Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: !!!!!!!!!! แคร์ฟรีกับจุดซ่อนเร้น คุณผู้หญิง ต้องอ่านให้ได้นะ

Warning Points:
    0/5

RE: !!!!!!!!!! แคร์ฟรีกับจุดซ่อนเร้น คุณผู้หญิง ต้องอ่านให้ได้นะ

ใช้ผ้าอนามัยแบบสอดก็ดีนะคะ เราใช้มานาน ไม่เห็นเจ็บหรือยุ่งยากอะไรเลย
    แถมใส่ไแล้วก็ไม่รู้สึกเลยว่าใส่อะไรไว้ตรงนั้นค่ะ และหมดปัญหาเรื่องอับชื้นและซมเปื้อนด้วยค่ะ

ส่วนแผ่นอนามัน ใส่เหมือนกันค่ะ แต่คงจะพยามเปลี่ยนบ่อยๆ ไม่รู้จะช่วยได้มั้ย เฮ้อออ
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

0/5

RE: !!!!!!!!!! แคร์ฟรีกับจุดซ่อนเร้น คุณผู้หญิง ต้องอ่านให้ได้นะ

มีประโยชน์มากค่ะ มีเพื่อนอยู่คนนึงใส่แผ่นรองซับทุกวันเหมือนกันค่ะ จะได้ไปเตือนภัยเค้า

เพิ่มเติมนะคะ เคยฟังผ่านๆในรายการสามสิบยังแจ๋วว่าเวลาเราเข้าห้องน้ำเสร็จแล้ว เวลาใช้ทิชชูให้ใช้วิธีซับเท่านั้นนะคะ อย่าเช็ดค่ะ แต่ลืมแล้วว่าถ้าเราเช็ดแรงๆมันจะเกิดผลเสียยังไง แห่ะๆๆ แต่ก็รู้ว่ามันไม่ดีจริงๆค่ะ เพื่อนอย่าลืมนะคะ ซับเท่าน้านนนนน

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

จริงค่ะคุณหมอประจำตัวก็บอก ไม่ใส่มันจะระบายได้ดีกว่าค่ะ :P

0/5

มีสาระมากค่ะ ขอบคุณมากค่ะคุณแพท

ขอเพิ่มเติมค่ะ เรื่องจริงนะคะเรื่องใช้กระดาษทิชชูซับหลังจากเสร็จธุระแล้ว อันนี้หมอเคยบอกเหมือนกัน แต่แค่ซับนะคะไม่ควรเช็ด ย้ำนะคะไม่ควรเช็ด เพราะบางทีในกระดาษทิชชูก็มีเชื้อรา หรือแบคทีเรียได้ค่ะ เนื่องจากว่าทิชชูม้วนนึงก็ใหญ่นะคะ ยิ่งตามห้างยิ่งใหญ่ มันก็เลยอยู่นานกว่าจะหมด ไม่แค่นั้นการเก็บรักษากระดาษทิชชูที่ทางห้างก็ดี หรือที่ไหนๆก็ดี มันไม่โปร่ง ไม่โล่ง ส่วนมากจะเป็นห้องที่มืดและอับชื้น จึงทำให้เกิดเชื้อรา หรือแบคทีเรียในกระดาษทิชชูได้ค่ะ และถ้าเราเอามาเช็ดที่ส่วนนั้น มันก็จะอยู่ที่ตรงนั้นค่ะ ทางที่ดีควรใช้หรือนำทิชชูไปเองค่ะ ยิ่งถ้าเป็นซองๆยิ่งดี เปิดออกมาใช้แล้วพยายามปิดปากซองไว้ หรือใช้ให้หมดไว้ๆยิ่งดีค่ะ
    เกิดมามีกรรม "ตัวดำ" เสือก....สวย

0/5
    เป็นอ่ยางนี้เองเหรอเนี่ยยยย

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook