Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 37

Thread: อร่อย@ริมทาง กล้วยแขกป้าน้อย เมนูเด็ด กล้วยแขกแสนอร่อย เนื้อแน่น แป้งหนา กรอบ หอมกลิ่นใบเตย พุทธมณฑล สาย 5 เยื้องป้อมตำรวจโพธิ์แก้ว

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by yammy View Post
    ไปทานมาแล้วค่ะ แม่ค้าแนะนำให้ทานคู่กับโอเลี้ยง อร่อยมากๆ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ ><
    โอ้ !!! รู้สึกถึงความอร่อย ขึ้นมาทันใด
    ผ่านไปอีกครา คงไม่พลาด ต้องลอง

0/5
    โอ้ว สงสัยต้องขอร้องให้ คุณ itasian ช่วยสอนวิธีถ่ายรูปของกินให้ดูน่ากินแบบสุดๆ แล้วครับ สังเกตมาหลายกระทู้แล้ว เล่นเอาหิวทุกกระทู้เลยครับ

ไว้ผ่านไปแถวๆนั้น รับรองไม่พลาดแน่ครับ
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by bit View Post
    โอ้ว สงสัยต้องขอร้องให้ คุณ itasian ช่วยสอนวิธีถ่ายรูปของกินให้ดูน่ากินแบบสุดๆ แล้วครับ สังเกตมาหลายกระทู้แล้ว เล่นเอาหิวทุกกระทู้เลยครับ

ไว้ผ่านไปแถวๆนั้น รับรองไม่พลาดแน่ครับ
    ที่จริง ตอนถ่ายไม่ได้รู้เลยว่า จะน่ากินขนาดนี้ครับ
    มาดูรูปบางที ยังสงสัยเลยครับว่า นี่คือที่ตนถ่ายจริงหรือ มันดูน่ากินขนาดนี้เลยเหรอ

ตอนถ่าย ก็ไม่ได้มีเทคนิคอะไรที่พิเศษเลยครับ
    ถ่ายตามที่ รู้สึกอยากถ่ายครับ
    และแค่ต้องการให้เห็นอาหารชัดๆ ปรับ focus ให้ภาพชัดที่สุด แล้วก็ถ่ายครับ

ขอบคุณ คุณ bit ครับ ที่แวะพูดคุย

9
    0/5
    ถ่ายรูปได้น่ากินจริงๆ ครับ เวลากินกาแฟที่ไรนึกถึง กล้วยแขกในกระทู้นี้ทุกทีครับ กาแฟอร่อยๆ นี้ยังพอหากินได้ แต่กล้วยแขกอร่อยๆ หากินยากมากครับ ผ่านไปดอนหวายต้องไปแวะกินแล้วครับ หิวครับ อยากกินกาแฟกับกล้วยแขก
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

5
    0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname webmaster View Post
    ถ่ายรูปได้น่ากินจริงๆ ครับ เวลากินกาแฟที่ไรนึกถึง กล้วยแขกในกระทู้นี้ทุกทีครับ กาแฟอร่อยๆ นี้ยังพอหากินได้ แต่กล้วยแขกอร่อยๆ หากินยากมากครับ ผ่านไปดอนหวายต้องไปแวะกินแล้วครับ หิวครับ อยากกินกาแฟกับกล้วยแขก
    เห็นด้วยครับ คุณ wm ที่ กาแฟอร่อยๆ ยังพอหากินได้
    แต่ กล้วยแขกอร่อยๆ หากินได้ยากมาก
    แถวที่ผมอยู่ มี ร้านกล้วยแขก 4 ร้าน แต่ว่า สู้ กล้วยทอดป้าน้ิอย ไม่ได้เลยครับ
    ของเขา อร่อยจริงๆ ครับ

ชวนเพื่อนๆ ช่วยกันอุดหนุน ป้าน้อย นะครับ อร่อยมากๆ ครับ
    ไป ตลาดน้ำดอนหวาย อย่าลืมแวะอุดหนุนกันได้ครับ

9
    0/5
    ช่วงวันหยุดได้ผ่านไปดอนหวาย ได้ไปแวะกินมาแล้วอร่อยมากและหมดไว้ด้วย ไปเกือบไม่ทันได้กินครับ ขอบคุณที่มาแนะนำครับ ต่อไปก็ต้องหามากินพร้อมกาแฟอร่อยๆ

ได้กล้วยแขกป้าน้อยไปแล้ว กินกับโอเลี้ยงของป้าน้อยเข้ากันอร่อย ได้พลังสดชื่น าสเข้มของโอเลี้ยงก็ตัดกันกับกล้วยแขกกำลังดีครับ แต่ยังอยากได้คู่กาแฟสด คุณ itasian มีร้านไหนแนะนำไหมครับ ในระแวกเดียวกันที่จะอร่อยล่ำและถ้าเข้ากันได้ดีกับกล้วยแขกป้าน้อยได้นะครับ ถ้ามีขอเลยล่ะกันครับ

แนะนำได้เลยนะครับ จะมาติดตามขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 02-21-2011 at 09:57 PM.
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

5
    0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname webmaster View Post
    ช่วงวันหยุดได้ผ่านไปดอนหวาย ได้ไปแวะกินมาแล้วอร่อยมากและหมดไว้ด้วย ไปเกือบไม่ทันได้กินครับ ขอบคุณที่มาแนะนำครับ ต่อไปก็ต้องหามากินพร้อมกาแฟอร่อยๆ

ได้กล้วยแขกป้าน้อยไปแล้ว กินกับโอเลี้ยงของป้าน้อยเข้ากันอร่อย ได้พลังสดชื่น าสเข้มของโอเลี้ยงก็ตัดกันกับกล้วยแขกกำลังดีครับ แต่ยังอยากได้คู่กาแฟสด คุณ itasian มีร้านไหนแนะนำไหมครับ ในระแวกเดียวกันที่จะอร่อยล่ำและถ้าเข้ากันได้ดีกับกล้วยแขกป้าน้อยได้นะครับ ถ้ามีขอเลยล่ะกันครับ

แนะนำได้เลยนะครับ จะมาติดตามขอบคุณครับ
    ยินดีครับ คุณ wm
    หากผมได้เจอ ร้านกาแฟสด ที่เข้ากันได้อย่างดี กับ กล้วยทอดป้าน้อย
    จะเอามารีวิวกันที่นี่นะครับ

ตอนนี้ ผมเองก็ยังไม่ร้านในละแวก กล้วยทอดป้าน้อย ครับ
    ปกติ ถ้าผมไปนครปฐม ทางเส้น ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี
    ผมจะแวะที่ร้านกล้วยทอดป้าน้อยครับ ซื้อไปฝากน้องๆที่ นครปฐม
    แต่ กาแฟ เนี่ย ไปซื้อกินที่ นครปฐม ครับ เป็นร้านกาแฟดอยช้าง ครับ
    อร่อยมากมาย เข้ากันมากมาย ครับ ยังไม่ได้เก็บภาพมาฝาก

ไว้มีจังหวะเหมาะสม ผมจะเก็บภาพมาฝากแล้วเอามารีวิวให้ได้ชม ยั่วน้ำลาย กันนะครับ

0/5

5
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    น่าทานมากๆๆๆๆ ค่ะ
    หากไป ตลาดดอนหวาย เมื่อไหร่ ผ่านทาง พุทธมณฑลสาย 5 จะได้แวะไปทาน กล้วยทอดป้าน้อย ครับ

อยากให้ลองครับ อร่อยอย่างแรง
    ขอบคุณ คุณ Euphrates ที่แวะพูดคุย

0/5
    เป้นคนนหนึ่งที่ชอบกินกล้วยทอดค่ะ ยิ่งได้กล้วยงอมๆนิ่มๆยิ่งอรอ่ยกับเผือกทอดด้วยนะ โอ้ย...กินลืมอ้วนเลยล่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook