้า คุณน้า คะ กระทู้บอกบุญนาตาลีปักหมุดอยู่ห้อง off topic นะคะ คุณป้า คุณน้า อัพเดทเรื่องการปรับปรุงห้องพักได้จากกระทู้เลยนะคะ
  4. mol199
    mol199
    แป่ว.................ววววววว เบลอสุดๆ

กว่าจะรู้ตัวอีกที ก็ขายหน้าไปหมดแล้ว อายจังค่ะ

ปล. ว่าแล้ว ก็ลืมอีกเรื่อง มลยังไม่ได้ตั้งกระทู้ เชิญชวนให้รวมพลฯ เลยค่ะ พี่น้ำ
  5. nam
    nam
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    แป่ว.................ววววววว เบลอสุดๆ

กว่าจะรู้ตัวอีกที ก็ขายหน้าไปหมดแล้ว อายจังค่ะ

ปล. ว่าแล้ว ก็ลืมอีกเรื่อง มลยังไม่ได้ตั้งกระทู้ เชิญชวนให้รวมพลฯ เลยค่ะ พี่น้ำ
    เอ๊าน้องมลรวมพลวาเลนไทน์ดีมั๊ยคะ
  6. mol199
    mol199
    น่าสนแฮะ.......

แต่ว่า สาวๆบางคน เค้าจะไปหวีท กับ คุณแฟน กันป่าวอ่ะ

แถมเป็นวันตรุษจีนด้วย
  7. nam
    nam
    น่าสนแฮะ.......

แต่ว่า สาวๆบางคน เค้าจะไปหวีท กับ คุณแฟน กันป่าวอ่ะ

แถมเป็นวันตรุษจีนด้วย
    ให้พาแฟนมาด้วยอ๊ะ เรารอพี่แหววดีกว่า พี่แหววมาวันไหน ก็เอาวันนั้น ดีมะ
  8. mol199
    mol199
    อืมม....ข้อเสนอนี้ น่าสน (มากยิ่งกว่า) ค่ะ

เอ๊า....พี่แหวว เคลียร์คิวด่วน
  9. wawe
    wawe
    ตอนนี้พี่เกริ่นกับคุณสามี และลูก ๆ ไว้แล้วค่ะ ว่าจะพาหลาน ๆ ไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วงวันวาเลนไทน์ สามีและลูกจะรอเคลียร์งานก่อนจะให้คำตอบแม่อีกทีค่ะ รออีกสักนิดหนึ่งนะคะ ส่งใจไปแล้วหละ
  10. nam
    nam
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ตอนนี้พี่เกริ่นกับคุณสามี และลูก ๆ ไว้แล้วค่ะ ว่าจะพาหลาน ๆ ไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วงวันวาเลนไทน์ สามีและลูกจะรอเคลียร์งานก่อนจะให้คำตอบแม่อีกทีค่ะ รออีกสักนิดหนึ่งนะคะ ส่งใจไปแล้วหละ
    รอนะคะพี่แหวว
  11. wawe
    wawe
    พี่ว่าถ้าคุณน้ำ และน้องมลกำหนดวันให้สะดวกคนที่อยู่ใกล้ ๆ เลย แล้วพี่เข้าไปร่วมดีกว่า ถ้าทางสามีพี่ไม่สามารถ พี่อาจจะเดินทางไปร่วมคนเดียวนะคะ
  12. mol199
    mol199
    อ่านแล้วยิ้ม......ฟังแล้วชื่นใจ..............เลยค่ะ
  13. nam
    nam
    น้องมลจัดไป พี่สะดวกเสมอคะ น้องมลนัดวันเลย พี่แหววจะได้เตรียมตัวนะคะ ดีใจๆๆๆๆๆๆ

อัพเดทรูปที่กระทู้ปักหมุดห้อง off topic นะคะ
  14. nam
    nam
    อัพเดทรูปห้องที่โรงพยาบาลสวนดอกคะ

15. wawe
    wawe
    แอบปลื้มกับอานิสงส์ของหนูนาตาลีจริง ๆ เลยค่ะคุณน้ำ แต่ก็ไม่อยากให้มีเด็ก ๆ มาใช้ห้องนี้กันเท่าไหร่เน้อ
  16. nam
    nam
    ใช่คะพี่แหวว น้ำก็ไม่อยากให้เด็กๆมาใช้กันนักหรอกคะ แต่ถ้าเด็กๆจะต้องใช้ห้อง น้ำก็อยากให้เด็กๆมีความสุขคะพี่แหวว

17. nam
    nam
    เอารูปห้องที่สวนดอกมาอัพเดทให้ดูนะคะ 3 ห้องแรกเสร็จสมบูรณ์คะ รูปยังไม่เยอะ แล้วจะเอามาลงเพิ่มนะคะ

บรรดาคุณหมอช่วยบริจากเพิ่มมาอีก 5 ห้อง คงได้เริ่มทำเร็วๆนี้คะ

18. wawe
    wawe
    พี่ว่าหนูนาตาลีจากไป เหลืออานิสงส์ของหนูนาตาลีที่ทำให้มีวันนี้ได้นะคะ ทุกคนร่วมมือร่วมใจให้กับคนข้างหลังได้ประโยชน์อย่างสูงสุดค่ะ
  19. nam
    nam
    ต้องขอบคุณพี่แหววและเพื่อนๆ ใน SBN ด้วยคะ ที่ร่วมกันบริจาก ทำให้เกิดโครงการนี้ขึ้น

นาตาลีคงมีความสุขที่สุดที่ป้าๆน้าๆร่วมกันส่งบุญให้น้องนะคะ

น้ำดูรูปป้ายหน้าห้องนาตาลีทีไร น้ำตาไหลทุกทีคะพี่แหวว ไม่อยากเชื่อเลยว่าลูกจากไปจริงๆ
  20. mol199
    mol199
    ห้องดูกว้างขวาง สะอาด น่าพัก ขึ้นมากเลยค่ะ บรรยากาศเปลี่ยนไปเลย

เพราะอานิสงค์ผลบุญของนาตาลีจริงๆนะคะ
  21. nam
    nam
    อีกไม่กี่วันทางเวปมาสเตอร์จะปลดหมุดกระทู้บอกบุญแล้วนะคะ ขออณุญาติเอามาแปะไว้ที่นี่นะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=519262
  22. mol199
    mol199
    พี่น้ำคะ ........ มลแอบเห็น WM เอากระทู้ขึ้นให้ที่หน้า main เป็นตัววิ่งๆ เลื่อนไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ

แจ่มไปเลย
  23. wawe
    wawe
    พี่น้ำคะ ........ มลแอบเห็น WM เอากระทู้ขึ้นให้ที่หน้า main เป็นตัววิ่งๆ เลื่อนไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ

แจ่มไปเลย
    เว็ปมาสเตอร์ยอดเยี่ยมจริง ๆ ค่ะ
  24. pomme
    pomme
    เข้ามาดู หลังจากที่หายไประยะหนึ่ง
    ห้องดูเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
  25. nam
    nam
    wow!!! เพิ่งเห็นคะน้องมล ขอบคุณเวบมาสเตอร์มากๆเลยนะคะ

พี่ป้อมเป็นงัยบ้างคะ มือหายเจ็บละยังคะพี่ป้อม

พี่แหวว คิดถึงจังเลยคะ

อาทิตย์หน้าจะเริ่มปรับปรุงเพิ่มอีก 4 ห้องคะ เป็นของบรรดาคุณหมอร่วมทำ 3 ห้อง ของน้ำอีก 1 ห้องคะ

โครงการนี้จุดประกายให้หลายๆท่านมาร่วมทำบุญ ตอนนี้เราได้ทั้งหมด 9 ห้องแล้วคะ แต่ต้องค่อยๆทำคะ

ไม่งั้นๆเด็กๆจะไม่มีห้องพักกัน

จากทั้งหมด 14 ห้อง ความตั้งใจที่จะปรับปรุงทั้งหมดใกล้เป็นความจริงแล้วคะ

ต้องขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ที่น่ารักทุกท่านนะคะ ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ ได้เห็นสีหน้าแห่งความสุขของเจ้าหน้าที่ ที่ดูแลเด็กๆที่ป่วย จะรู้เลยคะ ว่า ทุกๆท่านมีความสุขจริงๆคะ
  26. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  27. nam
    nam
    ตอนนี้ห้องพักเด็กที่โรงพยาบาลเสร็จไปทั้งหมด 10 ห้องแล้วนะคะ

และอยากจะแจ้งข่าวดีที่สุดในโลกให้ป้าๆน้าๆ ด้วยคะ

ตอนนี้น้ำตั้งท้องได้ 6 อาทิตย์แล้วคะ ระยะเวลาที่เริ่มตั้งท้อง นับถอยหลังไปก็ใกล้ๆกับวันเกิดนาตาลีพอดี

กุศลผลบุญพี่ป้าๆน้าร่วมกันทำ ส่งผลให้น้องได้มาเกิดหรือเปล่า อดคิดไม่ได้นะคะ

เพราะจริงๆตั้งใจจะบินกลับเมืองไทยไปทำเด็กหลอดแก้วเดือนกรกฏานี้

สิ่งที่ได้บอกลูกในวันครบรอบวันเกิดของนาตาลีคือ ถ้านาตาลีจะกลับมาเกิด ขออย่าให้มามี้ต้องทำหลอดแก้วเลย

ขอให้กลับมาเอง หรือว่าสิ่งที่บอกไป ลูกจะรับรู้คะ จะยังงัยก็แล้วแต่ อยากบอกว่า ไม่เคยดีใจอะไรแบบนี้เลยคะ:d:d
  28. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ดีใจและยินดีด้วยนะครับ เรื่องข่าวดีของคุณnam ทั้งเรื่องทำบุญ และเรื่องการตั้งครรภ์ด้วยครับ
    ขอให้คุณ nam และลูกสุขภาพเข็งแรงนะครับ

แล้วก็คุณ nam สามารถตั้งกระทู้แจ้งข่าวการทำบุญที่คุณ nam และเพื่อนสมาชิกร่วมกันทำบุญ
    ที่ห้อง SBNer Talk ห้อง ห้องพูดคุยพบปะ สื่อสาร กิจกรรมต่างๆของชาว SBN >Click<ได้ครับ

เป็นห้องใหม่ที่ SBN เพิ่งเปิดไว้ให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องการทำกิจกรรมร่วมกันได้แจ้งเข้าพบปะพูดคุยกันครับ และได้ย้ายกระทู้บางกระทู้ไปไว้ในห้องบ้างแล้ว ตกหล่นกระทู้ไหนแจ้งได้ครับ บางกระทู้ที่ข้อมูลที่นี่ อัพเดทแล้ว ทางในห้องโน้นไม่อัพเดท เพื่อนสมาชิกตั้งใหม่ที่โน้นได้เลยนะครับ ทางทีมงานยังไม่สามารถทำให้กระทู้ ทั้งสองที่เชื่อมกันได้อย่างอัตโนมัตครับ ต้องขออภัยในความไม่สดวกต่อเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
  29. nam
    nam
    พี่น้ำต้องขอขอบคุณ wm เช่นกันนะคะ ด้วยความสนับสนุนจากทาง sbn ทำให้ทุกอย่างราบรื่น
    ทั้งเรื่องทำบุญ และข่าวคราวของนาตาลี ขอบคุณมากๆนะคะ
  30. Nakderntang
    Nakderntang
    เพิ่งเคยเข้ากระทู้นี้ครั้งแรก

ได้อ่านเรื่องราวของ น้องนาตาลี และครอบครัวแล้ว

ขอบคุณครอบครัวคุณน้ำมากค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
    เป็นเรื่องราว ที่ทำให้รู้สึกสัมผัสได้
    ถึงความรักของพ่อและแม่ที่มีต่อลูก ว่ามันมากมายไม่สิ้นสุดแค่ไหน

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวน้องนาตาลีด้วย

และแสดงความยินดีกับ การตั้งครรภ์ค่ะ
    ก็ขอให้สุขภาพทั้งคุณแม่ และน้องในท้อง แข็งแรง และปลอดภัยค่ะ
Results 391 to 420 of 421
Page 14 of 15 FirstFirst ... 4 12 13 14 15 LastLast