Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: -----ส่งต่อรองพื้นเทพ Cle De Peau หน้าผ่อง เด้ง ตัวดังจากห้องแป้ง--------

Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up -----ส่งต่อรองพื้นเทพ Cle De Peau หน้าผ่อง เด้ง ตัวดังจากห้องแป้ง--------

ข้อตกลงนะคะ
    - สินค้าซื้อแล้วเป็นอันสิ้นสุดค่ะ ไม่รับคืนค่ะ
    - cf แล้วขอโอนภายในวันถัดไปนะคะ ถ้าไม่โอนตามเวลาที่กำหนด ขอไม่ขายให้อีกเลยนะคะ ไม่อยากรอคะ เพราะบางคน cc แล้วก็ไม่แจ้ง รอก็เสียโอกาสค่ะ ใครโอนก่อนให้ของก่อนค่ะ
    - ราคานี้รวมค่าส่งลงทะเบียนแล้วนะคะ ถ้าต้องการให้ส่ง ems ขอค่าส่งเพิ่มอีก 30 นะคะ
    - ราคารับประกันว่าขายถูกแล้วค่ะ รับรองว่าของแท้แน่นอนมีใบเสร็จให้ดู ถ้าอยากได้ถูกจนเกินจริงแนะนำให้เสี่ยงซื้อจากเว็บนะคะ
    - ขอไม่ตอบเมลล์ที่ต่อราคานะคะ เพราะุถ้าคนที่ใช้อยู่แล้วจะรู้ว่าราคารองพื้นนี้มือหนึ่งมากแพง ได้มือสองราคาเท่านี้คุ้มแล้วค่ะ
    - สนใจเมลล์อย่างเดียวค่ะ ไม่ได้เช็ค pm ค่ะ เมลล์มาที่ pahaeng@gmail.com ค่ะ

มีขายรองพื้น 2 ตัวนะคะ
    1. Cle de Peau Silky Cream Foundation (ขนาด 20mL) สี BF20 เป็นรองพื้นรุ่นเก่าที่ตอนนี้ไม่ผลิตแล้ว (โทรเช็คจากห้างได้ค่ะ) ทำให้หลายคนเสียดายมาก เพราะว่ามันดีกว่ารุ่นใหม่อย่างเห็นได้ชัด ขึ้นชื่อและได้รับยอมรับเรื่องผ่อง เด้ง ไม่โบ๊ะ ซื้อเพราะอ่านรีวิวของคุณเทนในพันทิพ และ blog ของคุณคนนี้ค่ะ แล้วก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ ลองใช้ไป 1 ครั้ง ทำงานทั้งวันตอนเย็นหน้ายังผ่องเด้งมาก ๆ ชอบที่สุดตั้งแต่เคยใช้รองพื้นมาเลยค่ะ (ปกติใช้ sisley) เสียดายตรงนี้ สีมันขาวกว่าหน้าไปทำให้ตอนช่วงเช้าหน้าจะดูลอย แต่พอตอนบ่ายจะพอดี เลยจะไปซื้อใหม่เอาสีที่ drop ลงมาอีกซักหน่อย เลยต้องมาขายต่อนี่ล่ะค่ะ

ซื้อมาเมื่อเดือนธันวาคม 2553 ค่ะ วันที่ผลิต 10/2008 ราคาตัวนี้จะแพงกว่าตัวรุ่นใหม่นะคะ รุ่นใหม่จะแค่ 4400 แต่รุ่น silky cream นี้ ราคาลดแล้วจากเคาเตอร์ 4770 ดูจากใบเสร็จได้เลยค่ะ ใช้ไป 1 ครั้งเท่านั้น ขอขายที่ 3900 บาทขาดตัวค่ะ ถ้าจะให้ลดราคาอีก ไม่ต้องอีเมลล์มานะคะ ไม่ขอตอบค่ะ ขอขายให้คนที่เข้าใจและรู้จักยี่ห้อนี้แล้วกันค่ะ รับรองว่าได้ของเหมือนใหม่ กล่องครบ แม้แต่ถุงก็ยังอยู่ค่ะ อย่าเสี่ยงซื้อของราคาแพงแบบนี้จากเว็บเลยค่ะ ถูกกว่าไม่กี่ร้อย แต่ไม่รู้ว่าของเคาเตอร์จริงหรือเปล่า แต่ของเราเรามีหลักฐานยืนยันหมดค่ะ (คลิ๊กที่รูปเพื่อดูขนาดใหญ่ขึ้นนะคะ)

สี BF20 เป็นสีที่ออกไปทางเหลืองนะคะ เหมาะสำหรับคนผิวขาวและผิวสองสีที่ออกเหลืองค่ะ (ถ้าเป็นรุ่นใหม่จะไม่มีสีนี้แล้วนะคะ จะมีเป็นสี O30 ที่ใกล้เคียง แต่สี O30 นั้นจะเป็นสีกลาง ๆ ที่ทาแล้วค่อนออกไปทางชมพู ซึ่งจะทำให้หน้าดูหมองในตอนเหงื่อออก นี่เลยเป็นเหตุผลหนึ่งที่คนตามหาซื้อ Cle de peau รุ่นเก่ากันค่ะ เพราะสีมันสวยกว่าและพอใจกว่าค่ะ)

อันนี้เป็นรีวิวของคุณฟลุ๊กค่ะ ลองตามไปดูได้ แล้วจะรู้ว่ามันเทพมากจริงค่ะ

ใช้ไป 1 ครั้งถ้วน ที่เป็นรอยบุ๋มนั่นล่ะค่ะ

ขออนุญาตนำรูปน้องที่เป็นแบบให้คุณฟลุ๊กแต่งหน้ามาให้ดูก่อนและหลังแต่งหน้าค่ะ

รองพื้นตัวที่สองที่เอามาขายไปสมทบทุนซื้อรองพื้น Cle de peau สีใหม่ค่ะ
    2. รองพื้นดังอีกตัวจากเว็บพันทิพ DIORSKIN NUDE NATURAL GLOW HYDRATING MAKEUP สี 021 Linen (สีสว่างกว่า เบอร์ 020 ค่ะ) มี spf 10 ด้วยค่ะ เหมาะสำหรับคนผิวขาว-เหลือง หรือผิวกลาง ๆ ที่มีีอันเดอร์โทนเหลืองค่ะ ซื้อจากเคาเตอร์เซ็นทรัลค่ะ ผลิตเมื่อวันที่ 7/8/53 ค่ะ ราคาเต็มจากเคาเตอร์ 1900 บาท ขายขาดทุน 1500 บาทค่ะ ใช้ไป 1 ครั้งเท่านั้น สภาพ 99% ค่ะ กล่องและกระดาษในกล่องมีอยู่ครบ

[IMG] Thanks: ฝากรูป[/IMG]
    Dior ตัวนี้่เป็นรองพื้นดังอีกตัวหนึ่ง ที่ทาแล้วหน้าผ่องเด้งแต่ไม่หนาค่ะ (ทาแล้วนิ้งกว่า lunasol มากค่ะเพราะ lunasol ทาแล้วหน้ามันสำหรับเจ้าของกระทู้นะคะ) เพราะมีส่วนผสมของน้ำแร่เยอะมาก ทำให้หน้าไม่มันแต่จะผ่องและสว่างใส (ส่วนผสมดีกว่า lunasol มากค่ะ) ใครหน้ามันต้องตัวนี้เลยค่ะ ลองค้นหาจาก google ได้เลย เจ้าของกระทู้ใช้รองพื้นมาหลายยี่ห้อแล้วค่ะ ตัวนี้เป็นตัวที่ดีมากๆ อีกตัวเลยค่ะ

อันนี้เป็นลิ้งค์กระทู้ที่คุณ Sun Thou รีวิวในพันทิพค่ะ
    ส่วนนี่เป็นลิ้งค์ที่คุณ nodtha รีวิวไว้ค่ะ

อันนี้ส่วนผสมนะคะ จากเว็บค่ะ
    รองพื้นที่มีส่วนผสมของน้ำ 40% อีกทั้งเนื้อลิควิดสไตล์สมู้ทตี้ที่มีน้ำหนักโปร่งเบา
    เมื่อทาลงบนผิวจึงให้ผิวสัมผัสที่สดชื่น ผิวมีน้ำมีนวลขึ้นมาก
    ถึงแม้เนื้อของรองพื้นจะแห้งไวเมื่อทาลงบนผิวแล้ว
    แต่ก็สามารถเกลี่ยรองพื้นได้ง่ายเช่นกัน

[SIZE=1]Thanks: ฝากรูป

Last edited by pahaeng; 01-24-2011 at 11:32 AM. Reason: เพิ่มรูปค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

1
    0/5
    อ้าวรูปขึ้นไม่หมดค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

1
    0/5
    ขอขอบคุณ sbn ค่ะ