Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: La jolie : Postkool Gel แผ่น mask หน้าสำหรับจัดเซลล์หนังกำพร้า เผยผิวใหม่ มักใช้หลังการทำ ionto หรือ laser เพื่อเตรียมพร้อมให้ผิว

Warning Points:
    0/5

Smile La jolie : Postkool Gel แผ่น mask หน้าสำหรับจัดเซลล์หนังกำพร้า เผยผิวใหม่ มักใช้หลังการทำ ionto หรือ laser เพื่อเตรียมพร้อมให้ผิว

La jolie : Postkool Gel แผ่น mask หน้า มีส่วนผสมของ EGF serum
    สกัดมาจากรกสัตว์อ่อน มีประสิทธิภาพในการช่วยกำจัดเซลล์หนังกำพร้า กระตุ้นการเผยผิวใหม่
    เสริมการสร้างคอลลาเจนใต้ผิว เพิ่มความหยุ่นเหมือนผิวเด็ก มักใช้ควบคู่กับการรักษาหลังการทำ
    ionto หรือ laser เพื่อเตรียมพร้อมให้ผิว

----------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------

ราคาปกติ 2500.- โปรโมชั่นช่วงนี้่ แม่ค้าลดประมาณ 20% ค่ะ อยู่ที่ 1590.-

ว่ารู้จัก EGF กันก่อนดีกว่าค่ะ

EGF คืออะไร ?

EGF คือโปรตีนชนิดหนึ่งที่มีโครงสร้างของกรดอะมิโนในร่างกาย 53 ชนิด สามารถกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ ซึ่งถูกค้นพบโดย ศ.ดร. สแตนลีย์ โคเฮน (Stanley Cohen) นักชีววิทยาแห่งประเทศสหรัฐอเมริกา

Human Epidermal Growth Factor คือสารที่เป็นปัจจัยในการเจริญเติบโตของเซลล์ผิวหนังชั้นนอก

รางวัลโนเบลสาขาชีววิทยาและแพทยศาสตร์ในปี ค.ศ. 1986
    ปีที่ได้รับรางวัล : ค.ศ. 1986
    สาขาที่ได้รับรางวัล : รางวัลโนเบลสาขาชีววิทยาและแพทยศาสตร์
    สาเหตุที่ได้รับรางวัล : การค้นพบสารที่เป็นปัจจัยในการเจริญเติบโตของเส้นประสาท และสารกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่

EGF เป็นตัวกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและการเจริญเติบโตของเส้นเลือด โดยถูกนำมาใช้ในวงการแพทย์ เช่น การปลูกถ่ายเนื้อเยื่อ สมานแผลของเซลล์ที่ถูกทำลายไป อย่างแผลไฟไหม้ และเร่งการฟื้นตัวของแผลที่มีเนื้อเยื่อฉีกขาด
    สาร hEGF ในร่างกายมนุษย์จะลดปริมาณลงเรื่อยๆ ตามอายุที่เพิ่มขึ้น ซึ่งเป็นสาเหตุให้เกิดริ้วรอยแห่งวัย EGFสามารถกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ ให้ผิวดูชุ่มชื้น มีน้ำมีนวล กล่าวคือ สามารถต่อต้านริ้วรอยแห่งวัยได้

ราคาตามตลาดสากลในช่วงแรกของสาร EGF บริสุทธิ์ 1กรัมมีราคาสูงถึงประมาณ 80 ล้านเยน โดยสาร EGF ถูกผลิตขึ้นมาเป็นจำนวนมาก เพื่อนำมาใช้ในวงการเสริมความงาม พร้อมๆ ไปกับการพัฒนาด้านหน่วยทางพันธุกรรม แต่ทว่าปัจจุบัน EGF ถูกนำมาใช้ทดลองทำยา โดยปริมาณ EGF 50 m g มีราคา 14,000 เยน หรือเท่ากับ 1 กรัม มีราคาสูงถึง 280 ล้านเยน

ถ้า EGF ในร่างกายอยู่ในสภาพเต็มพิกัดแล้ว เซลล์ในชั้นผิวหนังก็จะไม่สามารถรับ EGF ส่วนเกินเข้ามาได้ ดังนั้นถึงแม้จะให้สาร EGF ต่อผิวมากเพียงใด ก็ไม่ทำให้เกิดการเพิ่มหรือการแบ่งตัวของเซลล์ได้ ด้วยเหตุนี้ EGF จึงเป็นส่วนผสมของเครื่องสำอางที่มีความปลอดภัย และชะลอการเกิดริ้วรอยแห่งวัยได้

ดังนั้น เครื่องสำอางที่มีสาร EGF เป็นส่วนประกอบ จึงได้รับความสนใจอย่างสูง เพราะนอกจากจะสามารถสร้างเซลล์ผิวใหม่ได้แล้ว ยังสามารถลดเลือนจุดด่างดำ ทั้งป้องกันการเกิดเมลานิน และยังให้ผิวกระชับยืดหยุ่นได้อีกด้วย

วิธีใช้ แสนจะง่ายจ้า

เตรียมความสะอาดผิวก่อนนอน เพียงใช้แผ่นมาร์ค- ลาโจเล่ วางทาบไว้ที่ใบหน้า วางทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที หรือจนกว่าแผ่นมาร์คจะแห้ง ไม่ต้องล้างออก ความถี่ในการใช้ แม่ค้าแนะนำให้ใช้ วันเว้นวัน อย่างต่อเนื่องค่ะ จะเห็นผลลัพธ์หน้าสวยใสขึ้น ภายใน 5 ครั้งที่ทำ โดยเฉพาะสาวๆ ที่ผ่านการทำเลเซอร์ ก็ควรใช้ควบคู่กันนะคะ ทำต่อเนื่องประมาณ 1 เดือน แล้วคุณจะพบความเปลี่ยนแปลง จนเพื่อนๆ ทัก ลองพิจารณาดูนะจ๊ะ

ขนาดบรรจุ 5 แผ่น

ขอบคุณ sbntown และ siambrandname มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:20 PM.

0/5
    แม่ค้าเอาตัวอย่าง instruction ใน lot เก่ามาให้อ่านค่ะ พอดีรูป lot ใหม่ แม่ค้าไม่ได้ถ่ายรูปมา

อ๊ะ อ๊ะ ระวังจะมีคนทักว่าหน้าใสไม่หยุดหย่อนกันนะจ๊ะ ^^

0/5
    ..............................
    Last edited by darwee; 01-26-2013 at 04:34 AM.

0/5
    update

0/5
    มา update รูปสินค้าประจำวันที่ 31 Mar 56

รูปแรกเป็นรูปรวมสินค้าของกลุ่ม Lajolie (ลาโจเล่) นะคะ

----------------------

รูปที่สองเป็น กล่องทอง (เซรั่ม) และกล่องเงิน (เจล)
    ซื้อ 1 แถม 1 Lajolie set : Double action anti wrinkle & whitening extra serum 20ml ซื้อกล่องทอง แถมกล่องเงิน ฟรี
    (ราคาปกติ กล่องทอง 10000.- ราคาปกติ กล่องเงิน 5900.-)
    เซตนี้ขายที่ 9900.-

ซื้อ 1 แถม 1 Lajolie set : SurPass Sunscreen & Whitening Lotion SPF50+/PA+++ กันแดดเนื้อโลชั่น
    แถมฟรี Surpass Sunscreen Powder กันแดดเนื้อแป้งมูลค่า 3200.-
    เซตนี้ขายที่ 2000.- ค่ะ

ซื้อ 1 แถม 1 เพียงซื้อ SurPass Sunscreen in BB base SPF 50/PA+++ 50ml
    For Blemish Skin & Make up base , Liquid Foundation แถม กันแดดเนื้อแป้ง ตบได้บ่อยเท่าที่จะต้องการแม้หลังแต่งหน้า
    มูลค่า 3200.- ฟรี
    เซตนี้ขายที่ 2000.- ค่ะ

-----------------------

Lajolie : Harriet Energy Cleanser 100ml ลาโจเล่ครีมล้างหน้าเทพ!! ผิวขาว เรียบเนียน สะอาด หมดจด
    ราคาปกติ 1400.- ขายที่ 790.-
    มีรีวิวตัวเนื้อสินค้าให้ดูพอสังเขปค่ะ ผลิตภัณฑ์ใช้ทำความสะอาดใบหน้านะคะ

พอเราจะใช้งาน ก็เพียงแต่กดครีมออกมา บริเวณผิวที่เราต้องการทำความสะอาดบนใบหน้า

รอสักครู่ จนครีมแปลงสภาพเป็นโฟมและผสมกับสิ่งสกปรกที่อุดตันรูขุมชน และลอยตัวออกมา สามารถเช็ดออก หรือล้างน้ำออกก็ได้ค่ะ

---------------------

ซื้อ 1 แถม 1 นะคะ เพียงซื้อ Lajolie Harriet Peeling Gel 120ml ในราคา 2000.- แถมฟรี
    โอทูคลีนเซอร์ค่ะ

ขอบคุณสำหรับการตอบรับที่ดีตลอดมานะคะ สำหรับ EGF ซื้อ 1 แถม 1 ในราคา 1990.-
    ตอนนี้ที่ร้านเหลือ stock เพียง 4 หลอดสุดท้ายแล้วค่ะ ต่อไปจะยกเลิกนำเข้าไทยแล้วค่ะ
    น่าเสียดายจังค่ะ เนื่องจากกระแสของสินค้าที่เป็น stem cell ทำให้มีกลุ่มคนบางกลุ่ม
    ทำการสกัดจากสิ่งมีชีวิตประเภทอื่นๆ เช่น สัตว์ บ้างก็ว่าทารก ฯลฯ
    (แต่ Esthemed EGF เป็นสารสกัดจากพืช ซึ่งดีและปลอดภัย)
    ดังนั้นมีแนวโน้มสูงว่า สินค้าที่เป็น EGF อาจจะแยกได้ยากว่าแบรนด์ไหนดี แบรนด์ไหนผิดปกติ
    ดังนั้น ทางบริษัทจึงเห็นควรว่าจะยกเลิกนำเข้าค่ะ

ต่อไปเพื่อนๆ คงต้องหาสินค้าประเภทนี้ที่ต่างประเทศเองแล้วค่ะ เมืองไทยอาจจะหาใช้ได้ลำบากแล้วค่ะ

-------------------

ลองสอบถามพี่หลินเข้ามาได้นะคะ
    email มาก็ได้ค่ะ ที่ lunahealthplus@gmail.com มีพนักงาน standby รอตอบอยู่หลายท่านค่ะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:21 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->