Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: อร่อย@ริมทาง กล้วยแขกป้าน้อย เมนูเด็ด กล้วยแขกแสนอร่อย เนื้อแน่น แป้งหนา กรอบ หอมกลิ่นใบเตย พุทธมณฑล สาย 5 เยื้องป้อมตำรวจโพธิ์แก้ว

Warning Points:
    0/5
    ชอบทานกล้วยทอดมากๆค่ะ เห็นแล้วน้ำลายไหล

ช่วงปีใหม่มีโอกาสได้ไปเที่ยวตลาดน้ำดอนหวาย จะแวะไปกินค่ะ ไม่รู้ร้านจะเปิดหรือเปล่า???
    ชาวปากน้ำรักชาติยิ่งชีพ
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอรบกวน จขกท. ช่วยลงรูปร้านด้วยนะคะ กลัวจะหาร้านไม่เจอค่ะ

รบกวนหน่อยนะค้า แหะๆ
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วน้ำลายสอ น่าทานมากมายคะคุณเบิ้มขา งานนี้มีของให้หนึ่งเล่นอีกแล้ว เดี๋ยวหนึ่งจะหัดทำ อิอิ ขอบคุณนะคะที่นำมาแบ่งปัน
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by yammy View Post
    ชอบทานกล้วยทอดมากๆค่ะ เห็นแล้วน้ำลายไหล

ช่วงปีใหม่มีโอกาสได้ไปเที่ยวตลาดน้ำดอนหวาย จะแวะไปกินค่ะ ไม่รู้ร้านจะเปิดหรือเปล่า???
    ขอบคุณ คุณ yammy ครับ ที่แวะพูดคุย
    ยังไงก็ลองแวะไปดูนะครับ ไปเร็วหน่อยนะครับ
    ไม่งั้น ช้าหมด อดกิน

Quote Originally Posted by yammy View Post
    ขอรบกวน จขกท. ช่วยลงรูปร้านด้วยนะคะ กลัวจะหาร้านไม่เจอค่ะ

รบกวนหน่อยนะค้า แหะๆ
    ได้ครับ ได้ไปแวะและถ่ายมาแล้วครับ

Quote Originally Posted by wnonach View Post
    เห็นแล้วน้ำลายสอ น่าทานมากมายคะคุณเบิ้มขา งานนี้มีของให้หนึ่งเล่นอีกแล้ว เดี๋ยวหนึ่งจะหัดทำ อิอิ ขอบคุณนะคะที่นำมาแบ่งปัน
    ขอบคุณ คุณหนึ่ง ครับ ที่แวะพูดคุย
    ลองทำดูครับ คุณหนึ่ง แล้วเอามารีวิวกันนะครับ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

มารีวิวและนำรูปร้าน มาลงเพิ่มเติมครับ

ได้มีโอกาสผ่านไปที่ พุทธมณฑล สาย 5 ก็เลยแวะซื้อกล้วยทอดซะหน่อย
    จะได้เก็บรูปมาฝากเพิ่มเติม ให้เพื่อนๆ ได้ชมกันด้วยครับ

ขับรถ บน ถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี มุ่งหน้าไป นครชัยศรี
    พอผ่านแยกที่เลี้ยว ซ้ายไป พุทธมณฑล ขวาไป ศาลายา ก็ให้เตรียมตัวเข้าทางขนาน
    ซึ่งมีช่องให้เข้าทางขนาน 2 ช่อง หากพลาดช่องแรก ไปต่ออีกหน่อย จะเจอทางเข้าอีกช่อง
    หากเข้าที่ช่้อง 2 ก็ให้ชิดซ้ายได้เลย เตรียมเลี้ยวซ้าย ก่อนถึง โลตัส ศาลายา
    เข้าไปประมาณ 500 เมตร จะเห็น ป้อมตำรวจโพธิ์แก้ว อยู่ทางซ้ายมือ
    เข้าไปใกล้อีกนิด ก็ได้เห็น ป้ายร้าน อยู่ทางขวามือ
    หาไม่ยากครับ

คลิ๊กที่ลิงก์นี้ เพื่อเข้าไปใ้ช้แผนที่ได้ครับ
    (ทำให้โชว์รูปไม่เป็นครับ ใครมีความรู้ ตั้งกระทู้แบ่งปันกันได้นะครับ)

จอดรถก่อนถึงป้อมตำรวจ ก็ได้นะครับ แล้วเดินข้ามถนน
    ตรงนี้ ข้ามถนนอย่างระมัดระวังนะครับ รถค่อนข้างเยอะและขับเร็ว ครับ
    หากประมาทนิดเดียว อันตรายถึงชีวิตเลยล่ะครับ

ถึงแล้วครับ ร้านกล้วยทอดป้าน้อย

มีน้ำสมุนไพรด้วยครับ

ดูกล้วยทอด น้อยๆ อย่างนี้ ไม่ได้หมายความว่า เพิ่งเปิดร้านนะครับ
    แต่ มีลูกค้ามาซื้อตลอด จึงเหลือไม่เยอะครับ ตอนนี้ก็ใกล้เที่ยงแล้วด้วย

ดูปริมาณกล้วยเอาแล้วกันครับ ขายดี ครับ

พระเอกของร้านครับ กล้วยทอด

ตามด้วย ผู้ช่วย ที่แสนอร่อยไม่แพ้กันเลยล่ะครับ
    มันทอด

ฟักทองทอด

ขอเข้ามาในร้าน เพื่อถ่ายรูปไปรีวิวครับ ป้าน้อยใจดีครับ
    เป็นร้านที่สะอาดมากครับ ใช้ผ้าขาวบางปิดกั้น แมลงวัน และกันฝุ่น
    แหม รสชาติอร่อย แถมยังสะอาด อย่างนี้ ไม่เป็นลูกค้าประจำ คงไม่ได้แล้วล่ะ

มาดู การทอดกันบ้างครับ
    ก่อนอื่นก็ต้องเตรียมแป้้ง สำหรับทอด
    อันนี้ เตรียมอย่างไร สูตรเป็นอย่างไร ขอให้เพื่อนๆ ที่แวะไปที่ร้านป้าน้อย
    สอบถามป้าน้อยกันเอาเองนะครับ

เอากล้วย มัน และฟักทอง ที่จะทอด ลงไปคลุก

สุดท้ายก็ทอดเลย ใช้น้ำมันเยอะมากเลยครับ

ทอดจนเหลือง แล้วก็เอาขึ้น ตั้งไว้ให้สะเด็ดน้ำมัน
    แล้วค่อยเอาใส่ถาด พร้อมขาย ครับ

หากผ่านไปเมื่อใด ลองแวะชิมกันดูครับ
    ได้ผล หรือ รู้สึกอย่างไร เอามารีวิวกันบ้างนะครับ
    จะได้แบ่งปันให้เพื่อน คนอื่นๆ ที่ยังไม่เคย ได้ชมกันครับ

อย่าลืมนะครับ ไปก่อนเที่ยง ก่อนที่ของจะหมดนะครับ
    ไม่งั้น เสียเที่ยวนะครับ หากไปแล้วเจอป้ายนี้ ก็อดกิน ล่ะครับ

แวะทานกล้วยทอดแล้ว อย่าลืมแวะ ทานข้าวแกงปักษ์ใต้ เมืองสะตอ ด้วยนะครับ

ดูอาหาร ซะก่อน ครับ
    รสชาติ เผ็ดจัดจ้าน เข้มข้น อร่อยมากมาย

วันนั้น ไปถ่ายรูป เจ้าของร้านใจดี ให้แกงไตปลามากิน 1 ถุง
    อร่อยมากมายครับ

มีอาหารมากมาย

ภายในร้านครับ

เพื่อนๆ ผ่านไปทางนั้น แวะอุดหนุนกันได้นะครับ
    ร้านนี้ รับรองอร่อย ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by itasian; 01-08-2011 at 01:49 AM.

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    โอ้ย!! น้ำลายไหลเลยครับ
    น่าทานมาก

ขอบคุณคุณ itasian ที่นำภาพมาให้น้ำย่อยทำงานนะครับ แหะๆ

5
    0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    โอ้ย!! น้ำลายไหลเลยครับ
    น่าทานมาก

ขอบคุณคุณ itasian ที่นำภาพมาให้น้ำย่อยทำงานนะครับ แหะๆ
    ผ่านไปตลาดน้ำดอนหวาย อย่าลืมไปทาง พุทธมณฑล สาย 5 นะครับ
    จะได้แวะซื้อกล้วยทอดป้าน้อย แสนอร่อย

NoumNoum's Avatar
    NoumNoum is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดด มีคลิปประกอบด้วย คุณจขกทสุดยอดจริงๆ หิวกล้วยแขกเลยค่ะ ฮ่าๆ
    We all leave footprints in the sand, the question is, Will we be a big heal, or a great soul.

5
    0/5
    Quote Originally Posted by NoumNoum View Post
    กรี๊ดดด มีคลิปประกอบด้วย คุณจขกทสุดยอดจริงๆ หิวกล้วยแขกเลยค่ะ ฮ่าๆ
    ขอบคุณ คุณ NoumNoum ที่แวะพูดคุยครับ

ก็พยายาม สร้างกระทู้ตามสิ่งที่ได้เรียนรู้แล้ว จากการได้ใช้ชีวิตอาศัยอยู่ในชุมชนนี้ครับ
    จากกระทู้นี้ครับ

มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!!

0/5
    ไปทานมาแล้วค่ะ แม่ค้าแนะนำให้ทานคู่กับโอเลี้ยง อร่อยมากๆ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ ><
    Like itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook