กระทู้นี้ขอตั้งไว้สำหรับUpdate น้อง Natalie นะคะ

Page 3 of 15 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast
  1. nam
    nam
    ขอบคุณน้องๆนะคะ
    นาตาลีอาการดีขึ้นทุกวันนะคะ แต่ยังต้องอยู่เนิสเซอรี่ เพราะน้องยังต้องได้รับยาแก้อักเสบอยู่คะ แต่โดยรวมน้องแข็ํงแรงดีนะคะ เราสามคนพ่อแม่ลูกอยู่ด้วยกันที่โรงพยาบาล คิดว่าน่าจะต้องอยู่ต่ออีก 4-5 วันนะคะ น้องดีขึ้นเรื่อยๆคุณหมอก็คงอณุญาติให้กลับบ้านคะ
  2. Drmoonoi
    Drmoonoi
    ขอให้คุณพระคุ้มครองด้วยนะคะ หลังจากนี้ต่อไปขออวยพรให้น้องนาตาลี ร่างกายแข็งแรง เติบโตเร็วไวนะคะ จิตใจเข้มแข็งมากๆจ้ะ ทั้งน้องเองและก็ทุกๆคนในครอบครัวพี่น้ำด้วย ตัวเล็กแต่ใจสู้เต็มร้อยจริงๆค่ะ
  3. Jannilicious
    Jannilicious
    ขอให้น้องนาตาลีหายป่วยเร็ว ๆ นะคะ
    เป็นกำลังใจให้ครอบครัวพี่น้ำค่ะ
    อีกไม่กี่วันน้องก็กลับบ้านได้แล้ว
    เข้มแข็ง สู้ ๆ ไว้นะคะ
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองค่ะ
  4. nam
    nam
    20:33 พยาบาลกำลังพานาตาลีขึ้นมาที่ห้อง วันนี้จะได้นอนกับน้องแล้วคะ หมออนุญาติให้กลับมาอยู่ห้องพักได้แล้ว เย้ๆๆๆๆ

จัดที่นอนรอน้อง ตื่นเต้นคะ ไม่ได้นอนกอดลูกอาทิตย์กว่า
    เหมือนจะลงแดงคะ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ ขอบคุณมากคะ
  5. Meesook
    Meesook
    ดีใจด้วยนะคะพี่น้ำ มีความคืบหน้าในทางที่ดีเรื่อยๆ แล้ว ไม่นานก็คงแข็งแรงดี Meesook แอบเข้ามาอ่านทุกวันนะคะ มาให้กำลังใจเรื่อยๆ ค่ะพี่น้ำ
  6. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    ไม่เคยเข้าห้องนี้เลยค่ะ..

แต่อยากมาให้กำลังใจครอบครัวคุณน้ำค่ะ

สู้..สู้..นะคะ
  7. nam
    nam
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ดีใจด้วยนะคะพี่น้ำ มีความคืบหน้าในทางที่ดีเรื่อยๆ แล้ว ไม่นานก็คงแข็งแรงดี Meesook แอบเข้ามาอ่านทุกวันนะคะ มาให้กำลังใจเรื่อยๆ ค่ะพี่น้ำ
    ขอบคุณมากนะคะ ให้นมน้อง น้องหลับสบายใจละคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ก็ได้พี่ๆ น้องๆทีนี่เป็นกำลังใจ ช่วยส่งแรงใจให้น้องผ่านวิกฤตไปได้ ขอบคุณคะ
  8. nam
    nam
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    ไม่เคยเข้าห้องนี้เลยค่ะ..

แต่อยากมาให้กำลังใจครอบครัวคุณน้ำค่ะ

สู้..สู้..นะคะ
    ขอบคุณมากคะ คนที่สู้สุดๆ ต้องยกให้ นาตาลีค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
  9. srichardson
    srichardson
    พี่น้ำขาขอรูปอัพเดท Super nat ด้วยคิดถึงค่ะอยากเห็นหน้า หนูนา ช่วงนี้ลูกนู๋เป็นหวัดกันนิดน้อยเลยไม่ได้คุยกับพี่น้ำเลย พี่น้ำรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ
  10. mol199
    mol199
    น้องได้ขึ้นมานอนที่ห้องแล้วหรอคะ แสดงว่าแข็งแรง แล้วเนอะ เย้.......
  11. nam
    nam
    คิดว่าจะอัพเดทรูปอยู่นะคะ ตอนกลางวันน้องอยู่เนิสเซอรี่ ตอนกลางคืนก็เอามานอนด้วยคะ น้ำหนักน้องลงไปเยอะเหมือนกัน 10% ของน้ำหนักตัว ในหนึ่งอาทิตย์ เยอะนะคะ ลองนึกถึงผู้ใหญ่หนัก 50 กิโล น้ำหนักลง 5 กิโลในหนึ่งอาทิตย์ ตาโหลเลยหนูนา แต่กลับมาจ๊าจ๊ะ กรี๊ดกร๊าดเหมือนเดิมแล้วคะ อีกไม่กี่วันคงได้กลับบ้าน ตอนนี้พี่ยุ่งๆกับการรื้อสวนข้างสระว่ายน้ำ น้องมลไปอีกทีคงแปลกหูแปลกตา แต่พี่ว่าดูดีขึ้นเยอะเลยคะ
    นีน่าคะ พี่ก็ยังคิดถึงอยู่นะคะเห็นหายไป ว่าจะโทรหาเหมือนกันนะ เด็กๆเป็นหวัด ขอให้หายเร็วๆนะลูก

12. cartoon
    cartoon
    เพิ่งทราบข่าวค่ะ

ดีจังเลยค่ะที่น้องกลับมากรี๊ดกร๊าด ร่าเริงได้อย่างเดิมแล้ว

ขอให้น้องแข็งแรงเต็มร้อยเร็วๆเลยนะคะ

เป็นห่วงทั้งน้อง,พี่น้ำและคุณคริสเลยค่ะ

ถ้ามีโอกาสตูนคงได้ขึ้นไปเยี่ยมนะคะ
  13. wawe
    wawe
    ไม่ได้เข้ามาอัพเดทอาการหนูนาตาลีเสียสองวัน ดีใจจังเลยค่ะคุณน้ำ ที่Super Nat สุขภาพดีวัน ดีคืน คุณแม่ก็บำรุงร่ายกายหน่อยนะคะ น้ำนมคุณแม่ที่ให้หนูนาตาลีดูดจะได้มีคุณค่าทางอาหารสูง เพราะเครียดมานานค่ะ
  14. nam
    nam
    ขอบคุณพี่แหวว น้องตูนด้วยนะคะ

น้องดีวันดีคืนคะ น่าจะได้กลับบ้านเร็วๆนี้คะ ได้นอนกับน้องสองคืนละ เฮ้อ มีความสุขจริงๆคะ
  15. mol199
    mol199
    รื้อสวนหรอคะ พี่น้ำ เง้อ ...... เสียดาย (สวนอันแสนสงบ) อ่ะ
    มลชอบสไตล์นี้อ่ะ (พูดอย่างกะบ้านตัวเอง อิอิ) ดูสงบ นิ่งๆ แบบสวนญี่ปุ่น ดีค่ะ มันเข้ากับบ้านพี่น้ำดีค่ะ แต่พี่น้ำว่าของใหม่ดีกว่า ไว้จะไปยลโฉมนะค้า......

ปล. อย่างที่พี่แหววว่านะคะ น้องดีวันดีคืนละ ส่วนตัวพี่น้ำเองก็ต้องบำรุงชดเชยด้วยเน้อ
  16. pomme
    pomme
    ตามมาอัพเดท ข่าวดีของน้องหนูนาตาลี ด้วยคนค่ะ
    น้องยังเด็ก ยังไงต้องฟื้นตัวเร็วนะค่ะ ยังไงทั้งน้องน้ำ กะแฟนต้องรักษาสุขภาพด้วยละ......
  17. nam
    nam
    รูปนาตาลีนะคะ ถ่ายเมื่อคืนที่ผ่านมาคะ

แผลผ่าตัดของน้องค่ะ แผลยาวเลย ส่วนที่ยังปิดแผลไว้อันนั้นเป็นแผลที่สอดสายยางระบายน้ำคะ คุณหมอเย็บปิดให้แล้ว

18. wawe
    wawe
    เห็นแววตาหนูนาตาลีกับคุณพ่อคริสแล้วปลื้มจริง ๆ หนูเก่งจริง เข้มแข็งจริง ๆ Super Nat ยินดีด้วยค่ะคุณน้ำ อย่าลืมบำรุงสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ
  19. nam
    nam
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    เห็นแววตาหนูนาตาลีกับคุณพ่อคริสแล้วปลื้มจริง ๆ หนูเก่งจริง เข้มแข็งจริง ๆ Super Nat ยินดีด้วยค่ะคุณน้ำ อย่าลืมบำรุงสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะพี่แหวว พี่ป้อม อาการทั่วๆไปน้องดีขึ้้นคะ ต่อจากนี้ก็ต้องมารักษาเรื่องตับกันต่อคะ ค่อนข้างซีเรียสเหมือนกันคะ แต่น้ำกับคุณคริส และโดยเฉพาะนาตาลี เรายังสู้คะ
  20. mol199
    mol199
    น้องดูร่าเริ่งขึ้นเยอะเลยค่ะพี่น้ำ แต่ก็ดูซีดเซียวไปเยอะเหมือนกันนะ สาวน้อย

เห็นแผลแล้วก็สงสารน้องจัง ยาวขนาด (มาก)

ปล.
    1. มีมองกล้องด้วยนะ เหมือนจะรู้ว่า มี๊จะเอารูปหนูมาให้คุณน้า คุณป้าแถวนี้ดู
    2. หน้าตาแบบว่า สำเนาถูกต้อง กะ แดดดี้ มากมาย....
  21. pomme
    pomme
    เข้ามาดูรูปน้องหนูนาตาลี แล้ว น้องเค้ามองกล้องด้วยน้า สบายใจได้แล้วละค่ะ ยิ่งตอนเค้ามองกันกับ Daddy แล้ว เห็นแล้วเป็นปลี้มค่ะ
    อย่าไปซีเรียสเลยค่ะ น้องน้ำ ค่อยเป็นค่อยไป กำลังใจเราดี สู้ซะอย่าง แถมใกล้หมอด้วย....เรื่องอื่นเรื่องเล็กค่ะ
  22. nam
    nam
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจคะ ได้ป้าๆน้าๆที่นี่เป็นกองเชียร์ ทำให้ครอบครัวเรามีกำลังใจขึ้นเยอะจริงๆคะ

น้องน้ำหนักลงเยอะเหมือนกันคะ 10% ของน้ำหนักตัวก่อนผ่า ตอนนี้กำลังเริ่มขยับขึ้นทุกวันคะ

23. cartoon
    cartoon
    เห็นน้องแนทแล้วทำให้มีกำลังใจมากๆเลยค่ะพี่น้ำ

เธอสดใส เข้มแข็งแล้วสู้มากๆเลย ดีจังค่ะ

เป็นกำลังใจให้ครอบครัวพี่น้ำทุกๆวันนะคะ
  24. pk
    pk
    อาจจะช้าไปซักหน่อยนะค่ะพี่น้ำ กะน้อง Super Nat พอดีช่วงนี้พีเคเพิ่งคลอดน้องนะค่ะติดอยู่เดือน กว่าจะลงตัว พอเค้ามาอ่านเรื่องพี่น้ำ พีเคน้ำตาไหลเลยค่ะ รู้ซึ้งถึงหัวอกของคนเป็นแม่เลยค่ะ สู้ๆนะค่ะ พี่น้ำต้องดูแลตัวเองด้วยนะค่ะ เด๋วจะไม่สบายไปอีกคน พี่น้ำต้องบำรุ่งเยอะๆนะค่ะจะได้มีน้ำนมให้น้องนาตาลีค่ะ พีเคจะเอาใจช่วยนะค่ะ ทั้งพี่น้ำ และ น้องนาตาลี ขอให้หนูหายวันหายคืน สุขภาพแข็งแรง ขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆไปได้ด้วยดีนะค่ะ ขอให้ต่อแต่นี้มีแต่เรื่องดีๆเข้ามายังครอบครัวพี่น้ำ น้องนาตาลี และคุณคริสค่ะ ขอยกให้เป็น super family ค่ะ
  25. linaja
    linaja
    เพิ่งได้เข้ามาห้องนี้ หลังจากที่หายไปนาน อ่านแล้วดีใจแทนแม่น้ำจริง ๆ ที่มีกำลังใจมากมายขนาดนี้

ยัยนู๋ของพวกเราก็อึดน่าดู สงสัยเลือดแม่จะแรง ฮ่า ๆ

อ้อ แม่น้ำบอกแล้วว่าไม่ต้องขอบคุณ เราพี่น้องกัน พอจะช่วยเหลืออะไรกันได้ก็ทำกันเต็มที่ อีกอย่างคนนี้ก็หลานนู๋เหมือนกันนะ
  26. mol199
    mol199
    ^
    ^^
    ^^^
    หายไป (จากกระทู้) ซะนานเลยนะ คนข้างบนน่ะ
    มาแอ่วเหนือเมื่อใด จะพาไปจก ลาบ หลู้ ส้า กับข้าวนึ่งฮ้อนๆ เน้อ....

ปล. ขออภัยพี่น้ำ และพี่ๆคนอื่น ที่ออกนอกเรื่องนะคะ แต่หนูว่า พี่น้ำก็คงไม่พลาดมื้อนี้เหมียนกันเน้อ....อิอิ
  27. wawe
    wawe
    ว้าว อยากไปจกมั่งจัง คุณน้ำคะ หนูนาตาลีเป็นยังไงบ้าง อัพเดทอาการให้ทราบด้วยนะคะ เย้ หนูลิกลับมาแล้ว ยินดีค่ะ
  28. mol199
    mol199
    แหะ แหะ ยินดีให้มาร่วมวง จก นะคะ พี่แหวว

จริงๆแล้ว หนูต้องขอฝากเนื้อฝากตัว เอ้ย....ฝากท้องกับพี่แหวว และ พี่ป้อม มากกว่า นะคะ

พาออกนอกเรื่องอีกแล้ว....น้องได้กลับบ้านยังคะ พี่น้ำ
  29. nam
    nam
    นาตาลีกลับมาบ้านแล้วคะตั้งแต่เมื่อวานเย็น

ตอนนี้เลยจ้างพยาบาลมาดูแลน้องช่วง 11โมงเช้า ถึง 5 โมงเย็น

จะมีพยาบาลที่ดูแลน้องที่เชียงใหม่ราม สลับกันมาคะ เพราัะตอนนี้

คุณตา คุณยาย น้องสาว กลับกันหมดแล้ว ไม่มีใครช่วยเลยคะ

น้องยังต้องทานยาต่อไปอีกนาน เนื่องจากมีภาวะตับแข็งบางส่วน

ก็หวังว่ามันจะไม่ลามมากไปกว่านี้ เอาไว้อารมณ์ดีๆจะเล่าให้ฟังนะคะ

จริงๆน้องไม่น่าจะอาการรุนแรงขนาดนี้เลย ถ้าหมอใส่ใจ
  30. Meesook
    Meesook
    ดีใจด้วยนะคะ หนูแน๊ตกลับบ้านแล้ว...

ขอให้น้องนาตาลีแข็งแรงขึ้นเร็วๆ พี่น้ำ และคุณคริสดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ...
Results 61 to 90 of 421
Page 3 of 15 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast