การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน)

Page 2 of 16 FirstFirst 1 2 3 4 12 ... LastLast
  1. matty
    matty
    เราเห็นแล้วโกดอ่ะคุณเมจิ ถ้าเป็นเราจะขับรถชนไปเลย
  2. authentic_only
    authentic_only
    คุณแมท นี่จ้ะ http://www.manager.co.th/Politics/Vi...=9520000046350
    แต่มันไม่ชัดเลยอ่ะ วันนั้นกลับมาทันดูพอดีแม่เปิด ASTV อยู่

http://www.oknation.net/blog/chaba/category/politic

มีคนเข้าเว็บนี้ยังเอ่ย http://herethaksin.com

เราก็ว่าทำไมไม่ขับรถชนไปเลย เพราะว่าเค้า ๒ คนเป็นคนดีงัยคุณแมท ไม่นิยมความรุนแรง
    เป็นเราๆ ชนอ่ะ แถมถ้าเรามีปืนเราก็ยิงอ่ะ ยิงเพราะกลัวนะ (นี่เค้ามีปืน ไม่ได้ใช้ช่ะป่ะคะ) เพราะไอ้แรมบ้ามันขโมยเอกสารไป ช่วงนี้นักจิตวิทยาบอกว่า นช.เป็น bipolar

http://www.manager.co.th/Around/View...=9520000048801

3. matty
    matty
    เราก็ว่าทำไมไม่ขับรถชนไปเลย เพราะว่าเค้า ๒ คนเป็นคนดีงัยคุณแมท ไม่นิยมความรุนแรง
    ^
    ^^^
    ก้อเป็นโชคดีของพวกนั้น ที่ไม่มีคนอย่างเราเป็นรัฐมนตรี อิอิ
    ตอนที่ประท้วงๆกันอยู่ แล้วมีข่าวว่ามีคนเราน้ำร้อนไปสาด เรายังบอกสามีเลยว่าถ้าเป็นเราจะเรารถส้วนไปสาดซะเรย อิอิ
  4. authentic_only
    55555555 อ๋อ จำได้ ที่เราแซวว่า อาวุธชีวภาพ เดี๋ยวเสนอไปที่รัฐบาลดีกว่า ว่าให้ผลมยาฆ่าเชื้อลงไปด้วย จะได้ถูกสุขลักษณะ
    เป็นเราๆ ก็ชนคุณแมท เรายิงเลยอ่ะ เรากลัว อันนี้เค้าเรียกว่าป้องกันตัว เพราะมีคนหมู่มากพยายามฆ่า
  5. Lookyeeja
    Lookyeeja
    สวัสดีคร๊า พึ่งตื่น 555555555555555
    ฝันร้าย ฝันเห็นผีในหนัง.....หนุกเกิน

เปลี่ยนเรื่อง หุหุ สำหรับเรื่องแรงงานต่างด้าว เข้าสู่ระบบประกันสังคม ถามว่าจะรับเข้าสู่ระบบทำได้ค่ะ แต่คิดว่าต้องแยกเงินออกจากกองทุนประกันสังคมเดิมที่มีอยู่ และต้องบริหารจัดการแยกเฉพาะกลุ่ม เช่นเดียวกับแรงงานนอกระบบ เช่น แท๊กซี่ เพราะการเข้าสู่ระบบประกันสังคม แล้วใช้เงินกองทุนเดียวกัน จะเกิดการเฉลี่ยเงินของผู้ประกันตนเดิมมาใช้ อย่างผิดวัตถุประสงค์ในการคุ้มครองเดิม อีกทั้ง ณ ปัจจุบัน เงินกองทุนกำลังจะหมดลงเร็วๆ นี้ คาดว่าอีก 10ปีข้างหน้า เมื่อมีการเบิกเรื่องเรื่องชราภาพเกิดขึ้น ดังนั้นหากจะรับกลุ่มอื่นใดเพิ่มเติม ก็ควรแยกบริหารจัดการ
    แต่ก็อาจจะเป็นประเด็นได้ว่า เค้าจะถูกเหมือนแยกตัวออกมาเป็นอีกระดับหนึ่ง ทำให้เกิดความไม่เท่าเทียมในสังคมอีก เพราะเชื่อว่าสิทธิประโยชน์ที่ได้ จะไม่เท่าผู้ประกันตนตามม.33หรือ ม.39 เพราะรายรับเข้าสู่รัฐไม่แน่นอน.....

เพิ่มเติมข้อมูลนะคะ ณ ปัจจุบัน ผู้ประกันตน ม.40 กลุ่มแรงงานนอกระบบปัจจุบันมีไม่ถึง 50 คน เลยค่ะ อาจเพราะสิทธิประโยชน์ที่ไม่น่าสนใจ จึงไม่คิดจะจ่ายเงินให้รัฐ

อันนี้ความคิดเห็นหยีว่า แรงงานนอกระบบ และแรงงานต่างด้าว ข้อมูล democgraphic พวกนี้เข้าใจว่ากระทรวงแรงงานมีอยู่แล้ว อีกอย่างสำนักงานประกันสังคมไม่สามารถได้ข้อมูลผู้ประกันตนกลุ่มแรงงานนี้ได้อย่างถูกต้องหรอกค่ะ เพราะมีน้อยมากที่จะขึ้นทะเบียน เพราะบางคนยังคิดว่าสิทธิประโยชน์ให้น้อย จะขึ้นทะเบียนผู้ประกันตนทำไม

ส่วนฝ่ายรัฐ ถ้าพูดแบบไม่ลำเอียง อย่างที่บอกว่าเงินกองทุนฯ ที่เก็บมาจนถึงปัจจุบัน ไม่ได้เก็บมาเพื่อแรงงาน 2 กลุ่มนี้ การมาเฉลี่ยทุกข์เฉลี่ยสุขดังกล่าว ควรได้รับประชาพิจารณ์ หรือความเห็นชอบจากผู้ประกันตนเดิมไหม?

รัฐจะทำอย่างไร เมื่อรายรับไม่แน่นอนจากแรงงาน 2 กลุ่มนี้ แต่สิทธิประโยชน์ต้องการเท่าเทียม?
    เงินกองทุนกำลังจะหมดไปในอีก 10 ปีข้างหน้า จะทำยังไง?
    กองทุนประกันสังคมดูเหมือนจะมีมาก แต่ไม่รู้ใครรู้ว่าอีกไม่นานกำลังจะหมด จึงมีการดึงเงินไปใช้จากฝ่ายการเมือง (ในอดีต การเมืองชุดปัจจุบันยังไม่มีข้อมูล แต่คิดว่าก็วางแผนอยู่ หุหุ) จะทำยังไงดี?
    ฝากคำถามไว้ให้ถกต่อ 555555555555555555555
  6. s
    s
    มีคนเข้าเว็บนี้ยังเอ่ย http://herethaksin.com

^
    ^^
    นับถือคุณสุจริงๆ ช่างสรรหาข้อมูลมาให้เพื่อนๆ ขอบคุณนะคะ
  7. s
    s
    จริงเหยอออ อ่านแล้วเศร้าจริง ตัวเองไปทุบตีเค้าขนาดนั้น ยังมีหน้าเอาภาพคนเสื้อแดงมาลง และบอกให้หาตัวคนจิกผมเสื้อแดงอ่ะ

^
    ^^
    จริงๆค่ะ คุณเมจิ
  8. authentic_only
    คุณ s สุเอามาจากพวก comment ในผจก. แต่คนทำเก่งนะ แรกๆ นึกว่า เอ๋ทำไมทำสีแดงด้วย นึกมาได้จะสีเหลืองหรือ

คุณหยี เห็นด้วยทุกประการ ทำงานบัญชีเปล่าเนี่ยะ ๕๕๕๕๕ ความลับ สุอ่านอะไรได้ไม่เกิน ๑๐ บรรทัด ยกเว้นกอสซิป

อยากให้ปสก. เพิ่มค่าทำฟันอ่ะ ถูกกว่าค่ารักษามะเร็งอีกนะ ไมไม่เพิ่มอ่ะ

สุนอนทีละ ๒ ชม.อ่ะ ๕๕๕๕๕ เดี๋ยวไปอาบน้ำหาของกินก่อน กระสือหิว
  9. matty
    matty
    อยากยกให้คุณหยีเป็นหัวหน้าห้องแล้วอ่ะ อ่านที่โพสมาแล้วฉลาดมากมาย วิ่งผ่านหัวเราไปเลย มิรู้เรื่อง
  10. Lookyeeja
    Lookyeeja
    คุณสุ หยีไม่ได้ทำงานบัญชีหรอก เห็นตัวเลขก็ขยาดแล้ว 5555
    คุณ matty จะยกให้หยีเป็นหัวหน้าห้องจริงเหรอ คิดผิดคิดใหม่ได้ หยีรู้เรื่องนี้เรื่องเดียวอ่ะ (วงใน๊วงใน) เรื่องอื่นฝีปากไม่กล้าเท่าคุณสุหรอก หุหุ เจ๊แกตัวแม่ 5555555
  11. เมจิ
    เมจิ
    Today 13:33matty
    อยากยกให้คุณหยีเป็นหัวหน้าห้องแล้วอ่ะ อ่านที่โพสมาแล้วฉลาดมากมาย วิ่งผ่านหัวเราไปเลย มิรู้เรื่อง

ไม่ได้ผ่านหัวคุณแมทคนเดียวค่ะ ผ่านหัวเราด้วยอ่ะ 555555555 ผ่านหลายหัวจัง แต่ผ่านเฉยๆ 5555
  12. เมจิ
    เมจิ
    งั้นขออีกเรื่อง

สงสัยเรื่องการปลด บก กับ เสถียรแดงตัวพ่อ ของ มติชนออก อ่ะค่ะ ว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมจู่ๆมาปลดออกตอนนี้ อยากรู้จัง เพราะเห็นออกจะแด๊งๆแดงมานาน แล้วจู่ๆก็เด้งออกสองคนพร้อมกันเลย เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรขึ้นเหรอคะ
  13. yainong
    yainong
    คุณจิ เราว่าสงสัย มติชนจะเปลี่ยนสีนะคะ น้ำขึ้นข้างไหนก็ไปข้างนั้นรึป่าว ไม่ไหวๆ ดีแล้วที่เราเลิกอ่านไปนานแย้ว อิอิ
  14. matty
    matty
    งี้ค่ายโพสจะเป็นงัยมั่งอ่ะคะ เพราะตระกูลเซ็นทรัลเพิ่งซื้อไปนิ
  15. PAx
    PAx
    ขอคุยโด้ยย เปี่ยนฝั่งกันง่ายๆงี้เลยเหรอ แล้วจู่ดีๆทำไมมาต้องเปลี่ยนคะ เกิดอะไรขึ้น สงสัยจริงๆ หรือ ว่าตอนนี้การเมืองเบื้องหลังเค้าเปลี่ยนฟากกันหมดแล้วเหรอคะ

คุณแมตตี้ เราเห็นชื่อ ห้างเซนทรัล ขึ้นเป็นรายชื่อสปอนเซอร์ รายการ astv ด้วยค่ะ งงๆอยู่ เพราะว่า ไหนตอนแรกเค้าเป็นพวกเสื้อแดงไม่ใช่เหรอ สับสนๆ

หรือว่าเป็นพวกเปลี่ยนข้างอีกแล้วนี่
  16. PAx
    PAx
    http://www.youtube.com/watch?v=pf5h77o-EkA&NR=1

presenter โฆษณาดูเร็กซ์ เหมาะมากกกกกกกก
  17. authentic_only
    คุณหยี เรากลับไปอ่านอีกรอบ เราเห็นด้วยทุกประการ ถ้าไม่บอก เรานึกว่าคุณหยีก๊อปใครมาอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆ

อ่านหน้าหลังๆ เห็นเพื่อนๆ ฉลาดกันมากมาย ดูทั้งสวย หรู(brandname) มีสมอง

เราอยากให้คุณหยี กะ คุณ matty ร่วมดูแลห้องอ่ะจ้ะ แต่ไม่รู้จะรับไมตรีนี้ไว้หรือเปล่า

ความสงสารเป็นบ่อเกิดแห่งความรัก(อยากให้ทุกคนดูอ่ะ) รักนายกฯ วุ้ย
    ขอโปรโมทพี่มาร์คหน่อยฮ่าาา

It’s not easy to be Mark…..

With Great Power comes Great Responsibility.

จะทำอย่างไรให้บ้านเมืองสงบ ไม่มีเรื่องชัยชนะ ความพ่ายแพ้ของฝ่ายใด

ไม่มีเรื่องการที่จะไปไล่ล่าใคร เอาความสงบกลับคืนมา

แล้วเราจะหาทางออกทางการเมืองกันต่อไป…

http://www.youtube.com/watch?v=pXHmBPxceUk

(ทำไม สรย้วย ต้องออกตัวขนาดนั้นฟร่ะ ตรูเข้าใจแต่ต้นแล้วน่าาา เหยียบเรือ ๒ แคม)

เอ่อ ไม่เข้าใจเจ๊พวกนี้ ตกลงมีคนตายจริงๆ เหรอ โกหกตกนรกขอให้มันตกนรกขุมสุดท้ายเลย
    http://www.youtube.com/watch?v=rpnMpefAVzs

18. oohio
    oohio
    หวัดดีค่ะทุกคน (ขอโทษนะคะ ไม่ได้เอ่ยชื่อทุกคน เหะ เหะ ประหยัดเวลาไปเปล่า)
    เพิ่งตื่นก็แวะมาเลย สบายดีกันเป่าค้า

ดูคลิปที่รถคุณนิพันธ์ถูกทุบตี พักใหญ่แล้ว สงสารมาก ๆ เลย เห็นว่ากลุ่มคนที่มาพาตัวทั้งสองคนออกจากเหตุการณ์นั้น เป็นพวก อปพร. นะคะ ในคลิปตอนแบกท่านออกไปยังเห็นมีคนตะโกนว่าอย่าทำ รวมทั้งคนขับรถด้วย คนนี้น่าสงสารมาก ๆ เลย ดูแล้วจะร้องไห้

คุณเมจิ ที่ว่าคุยเรื่องประเด็นร้อนนี่ กรณีน้องการ์ตูน หยาดทะเลาะกับจ๋าเรื่องไผ่วันพอยท์นี่เรียกว่าเป็ฯประเด็นร้อนเป่าคะ 55555 (เอ๊ะ social group เค้ามีการเซ็ทให้คนไร้สาระหลุดจากกรุ๊ปเวลาพูดจาไร้สาระมั้ยเนี่ย เสียวจะโดนอิอิ)

ดูคลิปของคุณ Pax แล้วขำกร๊าก รู้สึกว่าใช่เลย แต่สมัยนั้นน่าจะมีแต่ถุงปุ๋ยนะ น่าจะยังไม่มีถุงยงถุงยาง เห้อ
  19. matty
    matty
    ขำคลิปคุณ pax มากๆๆๆๆๆ

คุณสุ เราดูแลตัวเองยังไม่ค่อยรอด ถ้าอยากเสี่ยงให้ดูแลห้องก้อเอา ว่าแต่มันต้องทำงัยบ้างอ่ะค่ะ
  20. authentic_only
    คุณแมท ดูยัง เจ๊เสื้อแดงร้องไห้ บอกว่าทหารฆ่าคน ส่งไปให้เค้าจับได้เปล่าอ่ะ สะตอเรียกทวดเลย

คุณแมทไม่ต้องทำอะไรค่าา แค่ไม่ให้คนตีกันก็พอ แต่คงไม่มีอ่าเน้อะ เพราะยังไม่มีคนเป็นกลางเข้ามาเลย

ว่าแต่ เดี๋ยวอีกหน่อยมี tool นี่สุทำได้คนเดียวเปล่าอ่ะ เพราะสุสร้างห้องอ่ะ เดี๋ยวรอคุณ วม. มาประกาศก่อนนะ

ก็น่าจะเหมือนห้องเพลงอ่ะคุณแมท เรื่องดาราก็ได้อยู่นะ
  21. matty
    matty
    ยังเลยคุณสุ แค่ดูข่าวที่สส เพื่อไท เอายัยคนที่โดนกระชากผม ก้อแทบอ้วกแร้ว ไปขุดมาจากไหนเนี่ย ไม่มีมารยาทเลย แถลงข่าวอยู่ยังเคี้ยวหมากฝรั่ง เฮ้อ
  22. authentic_only
    อยากให้ดูคลิปซึ้งๆ วันที่ ๙ หรือ ๑๘​ มิ.ย. ๒๕๔๙ ไม่รู้จำวันผิดหรือเปล่าค่ะ
    http://www.youtube.com/watch?v=yrrBUNiQRtk
  23. matty
    matty
    ดูแล้วร้องไห้เลยอ่ะคุณสุ อยากให้บ้านเราเป็นแบบนั้นอีก
  24. authentic_only
    คุณแมท อวาตาร์หมาอ่ะ น้องหมาของคุณแมทเปล่าอ่ะ ท่าทางมันรักสวยรักงามนะ

รักในหลวงมากๆๆๆ (เดี๋ยวไอ้พวกหมิ่นฯ มันจะหมั่นไส้เปล่า)
  25. matty
    matty
    ลูกสาวเราอ่ะคุณสุ จิงๆแล้วแม่นี่หล่ะรักสวยรักงามจับแต่งตัว อิอิ

กำลังหาทางโหลดและconvert file ให้เป็น mpg ปกติอยู่ จะเก็บเอาไว้ คุณสุจะเอาด้วยมั้ย
  26. jiji_ch
    jiji_ch
    สวัสดีค่ะ
    หนูจิ๊มาแว้ว
  27. jiji_ch
    jiji_ch
    ใครฆ่าสนธิ?

เพื่อนเล่ามา

ว่า
    อ่านแล้วใช้วิจารณญานค่ะ
    อีกครึ่ง ชม.มา ลบ
    เด๋วโดนอุ้ม
  28. เมจิ
    เมจิ
    คุงจิ๊ อะไร 02 05 อะไรอ่ะ

เอ ถามมากไป เดี๋ยวคุงจิ๊โดนอุ้ม 5555

อวาต้าร์ คุงแมท มีหน้าลูกสาวหว๊านนน หวานนน

แต่อวาตาร์ของคุณจิ๊เนี่ยสิ อิตัวที่มันยืนส่ายก้นอยู่เนี่ย กวนมากๆ เห็นทีไรฮาทุกที

คุณโอ๋... กรณีน้องการ์ตูน หยาดทะเลาะกับจ๋าเรื่องไผ่วันพอยท์นี่เรียกว่าเป็ฯประเด็นร้อนเป่าคะ 55555
    ^^
    ^^

อันนี้ต้องถามหัวหน้าห้องค่ะ 5555 ว่าแต่เค้าทะเลาะอะไรกันอ่ะ 5555

คุง pax ... คลิปนี้ถูกจายยยย

คุง s เวบนี้เราเพิ่งเห็นอ่ะ เด็ดๆๆ ชื่อเวปก็เด็ด หุหุ

เปิดประเด็นอีก... เห็นว่าดีสเตชั่นจะกลับมาอีกแว้วว อย่างงี้เค้าจะกลับมาประท้วงเต็มเมืองอีกป่าวอ่ะ กลัวๆๆ
  29. yai_625
    yai_625
    โอ๊ะ เปิดแล้ว มาช้าซะนี่พอดีวันนี้มีmeetingกันทั้งวัน
    สวัสดีทุกคนเลยค่ะเห็นpm คุณสุละ รับไม่ได้จริงๆค่ะ
    อ่านแล้วสั่นเลย เลววว

อยากรู้ 02 05ด้วยค๊าpmบอกหน่อยน๊า
  30. Lookyeeja
    Lookyeeja
    02 05????????

คุณสุจ๋า (พยูนศรีแห่งบ้านบันเทิง) ถ้าให้หยีช่วยคุณ matty ดูแลห้องก็ได้นะคะ
    ไม่ปฏิเสธน้ำใจ ถือว่าช่วยๆ กัน 555555
Results 31 to 60 of 476
Page 2 of 16 FirstFirst 1 2 3 4 12 ... LastLast