Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54

Thread: แผ่นดินไหวระดับ 7.2 ถล่มนอกชายฝั่งญี่ปุ่นเกิดสึนามิลูกเล็ก-ไม่มีความเสียหาย เพิ่มเติมข่าว แผ่นดินไหว 8.9 ริกเตอร์-สึนามิสูง 10 เมตร ซัดเมืองชายฝั่ง

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะคะ สำหรับข่าว เห็นข่าวแล้วใจหาย..
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบภัย และขอให้ทุกด้วยวิญญาณไปสู่สุขคติค่ะ
    และเอาใจช่วย ให้ทุกชีวิต รอด ปลอดภัยค่ะ ขอส่งต่อข่าวนี้นะคะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    -ลูกค้า dtac ที่อยู่ญี่ปุ่น โทรกลับเมืองไทยครึ่งราคา รับสายจากเมืองไทยไม่เสียเงิน ถึง 14 มี.ค เที่ยงคืน
    -ลูกค้า AIS ในญี่ปุ่นโทรเข้า Call Center ฟรีผ่านเบอร์ +6622719000 ถึงวันที่ 17 มี.ค.นี้ via @spin9 RT @LekMango
    -ทรูมูฟ ช่วยเหลือลูกค้าไทยที่ญี่ปุ่น ให้ลูกค้าทรูมูฟรับสายจากประเทศไทยฟรี รับ SMS ฟรี พร้อมโทรติดต่อทรูมูฟ แคร์ +668910...01331 ฟรีตลอด 24 ชม. ตั้งแต่วันนี้ถึง 13 มี.ค.นี้

credit: fb Jeab Wattana

จาก fb N a R a Peace ( น ร า สันติ )
    Thanks Siambrandname Webmaster, bookerian, oh_ic ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

37
    0/5

ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยต่่อคู่รักคู่นี้และทุกคู่ที่ต้องจากไป

ขอให้ทุกชีวิตได้โปรดมีหัวใจ

จากลิงค์ข่าว In Pics:ภาพน่าขนลุก'สึนามิ'ถล่ม'ญี่ปุ่น'พังพินาศ
    Thanks itasian, IAm, Siambrandname Webmaster, bookerian, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

37
    0/5
    Tsunami Strikes Japan After 8.9-Magnitude Earthquake

จากลิงค์ Japan Earthquake & Tsunami - Help Now
    Thanks itasian, Siambrandname Webmaster, iDnOuSe4, bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ที่นำ รูปภาพและ วีดีโอมาให้ได้ดูครับ
    รู้สึกเศร้ามากครับ

หากใครอยากช่วยเหลือ ผู้ประสบภัย
    สามารถอ่านข้อมูลได้จาก ที่นี่ครับ http://news.mthai.com/general-news/106286.html
    -----------------/\-----------------
    ----------------|x|----------------
    ----------------|x|----------------
    ---------------|x|---------------
    ---------------/\---------------
    ------< ~ G [ o ] P ~ >------
    ---------------\/---------------
    -------------| | |-------------
    ------------| | |------------
    -- ~ ต่อต้านความชิงชัง ~ --
    -~ เกิดเป็นคนต้องกตัญญู ~-
    - ~ ไม่กตัญญู ไม่ใช่คน ~ -
    ----------| | |----------
    ---------| | |---------
    -----| | |-----
    ---| | |---
    -\|/-

Thanks itasian, Siambrandname Webmaster, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

kookhae's Avatar
    kookhae is offline Trusted Member
    Chiang Mai, Thailand
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งเลยคะ..และเป็นวันที่เราจะจดจำไว้ไม่ลืมเลือนแน่นอน
    เพราะวันนี้ (11 มี.ค.54) เรากำลังจะเดินทางไปญี่ปุ่นพอดี..เวลาประมาณบ่ายสองกว่าผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือท่านหนึ่งโทรมาแจ้งเรื่องสึนามิเกิดกับประเทศญี่ปุ่น และถามว่าเราจะเดินทางไปกี่โมง ที่ไหน อย่างไร ไกลหรือใกล้จุดเกิดเหตุ เราเองยังไม่รู้เรื่องเพราะอยู่บนรถ เลยตอบกลับว่าจะไปวันนี้ช่วงเย็น ยังไม่ทราบข่าว..ยังไงก็ขอบพระคุณที่ท่านแจ้งมา ซึ่งเราเองก็ไปถึงสุวรรณภูมิแต่ก็ไม่ได้เดินทางต่อไปลงสนามบินนาริตะเพราะสนามบินประกาศปิดซะก่อน

ไม่รู้ว่าเป็นความโชคดี..หรือความโชคร้าย (ที่ไม่ได้ไปญี่ปุ่น) เพราะเราเลื่อนการเดินทางจากวันที่ 9 มี.ค. มาเป็นวันที่ 11 มี.ค. อีกอย่างตั้งใจว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่นซักครั้งในชีวิตกับคุณแฟน (เพราะนานๆๆๆๆ..คุณแฟนถึงจะยอมไปด้วยเพราะเขาค่อนข้างจะติดงาน ไม่เคยไปเที่ยวด้วยกันเลย)

มาคิดดูอีกที..ก็นับว่าโชคดีที่ไม่ได้อยู่ที่นั่นในเวลาที่เกิดเหตุ เพราะถ้าเกิดเหตุการณ์แล้วเราอยู่ที่นั่น อาจจะไม่มีโอกาสมานั่งเล่าเรื่องนี้ให้เพื่อนๆ ฟังแน่นอน ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยกับญาติของผู้ที่เสียชีวิตในเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยนะคะ..และทัวร์ก็จะเลื่อนการเดินทางไปให้..แต่ตอนนี้ยังไม่มีกำหนด

ยังไงก็เศร้าใจทุกครั้งที่ดูข่าวนี้..ขอให้กลับมาเป็นญี่ปุ่นเมืองในฝันเร็วๆ และผู้คนมีจิตใจที่เข้มแข็งขึ้นในเร็ววันนะค่ะ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่แจ้งข่าวด่วนนี้

ขอบคุณมากคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=17243&dateline=1248181854
    >>>Thank You For SBN<<<
    Thanks bit, itasian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by kookhae View Post
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งเลยคะ..และเป็นวันที่เราจะจดจำไว้ไม่ลืมเลือนแน่นอน
    เพราะวันนี้ (11 มี.ค.54) เรากำลังจะเดินทางไปญี่ปุ่นพอดี..เวลาประมาณบ่ายสองกว่าผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือท่านหนึ่งโทรมาแจ้งเรื่องสึนามิเกิดกับประเทศญี่ปุ่น และถามว่าเราจะเดินทางไปกี่โมง ที่ไหน อย่างไร ไกลหรือใกล้จุดเกิดเหตุ เราเองยังไม่รู้เรื่องเพราะอยู่บนรถ เลยตอบกลับว่าจะไปวันนี้ช่วงเย็น ยังไม่ทราบข่าว..ยังไงก็ขอบพระคุณที่ท่านแจ้งมา ซึ่งเราเองก็ไปถึงสุวรรณภูมิแต่ก็ไม่ได้เดินทางต่อไปลงสนามบินนาริตะเพราะสนามบินประกาศปิดซะก่อน

ไม่รู้ว่าเป็นความโชคดี..หรือความโชคร้าย (ที่ไม่ได้ไปญี่ปุ่น) เพราะเราเลื่อนการเดินทางจากวันที่ 9 มี.ค. มาเป็นวันที่ 11 มี.ค. อีกอย่างตั้งใจว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่นซักครั้งในชีวิตกับคุณแฟน (เพราะนานๆๆๆๆ..คุณแฟนถึงจะยอมไปด้วยเพราะเขาค่อนข้างจะติดงาน ไม่เคยไปเที่ยวด้วยกันเลย)

มาคิดดูอีกที..ก็นับว่าโชคดีที่ไม่ได้อยู่ที่นั่นในเวลาที่เกิดเหตุ เพราะถ้าเกิดเหตุการณ์แล้วเราอยู่ที่นั่น อาจจะไม่มีโอกาสมานั่งเล่าเรื่องนี้ให้เพื่อนๆ ฟังแน่นอน ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยกับญาติของผู้ที่เสียชีวิตในเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยนะคะ..และทัวร์ก็จะเลื่อนการเดินทางไปให้..แต่ตอนนี้ยังไม่มีกำหนด

ยังไงก็เศร้าใจทุกครั้งที่ดูข่าวนี้..ขอให้กลับมาเป็นญี่ปุ่นเมืองในฝันเร็วๆ และผู้คนมีจิตใจที่เข้มแข็งขึ้นในเร็ววันนะค่ะ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่แจ้งข่าวด่วนนี้

ขอบคุณมากคะ
    ยินดีด้วยครับ โชดดีมากๆ

ร่วมแสดงความเสียใจ ด้วยคนครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอแสดงความเสียใจต่อชาวญี่ปุ่น ประเทศญี่ปุ่น และผู้สูญเสียด้วยค่ะ
    เป็นเหตุการณ์ที่เศร้าของโลก และน่ากลัวมากๆ เห็นภาพแต่ละภาพ แล้วเหมือนในหนังบางเรื่องเข้าไปทุกที ...

เป็นโอกาสที่เพื่อนมนุษย์จะช่วยเหลือกันและกันอย่างจริงใจ ขอให้เหตุการณ์ครั้งนี้ผ่านไปด้วยดี อย่ามีอะไรมาซ้ำเติมอีกเลย

ปล. คุณ kookhae โชคดีแล้วค่ะ
    เจอเหตุการณ์แบบนี้ก็ใจหายเหมือนกันนะคะ
    Thanks itasian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

37
    0/5
    แผนที่แสดงผลกระทบต่างๆในประเทศญี่ปุ่นจากเหตุการณ์

จากลิงค์ Wake of Japan's mega quake, 9,500 people missing in Minamisanriku
    Thanks bit, itasian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by yourfwd View Post
    แผนที่แสดงผลกระทบต่างๆในประเทศญี่ปุ่นจากเหตุการณ์

จากลิงค์ Wake of Japan's mega quake, 9,500 people missing in Minamisanriku
    เป็นรูปที่ แสดงภาพรวมของความเสียหายได้ชัดเจนมากครับ
    ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ

ได้ดูแล้ว
    รู้สึก เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ
    เฮ้อ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook