แป้งตลับยี่ห้ออะไรใช้ดี

1. n U ii Z
    n U ii Z
    ตอนนี้ แป้งตลับยี่ห้ออะไรใช้ดีคะ
    เบื่อยี่ห้อเดิม (ลาเนส)
    อยากเปลี่ยนบ้างแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    เปนคนผิวแห้ง
  2. hippo2517
    hippo2517
    เห็นสาวๆในห้องนี้ปลื้มกะแป้งsuqqu glow กันส่วนใหญ่เลยไปหามาใช้มั่งไม่ผิดหวังเลยค่ะ ลองดูนะค๊ะถ้าชอบเนื้อเนียนๆบางๆ ดูลุคใสๆอ่ะค่ะ
  3. srichardson
    srichardson
    ถ้หมายถึงแป้งผสมรองพื้นละก้อ ต้องของ Suqqu (ซุค) รุ่น Glow อย่างที่น้องตั๋นว่าเลยค่ะ ปกปิดดีไม่หน้าด้วยกับของ CDP แต่ต้องทำใจเรื่องราคาหน่อยหนึ่งค่ะ
  4. Kathy P
    Kathy P
    ชอบ chanel mat lumière extrême ค่ะ แต่อาจจะแมทไปสำหรับผิวแห้ง รอพี่ๆท่านอื่นๆมาเพิ่มเติมค่ะ อยากลองเปลี่ยนเหมือนกัน
  5. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    แป้งผสมรองพื้น ใช้Suqqu-Glow กับ Nars ค่ะ
    แป้งฝุ่น ใช้Nars กับ Clinique
  6. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    เห็นสาวๆในห้องนี้ปลื้มกะแป้งsuqqu glow กันส่วนใหญ่เลยไปหามาใช้มั่งไม่ผิดหวังเลยค่ะ ลองดูนะค๊ะถ้าชอบเนื้อเนียนๆบางๆ ดูลุคใสๆอ่ะค่ะ
    พี่ตั๋นหายไปเลยน๊าาา ยุ่งเหรอพี่
  7. kunmuay
    kunmuay
    ถ้าแบบไม่ผสมรองพื้นใช้บอบบี้บราวน์ค่ะ เคยใช้ MAC แล้วไม่ค่อยชอบเท่าไร ส่วน Suqqu Glow เป็นผสมนะ แล้วแต่คนชอบอะค่ะ
  8. Jannilicious
    Jannilicious
    ใช้สลับกันอยู่ 2 ยี่ห้อ ที่ชอบมาก ๆๆ ค่ะ

แป้งผสมรองพื้น Impress เนียน ปกปิดดีเยี่ยม จนบางทีอาจดูหนาไป ถ้าไม่ชิน
    แต่เนียนกริ้บจริง ๆ แค่กด ๆ ซับ ๆ แป้งก็ติดหน้าแล้วค่ะ ชอบมากเลย
    ตัวนี้จะใช้ตอนออกงาน หรือวันที่ต้องการปกปิดเนี้ยบเป็นพิเศษค่ะ

อีกอันนึงตัวฮิตของสาว ๆ Suqqu Glow เนียนบางเป็นธรรมชาติ ปกปิดดีระดับนึงค่ะ
    ใช้ได้ทุกวัน ผิวจะดูใส ๆ โกลว์ ๆ สมชื่อเค้าค่ะ

มาเจอ 2 ตัวนี้แล้ว แป้งยี่ห้ออื่น ๆ ก็ไม่ค่อยประทับใจอะไรค่ะ
  9. noinoi5
    noinoi5
    มาเก็บข้อมูลด้วยคน
  10. dada_xx
    dada_xx
    bobbi brown ค่ะ เนียนดีค่ะ nars ก็โอเค คุมมันใช้ได้
    แต่ชอบแป้งฝุ่นมากกว่าค่ะ อิอิ ^^
    อ้อ น่าลองอีกตัวก็ laura mercier
  11. witch
    witch
    ใช้ LAURA MERCIER ก็ดีนะคะ คุมมันดี หน้าเรามันมากเลย
  12. wawe
    wawe
    พี่ใช้ของ Shiseido สลับกันระหว่าง แป้งผสมรองพื้น Maquillage และไม่ผสมรุ่น Revital ค่ะ
  13. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 13 of 13