Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: สอบถามเรื่องส่งของมาจาก usa ค่ะ

Warning Points:
    0/5

สอบถามเรื่องส่งของมาจาก usa ค่ะ

พี่ชายจะส่ง iphone มาให้จากอเมริกาอ่ะค่ะ
    แต่ว่าเป็นของที่พี่ใช้แล้ว ไม่ใช่ของใหม่ เรียกได้ว่า ของมือสองนั่นแหล่ะ

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆคนไหนทราบบ้างคะ ว่า จะโดนเรียกเก็บภาษีมั้ย
    ถ้าโดน โดนประมาณเท่าไหร่คะ ?

ขอบคุณมากๆค่ะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลยครับ

แต่ พอเลื่อนกระทู้นี้ลงไปดูต่อข้างล่าง ก็เจอกับ Similar Threads
    และมีกระทู้หนึ่ง ถามแบบเดียวกันเลยครับ

"สอบถามเรื่องส่งของมาจาก อเมริกาค่ะ"

พอเข้าไปอ่านเนื้อหา ก็ส่ง iphone มาเช่นเดียวกันครับ
    ลองเข้าไปอ่าน เนื้อหา ที่เขาโพสต์ถาม และโพสต์ตอบกันดูนะครับ
    มีรายละเอียดเกี่ยวกับ การส่งของจาก อเมริกา ให้ได้ทราบครับ

หากไม่เจอที่ต้องการ ลอง search ในแถบค้นหา ใต้แบนเนอร์ของหน้าเวบนี้ ได้ครับ

0/5
    (อ่านจบแล้วลบได้)<!-- BEGIN TEMPLATE: community_law_protection -->
    ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.sbntown.com

www.sbntown.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.sbntown.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

<!-- END TEMPLATE: community_law_protection -->

ขอบคุณครับ
    Last edited by yamasaki4; 08-01-2011 at 03:23 PM.

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member
    0/5
    ระวังเรื่องภาษี และของหายนะคะ ขึ้นชื่อเลยค่ะ
    ม่ายฃื้อแล้วจริงๆน้า >_<

Comments from Facebook