เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
  1. Euphrates
    Euphrates
    เพลงนี้เพื่อนเอาเนื้อร้องมาให้อ่าน เมื่อนานนนนนนมาแล้ว อ่านแล้วก็แปลกใจ ตรงที่เป็นเรื่องเป็นราวเลย มีภาพเริ่มมีภาพจบ แล้วเพื่อนก็ร้องให้ฟัง ตอนนั้นหาฟังไม่ได้ค่ะ เป็นเพลงเก่า ...

เพลง ไม้ขีดไฟกับดอกทานตะวัน
    นักร้อง : วิยะดา โกมารกุล ณ นคร
    แต่งโดย : ประภาส ชลศรานนท์

เจ้าไม้ขีดไฟ ก้านน้อยเดียวดาย แอบรักดอกทานตะวัน

ขอบคุณรูปดอกทานตะวันสวยๆ จาก ทุ่งทานตะวันในมุมมองของ"ใจ"
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    เพิ่มเพลงเข้าไปในลิสต์ sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักเพราะๆ แล้วนะครับ และสร้างลิสต์เพลงจากกรุ๊ปนี้เพิ่มเพื่อให้เพื่อนๆ เลือกฟังกันง่ายขึ้นทั้งหมดจากกรุ๊ป คนรักเพลง ดังนี้ครับ

1. sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

2. sbnTownMusic <--Click เพื่อฟังเพลงในโพสแรกจากทุกกระทู้ในกรุ๊ป

3. sbnTownForeignMusic <--Click เพื่อฟังเพลงต่างชาติจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป

4. sbnTownThaiSong <--Click เพื่อฟังเพลงไทยจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป

เข้าไปเปิดฟังกันได้นะครับ เปิดคอมทำงานจะได้มีเพลงเพราะๆ ฟังกันครับ ขอบคุณคุณ wnonach ผู้เปิดกรุ๊ปนี้ คุณ Euphrates เจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาคุยและแนะนำเพลงในชุมชนแห่งนี้กันครับ

ขอบคุณครับ
  3. Siambrandname Webmaster
    ได้อ่าน ข้อความนี้

ทางด้าน น.ส.สุปราณี มาตเนตร อายุ 20 ปี แฟนสาวของ ส.อ.วุธชรินทร์ ซึ่งกำลังจะแต่งงานกันในเดือนหน้านี้ กล่าวด้วยน้ำตานองหน้าว่า เมื่อวันที่ 4 ก.พ. เวลาประมาณ 11.00 น.ตนได้โทรศัพท์คุยกับ ส.อ.วุธชรินทร์ เพื่อเตรียมการเกี่ยวกับการจัดงานแต่งงาน แต่ขณะนั้นรู้สึกว่า ส.อ.วุธชรินทร์ กำลังยุ่งกับภาระงานมาก ซึ่งคำสุดท้ายที่ ส.อ.วุธชรินทร์บอกกับตนก่อนวางหูโทรศัพท์คือ...

“พี่รักและห่วงแอนมากที่สุดในชีวิตนะ”
    ที่คุณ yourfwd นำมาความเห็นที่ 11 ในกระทู้ ด่วน ! ทหารไทย-เขมร เปิดฉากปะทะเดือด“ภูมะเขือ”- รอบเขาวิหาร

อยากหาเพลงมาเปิดฟังเพื่อร่วมแสดงความรู้สึกถึงความรักของคุณสุปราณี มาตเนตร ที่มีต่อ ส.อ.วุธชรินทร์ ชาติคำดี วันนี้มีโอกาสได้ฟังเพลงนี้ จึงขอนำเพลงนี้มาร่วมระลึกถึงความรักที่ทั้งสองมีต่อกัน

ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียคนรักของครอบครัวทหารและชาวบ้านที่เกี่ยวข้องกับสงครามที่เกิดขึ้น
  4. Euphrates
    Euphrates
    “พี่รักและห่วงแอนมากที่สุดในชีวิตนะ”
    ขอบคุณสำหรับเพลงค่ะ ...เพราะและเศร้า....

ขอไว้อาลัยให้แก่ทหารกล้าที่เสียสละชีวิตในตรั้งนี้

ขอให้คนรักได้อยู่ด้วยกัน ได้รักกันบนแผ่นดินเกิดแผ่นดินนี้ ขออย่าให้สงคราม การสู้รบใดใด มาพรากชีวิตของคู่รักคู่ใดอีกเลย
  5. Euphrates
    Euphrates
    ส่งต่อความรัก ..รู้จักเพลงนี้จาก ไดอารี่ของหมวดตี้ เมื่อเกือบ 3 ปีที่แล้ว
    ....
    ..

ให้เพลงๆนี้เป็นดังเหมือนกับตัวแทนจากใจของเรา
    ที่จะบอกเขาว่าความรักแท้ในโลกยังมี
    ให้เพลงพาใจของเราไปพบกับหัวใจของเค้าซักที
    ส่งต่อเพลงนี้ด้วยรักและรักให้คนทุกคน
  6. Euphrates
    Euphrates
    วันนี้ขอเศร้า...

เพลง : ร้องไห้ง่ายๆ กับเรื่องเดิมๆ
    นักร้อง : ปาล์มมี่
  7. PO
    PO
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ส่งต่อความรัก ..รู้จักเพลงนี้จาก ไดอารี่ของหมวดตี้ เมื่อเกือบ 3 ปีที่แล้ว
    ....
    ..

ชอบเวอชั่นนี้ม๊ากกก แต่หาไม่เจอ ดีใจจังมาเจอที่นี่

ขอบคุณมากๆๆๆๆค่า
  8. PO
    PO
    ขอแปะบ้าง

หนึ่งในเพลงรักในใจตลอดกาลของเรา

ถ้าแต่งงานนะจะเปิดเพลงนี้ อิอิ

"คนสุดท้าย"

ชอบท่อนนี้ที่สุดเลย

"จากฉันคนเดิม จากรักไม่เป็น จะขอเป็นคนที่รักเธอยิ่งกว่าคนไหน..ไหน จากนี้คือเธอ จากนี้จนวันตาย เธอคือสุดท้ายของทั้งชีวิตและหัวใจ"

กับอีกเพลง ที่กลายเป็นเพลงรักในใจตลอดกาลและตลอดไป นับตั้งแต่วันแรกที่ได้ฟังเลย

จริงๆอยากได้เวอชั่นแรกที่ได้ฟัง คือเวอชั่นของธีร์ ไชยเดช แต่หาไม่ได้ >< เลยเอาของปั่นมาแทนจ้า

9. Euphrates
    Euphrates
    Quote Originally Posted by PO View Post
    ขอแปะบ้าง

หนึ่งในเพลงรักในใจตลอดกาลของเรา

ถ้าแต่งงานนะจะเปิดเพลงนี้ อิอิ

"คนสุดท้าย"

ชอบท่อนนี้ที่สุดเลย

"จากฉันคนเดิม จากรักไม่เป็น จะขอเป็นคนที่รักเธอยิ่งกว่าคนไหน..ไหน จากนี้คือเธอ จากนี้จนวันตาย เธอคือสุดท้ายของทั้งชีวิตและหัวใจ"

10. Euphrates
    Euphrates
    อารมณ์เศร้า..แต่หาเพลงรักมาฟังดีกว่า หัวใจจะได้ชุ่มชื่น .............
    .....................

เพลง : ขอให้เหมือนเดิม
    ศิลปิน : บูโดกัน
  11. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณคุณ Euphrates เจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกในกระทู้ที่แนะนำเพลง ได้นำเพลงที่แนะนำไปเพิ่มในลิสต์

sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

เข้าไปฟังกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
  12. Euphrates
    Euphrates
    ชอบเพลงนี้มากๆๆๆๆ แต่ไม่อยากบอกเลยว่า..เพิ่งเคยฟังจาก กระทู้นี้ค่ะ น้องทอม อิศรา เสียงเพราะดีคะ
    ฟังครั้งแรกก็รักเลย เพลงอะไรน่ารักได้ขนาดนี้ ...ฟังแล้วอารมณ์ดีเนอะๆๆ

I'm Yours (live) : Jason Mraz

....
    ลิงค์นี้มีคำแปลค่า http://butterflykisses.exteen.com/20100407/i-m-yours-jason-mraz
  13. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ สำหรับเพลงเพราะๆ ฟังแล้วให้คิดถึงคนรัก
  14. Euphrates
    Euphrates
    อีกหนึ่งเพลงที่ได้รู้จัก จาก ไดอารี่ของหมวดตี้ ...เพลง ทุกลมหายใจ

พยายามนึก ว่าเพลงรักเพลงไหนอีก ที่อยู่ในใจ ...ก็เจอเพลงนี้ค่ะ ...เพลง ทุกลมหายใจ

ท่องคาถาเอาไว้ ว่าไม่อาจตาย

ทุก ๆ ลมหายใจมีไว้ รอเธอ

หลั่งเลือดทาแผ่นดิน ภาคภูมิเสมอ

ฉันจะเคียงข้างเธอ... บนแผ่นดิน ของ เรา

เพลง ทุกลมหายใจ ของ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์
  15. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณคุณ Euphrates เจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกในกระทู้ที่แนะนำเพลง ได้นำเพลงที่แนะนำไปเพิ่มในลิสต์

sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา ตอนนี้รวมเป็น 40 เพลงแล้วครับ

เข้าไปฟังกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
  16. PO
    PO
    วันนี้ได้ฟัง เพลง คิดถึง ที่เดิมเป็นของ silly fool ร้องไว้
    แต่ป๊อป Calories blah blah เอามาร้อง พริ้วเชียววว เพราะไปอีกแบบ
    ขอเอามาแปะให้ฟังจ้า

ORIGINAL VERSION
  17. PO
    PO
    Quote Originally Posted by euphrates View Post
    อีกหนึ่งเพลงที่ได้รู้จัก จาก ไดอารี่ของหมวดตี้ ...เพลง ทุกลมหายใจ

พยายามนึก ว่าเพลงรักเพลงไหนอีก ที่อยู่ในใจ ...ก็เจอเพลงนี้ค่ะ ...เพลง ทุกลมหายใจ

เพลง ทุกลมหายใจ ของ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์

ฟังทีไรจะร้องไห้ให้ได้เลย เพลงนี้เศร้ามาก ยิ่งพอมาจากไดของหมวดตี้แล้วยิ่งเศร้า t_t
  18. Siambrandname Webmaster
    มีเพลงเพราะๆ มาให้ฟังเพิ่มกันอีกแล้ว เห็นด้วยครับว่า เพลง ทุกลมหายใจ ของ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ เศร้าจับใจ ยิ่งถ้าเคยได้ัฟังจากไดอารี่ของหมวดตี้จะยิ่งเข้าใจ ความหมายความรู้สึกของเพลงนี้ได้ยิ่งขึ้น ฟังแล้วก็คิดถึงหมวดตี้ เด็กๆ หนุ่มนิสัยดีๆ ที่มีเรื่องราวสวยๆ มาเล่าให้ฟังอยู่เรื่อยๆ ตลอดมา เป็นเพลงรักที่เศร้าจริงครับ
  19. Euphrates
    Euphrates
    Quote Originally Posted by PO View Post
    วันนี้ได้ฟัง เพลง คิดถึง ที่เดิมเป็นของ silly fool ร้องไว้
    แต่ป๊อป Calories blah blah เอามาร้อง พริ้วเชียววว เพราะไปอีกแบบ
    ขอเอามาแปะให้ฟังจ้า

ฮู้วววว้าวววว ไม่เคยฟังเวอร์ชัน Calories blah blah มาก่อนเลย เห็นด้วยค่ะว่า พริ้ว...
    ขึ้นต้นเพลงนี่นุ่มมาก ฟังไปแล้วก็ลุ้นๆ ว่ามาจะเป็นยังไง เพราะไปติดกับเสียงนักร้องซิลลี่ฟูล ..เพราะค่า^^
  20. PO
    PO
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ฮู้วววว้าวววว ไม่เคยฟังเวอร์ชัน Calories blah blah มาก่อนเลย เห็นด้วยค่ะว่า พริ้ว...
    ขึ้นต้นเพลงนี่นุ่มมาก ฟังไปแล้วก็ลุ้นๆ ว่ามาจะเป็นยังไง เพราะไปติดกับเสียงนักร้องซิลลี่ฟูล ..เพราะค่า^^

5555 เหนด้วยเลยว่าฟังไปก็ลุ้นๆ เพราะนึกท่อนพาวๆไม่ออกว่าพี่ป๊อปจะร้องออกมายังไง แต่ปรากฏว่า ออกมาเป็นคนละแนวกันเลย เพราะกันคนละแบบ ^^
  21. Euphrates
    Euphrates
    ขอต่อ Calories blah blah อีกเพลงค่า สืบเนื่องจากเพลง คิดถึง เลย เจอเพลงนี้...
    ร้องกับ โรส ศิรินทิพย์

รู้ไหมรักของเธอนั้นคือคำตอบ ทำให้คนอย่างฉัน..ได้พบความหมาย
    จำกันได้มั้ยคะ....

เพลง มีเธอ เวอร์ชันเดิม ของ ปุ๊ อัญชลี

22. IAm
    IAm
    แวะเข้ามาฟังเพลงรัก เพราะๆคร๊าาาา ชอบๆๆ
    ได้ฟังเพลงรักหลายๆเพลง ไม่เคยได้ฟังมา น้านน นานเเล้ว
    ฟังเเล้ว นึกถึงอดีต อุ้ย..เพลงนี้ เคยได้ฟังตอนนั้น อุ้ย..เพลงนั้น เคยฟังตอนนู้น ชอบๆ อิอิ
    มีหลายความรู้สึก หลายอารมณ์ เลยค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนนะค่ะ ที่นำเพลงเพราะๆมาให้ได้ฟัง
    และขอบคุณ คุณEuphratesเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ ที่เป็นผู้เริ่มต้น นำเพลงรัก ในใจตลอดกาล มาแบ่งปัน ให้ได้ฟัง
    และขอบคุณ คุณ WM ค่ะ สำหรับ sbnTownLoveMusic ดีจังเลยค่ะ จะได้เเวะเข้าไปฟังเพลงได้ง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ

ขอเอาเพลงมาแปะด้วยคนนะคะ

ทำไมต้องเธอ - เบิร์ด ธงไชย
    เมื่อไหร่ที่อยู่ใกล้เธอ ฉันรู้สึกราวกับเคลิ้มไป ไม่เป็นตัวเองไม่เหมือนเคย
    แต่พอเธอห่างหายไป คิดจะลืมยังไม่ได้เลย ทำไมต้องเป็น ไม่เข้าใจ
    ชีวิตต้องมาเปลี่ยนไป เพราะรักเธอ
  23. Euphrates
    Euphrates
    @ ทำไมต้องเธอ...คาดว่าคนคิดถึงเพลงนี้กำลังอินเลิฟ อิอิ^^
  24. IAm
    IAm
    @ ทำไมต้องเธอ...คาดว่าคนคิดถึงเพลงนี้กำลังอินเลิฟ อิอิ^^
  25. Euphrates
    Euphrates
    เพลงเก่า... ช่วงที่เพลงนี้ออกใหม่ๆ ชอบค่ะ จำไม่ได้ละ ว่าทำไมถึงชอบ

เพลง แค่ได้คิดถึง
    นักร้อง ญารินดา
  26. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณคุณ Euphrates เจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกในกระทู้ที่แนะนำเพลง เพิ่มเพลงใหม่ๆ ที่แนะนำลงในลิสต์

sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา แล้วนะครับ เข้าไปฟังกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
  27. Euphrates
    Euphrates
    พักนี้ไม่ได้ฟังเพลงเลย ไปทางดูข่าวมากกว่า...

แล้วเมื่อวาน...เพลงนี้เข้ามาในหัว ...

ที่แห่งนี้นั้นมีความรักอยู่ คอยรับรู้ และคอยเข้าใจ
    ...........

เพลง ที่แห่งนี้
    นักร้อง นภ พรชำนิ P.O.P

ไหงฟังไปแล้วเศร้าๆ จังหว่า
  28. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    แอบเข้ามาฟังบ่อย อยู่ครับ
    ส่วนใหญ่ฟังที่คุณ wm ทำเป็น playlist ไว้

เปิดฟังระหว่างทำงานครับ ^ ^
  29. bit
    bit
    โอ้ว ไม่ได้เข้ามาเสียนาน

มีเพลงเพราะๆ มาให้ฟังเพิ่มขึ้นเยอะเลย แถมคุณ WM ทำ Playlist ไว้ให้ด้วย ต้องขอบคุณมากๆครับ
  30. Euphrates
    Euphrates
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    แอบเข้ามาฟังบ่อย อยู่ครับ
    ส่วนใหญ่ฟังที่คุณ wm ทำเป็น playlist ไว้

เปิดฟังระหว่างทำงานครับ ^ ^
    ส่วนใหญ่เปิดฟังใน playlist ที่คุณ wm ทำไว้ให้เหมือนกันค่ะ หลายเพลงตอนแรกฟังแล้วเฉยๆ ฟังไปๆ แล้วรู้สึกเพราะดีจัง ^ ^

Quote Originally Posted by bit View Post
    โอ้ว ไม่ได้เข้ามาเสียนาน

มีเพลงเพราะๆ มาให้ฟังเพิ่มขึ้นเยอะเลย แถมคุณ WM ทำ Playlist ไว้ให้ด้วย ต้องขอบคุณมากๆครับ
    สวัสดีคุณ bit ค่ะ ถ้ามีเพลงรักเพราะๆ ก็เอามาแชร์อีกนะคะ ^ ^
Results 61 to 90 of 135
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast