พี่นีน่า.....เอไปทำ under arm มาแล้วจ้า

1. AAA
    AAA
    วันนี้มีโอกาสเข้ามาตั้งกระทู้ในห้องนี้เป็นครั้งแรก (อาณาเขตของคุณพี่นีน่า)
    รู้สึกอยากจะเล่าให้เพื่อน ๆ ฟัง เพราะทำแล้วรู้สึกดีมากกกกกกกกกกกก
    คืออาจจะมีหลาย ๆ ท่านที่ได้ทำไปแล้ว แต่เอเพิ่งได้ทำอะค่ะ หลังจากตัดสินใจมานาน

เรื่องของเรื่องก็คือ เอมีความต้องการจะมีจักกูรู้ ที่เวลายกแขน หรือว่าใส่เสื้อแขนกุดแล้ว
    ดูขาวเนียน เหมือนอย่างนักร้อง เช่น ติ๊นา ใหม่ หรือทาทา
    (อะไรอย่างนั้นนะ... เว่อร์แบบฝันอยากมีมั่ง)

ก็เลยโทรปรึกษาคุณพี่นีน่า สุดสวย .... หลายครั้งเหมือนกันเนอะเจ๊เนอะ
    ประมาณว่า .....................
    เอ : "พี่นี่น่า นู๋อยากจะไปทำเลเซอร์อะ อยากขาวใสกับเค้าบ้าง"
    พี่นีน่า : " เอ แกจะไปทำเลเซอร์ทำไม ไป wax สิ ดีกว่า ถูกกว่า ไม่กี่ครั้ง ก็หมดแล้ว"
    เอ : "พี่นีน่า แต่เอพันธุ์ขนนะ .... จะหมดเหรอ อีกอย่าง นู๋กลัว wax แล้วมันเจ็บนะ"
    พี่นีน่า : "ไม่เจ็บหรอก .... นิด ๆ หน่อย ๆ แสบ ๆ คัน ๆ แต่ทนได้"
    เอ : "แต่นู๋อยากทำเลเซอร์อะ...เค้าบอกว่ามันจะถาวรกว่าอะ"
    พี่นีน่า : "แก จะไปทำเลเซอร์ทำไม แพงก็แพง wax นะดีแล้ว ถูกก็ถูก ดีกว่าด้วย"
    เอ : "ไม่เอา นู๋อยากทำเลเซอร์อะ เห็นเค้ามีตั้งหลายที พี่นีน่าดูให้นู๋หน่อยสิว่าที่ไหนดี และถูกอะ"
    พี่นี่น่า "เออ เออ เดี๋ยวพี่ไปดูให้ แต่พี่ว่า wax ดีกว่านะ ไปทำที่ yves rocher สิถูกดีไม่กี่ร้อย"
    เอ : " ไม่เอา นู๋อยากทำเลเซอร์"

แล้วก็จบไป..... จนในที่สุด
    พี่นีน่า เอไปทำมาแล้ว......wax นะ ที่ yves rocher ดีมาก เร็วมาก ถูกมาก
    นู๋ชอบจัง..... เสียตังไปแค่ 360 บาท ... ทำเดือนละครั้ง
    ผลที่ออกมา มันเนียนดีจัง (ก่อนที่ขนใหม่จะขึ้นอีกครั้ง) ไม่เป็นตุ่ม ๆ
    ขาวด้วยอะ .... สรุปคือ ดี ถูก ไม่เจ็บด้วย.....

ที่เล่ามาซะยาวนี่ไม่ใช่อะไรหรอกนะจ๊ะ ..... แค่อยากจะขอบคุณพี่นีน่าที่แนะนำน้อง
    ทำให้เอไม่ต้องเสียเงินเยอะ และได้ในสิ่งที่ต้องการ....แถมราคาถูกอีกตั้งหาก

และอีกอย่าง อยากให้เพื่อน ๆ ที่อยากมีจักกูรู้ขาวใส ลองไปทำดูบ้าง....
    จะได้โชว์วงแขนได้อย่างมั่นใจ เพราะมันดีจริง ๆ จ้า........
  2. wawe
    wawe
    คุณเอไม่มีรีวิวให้ดูเหรอคะ ฮิฮิ
  3. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    ดีใจด้วยค่ะ
    และ... แอบอยากรู้
    ต้องรอให้ยาวก่อนไหมคะหรือว่าแค่เป็นตอๆก็จัดการได้เลยคะ
  4. Wiarathis
    Wiarathis
    ราคาเริ่ดมากๆค่ะ ดีใจด้วยนะคะ
    เคยทำที่.....แล้วกลับมาแพ้แดงมากๆเลย
    เดี๋ยวขอไปลองมั่งดีกว่า yves rocher ราคาแจ่มมากๆเลย
    ขอบคุณนะคะ
  5. nonglilly
    nonglilly
    ขอถามนิดนึง
    แบบว่าขนน้อยแต่มิขาวใส
    ทำแล้วจะโอมั้ยคะ
  6. a.o.y.
    a.o.y.
    ไม่เอาค่ะคุณพี่เอ ขอเชียร์เลเซอร์..เท่านั้น
    แพงกว่าก็จริงแต่อยู่ได้นานเลยนะคะ ทำเป็นคอร์ส 5+3 ครั้ง
    ของคุณน้องทำมาประมาณ2-3ปีแล้ว ตอนนี้ขึ้นมาไม่ถึงข้างละ10 (ที่ชัดๆ)ที่เหลือเป็นแบบอ่อนนุ่ม
    ไว้ขึ้นอีกเยอะกว่านี้ค่อยไปลงคอร์สใหม่ คงอีกหลายปี
    จริงๆwaxก็โอเค แต่ไม่ชอบเวลาก่อนช่วงจะไปทำwax >>> ช่วงนั้นไม่ต้องใส่แขนกุดเลยนะคะ

ปล.ไม่มีรูปรีวิวเหรอ? ^_^
  7. noinoi5
    noinoi5
    พี่นุ้งแอ่นคะ...ถ้า wax ต้อรอให้ยาวประมาณ 1 cm ค่ะ ถึงจะไป wax ได้
    ไม่งั้น wax ไปขนไม่ติดกับตัว wax ขึ้นมา....โดยปกติหน่อยก็ทำที่ yves ค่ะ แต่ประเภท
    พันธ์ขนเหมือนกัน wax แล้วเอาไม่อยู่....เลยเปลี่ยไปทำ laser ก็ดีขึ้น ขนยังมีแต่น้อยค่ะ
    แจ่เจ็บอ่ะนะ....แต่ได้ขาวแน่นอน ฟันธงค่ะ

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    ดีใจด้วยค่ะ
    ต้องรอให้ยาวก่อนไหมคะหรือว่าแค่เป็นตอๆก็จัดการได้เลยคะ

ถ้า wax แล้วมันจะทำให้ ขาว เนียนไม่เป็นตุ่ม...

Quote Originally Posted by nonglilly View Post
    ขอถามนิดนึง
    ขออนุญาตคุณเอเจ้าของกระทู้แอบตอบให้พี่ทั้ง 2 ท่านนะคะ..หุหุ
  8. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by nonglilly View Post
    ขอถามนิดนึง
    ขอบคุณหนูหน่อยนะคะที่มาตอบให้
    ถ้ารอจน1cm วันๆคงเอาแต่เกาเพราะมันคันจนรำคาญ

เป็นเหมือนพี่บีเลยค่ะคือน้อย ไม่ดำแต่ไม่ใสกิ๊ก
    แบบว่าอายอ่ะ..ถ้าจะไปทำIPL กำจัดขนจุ๊กกะแร้
    ...อายหมอเพราะดันสนิทกัน เดี๋ยวหมอเม้าท์ 555+
    ปล.ไปทำเลเซอร์กันมะพี่บี
  9. AAA
    AAA
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    คุณเอไม่มีรีวิวให้ดูเหรอคะ ฮิฮิ
    ไม่กล้าค่ะ...อายอะค่ะ

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    ดีใจด้วยค่ะ
    เค้าบอกให้ยาวประมาณ 1 ซม. ค่ะ แล้วค่อยไปใหม่ค่ะ

Quote Originally Posted by Wiarathis View Post
    ราคาเริ่ดมากๆค่ะ ดีใจด้วยนะคะ
    เคยทำที่.....แล้วกลับมาแพ้แดงมากๆเลย
    เดี๋ยวขอไปลองมั่งดีกว่า yves rocher ราคาแจ่มมากๆเลย
    ขอบคุณนะคะ
    ลองดูค่ะ...เผื่อถูกใจค่ะ

ขอถามนิดนึง
    คิดว่าโอนะค๊ะ... ในช่วงที่เพิ่งทำค่ะ หลังจากนั้นถ้าขนขึ้นใหม่ก็คงจะมีคล้ำ ๆ บ้างค่ะ

Quote Originally Posted by a.o.y. View Post
    ไม่เอาค่ะคุณพี่เอ ขอเชียร์เลเซอร์..เท่านั้น
    แพงกว่าก็จริงแต่อยู่ได้นานเลยนะคะ ทำเป็นคอร์ส 5+3 ครั้ง
    ของคุณน้องทำมาประมาณ2-3ปีแล้ว ตอนนี้ขึ้นมาไม่ถึงข้างละ10 (ที่ชัดๆ)ที่เหลือเป็นแบบอ่อนนุ่ม
    ไว้ขึ้นอีกเยอะกว่านี้ค่อยไปลงคอร์สใหม่ คงอีกหลายปี
    จริงๆwaxก็โอเค แต่ไม่ชอบเวลาก่อนช่วงจะไปทำwax >>> ช่วงนั้นไม่ต้องใส่แขนกุดเลยนะคะ

.... พี่ไม่กล้ารีวิว พี่อายอะค่ะ
    ใจจริงพี่ก็อยากทำเลเซอร์เหมือนกันนะ ....
    ไว้ถ้ามีโอกาสเจอน้องอ้อยอีก ... ขอดูหน่อยนะจ๊ะ

Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    พี่นุ้งแอ่นคะ...ถ้า wax ต้อรอให้ยาวประมาณ 1 cm ค่ะ ถึงจะไป wax ได้
    ไม่งั้น wax ไปขนไม่ติดกับตัว wax ขึ้นมา....โดยปกติหน่อยก็ทำที่ yves ค่ะ แต่ประเภท
    พันธ์ขนเหมือนกัน wax แล้วเอาไม่อยู่....เลยเปลี่ยไปทำ laser ก็ดีขึ้น ขนยังมีแต่น้อยค่ะ
    แจ่เจ็บอ่ะนะ....แต่ได้ขาวแน่นอน ฟันธงค่ะ

ถ้า wax แล้วมันจะทำให้ ขาว เนียนไม่เป็นตุ่ม...

ขออนุญาตคุณเอเจ้าของกระทู้แอบตอบให้พี่ทั้ง 2 ท่านนะคะ..หุหุ

ขอบคุณค่ะ ... ช่วย ๆ กัน หญิงไทยจะได้โชว์วงแขนได้อย่างมั่นใจค่ะ

ถ้ารอจน1cm วันๆคงเอาแต่เกาเพราะมันคันจนรำคาญ

เป็นเหมือนพี่บีเลยค่ะคือน้อย ไม่ดำแต่ไม่ใสกิ๊ก
    แบบว่าอายอ่ะ..ถ้าจะไปทำIPL กำจัดขนจุ๊กกะแร้
    ...อายหมอเพราะดันสนิทกัน เดี๋ยวหมอเม้าท์ 555+
    รอยาวประมาณ 1 cm. ยังทนได้ไม่คันนะค๊ะ.... (หรือแล้วแต่คนหว่า)
    ถ้าเมื่อไรไปทำเลเซอร์แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะค๊ะ.....
    ...อยากรู้ว่าทำเลเซอร์แล้วผลจะออกมาอย่างไรบ้างนะค่ะ......
  10. makeberry
    makeberry
    น่าสนใจค่ะ ไปทำได้ที่ทุกสาขาเลยหรือเปล่าคะ
  11. mol199
    mol199
    อืมม น่าสน จังค่ะ พี่เอ ถามนิด ว่าเจ็บมั้ยคะ

แต่อยากรู้ว่า ทำเองได้ป่าวคะ (แอบไม่มั่นใจ ตอนโชว์วงแขนให้ พนง. ดู ค่ะ)

แบบไปซื้อแว๊กซ์ของ Yves (หรือยี่ห้ออื่น) แล้วมาทำเองอ่ะ
  12. srichardson
    srichardson
    ดีใจด้วยนะจ้ะนู๋เอ เป็นงัยล่ะแล้วจะติดใจ หลังจากนั้นจะต้องอยากแวกซ์น้องจิมิ๊ต่อแน่ๆเลย เหอะๆๆ แหม.ราคาเทียบกับเมื่อ 10 ปีที่แล้วจากสมัยโน้น 250 เป็น 350 บาทไม่แพงเลยนะจ้ะ ช่วงแรกๆอาจจะต้องแวกซ์เดือนละครั้งแต่หลังจากนั้นให้ลองสังเกตุดูว่าจะค่อยๆ ห่างไปเป็น 2-3 เดือนแวกซ์ครั้งหรือว่า 4-5 เดือนครั้งเลยนะจ้ะนู๋ ลืมบอกว่าหลังจากนั้นก็อาจจะใช้ครีมขัดผิวแบบอ่อนโยนขัดช่วยซักอาทิตย์ละครั้ง และใช้ โรลออนประเภทที่เป็น Whitening ช่วยด้วยก็จะทำให้ขาวเนียนนานขึ้นจ้ะ

ดีใจด้วยค่ะ
    รอให้ยาวก่อนก็จะดีนะน้องแอนจะแวกซ์ติดกว่า

ขอถามนิดนึง
    ของพี่พอหลังจากแวกซ์แล้ว รู้สึกว่าขาวขึ้นนะค่ะ

Quote Originally Posted by a.o.y. View Post

ของพี่ก็แวกซ์มาประมาณ 2 ปีขนก็ขึ้นน้อยลงมีไม่ถึง 10 เส้นเหมือนกันและก็เส้นบางลงด้วย ตอนนี้ก็นานนนนนนนนนนนน ทีมีขึ้นนิดหน่อยก็ใช้เครื่องถอนขน ถอนเอาค่ะ แต่พอดีเห็นว่าราคาแวกซ์มันถูกกว่าเลเซอร์ถ้าเทียบกับผลที่ได้ที่เหมือนกันเลยแนะนำน้องเอไป

ช่วงเดือนแรกตอนที่รอให้ขนมันยาวขึ้นมาจะมีแอบคันบ้างแต่ไม่มากเหมือนถอนนะจ้ะน้องแอนหลังจากนั้นเหมือนกับว่าพอขนขึ้นใหม่เส้นเล็กลงก็ไม่คันแล้วแหล่ะ

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    น่าสนใจค่ะ ไปทำได้ที่ทุกสาขาเลยหรือเปล่าคะ
    สามารถทำได้ทุกสาขาค่ะ หรืออาจจะแวกซ์ตามสปาใกล้ๆบ้านที่สะอาดๆก้อได้ค่ะ ราคาพอๆกัน 2-350 บาท

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    อืมม น่าสน จังค่ะ พี่เอ ถามนิด ว่าเจ็บมั้ยคะ

แต่อยากรู้ว่า ทำเองได้ป่าวคะ (แอบไม่มั่นใจ ตอนโชว์วงแขนให้ พนง. ดู ค่ะ)

แบบไปซื้อแว๊กซ์ของ Yves (หรือยี่ห้ออื่น) แล้วมาทำเองอ่ะ
    เจ็บทนได้จ้ะแป้ปเดียวเอง จิ๊บๆมากเลย (ถ้าเทียบกับแวกซ์น้องจิมิ๊นะ) ไม่แนะนำให้ซื้อมาทำเองเพราะว่าเราจะไม่กล้าดึง ผลที่ตามมาก็คือ ต้องดึงเองหลายๆครั้งและไม่เกลี้ยง แถมเจ็บอีกต่างหาก หรือภาษาบ้านๆคือ เจ็บตัวฟรี นะจ้ะ นอกจากว่า พลัดกันทำกับเพื่อนสาวนะน้องมล
  13. AAA
    AAA
    Quote Originally Posted by makeberry View Post
    ตามที่พี่นีน่า บอกนะค่ะ ทำได้ทุกสาขา แต่อย่างไรโทรไปนัดก่อนก็ดีนะค๊ะ.....

Quote Originally Posted by mol199 View Post

ถามว่าเจ็บมั้ย ... ก็ประมาณถอนเองนะจ๊ะ
    ถามว่าทำเองได้เปล่า.... ใจไม่ถึงจ๊ะ...ให้เค้าทำจะดีกว่ามั๊ย เสียเงินแล้วนอนสบาย ๆ เค้าก็ชวนคุยไปเรื่อย ๆ ทำแป๊บเดียวจริง ๆ จ๊ะ ... อย่าอาย... น้อยคนนักที่จะมีวงแขนสวยมาตั้งแต่เกิดจ๊ะ
  14. AAA
    AAA
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ดีใจด้วยนะจ้ะนู๋เอ เป็นงัยล่ะแล้วจะติดใจ หลังจากนั้นจะต้องอยากแวกซ์น้องจิมิ๊ต่อแน่ๆเลย เหอะๆๆ แหม.ราคาเทียบกับเมื่อ 10 ปีที่แล้วจากสมัยโน้น 250 เป็น 350 บาทไม่แพงเลยนะจ้ะ ช่วงแรกๆอาจจะต้องแวกซ์เดือนละครั้งแต่หลังจากนั้นให้ลองสังเกตุดูว่าจะค่อยๆ ห่างไปเป็น 2-3 เดือนแวกซ์ครั้งหรือว่า 4-5 เดือนครั้งเลยนะจ้ะนู๋ ลืมบอกว่าหลังจากนั้นก็อาจจะใช้ครีมขัดผิวแบบอ่อนโยนขัดช่วยซักอาทิตย์ละครั้ง และใช้ โรลออนประเภทที่เป็น Whitening ช่วยด้วยก็จะทำให้ขาวเนียนนานขึ้นจ้ะ
    ขอบคุณค่ะ คุณพี่นีน่า .... ที่แนะนำน้อง... จ้า
  15. clumsylady
    clumsylady
    เคยแว๊กซ์จิมิ๊แล้วอ่ะพี่นีน่า .. เจ็บจี๊ด น้ำตาไหลเลยอ่ะ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ทำแบบท่าเตียนนะเนี่ย แค่ๆ แนวๆ เองอ่ะ ..ใจไม่กล้าพอ

ถ้าจะ mask บริเวณจุ๊กกุรู้ จะใช้ under arm mask ของเอิบ แล้วก็โทนเนอร์ที่มาคู่กันก็ได้นะคะ
    ลองแล้วชอบมาก ทำแล้วเย็นๆ ดี ช่วยลดกรณีที่แว๊กซ์ หรือถอน แล้วขึ้นแบบตุ่มๆ หรือพวกขนคุด มันจะหายไปแล้วก็ทำให้ขาวขึ้นด้วยจ้า

..เป็นผู้หญิง เพื่อความสวยแล้ว สู้สู้ วันก่อนได้ยินสาวๆ คุยกันว่า เป็นผู้หญิงต้องไม่หยุดสวย จะหยุดก็เมื่อตายนั่นแหละ ... สงสัยจะต้องสวยกันไปอีกนาน อิอิอิ
  16. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by srichardson View Post

รอให้ยาวก่อนก็จะดีนะน้องแอนจะแวกซ์ติดกว่า
    หุหุ ไม่ทันแล้วพี่นีน่า
    อ่านมากๆเหมือนสะกดจิต เลยไปทำQ-Switched จุ๊กกุแร้มาแล้น สองเต่า1500
    ทำที่หน้าแล้วขาวใส
    เด๋วจะลองดูผลว่าขาวใสขึ้นไหม
  17. baiyaa
    baiyaa
    เจ็ตองเอ

ถ้าหนูทำ หนูจะรีวิวค่ะ ก่อนและหลัง
  18. AAA
    AAA
    Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    เจ็ตองเอ

ถ้าหนูทำ หนูจะรีวิวค่ะ ก่อนและหลัง
    เอาเลยน้อง.... ถ้าเมื่อไรน้องป๊อบทำพี่ขอตีตั๋วดูชั้นพิเศษเลยจ้า

เออ....ที่จะรีวิว นี่ตรงไหนน้อ........
  19. kunmuay
    kunmuay
    เข้ามาอ่านทีก็เปลี่ยนใจที ตอนแรกว่าจะไปเลเซอร์พออ่านของคุณเอ อยาก Wax อีกแล้ว

แต่ ขำตรงพันธ์ขนอะค่ะ
  20. nukka
    nukka
    เชียงใหม่มีไม๊ค้า อยากขาวว บ้างอ่ะค่ะ...
  21. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by kunmuay View Post
    เข้ามาอ่านทีก็เปลี่ยนใจที ตอนแรกว่าจะไปเลเซอร์พออ่านของคุณเอ อยาก Wax อีกแล้ว

ลองแวกซ์ดูก่อนก้ได้นะจ้ะนู่หมวยถ้าไม่ชอบใจก็ค่อยไปทำเลเซอร์

Quote Originally Posted by AAA View Post
    เอาเลยน้อง.... ถ้าเมื่อไรน้องป๊อบทำพี่ขอตีตั๋วดูชั้นพิเศษเลยจ้า

เออ....ที่จะรีวิว นี่ตรงไหนน้อ........
    ได้โปรดอย่าเลยจ้ะน้องป๊อป เจ้ไม่อยากฝันร้ายยยยยยยย

Quote Originally Posted by nukka View Post
    เชียงใหม่มีไม๊ค้า อยากขาวว บ้างอ่ะค่ะ...
    สามารถแวกซ์ได้ตามร้านซาลอนหรือสปาที่เราไว้ใจก็ได้อ่ะค่ะ แต่ที่เชียงใหม่มีเซ็นทรัลนี่ งั้นน่าจะมี อีฟโรเช่ นะค่ะ
  22. AAA
    AAA
    Quote Originally Posted by kunmuay View Post

อย่างที่พี่นีน่าว่านะค่ะ...ถ้าไม่ชอบ wax แล้วค่อยไปทำ laser ค่ะ
  23. AAA
    AAA
    หลังจากที่ทำวันนั้นถึงวันนี้เวลาผ่านไปประมาณ 20 วัน
    มาสำรวจผลงานตัวเองรู้สึกว่า hair หายไปประมาณ 50%
    ลูบ ๆ ดูก็รู้สึกว่า ตุ่ม ๆ ไม่ค่อยมี และมีความเนียนกว่าแต่ก่อน
    แต่ความขาวใส ตอนนี้ก็ไม่ต้องพูดถึง ...
    เพราะมีความเข้มของ hair มาแทนที่ก่อน

ไว้หลังจากที่ไปทำครั้งที่ 2 จะมาเล่าให้ฟังต่อนะค๊ะ...ทุกท่าน

หรือท่านใดที่ไปทำมาแล้วทั้ง wax or laser เล่าสู่กันฟังบ้างก็ได้ และก็ดีนะค๊ะ
    จะได้เปรียบเทียบกันได้ถูกค่ะ

ส่วนท่านใดที่ต้องการให้อิฉัน รีวิว..... ขอบอกว่าคงจะยากกกกกกกกกกกก ค่ะ
    ทำใจไม่ได้ดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  24. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 24 of 24