การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน)

Page 11 of 16 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 ... LastLast
  1. PAx
    PAx
    หวัดดีค่า หายหน้าไปนานหน่อย เพราะว่าไปต่างจังหวัดมา ช่วงนี้นานๆถึงจะได้เข้ามาที
    เข้ามาก็มีเรื่องมันๆเลยเนอะ คุณสุ สุดยอดเลย เป็นสุดยอดนักสืบจริงๆนะเนี่ย

ว่าแต่ห้องนี้ของพวกเรา กลายเป็นห้องจิปาถะไปแล้วเหรอคะ 55555 มีสั่งวืตามินกันโด้ยยยอ่ะ 5555
  2. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ได้เลยจิ หยีคิดเท่าไหร่ก็ได้อ่ะ แล้วแต่จิจะบริจาคสมทบคุณหมอเลย เอาที่จิบริจาคไม่ลำบากใจด้วยอ่ะ จะได้ได้บุญกันเต็มเปี่ยม ยังไงจิไปบริจาคเมื่อไหร่บอกหยีด้วยนะ จะตามไปดู แล้วจิ pm ที่อยู่มานะ หยีจะส่งไปให้ ส่งมาด่วนเลยนะ เดี๋ยวออกไปส่งให้พรุ่งนี้ เพราะต้องออกไปไปรษณีย์อยู่แล้วจ้า
  3. tatasha
    tatasha
    น้องสุจ๋า....พี่เห็นหัวข้อน้องสุแล้วเลยรีบclickมาเป็นmemberด้วยน๊า......แต่ทำไมไม่เห็นคุยเรื่่องการมุ้ง เอ๊ย การเมืองเลยอ่ะ???
  4. jiji_ch
    jiji_ch
    เมื่อกี้บริจาคไปรอบนึงแล้วเด๋วแจ้งพี่หมอขอบริจาคอีกรอบละกัน
    นิดๆหน่อยๆไม่ว่าน่ะหยี
    จิเงินเดือนนิ้ดสสสสนึงอ่า..555
  5. jiji_ch
    jiji_ch
    Today 17:42tatasha
    น้องสุจ๋า....พี่เห็นหัวข้อน้องสุแล้วเลยรีบclickมาเป็นmemberด้วยน๊า......แต่ทำไมไม่เห็นคุยเรื่่องการมุ้ง เอ๊ย การเมืองเลยอ่ะ???

พี่จ๋า..มาตอบแทนพี่สุอ่ะจ้ะ
    คุยกันแล้วแต่..หายหมดแล้วววว
    อิอิ
  6. brandname_lover
    brandname_lover
    ไม่เคยรู้เลยอ่ะ ว่ามีอันนี้ด้วยค่ะ

ร่วมด้วยคนนะคะ

ชวนเลยดีไหมเนี่ย พี่ตั้งกระทู้ไว้ ถ้า ครบปลายเดือนไปทำบุญกันค่ะ ชวนไปบ้านเด็กอ่อนพญาไทกัน
  7. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ช่ายค่ะคุณหมอ เรื่องการเมืองก็คุย แต่หายไปเยอะอ่ะ โดนอุ้ม
    ก็เลยคุยการมุ้งบ้าง 555555

หยีไปบ้านเด็กอ่อนด้วยคนนะคะ ไปเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ ไปตรงปากเกร็ดหรือเปล่าคะ หยีไม่บ่อยเหมือนกัน ไปเล่นกับเด็กที่นี่ทีไร เหนื่อยกลับมาทุกที 555
  8. jiji_ch
    jiji_ch
    ส่งใจกับตังค์นิดๆหน่อยๆไปน่ะค่ะ
    จิอยู่หาดใหญ่ไม่สะดวก

คิดถึงจิบ้างละกันค่ะ..ตอนทำบุญ
  9. tatasha
    tatasha
    คุณหมอจะไปทำบุญเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ
  10. matty
    matty
    คุณสุ หายไปไหน รอฟัง update อยู่นะคะ
  11. authentic_only
    authentic_only
    พี่ tatasha สวัสดีค่ะ ดีใจจังพี่มาอยู่ในนี้ ห้องนี้ต้องรอตอนมีคนอาละวาดก่อนค่ะ

คุณแมท ไปตอบแล้วจ้ะ วันนี้มีเคสเยอะที่โรงพักอ่ะ แถมช่วยตำรวจบอกชายไนจีเรียด้วยว่า การซื้อขายบริการผิดกฏหมาย
    ชายไนจี้บอกว่า ถ้าผิด ทำไมมายืนตามถนนขายกันให้เกลื่อน เอ่อ จริงของเค้าแฮะ
    คือเค้าอ้างว่าสาวไทยที่เค้าไปนอนด้วยขโมยเงิน USD 300 อ่ะ เราบอกตำรวจว่าทำไมไม่ไปพิสูจน์ลายนิ้วมือ
    เค้าบอกว่า ก็อยู่กันในห้อง ๒ คน แล้วเงินมันก็ไปแล้ว ไม่มีใครเห็น เค้าบอกว่า ชาวไนจี้ ไว้ใจไม่ได้
    แต่ผู้หญิงที่เราเห็นเราก็ว่า แอบดู.... มาต่อที่ว่าตอนไปโรงพัก เรารู้สึกว่า ตรูมาทำอะไรของตรูวะ (ไร้สาระเปล่า)
    ตำรวจมีเรื่อง ๑) คนทุบรถท่านนายกฯ ๒) ชาวพม่าหน้าแก่ อายุ ๑๓ ขโมยมือถือผญ. แถว บิ๊กซี ราชดำริ
    ๓) มีเคสรถเฉี่ยว ๒ คัน ไม่นับเรื่องก่อนหน้าอีก ๒ เคส นั่งฟัง แต่ต่อไม่ติดอ่ะ

แถมตำรวจสะกดผิด เราบอกขอให้แก้ให้ถูกด้วย ๔​ ครั้ง เค้าคงรำคาญที่เราออกมาได้
  12. oohio
    oohio
    ดีค่า มีใครอยู่มั่งเนี่ย พอดีเข้าเวบผู้จัดการ แล้วเจอแร็ปอิเพ็ญ เลยเอามาฝาก ไม่รู้ว่าเคยเห็นกันรึยัง ยิ่งดูยิ่งเกลียด คนไรมีปากเหมือนชักโครก บริโภคแต่สิ่งปฏิกูล

http://www.youtube.com/watch?v=gT039...layer_embedded

คุณสุมายังอ่ะ นี่ถามหน่อยจิตะเอง ภาษาที่ลงในทู้นั้นแต่ละที โอ๋เห็นแล้วแบบว่า หืม สำบัดสำนวนมาก ๆ นับถือสุด ๆ ยิ่งโพสต์สุดท้ายอ่ะ อย่างอื้งและทึ่งเลย ไปหามาจากไหน มีที่ประหารหัวสุนัขด้วย สุดยอดค่ะโคนัน อิอิ
  13. matty
    matty
    คุณสุ ยกนิ้วให้ เข้าไปอ่านในทู้แล้ว ต้องเจอแบบนี้ถึงจะสะใจ

เราว่าที่ชีไม่ยอมรับเงินบริจาคเพราะว่า เป็นจะเป็นเคสล่อลวงแบบเต็มๆ เพราะถ้าขายของโก่งราคาเพราะความสงสาร ชียังแย้งได้ว่า ก้อเป็นการตกลงปลงใจซื้อกันทั้งสองฝ่าย เราว่านี่เป็นอาชีพชีทีเดียวแหล่ะ ไม่ใช่ย่อย
  14. tatasha
    tatasha
    คุณoohio
    ดูe-penแล้วล่ะค่ะ ตลกดี แถมทุเรศสุดๆเนอะ คนแบบนี้ พูดอย่าง ทำอีกอย่าง ไม่ได้กลัวนรกเล๊ย
  15. tatasha
    tatasha
    อยากเห็น นังตุ๊ดตู่แร็พบ้างจัง คงจะน่าดู น่าทุเรศ น่าสมเพศที่สุดล่ะเนอะ อิอิ
  16. yai_625
    yai_625
    netเพิ่งใช้ได้ค่ะตอนนี้อยู่เกียวโต คุณจิกลับไปค่อยบอกค่ะ
    หวัดไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะคนในรถไฟก็ใส่ที่ปิดกันประปราย
    ที่พี่ตามมาก็หมอๆทั้งนั้นไม่มีใครปิดซักคนนะ
    เดินจนขาเป๋แล้วค่ะ ทำบุญกันไงค่ะ ร่วมด้วยน้าา
  17. matty
    matty
    ดู e-pen แล้วเหมือนกันค่ะ น่าทุเรศและน่าสมเพศจิงๆ ว่าแต่ใครรู้บ้างป่านนี้ e นี่มันหนีไปไหนแล้ว ได้ข่าวว่าลี้ไปเป็นคนแรกเลยใช่ป่าว หรือกลับมาแล้ว
  18. authentic_only
    welcome back จ้าคุณพี่ใหญ่

ดูพวกนี้มากๆ แล้วความดันจะขึ้น (ไม่ได้เป็นโรคความดัน) ตกลงห้องนี้ไม่ได้ส่วนรวมอ่ะ ส่วนตัว สีเหลือง หรือ ไม่ใช่สีแดง

คุณโอ๋ คิดเองอ่ะ ดูละครช่อง ๗​ มากไป จริงๆ เลียนแบบคนนึงในนี้แหละ
    รูปเครื่องประหาร หามาจากเน็ท แล้วมาแต่งต่อใน photoscape อ่ะคุณโอ๋

คุณแมท เค้ายังมาอีกเลยเมื่อกี้อ่ะ ตอน 00:42 อ่ะ เราว่าเรามีสิทธิให้คุณ WM แบนเค้าได้ไหมอ่ะคะ
    เราเรื่องมากไปหรือเปล่า หรือจะปล่อยๆ ไป เพราะความผิดยังไม่ถึงขั้นอ่ะ
    จริงๆ เมื่อกี้จะไปนอนแล้ว พอเห็นเค้าแล้วต้องมาคอย cap รูปต่อ
  19. oohio
    oohio
    จากคลิปนั้นชอบตรงคนทำตัดภาพคำพูดมันว่าเสื้อแดงไม่ทำนู่นทำนี่ แล้วก็ตัดไปภาพพวกนั้นกำลังเผาเมือง ประท้วงที่พัทยา เห้อ e-pen (ขอยืมมาใช้บ้างนะคะ อิอิ ดูมันซอฟต์ลงหน่อย เหะ เหะ)
    โอ๋ชอบคำนึงของคนที่มาคอมเม้นท์ในคลิปหมิ่น รู้สึกคุณคนนั้นจะเป็นผู้หญิง เทอว่า "เรารู้สึกขอบคุณ คุณ.......(คนที่โพสต์ ไม่รู้จะเอ่ยชื่อได้รึเปล่า ยังไงขอละไว้ละกันค่ะ) ที่เกิดมาให้เราได้มีตัวอย่างในการสอนลูกหลานว่า คนหนักแผ่นดิน เป็นแบบนี้นี่เอง อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ

คุณสุ เรานับถือค่ะ เก่งมาก คนแบบนี้ต้องเอาให้หลาบจำแบบนี้แหละ และโอ๋ได้รับพีเอ็มแล้วนะคะ ตอบคุณสุไปแล้ว ขอบคุณมากค่ะ

หวัดดีคุณ tatasha นะค้า

พี่ใหญ่ไปญี่ปุ่นเที่ยวให้สนุกนะคะ เรื่อง swine flu เวลาโทรกลับบ้านทีไร พ่อถามทุกทีว่า เป็นยังไงบ้าง คนตื่นตูมกันมากมั้ย แล้วมันกระจายไปเยอะรึเปล่า บลา บลา เพราะมันมีในเขตที่เราอยู่ด้วย ก็เลยบอกไปว่า ตรงส่วนที่อยู่ไม่มีใครเป็น และไม่เห็นมีใครป้องกันหรือระวังอะไรมากมายน่ะค่ะ ยิ่งใส่หน้ากากป้องกันนี่ไม่เห็นเลย พ่อก็เลยหายห่วง เหะ เหะ
  20. jiji_ch
    jiji_ch
    แล้วพี่สุจะทำไงต่อไป..โค ตะ ระ เลยอ่ะแจ้งความเลยเจ๋งจิงๆ

พี่ใหย๋..ได้จร้า..จะรอจร้า กินของลูกหยีพลางๆ555
  21. Lookyeeja
    Lookyeeja
    หยีส่งไปให้จิแล้วนะ รอรับ รอสวย.....
  22. matty
    matty
    เราว่าถ้าเค้ายังไม่หยุดควรขอให้ wm จัดการไปเลย เราคิดว่าหลักฐานเราเพียงพอค่ะ ถ้าชีรู้จักคิดก้อควรจะอัญเชิญตัวเองออกไปจากเวปโดยละม่อม เพราะตอนนี้ในทู้ก้อโดนกระหน่ำเยอะแล้วนะ น่าจะรู้ตัว ให้โอกาสชีซักวันสองวันดีมั้ยคะ
  23. matty
    matty
    หวัดดีทุกคนด้วยค่ะ (ลืมทักทาย เสียมารยาทจิงๆเล้ย)
  24. jiji_ch
    jiji_ch
    รอจร้าหยี ขอบคุณอย่างแรงงงง

พี่สุ..จิเปลี่ยนรหัสแล้วเป็นอีกมั้ยบอกมั่งเน้อ..ขอบคุณค๊า

หวัดดีทุกคน
  25. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ช่วยด้วยฝกตก ออกจากที่ทำงานไม่ได้ หิวข้าวแล้วอ่ะ

ขอเปลี่ยนประเด็นโดยฉับพลัน ทราบมาว่า เค้าจะทำแบบสอบถามเรื่องเห็นด้วยหรือไม่เรื่องการตั้งพรรคพันธมิตร มีใครได้เห็นแบบสอบถามแล้วบ้างมั้ย อยากรู้ว่าคำถามเป็นกลางป่าว
  26. jiji_ch
    jiji_ch
    ทำไงดีหว่า
    เราไม่เห็นด้วย..และอีกหลายๆคนที่สอบถามมา
    ถึงขั้นถ้าตั้งพรรคแล้วต้นสนเป็นหัวหน้า
    จะเลิกดูเอเอสทีวีกันเลยทีเดียว

แต่เดี๋ยวนี้ดูไปก้อเบื่อพูดแต่เรื่องตั้งพรรค..

สงสัยคงต้องไปซื้อเสื้อแดงมาเตรียมไว้ อิอิ
  27. authentic_only
    เราไม่รู้เรื่องการเมืองมากนัก แต่เราไม่เห็นด้วย แต่อย่าถามนะว่าทำไม ไม่รู้

จิพี่สุเปลี่ยนเรียบร้อย พี่ไม่ค่อยออนอ่ะ เดี๋ยวรอวันที่ออนแล้วจะมาบอกอีกที
    แต่เมื่อวานหรือวานนนนก่อนก็ได้นะ ขอบใจมากจ้ะที่แนะนำ แต่ตอนนี้ลืมพาสเวิร์ดแล้วอ่ะ

เพื่อนๆ ว่าเราไปบอก วม.ดีไหมอ่ะ เรื่อง มอ. หมูอ้วนอ่ะ เค้าทำอะไรผิดอ่ะ ก่อก่วน แบนได้ไหมอ่ะ

28. Lookyeeja
    Lookyeeja
    มอ. เค้ายังป่วนอยู่เหรอ เห็นเที่ยวขอโทษคนอื่นเค้าไปทั่ว แต่ดูเรื่องก็เงียบๆ แล้วอ่ะ
    ถ้าถามหยีนะสุศรี หยีว่าเข้าข่ายเฝ้าระวังดีกว่า อย่าพึ่งแบนเลย คิดว่าไม่น่าจะกล้ามายุ่งเวปนี้แล้วล่ะ แต่อาจจะไปป่วนที่อื่นแทน
    รอดูซักพัก ชีอาจจะเปลี่ยนชื่อมาแนวใหม่อีก ให้ชีใช้ชื่อเดิม เราจะได้สังเกตการณ์ชีได้ ถ้ามาชื่อใหม่จะมีปัญหา
    อันนี้ความเห็นหยีนะ ถ้ามีเหตุผลอื่นก็รับฟัง

การมุ้งเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน)
  29. authentic_only
    คุณหยี คุณแมท เราคิดได้เมื่อคืนนี้ ตอนแรกว่าอยากแบนไปเลย แต่มีปัญหาด้าน IP เดี๋ยวจะหลังไมค์ไปบอกคุณแมท
    เพราะเราว่ามอ.กลับมาแน่นอน มาล็อคอินใหม่ ดังนั้น ต้องเอา IP อันเก่าอันใหม่เทียบเคียงกัน ต้องดูอีกทีอ่ะ

คุณแมท เราอย่าเพิ่งแบนเค้าดีไหมอ่า ตามนี้อ่ะ คือจะได้เอา IP มาเทียบกันได้อ่ะค่ะ (ถึงไม่ได้ก็ดีกว่าไม่มีให้เทียบ)

แต่ถามหน่อยจิว่า เราควรบอกคนที่เป็นสมาชิก overclockzone เปล่าอ่ะ ว่ารบกวนเค้าเอาลิ้งค์ไปแปะว่า
    มอ.โกหก เพราะถึงไม่โกหก ตอนนี้เรื่องตามที่เค้าเล่า พ่อกับพี่ชายก็สบายดีแล้วนี่นา สรุปว่าโกหกอยู่ดี

เกินไปเปล่าคุณหยีศรี ชอบอ่ะ เรามาเรียกทุกคนลงท้ายว่า -ศรี กันเถิด
  30. Lookyeeja
    Lookyeeja
    สุศรี เอาเรื่องไปโพสไว้ที่ overclockzone ก็ดีนะ เป็นกระทู้เตือนภัย เพราะมอ.แกป่วนไม่เลิกแน่ๆ พึ่งรู้ว่าเป็นเอดส์จะมีอาการข้างเคียงทางประสาทด้วย กรรม

สุศรี หยีศรี จิศรี พี่ใหญ่ศรี แมทศรี.... ตระกูลศรี 5555555555555555555555
Results 301 to 330 of 476
Page 11 of 16 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 ... LastLast