Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: แจ้งปัญหาการใช้งานค่ะ รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5

แจ้งปัญหาการใช้งานค่ะ รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยค่ะ

รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยค่ะ คือว่าไม่สามารถเปิดดูกระทู้ของคนอื่นและกระทู้ของตัวเองที่ลงขายของได้ค่ะ และพอจะลงขายของก็ทำไม่ได้อีก พอกดเข้าไปดูมันจะขึ้นกรอบสี่เหลี่ยมว่าไม่สามารถเปิดดูเวปได้แล้วให้กดok พอกดแล้วมันก็จะerrorเลยค่ะ รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะคะ ได้ส่งpmสอบถามทาง wm แล้วแต่ก็ไม่ได้รับการตอบกลับ ก็เลยมาโพสที่นี่แทนค่ะเพื่อหวังว่าทาง wm จะได้เห็นและช่วยแก้ไขให้ค่ะ หรือถ้ามีคนที่เคยเป็นเหมือนกันรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    ปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นเวปของ sbntown.com ค่ะ ส่วนของ siambrandname.com ไม่มีปัญหาสามารถใช้งานได้ค่ะ

มันจะขึ้นกรอบสี่เหลี่ยมมีข้อความดังนี้ค่ะ

Internet Explorer cannot open the Internet site http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=89979.

Operation aborted

แล้วมีให้กด OK พอกดแล้วมันก็จะขึ้น error เป็นข้อความแบบนี้ค่ะ

Internet Explorer cannot display the webpage

What you can try:

Diagnose Connection Problems

More information

ขอบคุณค่ะ
    Last edited by mnbvcxz; 02-05-2011 at 06:40 AM.

pattaya_vat@hotmail.com's Avatar
    pattaya_vat@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    มาขอลงชื่อด้วยคนค่ะ เป็นอาการเดียวกันเลยไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร
    ตอนแรกคิดว่าเป็นปัญหาในคอมพิวเตอร์ของตัวเอง ลองแก้ไขใน Internet option แล้วก็ไม่เห็นหาย
    รบกวนผู้รู้มาตอบให้ที่ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

0/5
    เป็นเหมือนกันเลยค่า พยายามเข้ามาเป็นอาทิตย์แล้วแต่ขึ้นแบบนี้ตลอดเลย รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

0/5
    รบกวน wm และผู้รู้วิธีแก้ไขช่วยด้วยเถอะนะคะ

0/5
    จนวันนี้ก็ยังเป็นอยู่เลยค่ะ เริ่มจะท้อแล้วว ไม่รู้ทำไงดี

Blog Entries
    1
    0/5
    เป็นเหมือนกันค่ะ ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยด้วยนะคะ จะเข้าไปลงขายของก้อไม่ได้ซักท

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    ลองเปลี่ยน browser ดูไหมครับ
    ลองใช้ google chome ดูครับ
    โหลดได้ตามลิ้งคืข้างล่างครับ
    http://www.google.com/chrome/intl/th...ome.html?hl=th
    ลองดูก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ browser รึป่ล่าว
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    มาลงชื่อเหมือนกัน เปิดไม่ได้ทั้งทู้ตัวเองและทู้คนอื่น อึดอัดมากค่ะ
    แล้วจะ shopping ยังงัยหว่า.....อิ..อิ...

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by nichii_a View Post
    มาลงชื่อเหมือนกัน เปิดไม่ได้ทั้งทู้ตัวเองและทู้คนอื่น อึดอัดมากค่ะ
    แล้วจะ shopping ยังงัยหว่า.....อิ..อิ...
    ลองเปลี่ยน browser ยังครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ลองใช้โปรแกรมfirefoxดูแล้วก็ใช้ได้ปกติค่ะหรือใช้กับเครื่องคอมพ์เครื่องอื่นก็เปิดได้ค่ะ แต่อยากให้เป็นเหมีอนเดิมมากกว่าค่ะ
    มีใครรู้วิธีแก้ไขบ้างไหมคะ อยากรู้ด้วยว่ามันเกิดจากอะไรค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast