แบรนด์ที่เช็คเครื่องสำอางค์สำหรับหน้าและรอบดวงตา แบรนด์ใดในดวงใจ

1. sprintky
    sprintky
    เขียนเองงงเอง อิอิ วันนี้มีคำถามมารบกวนอีกแล้วค่ะ

อยากถามพี่ๆว่า ยี่ห้อไหนที่ชอบที่สุดๆๆและดีมากๆๆ
    สำหรับที่เช็คเครื่องสำอางค์บนใบหน้า และ eye remover

แบรนด์ไหนคือแบรนด์ในดวงใจกันบ้างค่ะ คือแบบที่สุดแล้วๆๆๆ

Ps. แอบมาเก็บข้อมูลไปซื้อบ้าง อิอิ
  2. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    มาให้ข้อมูลพร้อมรายละเอียดเล็กๆจากการใช้ด้วย
    พี่เป็นคนผิวแพ้ง่าย+ผิวผสม และอุดตัน

Cleansing: Cetaphill/หรือShu Oil แล้วตามด้วย Express Cleansingสีเขียว
    (ใช้พวกเบสกับกันแดดแบบPhysical กันน้ำเลยต้องเช็ด2รอบ เพื่อป้องกันสิวอุดตัน)

Eye&Lip: Nars, Lancome, Chanel (ใช้แล้วไม่แสบตา)
  3. srichardson
    srichardson
    สำหรับ Cleansing หน้าพี่ใช้ Oil ล้างหน้าของลุง Shu Uemura, eye makeup remover ใช้ของ CDP กับ Shiseido หรือ Ipsa จ้ะ แต่ที่โปรดมากคือของ Shiseido นะ

4. wawe
    wawe
    ใช้ shiseido ค่ะ
  5. my_mim
    my_mim
    Cleansing cream ใช้ IMPRESS ค่ะ

Eye remover ใช้ Shiseido Clinique Lanaige
  6. noinoi5
    noinoi5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    สำหรับ Cleansing หน้าพี่ใช้ Oil ล้างหน้าของลุง Shu Uemura, eye makeup remover ใช้ของ CDP กับ Shiseido หรือ Ipsa จ้ะ แต่ที่โปรดมากคือของ Shiseido นะ

ใช้ ipsa ค่ะ เหมือนกับพี่ srichardson และก็ตามด้วย Lancome จ้า
  7. mally
    mally
    ใบหน้า ใช้ Oil Fancl ล้างเครื่องสำอางค่ะ อาบน้ำใช้ ผงแป้ง Fancl ล้างอีกที บางทีก็ Philosophy อะคะ ส่วน ตา ใช้ RMK ล้างค่ะ

8. clumsylady
    clumsylady
    ใช้ paula's choice ค่ะ ถูกและดี ได้ทั้งหน้าและตา
    ส่วนตัวไม่ได้รองพื้น หรือแต่งตาเข้ม ไม่ได้กรีดอายไลน์เนอร์ / ทามาสคาร่าเยอะ เลยคิดว่าป้าพอลล่าโอเลยค่ะ แต่ถ้าวันไหนลงแต่งหน้าไปงาน ต้องใช้ครีมน้ำนมของซุคกุ นวดหน้าก่อนแล้วค่อยตามด้วยป้าพอลล่าอีกที
    อาบน้ำ ล้างหน้าอีกครั้งด้วย ipsa ค่ะ
  9. sprintky
    sprintky
    ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนนะคะ ต้องไปหามาใช้บ้าง
  10. KaiThy
    KaiThy
    คือจะบอกว่า Maybelline Eye&Lip ค่ะดีเว่อร์ ดีเกินราคา ไม่ต้องเช็ดแรงให้มีริ้วรอยด้วยค่ะ ส่วน Cleansing เราโหวต Shu ส้มเสียงนึงค่ะ
  11. amm
    amm
    Chanel จ้า
  12. jinjujung
    jinjujung
    Take the day off ของ cliniqe ค่ะ ไม่เปลี่ยนใจเลย รักมากมาย
  13. Jannilicious
    Jannilicious
    Eye Makeup Remover ที่ชอบก็ของ Shiseido และก็ Lancome ค่ะ

ส่วนที่ทำความสะอาดหน้า ใช้หลายตัวมาก ๆ สลับกันไป แต่ที่ชอบ และเวิร์คมากที่สุด
    ก็ของ Bioderma ค่ะ ที่เป็นน้ำใส ๆ ใช้ดีมาก ๆๆ เช็ดเครื่องสำอางได้ เป็นโทนเนอร์ก็ได้
    ตั้งแต่ใช้ตัวนี้มา สิวอุดตันแทบไม่ขึ้น คือมีบ้างแต่น้อยมาก ๆ ตัวนี้ได้ผลมากสำหรับผิวอุดตันง่ายค่ะ
  14. dada_xx
    dada_xx
    Eye remover lancome bi-facil ใช้ดีมากค่ะ ชอบมากมาย ><
    face makeup remover lancome and the body shop vitamin E ka ^^
    ลังโคมใช้ก็รุ้สึกเฉยๆ แต่ชอบ bodyshop มากกก
    เคยใช้ตอนไปเที่ยวทะเล กิจกรรมเยอะๆๆ เหงื่อออกอย่างรุนแรง [แพ้เหงื่อค่ะ]
    แต่สิวไม่ขึ้นสักเม็ด ผื่นก็ไม่มี สุดยอดค่ะ ^^
  15. Kathy P
    Kathy P
    Quote Originally Posted by KaiThy View Post
    คือจะบอกว่า Maybelline Eye&Lip ค่ะดีเว่อร์ ดีเกินราคา ไม่ต้องเช็ดแรงให้มีริ้วรอยด้วยค่ะ ส่วน Cleansing เราโหวต Shu ส้มเสียงนึงค่ะ
    ใช้เหมือนกันค่ะ ดีเว่อร์เกินราคา
    ซื้อเพราะฉุกเฉิน แต่กลายมาเป็นขาประจำซะแล้ว
    ถูกและดีค่ะ และSHU ส้มด้วยคนค่ะอันนี้ไม่ต้องบรรยาย เป็นที่รู้กัน^^
  16. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 16 of 16