Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: Kim Ju Restaurant ร้านอาหารเกาหลี เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์ ครั้งแรกที่ผมได้ลองอาหารเกาหลี บุฟเฟ่ต์ แสนอร่อย อิ่มอ้วนไปเลย

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Kim Ju Restaurant ร้านอาหารเกาหลี เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์ ครั้งแรกที่ผมได้ลองอาหารเกาหลี บุฟเฟ่ต์ แสนอร่อย อิ่มอ้วนไปเลย

มีใครไม่เคยทานอาหารเกาหลีบ้าง ครับ ยกมือขึ้น
    ผมนี่แหละ คนนึง ที่ยังไม่เคยได้ลิ้มรส อาหารเกาหลี กะเขาเลย

โชคดีครับ มีคนจัดให้ ผมได้ลอง ที่ Kim Ju Restaurant สาขา Esplanade Rattanathibet
    (ขอโทษเพื่อนๆ ด้วยครับ ที่จริง Kim Ju Restaurant สาขานี้ ไม่ได้อยู่ที่ Central Rattanathibet
    ตามที่ใส่ในชื่อกระทู้นะครับ แต่อยู่ที่ Esplanade Rattanathibet วันนั้นไป 2 ที่ จำผิดที่ครับ)

พอเข้ามาในร้าน เก็บภาพบรรยากาศในร้านซะหน่อย

แล้วเราก็ สั่งบุฟเฟต์รวม จำราคาไม่ได้แล้วล่ะครับ แฮะๆ
    พอดีว่า มีคนเลี้ยงครับ เลยไม่ได้จดจำราคา แย่จริงๆ เลย

เมื่ออาหารเสริฟมาพร้อมแล้วก็ลงมือเลยครับ

ไปกัน 5 คน ครับ มี 2 เตา เพราะว่า มีกลุ่ม ทานเนื้อวัว และไม่ทานเนื้อวัว
    เราอยู่ในกลุ่มไม่ทานเนื้อวัว ครับ เพื่อนเขาชอบแบบ ใส่รวมทั้งหมดเลยทีเดียว ในเตา

กับค่อยๆ ทะยอยใส่ ดูเป็นระเบียบ ครับ

เพื่อนเขาแนะนำให้ลอง ข้าว ครับ เราก็เลยลองดู ข้าว เหนียวๆ นุ่มๆ ไม่ค่อยร้อน แต่ อร่อยครับ

ทานแบบ คลุกกับ กิมจิ ราดน้ำซอส ที่เขาให้มา 3 ชนิด คลุกเคล้ากัน แล้วทาน อร่อยกว่าทานเปล่าๆ ครับ

ในระหว่างทาน เพื่อนเราบอกว่า ท่อเหลืองๆ นี่เขาไว้ เหยาะ พริกไทย

ผมล่ะ เกือบเชื่อ ดีนะ ที่ไหวตัวทัน เขาเอาไว้ดูดอาหารให้หายไป ต่างหาก

และแล้ว เวลาก็ผ่านไปอย่างรวดเร็ว และด้วยความสามารถ ภาพเหล่านี้ จึงเกิดขึ้นได้

จึงได้หายสงสัย ว่า อาหารเกาหลี อร่อยอย่างไร ที่แท้ เป็นเช่นนี้เอง
    อร่อยครับ กินจนคุ้ม อิ่มจนอ้วน

เพื่อนๆ ลองไปแวะทานกันดูนะครับ
    หากใครได้ทานกันมาแล้ว อยากมาแบ่งปันสิ่งที่รู้สึก สามารถโพสต์กันได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by itasian; 12-31-2010 at 04:28 PM.
    Like IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ itasian มากค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
    ให้ได้สัมผัส อาหารเกาหลี
    เห็นแล้ว น้ำลายหยดติ๋ง ๆ

แต่ชอบ มุข เหยาะพริกไทย กับ เครื่องดูดอาหาร
    อันนี้ ฮา ของจริง ค่ะ

วันหลังมีโอกาส จะลองไปใช้เครื่องดูดอาหารบ้างค่ะ
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    น่าไปลองค่ะ ว่าแต่เป็นบุฟเฟ่ต์ที่ตักเพิ่มเองได้ตลอดไหมคะ
    แล้วมีอาหารให้เลือกมากไหม ปกติจะทานแต่บุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น
    สงสัยต้องลองของเกาหลีบ้างแล้ว
    ขอบคุณคุณเบิ้มนะคะที่นำมาฝากกัน^^
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    4
    0/5

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ขอบคุณ คุณ itasian มากค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
    ให้ได้สัมผัส อาหารเกาหลี
    เห็นแล้ว น้ำลายหยดติ๋ง ๆ

แต่ชอบ มุข เหยาะพริกไทย กับ เครื่องดูดอาหาร
    อันนี้ ฮา ของจริง ค่ะ

วันหลังมีโอกาส จะลองไปใช้เครื่องดูดอาหารบ้างค่ะ
    ระวังนะครับ คุณ Nakderntang
    หากใช้เครื่องนี้แล้ว เราจะกินอาหารไม่ทันนะครับ
    โดนเครื่องดูดเข้าไปหมด

ขอบคุณครับ ที่แวะเข้าพูดคุย

Quote Originally Posted by oh_ic View Post
    น่าไปลองค่ะ ว่าแต่เป็นบุฟเฟ่ต์ที่ตักเพิ่มเองได้ตลอดไหมคะ
    แล้วมีอาหารให้เลือกมากไหม ปกติจะทานแต่บุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น
    สงสัยต้องลองของเกาหลีบ้างแล้ว
    ขอบคุณคุณเบิ้มนะคะที่นำมาฝากกัน^^
    ไม่ใช่แบบตักเองครับ เขามาเสริฟให้ครับ เราขอเขาได้ตลอด
    กำหนดเวลาสั่ง ภายใน 1 ชม.ครึ่ง หากเกินจากนี้ หมดเวลาครับ
    แต่ เรายังนั่งทานกันต่อไปได้ครับ

ขอบคุณครับ คุณ oh_ic ที่แวะพูดคุย

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    แต่ละรีวิวของคุณเบิ้มสุดยอด อร่อย น่าทานมากค่ะ หนึ่งชอบมากอาหารเกาหลี ตอนอยู่บ้านทานบ่อยมาก แต่ไม่ได้จำร้านเท่าไร ทานไปเรื่อยๆค่ะ คุณเบิ้มรีวิวอาหารสนุกจังเลยค่ะช้อบบบบๆๆๆ อิอิ ขอบคุณมากนะคะทำนำมาฝากกัน
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Like Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

5
    0/5
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    แต่ละรีวิวของคุณเบิ้มสุดยอด อร่อย น่าทานมากค่ะ หนึ่งชอบมากอาหารเกาหลี ตอนอยู่บ้านทานบ่อยมาก แต่ไม่ได้จำร้านเท่าไร ทานไปเรื่อยๆค่ะ คุณเบิ้มรีวิวอาหารสนุกจังเลยค่ะช้อบบบบๆๆๆ อิอิ ขอบคุณมากนะคะทำนำมาฝากกัน
    ขอบคุณครับ ที่คุณหนึ่งติดตาม

ยังมีเตรียมไว้รีวิว ใน สต็อค อีกเยอะเลยครับ
    แต่ เขียนไม่ทันครับ งานเยอะแยะ มากมายครับ

ไว้จะทะยอยลงเรื่อยๆ นะครับ
    อยากลงให้ได้ วันละหลายกระทู้ เลยล่ะครับ

9
    0/5
    อ่านแล้วก็ขำครับ เครื่องดูดอาหาร

แล้วไปทานร้านนี้ เราจะได้กินอาหารเองไหมครับ ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวสนุกๆ ให้ได้อ่านกันครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

5
    0/5
    Quote Originally Posted by s View Post
    รีวิวได้น่าทานมากค่ะ รูปสวยด้วยค่ะ
    ขอบคุณ คุณ s ครับ
    วันไหนไปแถวนั้น แวะไปอุดหนุนกันได้ครับ

5
    0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname webmaster View Post
    อ่านแล้วก็ขำครับ เครื่องดูดอาหาร

แล้วไปทานร้านนี้ เราจะได้กินอาหารเองไหมครับ ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวสนุกๆ ให้ได้อ่านกันครับ
    ถ้าเราใช้เครื่องนี้เป็น เราก็ได้กินอาหารครับ เพราะเครื่องจะทำหน้าที่ดูดควันแทนครับ
    แต่ ก่อนอื่น ต้องคุยกันก่อนครับ เขาจึงจะดูดควันให้ครับ

ขอบคุณ คุณ wm ครับ ที่แวะมาพูดคุย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook