Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: เอาบุญมาฝาก มารับกันเร็วววววว!!!

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile เอาบุญมาฝาก มารับกันเร็วววววว!!!

วันนี้ชวนลูกๆกะคุณสามี ใส่บาตรพระตอนเช้า3รูป เสร็จแล้วก็ไปตลาดเผอิญเห็นแม่ค้าขายกุ้งยังเป็นๆอยู่เลย ก็เลยเหมามาหมดแล้วก็ชวนกันไปปล่อยกุ้งลงแม่น้ำ รู้สึกอิ่มใจมากกกกกๆ เลยอยากเอาบุญมาฝากเพื่อนๆSBN ด้วยค่ะ ขอให้ผลบุญนี้ส่งให้ เพื่อนๆทุกคนมีความสุขตลอดทั้งปี ใครอยากสวยขึ้นก็ขอให้สวยสุดๆไปเลยค่า ใครยังมะมีแฟนก็ขอให้มีแฟน(หล่อๆ ดีๆ รวยๆ)ในปีนี้เลยนะคะ ขอให้มีตังใช้เยอะๆ งานการเจริญก้าวหน้าราบรื่นเจริญรุ่งเรือง สุขภาพร่างกายแข็งแรง ที่ป่วยก็ขอให้หายป่วยเร็วๆ สุดท้ายขอให้ประเทศไทยจงเจริญ ผ่านพ้นความยุ่งยากต่างๆไปด้วยดีเร็วววววๆๆๆๆ ด้วยเทอญ สาธุ

ปล. ใครเข้ามารับบุญให้กล่าวคำว่า " ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ(ครับ) สาธุ " แล้วเปิดใจ ตั้งสติ มีสมาธิ รับกุศลนี้ไปเต็มที่เลยนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    ♥ “ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ” ♥
    ขอบคุณมาก ๆนะคะ

0/5

Smile

เข้ามา" ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ " น่ะค่ะขอบคุณ K. Due นะค่ะที่เอาบุญมาฝากเราชาว SBN.

0/5
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

ขอบคุณนะคะ ใจดีจัง ขอให้ K.Due ได้รับผลบุญกลับคืนไปทวีคูณนะคะ

0/5
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    ขอให้พี่dueมีความสุขมากๆน้า

ขอบคุณครับ
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

0/5

Smile

ขอให้ผลบุญที่คุณดิวได้ทำและมาแบ่งปัน
    จงส่งผลให้คุณดิวและครอบครัวเจริญๆยิ่งๆขึ้นไปนะคะ
    keep your dream in your head and catch it in your hand

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุโมธนาบุญด้วยคนค่า

ขอบคุณคุณดิวมาก ๆ นะคะ (คิดถึงลูกชายสุดหล่อคุณดิวจัง)
    ขอให้คุณดิวและครอบครัวมีความสุขและประสบแต่สิ่งดี ๆ ตลอดไปค่า

You will never walk alone...

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุครับผมรวยวันรวยคืนนะครับ

0/5

ขอบคุณ K. Due มาก ๆ ค่ะ ที่นำผลบุญมาเผื่อแผ่เพื่อน ๆ

ขอให้ผลบุญที่ K.Due ทำ ได้ส่งผลดี ๆ กลับไปหา K.Due และครอบครัว ด้วยค่า

0/5

Talking

อนุโมทนา สาธุค่ะ พี่ดิวเป็นคนจิตใจดีจัง
    ตอนเด็กๆคุณแม่เราก็ทำอย่างนี้บ่อยๆค่ะ
    2 DEC.

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast