IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : แปรงเเต่งหน้าสุดฮิต 16 แปรงของ Sigma Brush เเละ Real Techniques Brush [1]

Rate this Entry
สวัสดีค่ะ วันนี้ Irisa เอาของส่วนตัวมา Review ให้เพื่อนๆดูกันเผื่อสาวๆคนไหนสนใจซื้อเเปรงเเต่งหน้าค่ะ
เริ่มเเรกเดิมที เป็นคนเเต่งหน้าด้วย "ปลายนิ้ว" ค่ะ ฮ่าๆ คือใช้มือนั่นเอง ก็รู้สึกว่าไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร (ก็ไม่เคยลองสิ่งที่ดีกว่าเลยคิดว่านิ้วก็โอเค ฮ่าๆ)

เเต่ทีนี้กระเเสเเปรงมันมาเเรงมากทั้งร้านรับ Pre Order ทั้งหลาย โมเมพาเพลินก็ดี เพื่อนสาวที่ทํางานก็ดี เลยทนไม่ไหวเข้าเว็บไซต์เค้าดูเริ่มจากของ
Sigmaก่อน http://www.sigmabeauty.com/Default.asp

เเค่ดู VDO ที่เขาไว้ที่เว็บ ยังไม่ต้องดูคนอื่น Review ใน Youtube นะ ก็อยากเสียทรัพย์ละ หนึ่งคืออยากหน้าเนียนเเบบนั้นบ้าง สอง เห็นว่าโตเเล้ววัยทํางานเเล้ว ควรเเต่งหน้าให้เป็นมืออาชีพขึ้นหน่อย (คิดเอาเอง) สาม อารมณ์อยากเสียเงิน ฮ่าๆๆๆ

เค้าว่ากันว่าเวลาเลือกเเปรงให้เลือกที่ขนเเปรงนุ่มไม่บาดหน้า เเละขนไม่กินเนื้อครีมของเรา ซึ่งเจ้าแปรง Sigma เนี่ยก็ตอบโจทย์

เเต่ว่าโหแปรงเค้าเเบบอย่างเยอะ ซื้อหมดจนพอดี เเถมเรารู้ตัวเราว่า
ถึงเราซื้อเยอะเวลาใช้จริงไม่ได้ใช้หมดเเหงๆ มาวางจับฝุ่นเปล่าๆ
เเต่งตาก็ใช้ของ Naked มาเเล้วก็ใช้ดี Eye Liner ก็เป็นพู่กันในตัว เลยตัดสินใจเน้นหน้าเนียนดีกว่า เลยสอยมาเเค่ แปรงทารองพื้นค่ะ ชื่อ

SIGMA BRUSH : SYNTHETIC KABUKI KIT 4 BRUSHES
ราคา 56$ ประมาณ 1,700 บาท เเต่ถ้าพรีมาก็เเพงกว่านี้นะคะน่าจะ 2,200-3,000 ได้ค่ะ
เค้าว่าว่ามันเนี่ยทําให้หน้าเนียนกิ๊งราวกับใช้ AIRBRUSH ใส่หน้าเลย เลยซื้อมาลองดูค่ะ มาดูภาพกันนะคะ

ขออภัยในคราบรองพื้นของดิฉันที่ติดอยู่กับเเปรงด้วย ฮ่าๆ เพราะว่าใช้เเล้วถึงเอามา Review ไง อิอิ เเต่การันตีเลยว่าเเปรงเเน่นทารองพื้นได้เนียน ไม่กินครีม ไม่บาดหน้า นุ่มจริงตามคําร่ำลือค่ะ

SIGMA BRUSH : FLAT KABUKI F80
เเปรงนี้เป็นตัว Hot ของ Sigma เลย เอาเป็นว่าทารองพื้นเเบบน้ำเเล้วเรียบเนียนเกลี่ยกิ๊ง เเค่เเตะเนื้อครีมเเล้วหมุนวนๆให้ทั่วทั้งหน้า มันก็เกลี่ยจนทั่วทั้งผิวหน้าได้อย่างงาม เเบบ Air Brush ตามคําร่ำลือ นิ่ม ไม่บาดหน้า ไม่กินครีม เเปรงไม่หนัก เริ่ดค่ะ

ในเว็บบอกว่า เหมาะสําหรับบริเวณพื้นที่เรียบเช่น หน้าผากเเละเเก้มค่ะ ประมาณว่าเเปรงนี้เข้าถึงซอกๆลําบากหน่อย

Comments