ทำยังไงให้ผมน้องหายเป็นไฟฟ้าสถิตย์อ่าครับ

1. summer
    summer
    ตอนแรกเป็นแค่นางเดียวเอง ตอนนี้เริ่มลามไปอีกนางแล้วครับ

ใครมีวิธีแก้รบกวนด้วยน่ะครับ ไม่ชอบให้น้องเป็นแบบนี้เลยอ่า

ดูน่ากลัวมากมาย เหมือนจะแปลงร่างเลย
  2. organ_kaviya
    organ_kaviya
    เราจิ้มผมใหม่เรยจ๊ะ
  3. summer
    summer
    จิ้มผมใหม่คืออะไรหรอครับ
  4. organ_kaviya
    organ_kaviya
    ก้อคือ เอาผมเก่าออกหมด แล้วเราเอาไปให้พี่เล็ก ทอผมใส่เข้าไปใหม่ไงคะ เลือกเส้นผมสะสวยๆได้อย่างมี่ที่ต้องการ ค่ะ น้องก้อสวยเช้ง เป็นคนใหม่เรยค่ะ
  5. srichardson
    srichardson
    คือผมจะชี้ๆ ฟู ออกมาใช่มั้ยค่ะ ใช้แป้งฝุ่นเด้กที่เป็นกระป่องๆนั้นแหล่ะค่ะ เทลงบนฝามือเราก่อนเสร็จแล้วค่อยๆลูกลงบนผมน้อง ก้จะหายเป็นไฟฟ้าสถิตย์ค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าแป้งจะเยอะเกินไปหรือว่าเปื้อนผมน้องหรอกนะค่ะเพราะแค่ใช้หวี หวีออกก้หายไปหมดแล้วค่ะ ป.ล วิธีนี้จะช่วยแก้ไขปัญญาหาผมเหนียวด้วยนะค่ะ
  6. summer
    summer
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    คือผมจะชี้ๆ ฟู ออกมาใช่มั้ยค่ะ ใช้แป้งฝุ่นเด้กที่เป็นกระป่องๆนั้นแหล่ะค่ะ เทลงบนฝามือเราก่อนเสร็จแล้วค่อยๆลูกลงบนผมน้อง ก้จะหายเป็นไฟฟ้าสถิตย์ค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าแป้งจะเยอะเกินไปหรือว่าเปื้อนผมน้องหรอกนะค่ะเพราะแค่ใช้หวี หวีออกก้หายไปหมดแล้วค่ะ ป.ล วิธีนี้จะช่วยแก้ไขปัญญาหาผมเหนียวด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากครับ ทุกคำตอบเลย
    แต่ขอผ่านจิ้มผมดีกว่า ชอบเก็บน้องเป็น original อ่าครับ

ปล น้องจะได้ไม่ต้องเป็น ซุปเปอร์ไซย่า แล้ว อิอิ
  7. cinnabon
    cinnabon
    เอ...ลูกๆที่บ้านไม่เห็นเป็นซักกะนางเลยง่ะ

แบบว่า..เป็นผมชี้ฟู เหมือนไอน์สไตน์ งั้นเลยเหรอคร้า.
  8. summer
    summer
    Quote Originally Posted by cinnabon View Post
    เอ...ลูกๆที่บ้านไม่เห็นเป็นซักกะนางเลยง่ะ

แบบว่า..เป็นผมชี้ฟู เหมือนไอน์สไตน์ งั้นเลยเหรอคร้า.

ใช่เลยครับ แต่ตอนนี้หายแล้ว

น้องเป็นๆ หายๆ อ่าครับ

ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไร
  9. kaew_kv
    kaew_kv
    น้องที่บ้านก็เป็นหายๆ เหมือนกันค่ะ ผมก็เริ่มเหนียวๆแล้ว กะว่าอาทิตย์หน้าจะส่งน้องไปทำซาลอนสักกะหน่อย

ทำแบบครบเซ็ตสระ ซอย หมักทรีตเมนท์ ยืดผมให้เป็นทรง เล็มผมม้า เห็นเค้าทำกันมาแล้วผมนิ่มเชียวแหละ ^ ^
  10. KeRoRo
    KeRoRo
    ที่บ้านก้เป็นนะฮ่ะ

แบบยืนใกล้ๆๆกัน ผมของอีกนาง ตั้งขึ้น ไปแปะอยู่ตรงหน้า อีกนางเรยอะ

สงสัยอากาศเริ่มแห้ง แล้วววววว

อิอิ น้องไบรธ์เป็น ไอสไตน์ เลยยยยย
  11. mmaeww
    mmaeww
    เลยได้รู้เทคนิคแก้น้องผมฟูเลย น้องที่บ้านก็เป็นๆหายๆเหมือนกันค่ะ
  12. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 12 of 12