BB Cream & Base

1. Tasanee
    Tasanee
    เหมือนหรือต่างกันอย่างไร ขอขั้นตอนการใช้ด้วยค่ะ อยากแต่งหน้าเนียนๆบางๆ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ มือใหม่หัดแต่งค่ะ
  2. KeRoRo
    KeRoRo
    BB cream = Blemish balm นะคับ จะช่วยปรับ กลบ รอยสิว และมีสารที่ช่วยรักษาสิวด้วยคับ

ถ้า Make up base = ก้ช่วยปรับสีผิว ทำให้ เมคอัพ ติดทนมากขึ้น คับ

อิอิ

กำ ลืมขั้นตอนการใช่

ไม่จำเป็นต้อใช้คู่กันนะคับ

ถ้ามีปัญหาสิว ก้ใช้ BB แทน base

แต่ถ้าไม่มีปัญหาสิว ก้ใช้ base แทนคับ

1.ล้างหน้า
    2.โทนเนอร์
    3.บำรุง
    4.กันแดด
    5.BB หรือ Base
    6.รองพื้น
    7.loose powder
    8.แต่งสีสัน ต่อไปอะคับ

อิอิ
  3. Tasanee
    Tasanee
    ขอบคุณ คุณน็อต มากค่ะ
  4. srichardson
    srichardson
    แต้งกิ้วน้องน๊อตจ้า
  5. kunmuay
    kunmuay
    หมวยใช้ BB อยู่นะคะ หมวยก็ก็ผ่องดีนะคะ แต่ก็ไม่ได้ดีเวอร์ ชอบของ smashbox ด้วยอะค่ะแต่ของ BB หมวยใช้รุ้นที่ไม่มันอะ มันดีตรงที่ควบคุมความมันดีมากๆเลยจ๊ะ
  6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 6 of 6