How to แต่งหน้าอยู่บ้าน

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. srichardson
    srichardson
    พอดีน้องเหมี่ยวอยากเห็นรูปคิ้วที่ไปทำคิ้วแบบกึ่งถาวรมา น้องเค้าอยากเห็นแบบก่อนเติมฝุ่นที่คิ้วกับหลังเติมฝุ่นที่คิ้วหรือว่าแต่งหน้าแล้ว เพื่อที่จะได้ตัดสินใจในการทำคิ้วว่าจะ "สักหรือไม่สักดี" ก้อเลยถือโอกาสลองทำ How to การแต่งหน้าอยู่บ้านแบบเจ้ๆ ให้ดูกันโดยมีขั้นตอนที่ง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก เหมาะสำหรับคนที่ไม่แต่งหน้าเยอะ (แต่อุปกรณ์ต้องครบ ฮิๆๆ) ใช้เวลาไม่นานด้วย รูปไม่สวย ไม่ชัดยังไง โปรดให้อภัย เพราะว่าแต่งหน้าเอง ถ่ายรุปเองจ้ะ แสงสีเสียงอาจจะม่ค่อย "โปร" ยังไงครั้งหน้าจะเอาให้ "เต็ม สตรีม full option" กว่านี้นะจ้ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย

อุปกรณ์ที่ต้องเตรียมและต้องมีในรูปนี้ลืมถ่าย เบส Illusion Lumiere correcture rides ของ La prairie กับแป้งผสมรองพื้นรุ่น Glow ของ Suqqu ที่ใช้ในวันนี้มาด้วยนะ และในการแต่งหน้าทุกครั้งต้องไม่ลืมหยิบ กระดาษทิชชูกับค้อนต้อนบั้ด เอามาวางไว้ด้วยนะจ้ะ

เริ่มโดยการลงครีมบำรุง กันแดด เบสของ La prairie เสร็จแล้วเขียนคิ้ว และตามด้วยแป้งผสมรองพื้นรุ่น Glow ของ Suqqu ก็จะได้หน้าก่อนแต่งออกมาเยี่ยงนี้

ใช้ฝุ่นเขียนคิ้ว (อายชาโดว์) รุ่นนี้ของ BB สี Rich Brown

ลงสีอายชาโดว์ วันนี้เลือกสี เบอร์ 702 ของ Anna sui จะออก เทาๆน้ำตาล ลงสีให้ทั่วเปลือกตา จะทับไปกี่รอบก้แล้วแต่ชอบเพราะว่าสีนี้จะออกบางๆอยู่แล้วถ้าอยากให้เข้มก็สามารถทาทับลงไปได้อีก แต่ว่าวันนี้อย่าลืมว่าเราอยู่บ้านก็ทาพอให้ทั่วเบ้าตา ให้เปลือกตาดูมีมิติก็พอ สีเดียวพอแล้วไม่ต้องซับซ้อนซ่อนเงื่อนมาก (ทีจริงแล้วไล่สีไม่เก่งตะหาก อิๆๆ )

พอแตะเนื้ออายชาโดว์ขึ้นมาแล้วให้เคาะเอาสีส่วนเกินออกจากแปรงก่อนนะจ้ะ ไม่งั้นมันจะร่วงตกลงมาใต้ตา เทคนิคอีกนิดหนึ่งเวลาลงสีอายชาโดว์แบบฝุ่นคือ ให้กดๆลงไปก่อนแล้วจึงค่อยๆเบลนให้ทั่ว สีจะติดและไม่ร่วงใต้ตาจ้ะ

และทาอายชาโดว์ใต้ตาด้วยแปรงหัวฟองน้ำที่เค้าให้มากับอายชาโดว์นั้นแหล่ะ ทาแค่ 2/3 ของขอบตาล่างก็พอ

เขียน Inner linner ด้วย ดินสอเขียนขอบตา In 2 it สีดำ ทาถูๆเข้าไป จะเอาเข้มจะอ่อนแค่ไหนก็ ฝนเข้าไปตามใจชอบ

และปัดมาสคารา อันนี้ชอบมากใช้ของ DiorShow ICONIC extreme น้องมะลิเค้าแนะนำไว้ เริศมากขอบอก ไม่แพนด้าเลย ขนตายาวงอนไปจนถึง บางปะกง โน้นแนะ ฮิๆๆ แอบเว่อร์

ตามติดมาด้วยแก้ม ใช้บรัชออนสี ANGELIKA ของ NARS กับบรัชออนสีชมพูของ CDP

ใช้สีของ Nars ลงก่อนโดยใช้แปรงปัดแก้มของ Muji แตะทีละนิด ไล้เฉียงตามช่วงกราม ขึ้นไปจนถึงขมับเพื่อเป็นการทำเฉดดิ้งและลบแก้มเพื่อทำให้หน้าเรียวด้วย และแน่นอนพอแตะเนื้อบรัชออนเสร็จ อย่าลืมเคาะเอาสีส่วนเกินที่ติดแปรงออกก่อนด้วยละ เดี๋ยวแก้มแดงเป็น "บั้นท้ายลิง" แล้วจะลบยาก จำไว้ว่า "เอาสีอ่อนไว้ก่อนเพราะถ้าไม่เข้มเราสามารถเติมทีหลังได้" แต่ถ้าชมพูแป้ดตั้งแต่แรกจะลบยากนา

เห็นแนวที่เราปัดไว้ป่ะจ้ะ

ใช้บรัชออนสีชมพูของ CDP ซึ่งเป็นเฉดชมพูที่อ่อนกว่าปัดตรงปริเวณโหนกแก้ม เกลี่ยให้กลืนไปด้วยกัน เทคนิคการใช้บรัชออนสีเดียวกันแต่ต่างเฉดในการปัดแก้มนี่ แก้มจะได้ดูไล่สีและมีมิติขึ้น ดูไม่กระด้างเหมือนทาสีเดียวและทำให้หน้าเรียวด้วยนะจ้ะ

เสร็จหรือยังละ ยัง ยังไม่เสร็จสวยเลือกได้อย่างเจ้แล้วมีหรือจะพอ อิๆๆ ตามด้วย ไฮไลท์ลูกโลกของ LOTREE ที่ LOVE มั่กมาก ปัดที่ไหรมีแต่คนทักว่า "หน้าใส" ฮิๆๆ แตะแป้งนิดๆไล้เฉพาะ บริเวณ หน้าผาก ใต้ตา สันจมูก กับคางก็พอ แค่นี้ก็ดูหน้าใสเป็นสาว 16 แล้วล่ะ จ๊ากกกก หลงตัวเองอีกแหล่ะเรา

ตามด้วยลิปสติกสีประจำตำแหน่ง เอ้ย..ประจำตัว Suqqu สีเบอร์ 07 ก็สวยเสร็จพอดีจ้ะ

ที่นี้ก้อ พร้อมที่จะอยู่บ้านแล้วล่ะ บ้าย บาย กับ HOW TO ครั้งนี้ เจอกันอีกทีปีหน้านะจ้ะ HAPPY NEW YEAR ขอให้ สวย รวยเก่ง สุขภาพแข็งแรง เฮงๆกันถ้วนหน้านะค่ะ จุ๊ฟๆๆ

2. KeRoRo
    KeRoRo
    เจ้ หน้าใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  3. joywila
    joywila
    คุณน็อทใจร้ายอ่ะ 555+
    ไม่ใหญ่หรอก เจ๋ยังแจ๋ววว

สวยจ้า :-D
  4. SUGARRINE
    SUGARRINE
    งามค่ะ เขียนคิ้วสวยมากๆ
  5. wawe
    wawe
    ถ้าหน้าไม่ใหญ่ก็หาไม่เจอ มองไม่เห็น โพสนี้แก้มเป็นแก้ม คิ้วเป็นคิ้ว ตาเป็นตา ปากเป็นปาก โดยเฉพาะโหนกหน้าผากเน้อขอบอก
  6. srichardson
    srichardson
    หนอยน๊อตโตะ ทำเป็นมาเมาส์มอยนะย่ะ ก็บอกแล้วว่า แต่งหน้าเอง โพสต์ท่าถ่ายรูปเอง นิ ก็ยังคิดๆอยู่ว่าหน้าตูนี่ใหญ่มั่กมาก ฮิๆๆ ก็ดีงัยจะได้เห็นกันชัดๆไปเล้ย
  7. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by srichardson View Post

พี่นีน่า..
    เลิศศศศศศศ มากกกกกกกก

งวดหน้า
    ขอแต่งหน้าแบบแอน-ทองประสมน๊าา
    ทาตาขาวๆเงินๆแบ๊วๆ

8. nonglilly
    nonglilly
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post

พี่นีน่า..

งวดหน้า

ขอด้วย อยากแบ๊วด้วยจ้า
    ขอบคุณพี่นีน่ามากเลยคร่า
  9. nickbee
    nickbee
    อะเป็นเทคนิคที่ดีมากๆฮะ

แต่เสร็จสวยเลยอะฮะ แต่ว่าหน้าธรรมชาติเจ้ก็สวยดีนะฮะ

ขอบคุณนะฮะ
  10. dada_xx
    dada_xx
    สวยมากๆๆๆๆ ค่ะ หลงรักขนตา ><
  11. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ถ้าหน้าไม่ใหญ่ก็หาไม่เจอ มองไม่เห็น โพสนี้แก้มเป็นแก้ม คิ้วเป็นคิ้ว ตาเป็นตา ปากเป็นปาก โดยเฉพาะโหนกหน้าผากเน้อขอบอก
    โหง้วเฮ้งจะได้เฮงๆใช่มั้ยค่ะพี่แหวว

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post

พี่นีน่า..

งวดหน้า
    Quote Originally Posted by nonglilly View Post
    ขอด้วย อยากแบ๊วด้วยจ้า
    ขอบคุณพี่นีน่ามากเลยคร่า
    ทำไม่เป็นอะจ้ะ แต่เดี๋ยวจะพยายามไปฝึกมา หรือไม่ก้อไปลากน้องแจนมาทำให้ดูดีกว่านะ

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    อะเป็นเทคนิคที่ดีมากๆฮะ

แต่เสร็จสวยเลยอะฮะ แต่ว่าหน้าธรรมชาติเจ้ก็สวยดีนะฮะ

ขอบคุณนะฮะ
    เห็นมั้ยจ้ะ นู๋ทำได้ง่ายจัง

Quote Originally Posted by dada_xx View Post
    สวยมากๆๆๆๆ ค่ะ หลงรักขนตา ><
    แนะนำว่า must have เลยนะค่ะ มาสคารารุ่นนี้
  12. witch
    witch
    งามมากๆๆเลยค่ะ พี่นีน่า
    รู้สึกว่าใช้แป้งโรตีแล้วหน้าดูไบรท์ขึ้นรึเปล่าคะ
    ทำไมใช้ของ guerlain ไม่เห็นรู้สึกอย่างนี้เลยอ่ะ
    ปอลอ พี่นีน่าผอมลงรึเปล่าคะ
  13. Jannilicious
    Jannilicious
    สวยมาก ๆๆๆ ค๊าเจ๊ ชอบบบ งะ แต่งหน้าอ่อน ๆ แบบผู้ดี อิอิ
    ชอบคิ้วพี่มาก ๆ รับกับหน้ามาก ๆ ค่ะ ใครที่อยากไปสักแนะนำเลยเพราะคิ้วจะเปลี่ยนรูปหน้าคนเราได้อย่างชัดเจนเลยจริง ๆ

ว่าแต่เจ๊อยู่บ้านยังสวยขนาดนี้เลยนะ หนูอยู่บ้านไม่แต่งอะไรทั้งนั้นเลยเป็นยัยเพิ้งใส่แว่นอะค่ะ น้ำก็อาบนู่น บ่ายแก่ ๆ อิอิอิ
  14. Meesook
    Meesook
    อืมม์... คือหนูแต่งหน้าออกจากบ้าน ยังน้อยกว่าเจ๊แต่งหน้าอยู่บ้านอีกง่ะ...

ขอคอนเฟิร์มว่าเจ๊นีน่าสวยเสมอ ไปเจอเจ๊ที่บ้านทีไร เจ๊ก็สวยพร้อมทุกครั้ง...
  15. clumsylady
    clumsylady
    เจ๊จ๋า..แต่งแบบอยู่บ้านของเจ๊เนี่ย ยิ่งกว่า full option ของนู๋อีกนะเนี่ย
    ว่าแต่..คิ้วพี่นีน่าสวยจริงๆ ดูธรรมชาติมากกกก
  16. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by witch View Post
    งามมากๆๆเลยค่ะ พี่นีน่า
    รู้สึกว่าใช้แป้งโรตีแล้วหน้าดูไบรท์ขึ้นรึเปล่าคะ
    ทำไมใช้ของ guerlain ไม่เห็นรู้สึกอย่างนี้เลยอ่ะ
    ปอลอ พี่นีน่าผอมลงรึเปล่าคะ
    พี่รู้สึกว่ามันจะให้ look ดิวอี้มากเลยและทำให้หน้าใสๆ อ่ะนะเพราะเพื่อนจะทักว่า หน้าใส พี่มีแป้งเม็ดของเกอร์แลงค์เหมือนกันแต่ก้ไม่ วิ้ง เท่าของโรตีอ่ะจ้ะ และตอนนี้พี่ผอมลงด้วยแหล่ะค่ะ ดีใจจังมีคนสังเกตุเห็นด้วย

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    สวยมาก ๆๆๆ ค๊าเจ๊ ชอบบบ งะ แต่งหน้าอ่อน ๆ แบบผู้ดี อิอิ
    ชอบคิ้วพี่มาก ๆ รับกับหน้ามาก ๆ ค่ะ ใครที่อยากไปสักแนะนำเลยเพราะคิ้วจะเปลี่ยนรูปหน้าคนเราได้อย่างชัดเจนเลยจริง ๆ

ว่าแต่เจ๊อยู่บ้านยังสวยขนาดนี้เลยนะ หนูอยู่บ้านไม่แต่งอะไรทั้งนั้นเลยเป็นยัยเพิ้งใส่แว่นอะค่ะ น้ำก็อาบนู่น บ่ายแก่ ๆ อิอิอิ
    ก็ใช้ซิจ้ะนู๋เล่นตื่นเอาตอนเกือบเที่ยงนี่นา

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    อืมม์... คือหนูแต่งหน้าออกจากบ้าน ยังน้อยกว่าเจ๊แต่งหน้าอยู่บ้านอีกง่ะ...

ขอคอนเฟิร์มว่าเจ๊นีน่าสวยเสมอ ไปเจอเจ๊ที่บ้านทีไร เจ๊ก็สวยพร้อมทุกครั้ง...
    เดี๋ยววันไหนว่างๆจะนัดกับน้องแจนมาทำ How to แล้วเจ้จะเอาขั้นตอนแบบ Full option มาให้ดูแล้วจะตะลึลตึงตึ่ง มากกว่านี้อีก

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    เจ๊จ๋า..แต่งแบบอยู่บ้านของเจ๊เนี่ย ยิ่งกว่า full option ของนู๋อีกนะเนี่ย
    ว่าแต่..คิ้วพี่นีน่าสวยจริงๆ ดูธรรมชาติมากกกก
    น้องเมย์ไปสักมาอ่ะยังจ้ะ คิดถึงนะจ้ะ
  17. kunmuay
    kunmuay

รูปนี้สวยอะ เหมือนอายุ 30 ต้นๆเลย
  18. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by kunmuay View Post

รูปนี้สวยอะ เหมือนอายุ 30 ต้นๆเลย
    เจ้รักนู๋หมวยที่ซู้ด เลยจุ๊ฟๆๆ
  19. mol199
    mol199
    พี่นีน่า ผอมลงป่าวคะ มลกลับรู้สึกว่า หน้าพี่ตอบลงอ่ะ แบบว่า เห็นได้ชัดเลยนะ

ภาพนี้อ่ะค่ะ ขนาดยังไม่ปัดแก้มอ่ะ

วี๊ด วิ้ว ..... ชอบ จังเลยค่ะ ลงแป้งได้ดูเบาบาง แต่หน้าเนียนเด้งมาก

20. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    พี่นีน่า ผอมลงป่าวคะ มลกลับรู้สึกว่า หน้าพี่ตอบลงอ่ะ แบบว่า เห็นได้ชัดเลยนะ

ภาพนี้อ่ะค่ะ ขนาดยังไม่ปัดแก้มอ่ะ

วี๊ด วิ้ว ..... ชอบ จังเลยค่ะ ลงแป้งได้ดูเบาบาง แต่หน้าเนียนเด้งมาก

ผอมลงจ้า ใช้วิธีอดมื้อกินมื้อเอานะ ฮิๆๆ
  21. Panor
    Panor
    Khun Nina, I am so surprise ! when I see your face close up from this post......your skin looked so young and healthy! can't see even one line of " teen ka " you look like 27 years of age loei kha ( if u didn't tell me before, yes you are! ) ps. your eyebrown suay mak loei kha, again kha , this review is very usefull eek laew kha , khorb khun mak na kha.
  22. SecretAdmier
    SecretAdmier
    สวยที่สุดเลยค่ะ
  23. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by Panor View Post
    Khun Nina, I am so surprise ! when I see your face close up from this post......your skin looked so young and healthy! can't see even one line of " teen ka " you look like 27 years of age loei kha ( if u didn't tell me before, yes you are! ) ps. your eyebrown suay mak loei kha, again kha , this review is very usefull eek laew kha , khorb khun mak na kha.
    Quote Originally Posted by SecretAdmier View Post
    สวยที่สุดเลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ ทั้งพี่พนอและน้องหวาน ตัวลอยไปหมดแล้วนะเนี้ย
  24. wawe
    wawe
    เข้ามาแซวนิดหนึ่ง
    ที่ตัวลอยเพราะน้ำหนักคุณนีน่าลดนี่เอง ฮิ ฮิ
  25. clumsylady
    clumsylady
    ไม่ได้ไปสักอ่ะจ้ะพี่นีน่า แต่ไปแว๊กซ์ที่อนาสตาเซียล่ะ เค้าค่อยๆ ปรับรูปคิ้วให้
    ดูดีขึ้น แต่ต้องเติมหางเองเล็กน้อย
    พอคิ้วได้รูปแล้วเนี่ย แต่งหน้าดูง่ายขึ้นเยอะเลยเน๊อะ

คิดถึงเหมือนกันจ้า.. เมื่อไรจะได้มีตติ้งกันอีกน๊า
  26. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    เข้ามาแซวนิดหนึ่ง
    ที่ตัวลอยเพราะน้ำหนักคุณนีน่าลดนี่เอง ฮิ ฮิ
    เงอะพี่แหววอ่ะ มาแซวเค้า หนูใช้วิธี อดมื้อกินมื้อ เอาค่ะพี่ได้ผลจริงๆน้า มื้อไหนอด นู๋ก็กินไอ้ตัวปั่นๆที่เรากินกันนั้นแหล่ะค่ะ ท้องจะได้ไม่ว่าง อิ่มและยังผอมสวยอีกด้วย

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    ไม่ได้ไปสักอ่ะจ้ะพี่นีน่า แต่ไปแว๊กซ์ที่อนาสตาเซียล่ะ เค้าค่อยๆ ปรับรูปคิ้วให้
    ดูดีขึ้น แต่ต้องเติมหางเองเล็กน้อย
    พอคิ้วได้รูปแล้วเนี่ย แต่งหน้าดูง่ายขึ้นเยอะเลยเน๊อะ

คิดถึงเหมือนกันจ้า.. เมื่อไรจะได้มีตติ้งกันอีกน๊า
    ตอนที่ไปส่งเพื่อนแวกซ์ (ที่โดยป้ายยาซื้อแหนบงัย ) เค้าก้มาแนะนำให้แวกซ์ตามรอยที่เราสักมา หนอยคิ้วบางยังกะอะไรดียังจะมาให้พี่แวกซ์อีกแน่ะ ตั้ง 800 พี่ไปให้ร้านสปาหน้าปากซอยแวกซ์แค่ 100 บาทเเอ้ง ฮิๆๆ

เรื่องมีตติ้งเดี๋ยวต้องคุยกันกับ หวังเฉา หม่าฮั่น ก่อนว่าพวกเธอจะว่างเมื่อไหรแล้วจะส่งข่าวจ้า
  27. angelina_teddy3
    angelina_teddy3
    ป้าๆ คิ้วสวยดีนะป้านะ
  28. bibee2008
    bibee2008
    คิ้วงามจริง ๆ ค่ะ ผิวหน้าก็ใสมั่ก ๆ ชอบ ชอบค่ะ ^^
  29. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by angelina_teddy3 View Post
    ป้าๆ คิ้วสวยดีนะป้านะ
    แต่เราว่าหน้าเรายังเด็กกว่าคุณอีกนะ ขอบใจที่ชม อีกอย่างเรากับคุณไม่เคยรู้จักกันจะพูดจะจา มีมารยาทหน่อยนะค่ะ
  30. kaowgonk
    kaowgonk
    เข้ามาดู คิ้วสวยเนียนมากๆเลยคร่า ช้อบชอบ
Results 1 to 30 of 34
Page 1 of 2 1 2 LastLast