Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 27

Thread: ======= รบกวนแนะนำร้านอาหารเด็ดๆ แถวชะอำ-หัวหินด้วยค่ะ =======

Warning Points:
    0/5

Talking

http://topicstock.pantip.com/food/to.../D6576607.html

มาแปะอีกลิ้งค์ให้ค่ะ พี่คนนี้ชิมไปตลอดเส้นทางเลย ชิมโน่นนี่อย่างละนิดอย่างละหน่อย

พอดีเค้ารู้จักกับแฟนค่ะ ตอนนี้ก็พากันชิมตลอด จนแฟนน้ำหนักขึ้นมาสิบโลแล้วอ่ะ กำลังสั่งให้เลิกคบอยู่เลยค่ะ ไม่งั้นไม่รู้น้ำหนักจะทะลุร้อยรึป่าว

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    เอามาจากห้อง BP (Pantip ค่ะ)

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up ป้าสังเวียน...............

ป้าสังเวียนอีกเสียงค่ะ น้ำจิ้มแซ่บหลาย
    ส่วนเจ๊เขียว เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยหร่อยเลยจ้า
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

0/5
    (แอบนอกเส้นทางนิดนึงนะคะ)แบบว่ายังไม่ทันไปถึงชะอำ-หัวหิน ก็แวะกินก่อนแว้ว ร้านจะอยู่ตำบลบางขันแตก จังหวัดสมุทรสงครามคะ หรือที่เราจะรู้กันในนามแม่กลอง-อัมพวานั่นเอง ร้านชื่อร้านเพื่อนคะขอแนะนำร้านนี้ เพราะอาหารอร่อยมากคะ ราคาก็ไม่แพงเลยล่ะ เมนูที่มาแนะนำเลยนะคะ ไก่มะนาว แผ่นบางพอดีกรอบอร่อย ครีมมะนาวก็รสเข้มข้น คะน้าทอดกินแกล้มกับไก่มะนาวก็ไม่อมน้ำมันกรอบนุ่มเชียวเลยคะ เมนูที่สองจะเป็นเป็ดร่อน เป็ดทั้งตัวลงไปทอด ตัวเป็ดกรอบนอกนุ่มในจริงๆเลยคะ มาพร้อมน้ำจิ้ิมเป็ดรสจัดจ้านทีเดียว เมนูที่สามแกงส้มปูไข่หน่อไม้ ผักกาดดอง ยอดมะพร้าว อันนี้สามารถเลืกผักได้นะคะ หรือจะรวมมิตรก็เลิศคะ สรุปเลยว่าแวะกลางทางก่อนไปชะอำหัว-หินรับรองว่าร้านนี้ไม่ผิดหวังแน่นอนคะ

มาแล้วคะถึงหัวหินแล้ว ร้านที่ขอแนะนำอาจจะแวกแนวการมาทะเลต้องมากินของทะเลสักนิดนึงคะ ร้านอาหารอิตาเลียนคะ จะอยู่หัวมุมตรงข้ามเบอร์เกอร์คิงแถวโรงแรมเ็ซ็นทรัลโซฟิเทลคะ จำชื่อร้านไม่ได้ทั้งที่ไปกินร้านนี้บ่อยมากๆๆ และอีกร้านก็ร้าน little Italy อยู่แถบเดียวกับที่ทำการไปรษณีย์หัวหินคะ ทั้งสองร้านทำพิซซ่า และอาหารอิตาเลียน โดยเฉพาะถ้าใครชอบทานพาสต้าและพิซซ่าสองร้านนี้แนะนำคะ และข้างร้าน little Italy ก็มีร้านไอศครีมอิตาเลียนอร่อยเช่นเดียวกัน สรุปกินของคาวอิ่มแล้วตามด้วยของหวานได้เลยคะ

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ร้านไก่ที่น้องลิงแนะนำก็อร่อยค่ะ ชอบเหมือนกัน ไก่ทอดเค้าสุดยอดจริง ๆ

ถ้าร้านอาหารทะเล แนะนำสังเวียนค่ะ อาหารอร่อย ราคาประหยัด ร้านอยู่ระหว่างชะอำกับหัวหิน

ถ้ามาจากชะอำ พอเลยแยกเข้าหาดชะอำ ให้มองหาคอนโดไฮโซที่ชื่อ Oriental beach เลยมาไม่ไกล จะเจอปั๊มปตท.

ร้านอยู่ในซอยที่อยู่ก่อนถึงปั๊มเลยค่ะ ชื่อ ซอยภูมิเวท

ถ้ามาจากหัวหิน พอเลยค่ายพระราม 6 หรือพระราชนิเวศน์มฤคทายวัน ให้มองหาปั๊มปตท.เหมือนเดิม หน้าปั๊มปตท.จะมียูเทิร์น

ให้ชิดขวาแล้วเลี้ยวขวาจากยูเทิร์นนั้น เข้าซอยไปโลด ตรงไปจนเจอหาด ก็เลี้ยวขวา จะเห็นป้ายร้านอยู่ขวามือ

ร้านเล็ก ๆ เพิง ๆ แต่คนเยอะพอควร วันทีไปเป็นวันศุกร์ตอนกลางวัน คนยังเยอะเอาการเลยแหละ

ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เมนูที่ชอบมาก ๆ คือกรรเชียงปู ปลากะพงผัดฉ่า ปลาหมึกผัดไข่เค็ม เอารูปมายั่วเป็นบางส่วนก่อน

บอกก่อนว่าอาหารแต่ละจานมาจานใหญ่ ๆ ฉะนั้นคิดให้ดีก่อนสั่งนะค้า อย่างหมึกไข่เค็มกับปลากะพงผัดฉ่าในรูปจานละ 120 เท่ากัน

ไปกันสองคน ทานไม่หมดค่ะ ต้องห่อกลับบ้าน

อาหารจานเด็ดอื่น ๆ คือ ปูม้านึ่ง ไข่เจียวปู ปลาหมึกแดดเดียว ถ้าไปไม่ถูกลองโทรไปถามทางได้ค่ะ 032-472-280, 086-096-4799

แต่หาไม่ยากหรอก รับรอง
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านเปิ้ล เขาตะเกียบอร่อยมากกกกกก และก็ถูกค่อดๆๆๆ

เคยไปกินร้านนึงที่เค้าว่าดังมากกกก ไม่ได้เรื่องเลย

0/5

Smile อยากแนะนำร้านอาหารทะเล

ร้านประจำของครอบครัว ไปทุกครั้งกินทุกครั้ง
    ร้านกัปตันยวดค่ะ สุดหาดชะอำ
    อาหารจานใหญ่ราคาไม่แพง
    กินกัน 5 คน ยังไม่เคยถึง 2 พันเลย

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านโกทิค่ะ ไปทุกครั้งกินทุกครั้งค่ะ

ร้าน Let's Sea ค้า....บรรยากาศน่ารัก เริ่ดมากมายเชียวค่ะ....อาหารจุ๋มจิ๋ม แต่ราคาไม่จิ๋มนะคะ

0/5
    คุณปรางในลิ้งค์ที่ปุ๋ยเอามาแปะก็มีร้านเพื่อนด้วย คุณแฟนคอนเฟริ์มว่า หร่อยมาก เดี๋ยวกลับไปทาน

Quote Originally Posted by prangun View Post
    (แอบนอกเส้นทางนิดนึงนะคะ)แบบว่ายังไม่ทันไปถึงชะอำ-หัวหิน ก็แวะกินก่อนแว้ว ร้านจะอยู่ตำบลบางขันแตก จังหวัดสมุทรสงครามคะ หรือที่เราจะรู้กันในนามแม่กลอง-อัมพวานั่นเอง ร้านชื่อร้านเพื่อนคะขอแนะนำร้านนี้ เพราะอาหารอร่อยมากคะ ราคาก็ไม่แพงเลยล่ะ เมนูที่มาแนะนำเลยนะคะ ไก่มะนาว แผ่นบางพอดีกรอบอร่อย ครีมมะนาวก็รสเข้มข้น คะน้าทอดกินแกล้มกับไก่มะนาวก็ไม่อมน้ำมันกรอบนุ่มเชียวเลยคะ เมนูที่สองจะเป็นเป็ดร่อน เป็ดทั้งตัวลงไปทอด ตัวเป็ดกรอบนอกนุ่มในจริงๆเลยคะ มาพร้อมน้ำจิ้ิมเป็ดรสจัดจ้านทีเดียว เมนูที่สามแกงส้มปูไข่หน่อไม้ ผักกาดดอง ยอดมะพร้าว อันนี้สามารถเลืกผักได้นะคะ หรือจะรวมมิตรก็เลิศคะ สรุปเลยว่าแวะกลางทางก่อนไปชะอำหัว-หินรับรองว่าร้านนี้ไม่ผิดหวังแน่นอนคะ

มาแล้วคะถึงหัวหินแล้ว ร้านที่ขอแนะนำอาจจะแวกแนวการมาทะเลต้องมากินของทะเลสักนิดนึงคะ ร้านอาหารอิตาเลียนคะ จะอยู่หัวมุมตรงข้ามเบอร์เกอร์คิงแถวโรงแรมเ็ซ็นทรัลโซฟิเทลคะ จำชื่อร้านไม่ได้ทั้งที่ไปกินร้านนี้บ่อยมากๆๆ และอีกร้านก็ร้าน little Italy อยู่แถบเดียวกับที่ทำการไปรษณีย์หัวหินคะ ทั้งสองร้านทำพิซซ่า และอาหารอิตาเลียน โดยเฉพาะถ้าใครชอบทานพาสต้าและพิซซ่าสองร้านนี้แนะนำคะ และข้างร้าน little Italy ก็มีร้านไอศครีมอิตาเลียนอร่อยเช่นเดียวกัน สรุปกินของคาวอิ่มแล้วตามด้วยของหวานได้เลยคะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook