Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: มีใครรู้จัก พอแนะนำ โรงเรียนนานาชาติ Glory International School บ้างไหมเอ่ย

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by LindaP View Post
    เห็นด้วยกับคุณสุภีค่ะ ลูกของดิฉันชอบพูดภาษาอังกฤษและมีความสุขมากที่มาเรียนที่กลอรี่ คุณครูดูแลเด็กเล็กๆดีมาก บางวันมารับลูกสายไปบ้าง แต่โรงเรียนก็น่ารัก ให้อาหารเย็นลูกดิฉันกินจนอิ่ม (ลูกบอกว่าอร่อยมากๆ) ขอบคุณกลอรี่นะค่ะ
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ เหมือนบ้านมากเลยครับ ให้ลูกเรียน 2 คนเรียนมา 2ปี มีอยู่วันนึง ครูโทรมาตอนทุ่งครึ่งถามผมว่า "วันนี้ใครมารับลูกครับ" ผมกับภรรยาลืมไปรับลูก(ยอมรับผิดเต็มๆ) แต่พอไปรับลูกๆบอกว่า พ่อมารับช้าๆแบบนี้บ่อยๆนะ สนุกดี ได้เล่น ได้ทำการบ้านกับครู และทานข้าวฝีมือครูไก่ อบอุ่นดีครับ วิชาการผมว่าไม่เป็นรองใคร ลูกอยู่ป.3 เรียนวิทย์อย่างกับป.ตรี
    Like Tiwatmuncharoen ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ได้อ่านจากคุณพ่อด้านบนกับคุณสุภีแล้วเห็นด้วยจริงๆค่ะ ลูกชายมีความสุขที่ได้เรียนที่นี่ ตอนนี้พูดภาษาอังกฤษคล่องแล้วเรียนที่นี่มา๒ปีแล้วค่ะ ตั้งแต่ผู้บริหารจนถึงแม่บ้านทุกคนดูแลเอาใจใส่เด็กเหมือนเป็นคนในครอบครัว ทางด้านวิชาการก็เรียนเข้ม ด้านกีฬาก็ปลูกฝังให้เด็กรักในการเล่นกีฬาด้วย ดิฉันคิดไม่ผิดจริงๆที่ตัดสินใจให้ลูกมาเรียนที่นี่ค่ัะ
    ถ้าผุ้ปกครองท่านใดมองหา รร ๓ ภาษาให้ลูกอยู่ดิฉันขอแนะนำที่นี่ค่ะ หรืออยากสอบถามจากดิฉันก็สามารถโทรมาปรึกษาได้ค่ะ 080 2139955 เทพินทร์ค่ะ
    Like Tiwatmuncharoen ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ลูก ๆ ของเรา พี่ มิลลี่ น้องเบส เคยเรียนที่ รร ไทยมาก่อนย้ายมาที่ Glory International School
    หลังจากเราได้พบและพูดคุยกับคุณอรสาถึงความจำเป็นของเด็กเยาวชนไทยในอนาคตว่าโลกที่เต็มไปด้วยการแข่งขัน เราต้องมีทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษจีนกลางที่ดี

เราพ่อแม่ชอบแนวคิดกับปรัชญาของกลอรี่ที่เน้นให้เด็กๆมีความสุขในการเรียนรู้และพัฒนาความคิดสร้างสรรค์โดยที่ยังเคารพรักษาวัฒนธรรมประเพณีไทยอันดีงาม มีความเป็นคนไทยโดยสมบูรณ์

ลูกของเรามีความสุขที่ได้เรียนในกลอรี่สองปีแล้ว มิลลี่ชอบภาษาจีนกลางในขณะที่เบสท์ชอบเรียนภาษาอังกฤษ

ขอขอบคุณทีมงานกลอรี่ทุกครั้งที่อบรมสั่งสอนและดูแลเอาใจใส่ลูกๆของเราให้ได้รับการศึกษาที่ดีที่สุด เราเชื่อว่ากลอรี่เป็นโรงเรียนที่สร้างเสริมให้เด็กๆเตรียมพร้อมที่จะเผชิญโลกในอนาคตที่ท้าทาย

ผู้ปกครองน้องเบสท์กับมิลลี่

0/5
    We are very happy and grateful to have Mark enrolled at GIS. In the beginning we weren’t so sure whether we made the right decision, or simply just because the school is located near to our home.
    After a term at GIS, we have seen a tremendous progress with Mark. He has grown up mentally and academically, not to mention the growth in his size. Of course, he is well-fed by the school in many ways.
    Besides the education that he has received in school, we are very impressed with the “whole-man education” where the learning takes place beyond the confined classroom. His behavior and his character have been trimmed to a very positive side.
    We enjoy the consultation time with teachers and the management team. GIS made us feel that school for kids is as close as home education. Teachers and staff are very caring and loving. The small and homey closely-knitted environment is very comforting and supportive.
    Mark now loves going to school. He always has something fun to tell us about the school, his friends, his teachers and even his Principal. Then, we realize and are so convinced that we have made the very right decision to send him to GIS.
    Thank you very much for making us feel and experience the true meaning of education in such a way that we feel that there is always something to grow and to reap. We never have any doubt with the school.
    In fact, we were just doubting ourselves on why we had not started him off at GIS a bit earlier.

0/5
    Quote Originally Posted by lindap View Post
    เห็นด้วยกับคุณสุภีค่ะ ลูกของดิฉันชอบพูดภาษาอังกฤษและมีความสุขมากที่มาเรียนที่กลอรี่ คุณครูดูแลเด็กเล็กๆดีมาก บางวันมารับลูกสายไปบ้าง แต่โรงเรียนก็น่ารัก ให้อาหารเย็นลูกดิฉันกินจนอิ่ม (ลูกบอกว่าอร่อยมากๆ) ขอบคุณกลอรี่นะค่ะ
    คุณหมอสุทิตต์ฝากมาค่ะ

ลูกชายของผม 2 คนเพิ่งมาเรียนที่กลอรี่ได้ไม่นาน เริ่มมาเรียนเมื่อเดือนตุลาคมปีที่ผ่านมา รวมแล้ว 5 เดือนเศษ คนโตเรียนที่ชั้น k2 ส่วนคนเล็กเรียนที่ชั้น n2 ผมประทับใจระบบการเรียนการสอนและการดูแลเอาใจใส่เด็กนักเรียนของคุณครูที่กลอรี่มากครับ ผมอยากเล่าสิ่งที่ผมรู้สึกว่าเป็นร.ร.ที่ผมวางใจว่าเมื่อฝากลูกเรียนที่นี้แล้วเขาจะเจริญเติบโตในทุกด้านมากกว่าที่อื่นๆที่ผมได้ไปศึกษามาก่อนหน้านี้ คือช่วงเพียงสัปดาห์แรกที่ลูกชายมาเรียน สิ่งที่เห็นชัดเจนคือเขามีความสุขมากกับการที่ได้เล่นกีฬาทุกเย็น ที่นี้ในช่วงเย็น ทำให้ร่างกายของเขาแข็งแรงมากขึ้นครับ และช่วยให้เขารู้จักพี่ๆคนอื่นๆ ช่วยให้เขาพัฒนาการเข้าสังคมกับผู้อื่นได้เร็วขึ้น

ผมพบว่าระบบการเรียนการสอนที่นี้ฝึกเด็กให้เรียนหนักตั้งแต่วัยเด็กจริงๆ จากเดิมลูกผมเคยเรียนที่อนุบาลอื่นๆ การบ้านก็ไม่ค่อยมีมากนักและเนือหาเบาๆ เมื่อมาที่กลอรี่ ตั้งแต่วันแรกจนปัจจุบัน 5 เดือนแล้ว ลูกชายผมมีการบ้านจำนวนมากทุกวัน และสิ่งที่พิเศษคือ ผมพบว่าที่กลอรี่ช่วยฝึกฝนและพัฒนาด้านภาษาอังกฤษเด็กได้ดีมาก เมื่อลูกชายผมเรียนได้ประมาณ 1 เดือนเขาสามารถโต้ตอบภาษาอังกฤษได้เร็วมากครับ

บรรยากาศความสัมพันธ์ระหว่างคุณครูกับเด็กนักเรียนรู้สึกผ่อนคลายและเป็นกันเอง การอบรมสั่งสอนเด็กไม่เพียงแค่ในห้องเรียน แม้นเวลาหลังเลิกเรียนแล้วก็ยังเอาใจใส่ดูแลเด็กๆดีมาก ผมอยากเล่าให้ฟังคือ เมื่อผมพาลูกกลับบ้าน ลูกชายมักจะขอเล่นที่ร.ร.ต่อ ผมจึงนั่งรอลูกๆ หลายครั้งที่ผมเห็นคือ เวลาเด็กๆเล่นกันชนกันบ้างหกล้มเจ็บกันก็ต่อว่ากันตามประสาเด็กๆ ทุกครั้งผมเห็นคุณครูจะเข้ามาสอนพูดคุยกับเด็ก และสอนให้ขอโทษ+คืนดีกัน+กอดกัน เป็นภาพที่ผมประทับใจ และรู้สึกว่าที่ร.ร.กลอรี่เป็นร.ร.ที่มีสิ่งดีๆ พิเศษกว่าที่อื่นๆที่ผมเคยพบและเรียนรู้มาครับ

ผมอยากส่งต่อร.ร.ดีๆมีคุณภาพหลากหลายด้านอย่างเช่นกลอรี่ที่ผมรู้จักแล้วให้ผู้ปกครองทุกท่านที่กำลังหาร.ร.ให้ลูกของตนเองอยู่ครับ

นายแพทย์สุทิตต์-คุณสิริพักตร์ กุลสรรค์ศุภกิจ
    ผู้ปกครองน้องอัลวิน-เควิน
    Last edited by LindaP; 03-05-2011 at 11:33 PM.

0/5
    ลูกชายเรียนที่กลอรี่ 2ปีแล้วค่ะ เค้าชอบไปโรงเรียนและมีความสุขทุกวัน ครูและผู้บริหารที่นี่ดูแลเอาใจใส่เด็กดีค่ะ รร มีแนวคิดว่า เด็กต้องมีความสุขและเป็นคนดีก่อนที่จะเรียนเก่งและประสบความสำเร็จ เธอพูดเสมอว่าอยากดูแลเด็กๆทุกคนเหมือนกับที่เธอเลี้ยงดูลูกๆของเธอค่ะ ดิฉันเห็นบ่อยๆว่าผู้บริหารชอบกอดเด็กทุกคน แล้วพูดกับเด็กว่า you are a good boy/girl (เธอว่าเป็นคาถาศักดิ์สิทธิ์ที่เลี้ยงลูกทั้ง 2 แบบ happy and happy!)

ลูกๆของเธอน่ารักค่ะ อยากให้น้องพีทเป็นเหมือนลูกชายของผู้บริหารค่ะ เพราะประทับใจเด็กทั้งสองคนมาก ครั้งหนึ่งเห็นเค้าช่วยงานผู้บริหารจึงแกล้งถามว่า ช่วยงานคุณแม่มากมาย คุณแม่คงให้ค่าจ้างเยอะแน่เลย น้องเค้าตอบยิ้มๆว่า ครับ One hug and one kiss เด็กที่ตอบแบบนี้ได้ดิฉันคิดว่าเงินไปหาซื้อมาไม่ได้ค่ะ

ที่กลอรี่นอกจากความรู้ที่เด็กๆจะได้รับจากการเรียนแล้ว ที่นี่ยังมีความรักที่ดิฉันคิดว่าทุกคนจะสัมผัสได้เมื่อมา กลอรี่เหมือนเป็นครอบครัว หรือบ้านหลังที่สองของทุกคน และแววตาของเด็กๆที่มีความสุขและอยากมาโรงเรียนทุกวันคือคำตอบของดิฉัน

ระยะเวลา 2 ปี น้องพีทมีพัฒนาภาษาอังกฤษที่เราพอใจค่ะ นี่เป็นสิ่งที่น้องพีทได้รับจากการเรียนที่กลอรี่ เพราะเราพ่อแม่ไม่มีทักษะในการพูดคุยภาษาอังกฤษแบบฝาหรั่งเลย จริงๆแล้วอยากขอบคุณครูทุกๆคนมากค่ะ
    แม่น้องพีท เกรด 1

นี่ลูกชายสุดที่รักค่ะ

http://en-gb.facebook.com/Glory.School.BKK

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook