รบกวนช่วยดูหน่อยค่ะ

1. yuiohio
    yuiohio
    รบกวนช่วยดูให้หน่อยว่าเป็นรุ่นไหนและมีประวัติความเป็นมาอย่างไรพอดีว่าได้มาจากแม่แล้วแม่ก็ได้มาจากก๋งอีกทีเพื่อว่าจะได้เอาไปเลี่ยมค่ะ.

ขอบคุณค่ะ
  2. pepsi5510
    pepsi5510
    ครับ...เป็นพระจากคุณแม่ให้โดยตกทอดมาจาก๋ง...
    ก็ควรเก็บไว้บูชาครับ...เป็นเหรียญหลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่
    ปี 2520 ครับ...จริงอยู่เรื่องราคาเหรียญ อาจจะยังไม่สูงนัก แต่ชื่อเหรียญของท่านไม่ธรรมดาครับ
    รุ่น มหาเศรษฐี มั่งมีตลอดกาล.....
    ส่วนประวัติการสร้างเหรียญ...ท่านสร้างออกมามากหลายรุ่นครับ..
    บางพิมพ์ก็ท่านพระอาจารย์หนู สร้างแล้วให้ท่านปลุกเศกครับ
  3. yuiohio
    yuiohio
    ขอบคุณค่ะ
Results 1 to 3 of 3