Beauty Secret

Page 1 of 110 1 2 3 11 51 101 ... LastLast
  1. huahorm
    huahorm
    ตามมาแล้วค่า ^ ^
  2. nickbee
    nickbee
    พอดีสวยด้วยแพทย์คะเจ๊

มีคนสั่งให้มา
  3. oatty
    oatty
    ตามมาแล้วค่า อยากสวยกะเค้าเหมือนกันค่ะ
  4. yim
    yim
    อยากรู้ด้วยคนน่ะค่ะ
  5. tai-foon
    tai-foon
    ตามคนสวยมาติดๆ.....ขอให้ติดความสวยมาบ้างนะ
  6. newsguy
    newsguy
    ตามมาแล้ว....
  7. nickbee
    nickbee
    คือว่าตอนนี้ใต้ตา ดำคลำ้มากๆๆอะครับ

พี่ๆๆช่วยนิคแนะนำ eye cream ทีนะครับ

ขอแบบดีดีครับผมใช้ครั้งแรกเห็นผลที่ดีขึ้นเลยอะครับ
  8. Drmoonoi
    Drmoonoi
    ขอเข้ามาสวยด้วยคนค่ะ
  9. yainong
    yainong
    นอกจากกระเป๋าสวยแย้ว เจ้าของน้องเป๋าก็ต้องสวยด้วย งิงิ
  10. srichardson
    srichardson
    วันนี้จะมาแนะนำลิปบาล์มที่ใช้แล้วติดใจ รองลงมาจาก ซุค (Suqqu)นั้นก้อคือ Baby lip balm ของ Kiehl's นั้นเองใช้แล้วปากไม่แห้งค่ะเด็กๆก้อใช้ได้ ราคา 600 บาทก้อโอนะ แต่เสียอย่างเดียวไม่มีกลิ่นอ่ะ พี่ให้คะแนน 9/10 หักออกเนื่องจากไม่หอมนั้นเอง

และอีกอันหนึ่งที่ภูมิใจนำเสนอมากไปสอยมาเมื่อวานเพราะเพื่อนสาวเป็นคนที่ขนตาสั้นและทิ่มลงแนะนำคือ Jetset Mascara ของ Cute press ถูกและดีพึ่งเคยเจอนี่แหล่ะราคาแค่ 199 เองซื้อหนึ่งแถมหนึ่งด้วย ไม่ตกเป็นแพนด้าระหว่างวัน ล้างออกง่าย ขนตายาวดี แต่ถ้าจะให้หนาต้องปัดประมาณสามรอบ รุ่นนี้บอกว่าเป็น 3 in 1 คือ ยาว หนา งอน แต่ว่าไม่งอนเท่าไหร พี่เลยใช้ Lasting lift ของ Shiseido ปัดก่อนเพื่อความงอน อันนี้ดีมากเด้งทั้งวันไม่ตกแล้วปัดทับด้วย Cute press อีกที ไว้วันไหนทำ How to แล้วจะเอามาให้ดูกันนะให้คะแนน 8/10 เลยกับของคิวเพรส

11. oohio
    oohio
    ลิปบาล์มของ kiehl's โอ๋มีเป็นอีกแบบอ่ะค่ะพี่นีน่า ใช้ตามเพื่อนในบอร์ดที่เล่นอยู่ โอ๋เป็นคนชอบแกะปากฉีกปากมาตั้งแต่เด็ก แห้งปุ๊บฉีกเลือดเลย (โรคจิต) แล้วลองมาแล้วหลายตัวก็ไม่เคยได้ผล หลังจากเพื่อนแนะนำตัวนี้

ก็ซื้อใช้ทันที ถามว่าดีมั้ย ก็โอเคนะคะ ใช้ทากลางคืนก่อนนอนแล้วโอเค ตื่นมาปากไม่แห้ง แต่ตอนนี้เจออีกตัวที่บรรเจิดสุด ใช้แล้วปากนุ่ม และก็ช่วยเรื่องปากแห้งได้เยอะทีเดียวค่ะ ตัวนี้เลย Aveda saver spf 15 ราคาพอ ๆ กับตัวข้างบน แต่ส่วนตัวชอบตัวนี้มากกว่าอ่ะค่ะ

(เครดิตรูปจากเวบฯ aveda.com กับ kiehls.com นะคะ ของตัวเองไม่ได้ถ่ายไว้เลยก๊อปมาสด ๆ เลย)
  12. yainong
    yainong
    kiehl's นี่อ่านว่ายี่ห้อไรอ่ะคะ ช่วยเด็กหลังเขาหน่อยค่ะ อิอิ
  13. oohio
    oohio
    อ้อ ลืม!!!
    ขอบคุณพี่นีน่าที่เพิ่มห้องสวยงามนะคะ และก็หวัดดีคุณลิ น้องหมูน้อง คุณ yainong น้องนิค คุณ tum72 (คุ้น ๆ ว่าเราเคยเป็นแม่ค้าลูกค้ากันมาก่อนรึเปล่าคะ?) คุณtai-foon คุณ Kesara และคุณ yim ค่ะ
    ใครมีอะไรดีมาแนะนำกันบ้างนะค้า
  14. wawe
    wawe
    เข้ามาชม และขอสวยได้เสี้ยวหนึ่งของเจ้าของกระทู้ และได้ความรู้จากสมาชิกทุกท่านนะคะ
  15. oohio
    oohio
    เข้าใจว่าอ่านออกเสียงตรงตัวนะคะ คีลส์ค่ะ
  16. srichardson
    srichardson
    แหมดีใจจังห้องนี้คึกคักดี ยี่ห้อนี้อ่านว่า "คีลส์" แม่นแล้วจ้ะ สวสัดีและยินดีต้อนรับทุกๆคนนะจ้ะ "ผู้หญิงอย่าหยุดสวยน้า"

น้องนิคใต้ตาคล้ำนะลอง อายครีมของ ซุคดิ เห็นเค้าบอกว่าใช้แล้วดีขึ้น ถ้าเอาไม่อยู่คงต้องใช้คอนซีลเลอร์ช่วยแล้วแหล่ะพี่ว่า
  17. nickbee
    nickbee
    มีความรู้สึกว่าจะเป็นผู้ชายคนเดี่ยวเลยอะ

เอาพวกรูปแต่หน้ามาลงหน่อยและกันคลีมนี้รอก่อนนะคะ
  18. huahorm
    huahorm
    ตอบคุณนิค : ตาแพนด้าเหมือนกันค่ะ ใช้มันมาทุกยี่ห้อแล้วยังไม่หายเลย T_T (อ้อ เหลือ La Parie ของพี่เบิร์ด ธงชัย ยี่ห้อเดียวยังไม่ได้ลอง)
  19. srichardson
    srichardson
    วันก่อนไปปิดยอดของ Shiseido เลยได้พาเลต์อันนี้มาอีกอันเป็น ลิมิตเตดจ้ะแล้วอายชาโดว์สีนี้พี่ยังไม่เคยมีมีแต่ออกโทนน้ำตาลเลยสอยซ่ะเลย เนื้ออายชาโดว์นุ่มเนียนดี สีติดทนใช้ได้มีวิ้งๆด้วย และก้อมีแป้งไฮไลท์ให้มาด้วย ชอบตรงที่ตลับสวยนี่แหล่ะ

มาดูสีกันให้ชัดๆว่าวิ้งแค่ไหน

20. tai-foon
    tai-foon
    คุณนีนาคะ
    หลังจากได้ลองแล้ววิจารณ์หน่อย อะไรแจ่มกว่ากัน ระหว่าง รองพื้นของซุคค กะ cle de p..
    มีปัญหา ลงรองพื้นแล้ว พอทาแป้ง ผิวไม่เรียบง่ะ จนอยากจะเลิกใช้แป้งแล้วว.
    ขอบคุณค่ะ
  21. ommy
    ommy
    ถ้าใต้ตาดำ ขอแนะนำให้ใช้ Clinique all about eyes rich ค่ะ ตัวเองเป็นคนนอนดึกมาๆ มีปัญหาแพนด้าตลอด ลองใช้ตัวนี้แล้ว work พอควรเลยค่ะ รอยดำจางลง แล้วก็บำรุงผิวใต้ตาให้ชุ่มชื้นด้วยค่ะ
  22. yainong
    yainong
    ซื้อรองพื้นหรือแป้งมาใช้ไม่เคยหมดซ้ากที เพราะมันยังไม่ถึงกับโดนเสียทีเดียวอ่ะค่ะพอใช้ได้ แต่หลังจากอ่านที่เพื่อนๆโพสต์เรื่องรองพื้นแล้วจะรีบไปหามาลองใหม่ดีกว่า

เราเองชอบศึกษาการแต่งหน้ามาก ส่วนใหญ่ดูจากนิตยสาร อาศัยใจรัก ตอนนี้ก็เป็นช่างแต่งหน้าประจำกลุ่มให้เพื่อนๆ ญาติๆเวลามีงานแต่งไรเงี้ยค่ะ มีความสุขมากตอนจับพู่กันเติมสีสันให้คนอื่นสวยขึ้น ถ้าได้เรียนเป็นเรื่องเป็นราวคงจะดี อิอิ ชอบห้องนี้จัง
  23. ting_ja
    ting_ja
    ว้าวๆๆ ตามมาแล้ว เด๋วคืนนี้ลงรูป อุปกรณ์เสริมความงามของหนูบ้างน่ะค่ะ แล้วจะมีรีวิวจ๋า

ครีมบำรุงผิวหน้า ครีมบำรุงผิวกาย และ เมคอัพ อิๆๆ ชอบห้องนี้มาก อยากมานานแล้ว
  24. Sweet_Jasmine
    Sweet_Jasmine
    สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคร่า

ดีใจจังที่พี่นีน่าสร้างห้องนี้ขึ้นมา แต่ตอนนี้ยังงงๆนิหน่อย

ไว้หลังปีใหม่มะลิขอมารีวิวบลัชchanelนะค้า

ตอนนี้ขอชมของเพื่อนๆไปก่อน อิอิ

25. Sweet_Jasmine
    พูดถึงมาสคาร่า ลิว่าของdiorนี่ดีนะ โดยเฉพาะรุ่นdior show black out สุดยอด!!!
    ใครชอบขนตาเด้งๆๆๆ ต้องลองเรยยย
  26. pieinlove
    pieinlove
    ไหว้กราดรอบห้อง..หวัดดีก่อนปีใหม่ค่า ...ห้องนี้ที่รอคอย^^
  27. srichardson
    srichardson
    ตอบคุณ tai-foon (ชื่อเหมือนเพื่อนเลยแฮะ) โดยส่วนตัวแล้วนะค่ะ นีน่าชอบของ Cle de peau กับของ BB มากกว่าด้วยเรื่องของโทนสีของทั้งสองยี่ห้อเข้ากับสีผิวของนีน่ามากกว่า ส่วนของซุค นีน่าว่าโทนสีของเค้าจะออกแดง ซึ่งแปลกมากสำหรับเครื่องสำอางค์แบรนด์ของเอเชียซึ่งตามปกติจะออกโทนเหลือง ส่วนที่เครื่องสำอางค์ไม่ติดทน นีน่ามีเทคนิคคือใช้เบสลงก่อนรองพื้น เสร็จแล้วจะใช้แป้งผสมรองพื้นปัดเป็นการทัชอัพระหว่างวันโดยการใช้แปรงปัดทับอีกทีค่ะ หน้าก้อจะเนียนกิ๊กทั้งวันเลย แต่อย่าลืมซับหน้าก้อปัดแป้งนะค่ะ แล้วผิวไม่เรียบนี่อาจจะเกิดจากไม่ได้ขัดหน้า หรือเปล่าค่ะของนีน่าขัดห้าเองที่บ้านอาทิตย์ละครั้งค่ะหน้าจะเรียบเนียนขึ้นและแต่งหน้าติดทนขึ้นด้วยค่ะ อย่าลืมว่าขั้นตอนทำความสะอาดเนี้ยสำคัญมากนะค่ะ
  28. srichardson
    srichardson
    รอดูรีวิวของน้องมะลิอยู่กับบรัชออนของชาแนล แล้วที่ขนมาเนี้ยมีมาฝากพี่มั่งปะจ้ะ ฮิๆๆ ตอนนี้พี่อยากได้แปรงปัดแก้มแบบนุ่มๆนะ (ตอนนี้ใช้ของ BB) อยู่แต่ว่าไม่นุ่มพอใครใช้อะไรดีแนะนำหน่อยจ้า
  29. pieinlove
    pieinlove
    แปรงปัดแก้มตอนนี้ที่ใช้บ่อยมี 2 อันอ่าค่ะ คือของ RMK กะลุงชู
    RMK ขนนิ่มมากกกกกกกกกกกกก แต่พายว่ามันเหมะกับบรัชออนที่มี pigment ของสีเยอะๆ เช่นทัชมาฮาลของ NARS หรือ EX A มันจะช่วย drop ความจี้ดจ๊าดได้ เพราะมันไม่ค่อยกินเนื้อบรัชเท่าไหร่อ่ะค่ะ แต่เวลาอยากปัดสีอ่อนๆให้เห็นสีเร็วขึ้น จะใช้ของ shu เพราะขนแปรงเก็บสีมากกว่าแล้วก็แข็งกว่าหน่อยอ่ะค่ะ ^^
  30. Sweet_Jasmine
    ได้เรยค่าพี่นีน่า หลังปีใหม่จะมารีวิวให้สิ้นซาก

ส่วนแปรงเนี่ย มารอฟังด้วยคนค่ะ เคยลองใช้แปรงของKanebo Impress แบบว่าช็อคไปเรย
    นิ่มมากกกกกกกกกกกกกก ละมุนละไม แต่baบอก ยังไม่มีขาย แต่กำลังจะนำเข้ามาขายค่ะ
Results 1 to 30 of 3280
Page 1 of 110 1 2 3 11 51 101 ... LastLast