สอบถาม ครีมกันแดด

1. n U ii Z
    n U ii Z
    สอบถามครีมกันแดดหน่อยคะ ยี่ห้ออะไรใช้ดีคะ
    ไม่เหนียวเหนอะหนะ ไม่เยิ้ม(สำหรับทาหน้า)

ขอบคุณคะ
  2. ^^bam bam
    ^^bam bam
    เราใช้ anessa ค่ะ
  3. hippo2517
    hippo2517
    ipsa spf50+++ ลองใช้มาเกือบทุกแบร์นค่ะแต่ยี่ห้อนี้ดีที่สุดเท่าที่ใช้มา
    ไม่เหนียว ไม่ขาวด้วยค่ะเป็นน้ำซึมไปกะผิวได้เลย
  4. valentino
    dior snow spf50 ค่าใช้ดีมั่ก
  5. wawe
    wawe
    พี่ก็หน้ามัน ใช้ ANESSA สีทองค่ะ
  6. nadiatown
    nadiatown
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ipsa spf50+++ ลองใช้มาเกือบทุกแบร์นค่ะแต่ยี่ห้อนี้ดีที่สุดเท่าที่ใช้มา
    ไม่เหนียว ไม่ขาวด้วยค่ะเป็นน้ำซึมไปกะผิวได้เลย
    ลอกคำตอบพี่ตั๋น คิคิ
  7. ouiouina
    ouiouina
    อยากสอบถามเพิ่มเติมนะค้า.....

กันแดด SKII ใครเคยใช้บ้างค่ะ

ช่วยตอบหน่อยค่ะ

เบื่อลุงชู มากมายแล้ว......
  8. sprintky
    sprintky
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post

ขอลอกด้วยคนคะ อิอิ
  9. Amy-Thailand
    Amy-Thailand

ซูฮกด้วยอีกคนค่า ^^
  10. KeRoRo
    KeRoRo
    ฺBiotherm SPF 50 , Dior snow เช่นกันจ้า
  11. Meesook
    Meesook
    ใช้ Biore Moist Face Milk spf 50 PA+++ ค่ะ ชอบมากๆ

เป็นคนผิวแห้ง ครีมกันแดดแบบน้ำนมอื่นๆ มักจะผสมแอลกอฮอล์มากหน่อย เพื่อให้ทาแล้วจะได้ดูผิวไม่มัน แต่ทินีทาแล้วผิวแห้งเกิน

แต่บิโอเรรุ่นที่ใช้อยู่นี่ทาแล้วผิวหน้าไม่แห้งเลย (รู้สึกว่าจะผสมแอลกอฮอล์น้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆ) แต่เนียนใส หน้าแจ่มดีค่ะ

ราคาไม่แพง ก็เลยใช้ทาตัวไปด้วยเลยด้วยค่ะ
  12. srichardson
    srichardson
    มาลอกข้อสอบอีกแล้วใช้ของ Ipsa ค่ะ
  13. SleepyHead
    SleepyHead

ลอกด้วยยยย ผิวมันสุดๆยังใช้ได้เลยคับ
  14. a*aom
    a*aom
    ออมใช้กันแดดที่เปน primer ของ mac ค่ะ เนียนมากกกกกกก
    ชื่อว่า prep-prime ประมาณนี้ค่ะ
    ชอบมากกกกกกกก
  15. oilka
    oilka
    anessa ค่ะ 2ขวดแล้วว

..อยากลองipsaบ้างแล้วซิ
  16. Angellique
    Angellique
    เอาถูกๆเนื้อใกล้เคียง Anessa , Ipsa ก็เป็น บิโอเร ขวดสีขาว SPF50 ++
    ( อิอิ เราจาโลโซมั้ยนี่ )
  17. makeberry
    makeberry
    ใช้ลังโคมอ่ะค่ะ
    มีแต่คนใช้ Ipsa ชักอยากลองบ้างแล้ว
    แต่ยังตุน Anessa และ Lancome ไว้อีก 3 หลอด เหอๆ
  18. nukimmy
    nukimmy
    ใช้ Dior อ่ะคะ่ มันมีวิ้งๆหน้ามันเหมือนมีเงา แถมยังเป็นเบสในตัวเลย ชอบมากๆๆๆ
  19. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 19 of 19