Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 14 1 2 3 11 ... LastLast
Results 1 to 10 of 137

Thread: เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

Warning Points:
    0/5
    ชวนมาแชร์เพลงรัก ที่อยู่ในใจของเรากันค่า
    ขอเริ่มก่อนเลยนะคะ

ฟังกี่ทีก็ยิ้มๆ ทุกที
    ...เธอเคยถามกับฉัน ที่ฉันรักเธอก็อยากจะรู้รักเพราะอะไร...

เพลง เพราะอะไร ของคุณ ป้าง นครินทร์ กิ่งศักดิ์
    Thanks Nakderntang, bookerian, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Blog Entries
    9
    0/5
    ชอบเพลงนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณที่นำมาให้ฟังครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5

ของผมเพลงนี้เลยครับ
    ใช้เป็นเพลงขึ้นประกวดครั้งแรก
    ปล.ร้องด้วย

..."ไม่ผิดใช่ไม่ที่ฉันจะยัง รักเธอ ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล ก็ยังจะรออย่างมีความหวัง ยังคงไม่เปลี่ยนไป ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย ฉันก็ยังเหมือนเดิม"...
    ถึงแม้ผ่านไปนานแล้วแต่ก็ยังรักเพลงนี้อยู่ มีโอกาสร้องคาราโอเกะที่ไร นึกถึงเพลงนี้ตลอดเลยครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ไม่ผิดใช่ไม่ที่ฉันจะยัง รักเธอ ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล ก็ยังจะรออย่างมีความหวัง ยังคงไม่เปลี่ยนไป ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย ฉันก็ยังเหมือนเดิม"...
    ชอบเหมือนกันค่า ชอบแทบทุกเพลงของ bodyslam ไปคาราโอเกะล่ะไม่มีพลาดเช่นกัน เพลงรักเค้าจริงใจดีอ่ะ

เมื่อกี้ก็ฟังไปร้องไป ได้ฟิวเหมือนนั่งในห้องคาราโกะเหมือนกันเนี่ยย

...............
    ไปหาเพลงนี้มาค่ะ หาวีดีโอยากมากกกก ในยูทูบก็ถูกบล็อก แต่อยากเอาลงอ่ะ ต้องเอาให้ได้

และก็ได้มาเพียง mp3 ต้องกดลิงค์ต่อหน่อยนะจ๊ะ http://www.esnips.com/doc/ee9d9bcc-b3b1-4f2d-9188-d4557412bd20/Groove-Rider---หยุด
    แต่ก่อนฟังก็เฉยๆค่ะ แต่เมื่อไปงานแต่งงานเพื่อน แล้วเพื่อนเจ้าบ่าวร้องเพลงนี้ให้คูบ่าวสาว เลยชอบบบบบเพลงนี้ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา รู้สึกเป็นเพลงรักยิ้มๆ ที่ฟังไปโยกตัวไปได้ด้วย
    เฮ้อ..อยากแต่งงาน ซะงั้น

นี่เป็นเวอร์ชันเปียโน แต่ส่วนตัวไม่ปลื้มเท่าไหร่ เอามาลองฟังกันค่ะ
    Last edited by Euphrates; 12-16-2010 at 08:54 PM.
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ชอบเหมือนกันค่า ชอบแทบทุกเพลงของ bodyslam ไปคาราโอเกะล่ะไม่มีพลาดเช่นกัน เพลงรักเค้าจริงใจดีอ่ะ

เมื่อกี้ก็ฟังไปร้องไป ได้ฟิวเหมือนนั่งในห้องคาราโกะเหมือนกันเนี่ยย

...............
    ไปหาเพลงนี้มาค่ะ หาวีดีโอยากมากกกก ในยูทูบก็ถูกบล็อก แต่อยากเอาลงอ่ะ ต้องเอาให้ได้

และก็ได้มาเพียง mp3 ต้องกดลิงค์ต่อหน่อยนะจ๊ะ เพลง หยุด ของ Groove Rider

แต่ก่อนฟังก็เฉยๆค่ะ แต่เมื่อไปงานแต่งงานเพื่อน แล้วเพื่อนเจ้าบ่าวร้องเพลงนี้ให้คูบ่าวสาว เลยชอบบบบบเพลงนี้ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา รู้สึกเป็นเพลงรักยิ้มๆ ที่ฟังไปโยกตัวไปได้ด้วย
    เฮ้อ..อยากแต่งงาน ซะงั้น

นี่เป็นเวอร์ชันเปียโน แต่ส่วนตัวไม่ปลื้มเท่าไหร่ เอามาลองฟังกันค่ะ
    อนุญาติเอาออกละกัน
    เพิ่งเคยเจอเวอร์ชั่นเปียโนนะเนี่ย
    ปกติเพลงนี้จะเป็นเพลงเล่นประจำของพวกเล่นดนตรีกลางคืน รวมถึงคอนเสริตเล็กต่าง ๆ
    ผมก็เคยเอามาเล่นครับ โยกๆตัว ส่ายหัวไป เพลินๆ
    ......................
    โอ่ สงสัยเจอคนชอบบอดี้แสลมเหมือนกันซะแล้วสิ ฮาๆ
    อันนี้เป็นกระทู้เก่าๆ ของผมเกี่ยบกับ bodyslam ครับ เอามาให้ชมกัน
    ...
    โหมโรงคอนเสริต BodySlam Live in คราม รวมเพลงฮิตติดปาก ก่อนไปสนุกันที่ ราชมังคลากีฬาสถาน
    ....

We 're All Bodyslam
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

9
    0/5
    ช่วงนี้หาเพลงเก่าๆ ฟังได้ฟังเพลงนี้เลยนำมาแบ่งกันฟังครับ
    เป็นเพลงรักแน่ๆ ครับ แต่ไม่รู้ในใจใครบ้างครับ

A time for us Romeo and Juliet 1968

เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

Like Euphrates, itasian, bookerian, iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

6
    0/5
    ^ ^
    โรมิโอ โรแมนติกจังนะครับคุณ WM

0/5
    เพิ่งเคยฟังเพลงที่คุณ wm เอามาให้ฟังค่า ..แอบเศร้า แปลไม่ออกอ่ะค่ะ แต่ดูภาพและเสียงแล้วเศร้า
    ...ถ้าเขาได้อยู่ด้วยกันในโลกใบนี้ เขาทั้งสองคนคงมีความสุขมาก

ไปหาเนื้อเพลงมาค่ะ อยากรู้ว่าเพลงบอกอะไร...
    A TIME FOR US
    (Love Theme from Romeo and Juliet)
    (Words by Larry Kusik, Eddie Snyder / Music by Nino Rota)

Andy Williams
    Johnny Mathis - 1969
    Henry Mancini (instrumental) - 1969

A time for us, some day there'll be
    When chains are torn by courage born of a love that's free
    A time when dreams so long denied can flourish
    As we unveil the love we now must hide

A time for us, at last to see
    A life worthwhile for you and me

And with our love, through tears and thorns
    We will endure as we pass surely through every storm
    A time for us, some day there'll be a new world
    A world of shining hope for you and me

For you and me

And with our love, through tears and thorns
    We will endure as we pass surely through every storm
    A time for us, some day there'll be a new world
    A world of shining hope for you and me

..................................
    โอ่ สงสัยเจอคนชอบบอดี้แสลมเหมือนกันซะแล้วสิ ฮาๆ
    อันนี้เป็นกระทู้เก่าๆ ของผมเกี่ยบกับ bodyslam ครับ เอามาให้ชมกัน
    ...
    โหมโรงคอนเสริต BodySlam Live in คราม รวมเพลงฮิตติดปาก ก่อนไปสนุกันที่ ราชมังคลากีฬาสถาน
    ....

We 're All Bodyslam
    ค่า แล้วจะเข้าเยี่ยมนะคะ

amm0pat's Avatar
    amm0pat is offline Trusted Member
    0/5

อิอิ

0/5
    ว้าววววววววววววว :d:d:d:d ถูกใจข้างบนมากมายค่า
    ยิ่งอยากให้รู้ในใจฉันนี้ มีเธอเอาไว้อยู่ตลอดทุกที ในตอนที่ฉันไม่เหลือใคร ก็ยังมีเธอปลอบโยนหัวใจ

(ปล. หากฟังเพลงอยู่ แล้วจะ reply แต่ก็อยากฟังเพลงต่อ..กำลังอิน แนะนำให้เปิดแท็บใหม่ โดยคลิกขวาที่ reply แล้วเลือก open in new tab หรือ open in new window....เราพลาดมาสองครั้งแระ)
    Last edited by Euphrates; 12-17-2010 at 12:18 AM.
    Thanks amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 14 1 2 3 11 ... LastLast

Comments from Facebook