เคยเจอท่านนึงค่ะ

คือโทรมาต่อราคาตอน 5ทุ่มครึ่ง ต่อแบบว่า เอ่อ ตกใจ..
ไอ้เราก็ให้ไม่ได้ ก็บอกราคาที่สามารถให้ได้ไป เค้าก็ยังคงต่อๆๆ อีก
ทั้งต่อ ทั้งเล่าว่าสามีทำงานอะไร มีคอนโดหลายสิบล้านอยู่ต่างประเทศ
สามีนามสกุลอะไร คุณลูกค้าท่านนี้บอกหมดค่ะ แบบว่าเราก็ไม่ได้ถามซักคำค่ะ
แต่ เธอบอกเองหมด -.-"

เราก็บอกว่า แหม พี่คะ พี่รวยแล้ว อย่าต่อหนูเลย อิอิ ก็ไม่เลิกพยายามค่ะ ยังคงต่อต่อไป
แถมบอกว่าความจริงไม่ได้อยากได้ใบนี้ แต่ตั้งใจจะฝากเพื่อนซื้อ hermes ใบละเกือบ 3 แสน แต่เพื่อนหาไม่ได้ เลยมาซื้อของเรา
มีการต่อราคา พอเราบอกไม่ได้ มีการแช่งเราด้วยนะว่า ใครที่พี่ต่อแล้วไม่ให้พี่นะ ขายไม่ได้ซักราย เอ่อ เอากะเค้าซิ -.-" ไอ้เราก็แบบ ไม่รู้จะพูดไง ก็ยอมลดให้ในราคาที่คิดว่าสามารถขายได้
คุยกันไปคุยกันมา ปาเข้าไปเกือบตี 1 (ต่อราคาประมาณ 30 นาที เล่าเรื่องตัวเองไปอีก 30 นาที T.T ) เราก็บอกว่าตกลงจะนัดรับยังไง พอดีพรุ่งนี้เราต้องตื่นเช้าไปทำงาน
เค้าบอกว่าวันเสาร์เค้าต้องกลับเมืองนอกแต่เช้าเลยนัดเจอพรุ่งนี้บ่าย เราก็ไม่ได้ซิคะเพราะต้องทำงาน เค้าเลยบอกว่าตกลงจะมารับกระเป๋าที่บ้านเราตอนเช้า 8 โมง
เราก็โอเค ได้ 8 โมงเช้าก็ 8 โมงเช้า ก็โอเค เรียบร้อย ไปเข้านอนได้ซะที -.-"

วันรุ่งขึ้น 6โมงครึ่งตอนเช้า ยังไม่ตื่นเลย คุณพี่ท่านนี้ก็โทรมาบอกว่าพ่อสามีเสียชีวิตเมื่อคืนหลังจากที่คุยกับเรา คงมาเอากระเป๋าไม่ได้แล้ว จะให้เราส่งไปที่เมืองนอกให้ แต่คิดว่าคุณพี่คงไม่อยากเสียเงินเพิ่มค่าส่งไปเมืองนอกเลยบอกเราว่าจะติดต่อมาอีกทีตอนเย็น

สุดท้ายพี่เค้าก็ไม่โทรมาค่ะ เราก็เลยโทรไปถามอีกที เพราะมีน้องอีกคนโทรมาสนใจ แล้วพี่เค้าก็บอกว่าจะมารับวันเสาร์ที่บ้านประมาณตี 5 จนวันนี้คุณพี่ก็ไม่ติดต่อมาหาอีกเลยค่ะ -.-"

เกิดเหตุสุดวิสัยจริงๆ เราก็เข้าใจ ไม่มาเอาไม่ว่ากัน แต่ก็น่าจะโทรมาบอกกันสักนิดว่าเอายังไง ปล่อยเป็นสายบัวรอเก้อเลยค่ะ

จากครั้งนั้นโดนต่อมหาโหด เลยคิดว่าเค้าต่อกันได้โหดๆ พอจะไปซื้อกับท่านอื่นบ้าง เราดันไปต่อเค้าโหดด้วยความไม่รู้ เกือบจะเคืองกับคุณแม่ค้าเลยค่ะ กรรม แต่สุดท้ายก็เข้าใจกันดี

เข้ามาบ่นแค่นี้ ไม่ได้ติดใจอะไร :lol:
อยากบอกแค่ว่าอุตส่าโทรมาต่อราคากันตั้ง 1 ชม สุดท้ายเอาไม่เอาน่าจะบอกกล่าวกันซักนิดเน้อ

จบข่าว...