Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: UNIX Hot Roll set PW-203IV สั่งได้

Voters
0. You may not vote on this poll
  • How to Curl hair

0 0%
  • How to hot roll

0 0%
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: สั่งได้ UNIX Hot Roll set โรลม้วนผมไฟฟ้า แกนม้วนผมไฟฟ้า PW-203IVเจ้าหญิงๆ

Blog Entries
    2
    Warning Points:
    0/5

โรลม้วนผมไฟฟ้า UNIX Princess Hair Roll Set สไตลเจ้าหญิงๆAnna sui ของใหม่! ของแท้ ผู้นำเข้ารายแรกจากเกาหลี ม้วนผมเป็นลอนสวยได้ง่ายในพริบตา Unix Hot Roll Set

วยสั่งได้!!โรลม้วนผมไฟ้ฟ้า Unix สไตล์anna sui เจ้าหญิงๆ ของแท้** ของใหม่!! ผู้นำเข้าและตัวแทนจำหน่ายจากเกาหลี รายแรกในประเทศไทย Unix It'sMagic! ให้ผมเปนลอนสวยดั่งใจ ลอนผมสปริงตัวดูเป็นธรรมชาติเหมือนช่างทำผมไดร์ให้จากร้านซาลอน ไม่ทำให้ผมแห้งเสียถูกทำร้าย100% และที่สำคัญทำง่ายไม่เมื่อยมือด้วยค่ะ

รายละเอียดตัวเครื่อง: พร้อมอุปกรณ์ต่างๆดังนี้:

- ตัวโรลร้อนถึง 90'C ภายใน 5 นาที และสูงสุด 105'C
    - มีโรลม้วนให้มามากถึง 20 ชิ้น (ไซด์S 25มม. = 4, ไซด์M 30มม. = 10, ไซด์L 35มม. = 6)
    -
    มีกิ๊บหนีบล็อคสีม่วงเข็มให้ 20 ชิ้น เนื้อพลาสติกเกรดA ไม่แตกหักง่าย

- มีถุงผ้าเนื้อซาตินสีม่วง สำหรับเก็บอุปกรณ์ทำผม
    - มีคู่มือการใช้งาน

- บัตรรับประกันสินค้าUNIX (โปรดเก็บไว้โดยใช้ Serial No.ด้านหลังบัตรไว้เข้ารับบริการ)

มีคุณสมบัติดังนี้:

- เมื่อโรลดอกไม้สีม่วงเปลี่ยนเป็นสีชมพู แสดงว่าพร้อมใช้งานแล้วคะ
    - กล่องเก็บโรลม้วนผมไฟฟ้าดีไซน์ดุจดั่งเจ้าหญิง ให้ความรู้สึกหรูหรา โรแมนติกเมื่อวางไว้ในห้องเปรียบดั่งกล่องใส่เครื่องประดับล้ำค่า
    - ดีไซน์ สไตล์เจ้าหญิง anna sui - โรลม้วนผมทำด้วยเซรามิคเคลือบด้วยกำมะหยี่ ทำให้ความร้อนจะค่อยๆถูกปล่อยออกมาในอุณหภูมิที่เหมาะสม จึงไม่ทำให้ผมแห้งเสียกรอบถูกทำร้ายจากการม้วนถึงแม้จะม้วนทิ้งค้างไว้นานๆก้อตาม
    - Hair Roll set ชุดนี้ได้ผสานเทคโนโลยีไอออนิก ionic ซึ่งจะปล่อยประจุไฟฟ้าลบออกมา จึงยิ่งทำให้ผมแลดูมีสุขภาพ ลอนผมสปริงตัว เงางามแบบธรรมชาติไม่ชี้ฟู
    -
    ด้วยโรลม้วนผมที่แกนใหญ่ถึง 35มม. สำหรับลอนที่ต้องการหลวมๆ สบายๆแบบ S curve
    ทำให้ลอนผมแลดูเปนธรรมชาติ มากยิ่งขึ้น
    - โรลม้วน
    ผมมีเนื้อสัมผัสที่นุ่มนวลต่อเรือนผมพร้อมกิ๊บล็อคหนีบซึ่งทำให้ง่ายต่อการล็อคโรลผมแม้เพียงเริ่มหัดใช้งาน

- ผลิตภัณฑ์ของ UNIX เป็นแบรนด์ดังเกาหลี มากว่า30ปีเป็นสินค้ามีคุณภาพได้รับมาตรฐาน และได้รับรางวัลมากมาย ดังนั้นผลิตภัณฑ์ของUNIXจึงเหมาะอย่างยิ่งที่จะเป็น อุปกรณ์คู่ใจในการสร้างลอนผมตามสไตล์ที่คุณต้องการได้นานเท่านาน
    (แปลและเรียบเรียงโดยคุณโกะ)

หาโรลม้วนผมไฟฟ้ามาตั้งนาน วันนี้เลยเพิ่งถอยมา hair roll set
    ตอนแรกก้อหาข้อมูลในจีบันjebanว่าเพื่อนๆใช้อะไรกัน? vidal sassoon หรือ remington , babyliss หรือของพี่ไทย เลอซาช่า le sasha ดีน้า?? สรุปแล้วไปเหนของเกาหลี ก้อหลงรักเลย เพราะกล่องใส่โรลม้วนผมเจ้าหญิงน่ารักมาก วางไว้ในห้องนอนแล้วดูน่ารักดีสไตล์anna sui เจ้าหญิ๋งๆ เปิดกล่องออกมา เจ้าหญิงมากๆ สไตล์ anna sui เลยอ่ะ

กล่องสีม่วงเข้มๆเหลือบประกายมุกๆคะ พลาสติกแบบแข็งแรงดีคะ

ตัวโรลจะเปนแบบนี้อ่ะคะ มี3ไซด์ S, M, L กลางแกนเปนกำมะยี่ๆสีม่วงเข้มๆเนื้อนุ่มๆ ดีกว่าแบบพลาสติกที่ผมพันแล้วจะชอบลื่นหลุด

เปิดสวิตซ์on!!! รอ4-5 นาทีก้อร้อนแล้วคะเวลาโรลร้อนแล้ว ดอกไม้สีม่วงจะเปลี่ยนเป็นสีชมพู แสดงว่าพร้อมใช้งานแล้ว ก็เอามาพันที่ผมไว้ จากนั้นก็รอๆไประหว่างรอก็แต่งหน้าไปด้วย จะได้ไม่เสียเวลาดี พอแต่งหน้าเสร็จปุ๊บแกะออกมาเป้นลอนๆสวยมากก อลังมากเหมือนออกมาจากร้านทำผมเลย ผมไม่เสียช้อบๆคะ แต่ก่อนใช้ที่เปนแท่งๆหนีบๆม้วนเอาแล้วผมเสียกระจายเลย ร้อนจัด แล้วปวดแขนจริงๆกว่าจะทำหมดหัวต้องถือค้างไว้นานๆ

BEFORE: ผมตรงๆทื่อๆยังงัยก้อไม่รู้ (ใส่มูสและหวีสางๆแล้วคะ)

แล้วก้อหยิบช่อผมทีละช่อๆไม่หนามากมาพันที่ตัวโรล เวลาหยิบโรลจะจับด้านบนพลาสติกที่เป็นรูปดอกไม้คะ หยิบโรลวางไว้กลางช่อผมแล้วใช้อีกมือนึงจับปลายผมขึ้นมาพันไว้รอบโรลคะ แล้วค่อยหมุนๆโรลขึ้นไปจากนั้นเอากิ๊บหนีบล็อคไว้ให้แน่น (หมุนขี้นไปสูงมากแค่ไหนแล้วแต่ช้อบเลยคะ ว่าอยากให้ลอนอยู่ระดับเหนือหูหรือใต้หู) แต่ในรูปรุ้สึกว่าตัวเองม้วนสูงไปหน่อยคะความจริงม้วนแค่ปลายๆก้อพอจะได้ไม่ดูแก่!แล้วก้อนั่งทำโน่นทำนี่ไป รอให้หายอุ่นๆที่หัวซัก10นาทีได้แล้วแต่ จะค้างทิ้งไว้นานเกินก้อได้ ไม่ทำให้ผมเสียคะ ที่ช้อบก็คือเราไม่ต้องมาถือค้างๆไว้ให้เมื่อยมือเหมือนแบบเดิมๆ

AFTER: ม้วนสูงไปไหน่อย เล่นม้วนชิดโคนผมเลย แกะออกมาหัวพองเลย แถมไปขยำๆอีก^ ^

I love Wavy Hair

Roll~roll~roll Wavy Hair

~ อุปกรณ์ครบชุด พร้อมถุงผ้าเนื้อซาตินสีม่วง สำหรับเก็บอุปกรณ์ให้เรียบร้อย ^^
    โรลม้วนผมไฟฟ้า UNIX พร้อมอุปกรณ์ครบชุด ส่งตรงจากเกาหลี พร้อมถุงผ้าเนื้อซาตินสีม่วงสำหรับเก็บอุปกรณ์ทำผม ^^

เงื่อนไขการสั่งซื้อ
    และวิธีการสั่งซื้อ

* Unix Hot Rollers Set ราคา 2500บ.*

- สั่งได้โดยส่งเมล
    มาที่ unixshop@hotmail.com หรือโทร/WhatsApp/LINE สั่งได้ที่เบอร์ 089 767-7141
    - สั่งทาง Inbox ใน Facebook Fanpage ร้านUnix Princess Shop

โดยวิธีส่งสินค้ามีให้เลือก
    2แบบคือ:

1.
    ส่งทางไปรษณีย์ ส่งแบบEMSด่วน 120บ / ส่งแบบธรรมดา 50บ

2.
    นัดรับสินค้าที่ตามสถานที่ดังนี้เท่านั้น รับที่ร้านUnix Princess Shop / หรือนัดรับที่BTS เอกมัย (ห้างGateway)

-
    เมื่อส่งเมล / หรือโทรฯ มาแจ้งความต้องการซื้อแล้วให้รอได้รับการยืนยันก่อนแล้วค่อยโอนเงินชำระค่าสินค้าได้

- เมื่อชำระค่าสินค้าแล้วโปรดรีบแจ้งการโอนเงินโดยsmsจากธนาคารหรืออื่นๆ พร้อมแจ้งชื่อ,ที่อยู่ในการจัดส่ง,เบอร์โทร,
    มาที่เมล
    unixshop
    @hotmail.com
    หรือส่งsmsมาที่เบอร์ 089 767-7141

ติดต่อสอบถามสินค้า หรืออ่านแล้วงงๆโทรมาถามได้คะ โกะยินดีคะ^^
    -
    อีเมล์ unixshop@hotmail.com

- มือถือ
    089 767-7141 (LINE /WhatsApp)

อัพเดทสถานะ/
    แจ้งข่าว / โปรโมชั่นพิเศษ!ต่างๆ

**พฤศจิกายน56 ของพร้อมส่งทันทีคะ!!! พร้อมส่ง พร้อมส่ง พร้อมส่ง

****Copyrightสงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญิติลิขสิทธิ์ พ.ศ.2539 ห้ามผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใด ห้ามนำรูปภาพที่มีลิขสิทธิ์ไปใช้ ห้ามนำข้อความต่างๆของเวบไซด์นี้ไปใช้ และห้ามนำคลิปวิดิโอ/รูปภาพของลูกค้าทางร้าน ไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร ****
    Last edited by roseiita; 02-05-2014 at 05:45 PM. Reason: wrong wording

2
    0/5
    มาดูรีวิววม้วนผมเปนลอนสวยด้วยUnix Princess Hair Roll Set ~ โดยคุณส้มน่าร้ากม้ากๆเลยคะ!!!
    ม้วนออกมาได้สวยขนาดไหน ทำได้ง่ายมากแค่ไหนไปดูกันเลยค่าา... Unix It's Magic

" How to Curl Hair
    with Unix Princess Hair Roll Set "

ทางร้านต้องขอขอบคุณคุณส้มที่อนุญาตให้ทางร้านนำรีวิวและรูปภาพมาเผยแพร่คะ ทำให้เพื่อนๆรู้ว่าใช้ไม่ยากเลยจริงๆคะ
    (คุณส้มยังมีตำแหน่งเป็นBloggerเขียนคอลัมน์ความสวยความงามด้วยนะคะ น่ารักและเก่งม้ากๆเลยคะ)

"รูปภาพและคลิปสาธิตวิธีการใช้โรลม้วนผมUnix เป็นลูกค้าที่ซื้อสินค้าจากเวบร้านUnix Princess Shop
    ถ้ามีเวบอื่นนำรูปภาพหรือคลิปไปใช้หรือแอบอ้าง
    โปรดระวัง! ท่านอาจจะซื้อสินค้าที่ต่ำกว่ามาตรฐานโดยไม่รู้ตัวเพราะไม่ใช่สินค้าจากทางเวบเราคะ"

คุณส้มมาสอนวิธีม้วนลอนเข้างุ้มๆเด้งๆน่ารักๆหวานๆ คุณส้มยังมีตำแหน่งเป็นBeauty Bloggerด้วยนะคะ ทั้งสวยทั้งเก่งเลยคะ
    Last edited by roseiita; 02-04-2014 at 11:06 AM.

2
    0/5
    ...

Unix " It's Magic !"

" ตื่นมาช่วงเช้าที่ต้องเร่งรีบไปทำงาน หรือไปเรียน หลายๆคนไม่มีเวลาแม้แต่ทำผม
    วันนี้อยากทำผมสวยในเวลาที่เร่งรีบเป็นเรื่องง่ายนิดเดียว เพียงใส่มูสขยำทั่วผมนิดหน่อยแล้วหยิบโรลไฟฟ้ามาม้วน (แต่มีข้อแม้ว่าควรสระผมไว้แล้วตั้งแต่เมื่อคืนเพื่อจะได้ไม่เสียเวลาเป่าผมให้แห้ง แต่ถ้ามีเวลาก็สระแล้วเป่าแห้งคะ) เสร็จแล้วหาหมวกคลุมอาบน้ำ หรือผ้าขนหนูพัน/คลุมหัวเอาไว้
    แล้วไปทำภารกิจล้างหน้า ~แปรงฟัน~ อาบน้ำ ~แต่งตัว~ แต่งหน้าได้เลย
    เสร็จภารกิจแล้วแกะโรลม้วนผมออกมาจะได้ลอนผมสวยพร้อมออกจากบ้านได้เลย" ^^ สวยได้ทุกวันเลยย

ตัวโรลดอกไม้ให้มามากถึง20ชิ้น ขนาด เล็ก/กลาง/ใหญ่ ทำให้ม้วนออกมาดูเป็นธรรมชาติและดูมีมิติมากยิ่งขึ้น
    โรลไซด์ S จำนวน 4ชิ้น
    โรลไซด์ M จำนวน 10ชิ้น
    โรลไซด์ L จำนวน 6ชิ้น

โรลม้วนผมไฟฟ้า UNIX Princess Hair Roll Set มาพร้อมกับถุงผ้าเนื้อซาติน สำหรับเก็บอุปกรณ์ทำผม^^

Last edited by roseiita; 07-10-2013 at 11:48 PM.

2
    0/5
    โรลม้วนผมไฟฟ้า เครื่องม้วนผมไฟฟ้า สไตล์เจ้าหญิ๋งๆสไตล์ anna sui ยี่ห้อ UNIX
    ผู้นำเข้ารายแรกจากเกาหลี Hot Roller Set ของใหม่! "It's magic "

โรล 3 ไซด์ S M L เคลือบกำมะหยี่ สีม่วงเข้มๆ เนื้อนุ่มๆ พร้อมคลิปหนีบสีม่วงเข้ม

Unix "Princess Hair Roll Set" พร้อมถุงผ้าซาตินสีม่วง สำหรับเก็บอุปกรณ์ทำผม

ใช้โรลที่ให้มา20ชิ้นไม่หมด เหลือเพียบเลยอ่ะ~

ม้วนเสร็จแล้วจ้า Let's go!

อิๆน่าร้ากอ่ะ! เหมือนอยู่ในร้านทำผมเลยคะ

Unixเคล็ดลับทำผมสวยของคุณส้มเวลาออกงานอีเว้นท์เลยคะเจ้าตัวนี้

Before: K.Wawa (perm for a long time and curl almost loose)

K.Wawa with Unix Princess Hair Roll Set

Last edited by roseiita; 09-12-2013 at 03:05 PM.

2
    0/5
    มาดูรีวิววม้วนผมเปนลอนสวยด้วยUnix Princess Hair Roll Set ~ โดยคุณส้มน่าร้ากม้ากๆเลยคะ!!!
    ม้วนออกมาได้สวยขนาดไหน ทำได้ง่ายมากแค่ไหนไปดูกันเลยค่าา...
    Unix It's Magic

" How to Curl Hair
    with Unix Princess Hair Roll Set "

..

ทางร้านต้องขอขอบคุณคุณส้มที่อนุญาตให้ทางร้านนำรีวิวและรูปภาพมาเผยแพร่คะ ทำให้เพื่อนๆรู้ว่าใช้ไม่ยากเลยจริงๆคะ
    (คุณส้มยังมีตำแหน่งเป็นBloggerเขียนคอลัมน์ความสวยความงามด้วยนะคะ น่ารักและเก่งม้ากๆเลยคะ)

สอบถามสินค้า-->>โกะ (Ko)
    โทร: (089)767-7141
    อีเมล: unixshop@hotmail.com

ไปเฟสบุ๊คfacebook คลิกๆที่รูปเลยจ้า! Unix Princess Shop
    Last edited by roseiita; 02-04-2014 at 11:02 AM.

2
    0/5
    เก็บรูปรีวิวน่ารักๆจากลูกค้าบางส่วนมาฝากคะ^^

คุณน้ำฝนพัชรินทร์นางเอกดาราช่อง3 ก็เป็นลูกค้าที่น่ารักของร้านUNIXเช่นกันคะขอขอบพระคุณมากๆคะ

เครดิตรูปรีวิวสวยๆจากร้านyayeeคะ ลอนที่ได้จะดูธรรมชาติเหมือนให้ช่างไดร์เป่าลอนจากร้านเลยคะ ดูอลังเลยค่า เพราะตัวโรลมีหลายไซด์ เวลาม้วนก็ใช้ไซด์ใหญ่บ้างกลางบ้างม้วนสลับๆกันไปยิ่งทำให้ลอนผมดูมีมิติมีวอลลุ่ม ไม่ดูเป็นลอนหลอกๆแบบลอนตุ๊กตาค่า สวยที่สุดค่าและผมไม่เสีย100%ทำได้ทุกๆวัน

~ลูกค้าลองทำแบบม้วนออกคะ ดูเซกซี่เบบี้ขึ้นเป็นคนละคนไปเลยคะ~

ลูกค้าทำลอนแบบม้วนเข้าคะ สวยหวานแบบเจ้าหญิงๆทันทีเลย

ลอนผมที่ได้จะดูเป็นธรรมชาติมากๆคะเหมือนแบบให้ช่างไดร์ลอนให้เลยคะ ดูอลังเลยค่า เพราะตัวโรลมีหลายไซด์ เวลาม้วนสลับๆไซด์กันแล้วทำให้ลอนผมดูมีมิติ ไม่ดูเป็นลอนหลอกๆแบบตุ้กตาคะ

**ห้ามนำรูปไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร
    เนื่องจากเป็นรูปที่ทางร้านได้รับอนุญาตจากทางลูกค้าให้ใช้ได้แต่เพียงผู้เดียว**
    Last edited by roseiita; 02-03-2014 at 07:58 PM.

2
    0/5
    ม้วนออกมาได้สวยขนาดไหน ทำได้ง่ายมากแค่ไหนไปดูกันเลยค่า... Unix It's Magic

ทางร้านต้องขอขอบคุณคุณส้มที่อนุญาตให้นำรีวิวนี้มาเผยแพร่ ทำให้เพื่อนๆรู้ว่าใช้ไม่ยากเลยจริงๆคะ

"รูปภาพและคลิปสาธิตวิธีการใช้โรลม้วนผมUnix เป็นลูกค้าที่ซื้อสินค้าจากเวบร้านUnix Princess Shop ถ้ามีเวบอื่นนำรูปภาพหรือคลิปไปใช้หรือแอบอ้าง
    โปรดระวัง! ท่านอาจจะซื้อสินค้าที่ต่ำกว่ามาตรฐานโดยไม่รู้ตัวเพราะไม่ใช่สินค้าจากทางเวบเราคะ"
    Last edited by roseiita; 06-14-2013 at 04:23 PM.
    Like pinkuorange ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

2
    0/5
    New Arrival 2013
    Unix "Style Cube"
    Create natural curls with your fingers!! yeah!
    !
    มีจำหน่ายแล้ว!! ที่แรก ที่เดียวในประเทศไทย
    สรรสร้างลอนผมสวยๆด้วยเพียงปลายนิ้ว
    ให้คุณมีความสุขในการทำผม กับ3สุด ง่ายสุดๆ เร็วสุดๆ พริ้วสุดๆ

UNIX "Style Cube" สินค้าเข้าไทย July 2013นี้คะ!!
    ราคาโปรโมชั่น ช่วงแนะนำสินค้าใหม่
    3900.-
    จากปกติ 4500.-

"รุ่น"Style Cube" นี้เป็นสินค้าระดับพรีเมี่ยมคะ วางขายอยู่ใน Home Shoppingที่เกาหลีราคาขายอยู่1xx,xxxวอน ขึ้นไปกันเลยทีเดียวคะ" ร้าน Unix Princess Shop นำเข้ามาให้ได้เป็นเจ้าของและใช้กันในราคาเท่าๆที่ขายในเกาหลีเลยคะ^^

วัสดุที่ใช้ในตลับPin Curl ทำจากวัสดุชั้นเลิศอย่าง Anodizing Aluminum ซึ่งเป็นวัสดุเดียวกับที่ใช้ในเครื่อง IPhone5 คะ

"ขนาดBox Cube พอๆกับกระดาษA4เลยคะ สามารถพกพาติดไปได้เวลาเดินทางคะ"

**ใหม่! ม้วนผมเป็นลอนสวยด้วยเพียงปลายนิ้ว
    สวยจริงใน 5นาที!!! บอกลากับการม้วนผม ทำผมแบบเดิมๆกันได้เลยที่ทำให้ปวดแขนเมื่อยมือเพราะต้องคอยมาถือเครื่องค้างๆไว้
    ยิ่งถ้าผมเยอะๆด้วยแล้ว กว่าจะทำเสร็จหมดทั้งหัว โอ้ยยๆเมื่อยมือมากๆ ใช้เวลานานมากกว่าจะได้สวยพร้อมออกจากบ้าน ซ้ำร้ายทำบ่อยๆผมก็เสีย แห้งแตกอีก บางท่านทำยังงัยก็ไม่ได้เหมือนในโฆษณาซักที...

**เปลี่ยนมาสนุกและมีความสุขกับการทำผมด้วย
    Unix "Style Cube" กันคะ ด้วยเทคโนโลยีใหม่ล่าสุดจากประสบการณ์ในวงการผลิตอุปกรณ์ทำผมในเกาหลีมากว่า30ปี จึงได้ถูกวิจัยคิดค้นและพัฒนาออกมาเปน Unix "Style Cube" ด้วยการนำเทคโนโลยีที่ลำ้หน้ามาใช้ผสมผสานในตัวตลับ Pin Curl ที่ทำจากวัีสดุชั้นเลิศอย่าง Aluminum Anodizing ซึ่งเป็นวัสดุเดียวที่ใช้กับเครื่อง Iphone 5 จึงสามารถเป็นสื่อกลางที่ดีเยี่ยมในการส่งผ่านความร้อนสู่ทุกอณูเส้นผมได้อย่างทั่วถึง โดยไม่ทำให้ผมเสียแต่อย่างใด เพราะเป็นอุณหภูมิที่พอเหมาะกับเส้นผม คือ90-120 องศา

**และด้วยการใช้งานที่แสนจะง่ายดายเพียงปลายนิ้วคุณก็สามารถออกแบบสไตล์ผมที่คุณต้องการได้ โดยแค่หยิบช่อผมพันปลายนิ้วไว้ให้เป็นช่อวงกลมจากนั้นหยิบตลับPin Curlที่วอร์มไว้พร้อมแล้ว
    หนีบล็อค อบช่อผมไว้ประมาน5นาที ง่ายๆไม่ปวดหัวคะเพราะทีมคิดค้นของUnixได้ออกแบบมาเพื่อคนใช้งานธรรมดาๆบ้านๆอย่างเราๆนี่หละคะที่ประสบกับปัญหาทำผมทีไรไม่เคยสำเร็จสวยดั่งใจเหมือนในโฆษณาซักที เห้อ...

Last edited by roseiita; 09-14-2013 at 10:24 AM.

2
    0/5
    มาดูวิธีใช้ UNIX "Style Cube" กันนะคะ
    แค่จับช่อผมพันนิ้วมือไว้ จากนั้นจับผมไว้เป็นช่อวงกลมแล้วใช้ตลับ "Style Cube" อบช่อผมที่พันไว้5นาทีง่ายๆเพียงแค่นี้ก็ได้ลอนผมสวยๆแล้วคะ

*Tips เทคนิค*
    *ถ้าอยากได้ลอนเล็กๆถึ่แบบspiral ใช้ 1นิ้วพันผม
    *ถ้าอยากได้ลอนกลางๆคลื่นๆแบบตัวS ใช้ 2นิ้วพันผม
    *ถ้าอยากได้ลอนหลวมๆสบายๆพริ้วๆ ใช้ 3นิ้วพันผม

[/VIDEO]

รุ่น Style Cube สินค้าใหม่ล่าสุดจากUnixเกาหลี
    ของเข้าไทยสิ้นเดือนนี้คะ มาให้ได้ใช้และเป็นเจ้าของกัน ให้คุณมีความสุขทุกครั้งที่ม้วนผมสวยด้วยเทรนด์ใหม่ล่าสุดที่ก้าวล้ำหน้าไปอีกขั้น ครั้งแรก!ในการม้วนทำผมในรูปแบบที่แสนง่ายไม่มีที่ไหนมีมาก่อน ที่คุณจะต้องพึงพอใจ กับ 3สุด
    ง่ายสุดๆ เร็วสุดๆ พริ้วสุดๆ 3สุดๆในเวลานี้จริงๆคะ

~ กระเป๋าของโกะจะมีหมาน้อยตามไปด้วยทุกที่คร้าูู^^

" โกะได้ลองม้วนดูแล้วคะ ทำได้ง่ายเหมือนที่รีวิวๆกันในYou Tubeจริงๆคะ
    สามารถม้วนลอนได้หลายขนาด หลายสตไล์ตามใจชอบเลยคะ จะลอนเข้า ลอนออก งุ้มแค่ปลาย หรือ ปลายโค้งออก ทำได้หมดแล้วแต่เราจะครีเอทเองเลยคะ ที่ทำให้ถูกใจโกะและช้อบมากๆก็ตอนเวลาที่รีบๆออกจากบ้านนี่หละ แต่ยังห่วงสวยอยู่อยากให้ผมเป็นลอนๆคลื่นๆ ก็รีบๆทำแบบมั่วๆซั่วๆเลยนะ แต่ผลลัพธ์ที่ออกมามันสวยเกินคาดอะ เป็นตัวช่วยสวยแบบด่วนๆได้ดีที่ซู้ดดด^^

ส่วนตัวBoxน้ำหนักพอดีๆคะ ถือหิ้วพกพาไปได้ไม่หนักมาก ประมาน1.5kg.
    ปกติโกะผมตรงมากคะและเส้นเล็ก แต่ไปดัดแบบ Digital Permมาคะ สระผมเสร็จพอแห้งแล้วผมจะดูเป็นคลื่นๆนิดหน่อย แต่พอใช้Style Cube ม้วนย้ำอีกทีนะ จะได้ผลลัพธ์ในแบบที่ใจต้องการเลยคะ ลอนผมที่ได้สวยธรรมชาติดูดีมากๆคะ ทำได้ทุกๆวันคะผมไม่เสีย100%ค่า เพราะเครื่องนี้ได้ออกแบบมาให้ใช้อุณหภูมิที่พอเหมาะกับเส้นผมคะ คือที่ประมาน120องศา ซึ่งความร้อนจะค่อยๆปล่อยๆออกมาเรื่อยๆผ่านวัสดุที่ปกป้องเส้นผมด้านในตลับPin Curl ที่ทำด้วย Anodizing Aluminum ที่ไม่เคยเห็นมียี่ห้อไหนทำมาก่อนเลยคะ สรุปแล้วให้คะแนน9/10 หัก1คะแนนที่ราคาแอบสูงไปหน่อยคะ แต่เท่าที่รู้มารุ่นนี้ที่เกาหลีราคาสูงอยู่แล้วด้วยจ้า"

พร้อมส่ง พร้อมส่ง พร้อมส่ง UNIX / STYLE CUBE
    ** ราคาพิเศษ ช่วงแนะนำสินค้าใหม่ 3900.- ปกติ 4500.- **

Last edited by roseiita; 09-12-2013 at 02:55 PM.

2
    0/5

Re: สั่งได้ UNIX Hot Roll set โรลม้วนผมไฟฟ้า แกนม้วนผมไฟฟ้า PW-203IVเจ้าหญิงๆ

Style Cube มาพร้อมคู่มือภาพเข้าใจง่ายคะู^^

ทำทรงผมสวยๆได้หลายสไตล์คะ
    Last edited by roseiita; 07-24-2013 at 01:59 PM.

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->