Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 46 of 46

Thread: มันเป็นจริงๆ ใช่มั้ยคะ ที่เค้าว่าเว็บเราเนี่ย....

Warning Points:
    0/5

Smile

จิงหรอค่ะ เห็นราคาก้อว่าสูงนะแต่เราก้อไม่กล้าต่อกลัวคนขายว่าเรา เลยเป็นว่าไม่กล้าโทรไปต่อซะงั้น

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

Red face

คิดอย่างคุณแป้งเป๊ะเลยค่ะ

เด๋วนี้ตั้งราคาเผื่อต่อมากไป หรือ ต่อราคากระเป๋ามากเกินไป

ทั้งสองกรณีนี้ ถ้ามีการลงคะแนนลับนะ เราว่า เป็นรายชื่อซ้ำ ๆในแต่ละกลุ่มแน่นอน และคิดว่าเขาคงไม่มีตังค์ซื้อหรอก แค่ต่อเล่น ๆ แต่เราเซ็งจริง ๆ

เซ็งสุดอีตรงที่ว่า ถ้าได้ราคานี้ที่เขาบอกมา โอนได้ทันทีนะ . .. . อันนี้เซ็งมาก ฉันไม่ได้เดือดร้อนขนาดน้าน
    หรือไม่ก้อ . . . เมื่อต่อราคาเราไม่ได้ ก้อบอกไม่เป็นไร เด๋วไปหาที่อื่นถูกกว่านี้ สภาพดีกว่านี้ ยังได้ . . อ้าว พูดไรเนี่ย ไม่ซื้อก็เฉย ๆ ก้อได้

ส่วนใหญ่จะชื่อแบบไม่ค่อยคุ้นอ่ะ คิดว่ามาดู มาขาย มากกว่า ไม่คิดซื้อหรอก

0/5

Talking จริงค่ะ

ตั้
    ราคาไว้ก็เผื่อต่ออย่างดีก็ 900-2000 ค่ะ แต่ว่าลูกค้าต่อแบบว่าหายไปเป็น 5000-6000 ก็มีค่ะ ก็จะไม่ขายก็ไม่ทราบว่าจะเก็บไว้ทำไมนะค่ะ ก็ส่วนตัวไม่อย่างตั้งสูงค่ะเพราะว่า อยากได้ราคาที่เราพอใจ แต่ส่วนมากที่ต่อหายไปหลายพันนี่จะ แบบว่าพร้อมโอนนะค่ะ ซึ่งก็ดีกว่าเก็บไว้อ่ะค่ะ ก็ขายๆไปค่ะ ก็เราไม่ใช้ให้คนอื่นใช้ก็ได้ค่ะ นานาจิตตัง (ใช่ป่าวหว่า) อิอิ ก็ไม่ว่ากันค่ะเพราะว่าเราก็ยินดีขายค่ะ ดีกว่าให้มารอว่าเมื่อไหร่จะขายได้ค่ะ จะได้เอาไปซื้อใบใหม่ คริกๆๆ

0/5
    ก็ได้ยินมาอย่างนั้นเหมือนกันค่ะ แต่เราไม่กล้าต่อ ก็เลยไม่ได้ซื้อ
    พอจะขาย ก็ไม่กล้าตั้งราคาสูง เอาแบบกัดฟันได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น
    ก็เลยขายไม่ได้ ฮ่า ฮ่า

แต่เคยอยากได้ คสอ อยู่ชิ้นนึง
    ลองแกล้งต่อนิดนึง แค่ร้อยเดียว
    เค้าไม่ยอมลดให้ แต่ก็คิดว่าจะซื้อนะ
    จู่ๆ แม่ค้าก็โพสต์บอกว่า ขายแล้ว
    และมีวงเล็บว่า (การตัดสินใจของแม่ค้าถือเป็นสิทธิ์เด็ดขาด)
    เออ ก็จริงของเค้าเนอะ แต่ออกแนวโหดอ่ะ ฮี่ ฮี่

0/5

Cool

Quote Originally Posted by pop_ab
    ... เซ็งสุดอีตรงที่ว่า ถ้าได้ราคานี้ที่เขาบอกมา โอนได้ทันทีนะ . .. . อันนี้เซ็งมาก ฉันไม่ได้เดือดร้อนขนาดน้าน...
    เออ แป้งไม่ชอบอย่างงี้ด้วย คือ แบบว่า น้องคะ พี่ไม่รีบค่ะ ไม่รีบ เหะๆ เลยกลายเป็นว่า ถ้าต้องการขายไปเร็วๆ ด้วยเหตุใดก้อตาม เราต้องยอมลดลงมาให้ได้เท่าที่เค้าต้องการซะงั้นไป ... ชะเอิงเงิงเงยย
    a picture is worth a thousand words.

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ขึ้นอยู่กับความพอใจของคนขายด้วยนะค่ะ ว่าพอใจขายในราคาที่เท่าไหร่ ... ส่วนตัวถ้าต่อมากๆ เข้าเนื้อตัวเอง ก็ไม่ขายค่ะ

ถ้าลดได้ ก็ลด ลดไม่ได้ก็ไม่ลด นั่นแระ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook