Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ขอหยิบยกเอารีวิวบางส่วนที่มาจากผู้ใช้จริงมาให้ชมครับ

หนองแขม, กรุงเทพ
    Warning Points:
    0/5

รีวิวบอลซักผ้าค่ะ [No. 0]
    ขอโทษนะคะที่มารีวิวให้ช้า ได้ลูกบอกซักผ้ามาประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว
    พอได้รับกล่องพัสดุ ก็ได้กลิ่มหอมออกมาเลยค่ะ กลิ่นจะเหมือนกลิ่นส้มหอมสดชื่นดีค่ะ
    วันแรกเลยเอาไปลองซักกะเครื่องซักผ้าก่อน
    โดยแช่ผ้าไว้ในเครื่องก่อนเริ่มโปรแกรมซักประมาณ 40 นาที
    เมื่อปล่อยน้ำ น้ำที่ออกมาจะออกดำขุ่นนะคะและไม่ค่อยมีฟองถ้าเทียบกะใช้ผงซักฟอกทั่วไป
    แต่เมื่อล้างน้ำแค่ครั้งเดียว (ตามที่เจ้าของเว็บได้เขียนไว้ในวิธีการซัก)
    น้ำที่ปล่อยออกมาจะมีแค่ความขุ่นและออกใสนิดๆด้วย ส่วนฟองไม่มีเลย
    ซึ่งแสดงว่าล้างน้ำแค่ครั้งเดียวก็สะอาดจริงๆค่ะ เป็นการประหยัดน้ำลงไปมากเลย ชอบมากค่ะ
    และเมื่อเอาผ้าขึ้นมาตากหลังจากให้เครื่องปั่นผ้าแล้ว ผ้าไม่แข็งกระด้างเหมือนอย่างที่ใช้แค่ผงซักฟอกซักผ้าอย่างเดียวค่ะ
    เนื้อผ้ามันจะนุ่มและก็ไม่ค่อยยับด้วยค่ะ ถือว่าเทียบเท่าน้ำยาปรับผ้านุ่มเลย เพียงแต่อาจจะไม่หอมเท่านะคะ
    ในวันที่สอง เอามาซักแบบซักด้วยมือค่ะ
    โดยแช่ผ้าก่อนซัก 1 ชม. ต้องขอเกริ่นก่อนว่าเป็นคนเกลียดการซักผ้ามาก
    และเวลาซักก็จะชอบแช่ผ้านานๆ ประมาณ 1ชม.ขึ้นไปอยู่แล้ว เพื่อจะได้ไม่ต้องขยี้มาก
    เมื่อซักก็จะขยี้ผ้าให้เป็นพิธีเฉยๆค่ะ เสื้อเชิ้ตของพี่ชายตรงปกคอเสื้อก็เลยออกเหลืองๆนิดๆค่ะ เพราะคราบเหงื่อ
    หลังจากแช่ผ้า 1 ชม. ด้วยบอลซักผ้า และทำการซักแบบขยี้แค่เป็นพิธีตามปกติ
    ปรากฏว่าคราบเหลืองที่ปกคอเสื้อเชิ้ตก็หลุดออกค่ะ ทึ่งมากค่ะ ประทับใจมากด้วย อีกทั้งยังประหยัดเวลาในการซักผ้าด้วยค่ะ
    เพราะปกติกว่าจะซักผ้าเสร็จก็ประมาณ 2 ชม. ครึ่ง ยังไม่รวมตากผ้า
    แต่ใช้บอลซักผ้าซึ่งไม่ต้องใช้น้ำยาปรับผ้านุ่ม ก็เลยประหยัดเวลาในการซักไปได้อีกกว่า 40 นาที ดีสุดๆ
    จึงอยากมารีวิวให้ทุกคนได้อ่าน อย่างน้อยจะได้ช่วยการันตีว่าบอลซักผ้าอันนี้ถือว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ที่น่าใช้นะคะ
    เพราะช่วยประหยัดน้ำ ลดค่าใช้จ่ายในการซื้อน้ำยาปรับผ้านุ่ม และยังมีประสิทธิภาพในการขจัดคราบสกปรกได้ดีกว่าผงซักฟอกทั่วไปอีกด้วยค่ะ
    เสริมนิดนะคะ สำหรับความหอมบนเสื้อผ้าเมื่อตากผ้าจนแห้งแล้ว จะมีเพียงกลิ่นหอมอ่อนๆเท่านั้นค่ะ เป็นกลิ่นผ้าสะอาดและกลิ่นแดด
    จะไม่หอมฟุ้งเหมือนที่ใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มนะคะ ถ้าคนชอบให้ผ้าหอมมากๆ ตรงนี้อาจจะเป็นจุดด้อยค่ะ
    แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่ได้ใส่ใจเรื่องกลิ่น ขอแค่ให้ผ้าสะอาดและเนื้อผ้าไม่กระด้าง บอลซักผ้าน่าจะเป็นที่ถูกอกถูกใจค่ะ รับประกันค่ะ

By : Note (อ่าน 75 | ตอบ 3) (22/11/2553 15:13:08)

อ่านต่อที่นี่เลยครับ www.paruai.com

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    โอ๋
    เข้ามาอ่านแล้ว ครับ น่าสนใจดีครับ

แต่อ่านยากนิดหน่อย
    อยากเห็นรูปจังแหะ ปล. ได้วิดิโอยิ่งดี

ปล. เข้าไปอ่านในลิ้งที่คุณทิ้งไว้ เจอรูปนึงนั้นมันมะคำดีควาย สมุนไพรไทยนี่น่า เคยทำโปรเจควิชาเคมีตอนม.หกครับว่ามันเอามามีฟอง แต่เพิ่งเห็นว่ามันเอาทำได้ขนาดนี้เชียว รึ ยิ่งน่าสนใจ

http://www.rakbankerd.com/agricultur...183&s=tblplant
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks paruai ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

ตอบคุณiDnOuSe4

สวัสดีครับคุณiDnOuSe4 ยินดีที่รู้จัก
    ผมชื่อแม็ก ครับ
    ที่คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับ มะคำดีควายนั้นก็อยู่ในตระกูลของ Soapberry เช่นกัน แต่ไม่ใคร่มีใครนำมาใช้เป็นbaseของสารที่ทำให้เกิดฟองครับเพราะฟองน้อยประกอบกับมีราคาสูงกว่าสารเคมีที่ทำให้เกิดฟองและมีลักษณะแข็ง ผมเปรียบเทียบรูปให้ดูดีกว่าครับ

ด้านซ้ายจะเป็นพันธุ์ที่ใกล้เคียงมะคำดีควายของบ้านเราซึ่งนำมาใช้ขัดเงาพวกโลหะจะดีมากส่วนทางขวาเป็นพันธุ์ที่นิยมเอามาทำพวกสารฟองธรรมชาติสำหรับซักผ้า, สระผม, ฟอกตัว ครับ ซึ่งขึ้นมากทางแถบอินเดียตอนบนและเนปาล ส่วนลูกซักผ้าของร้านของเราตอนนี้จะมี 2ชนิด ครับ คือแบบที่ทำจาก Soapberry(จะมีประสิทธิภาพสูงกว่าถ้าซักด้วยน้ำอุ่นหรือร้อน) และแบบที่ใช้พวก Green Surfactant(ย่อยสารง่ายในธรรมชาติ)ซึ่งจะใช้ดีกว่าสำหรับน้ำธรรมดาหรือน้ำเย็น

มีอะไรคุยกันได้นะครับ
    Last edited by paruai; 12-12-2010 at 02:08 AM.

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by paruai View Post
    ที่คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับ มะคำดีควายนั้นก็อยู่ในตระกูลของ Soapberry เช่นกัน แต่ไม่ใคร่มีใครนำมาใช้เป็นbaseของสารที่ทำให้เกิดฟองครับเพราะฟองน้อยประกอบกับมีราคาสูงกว่าสารเคมีที่ทำให้เกิดฟองและมีลักษณะแข็ง ผมเปรียบเทียบรูปให้ดูดีกว่าครับ

ด้านซ้ายจะเป็นพันธุ์ที่ใกล้เคียงมะคำดีควายของบ้านเราซึ่งนำมาใช้ขัดเงาพวกโลหะจะดีมากส่วนทางขวาเป็นพันธุ์ที่นิยมเอามาทำพวกสารฟองธรรมชาติสำหรับซักผ้า, สระผม, ฟอกตัว ครับ ซึ่งขึ้นมากทางแถบอินเดียตอนบนและเนปาล ส่วนลูกซักผ้าของร้านของเราตอนนี้จะมี 2ชนิด ครับ คือแบบที่ทำจาก Soapberry(จะมีประสิทธิภาพสูงกว่าถ้าซักด้วยน้ำอุ่นหรือร้อน) และแบบที่ใช้พวก Green Surfactant(ย่อยสารง่ายในธรรมชาติ)ซึ่งจะใช้ดีกว่าสำหรับน้ำธรรมดาหรือน้ำเย็น

มีอะไรคุยกันได้นะครับ
    โอ๊ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks paruai ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    โอ๊ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ให้เรียกชื่อคุณว่าอะไรดีครับ คุณ iDnOuSe4
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by paruai View Post

ให้เรียกชื่อคุณว่าอะไรดีครับ คุณ iDnOuSe4
    เรียกว่า ไอ ดี โน ยูส ครับ

0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    เรียกว่า ไอ ดี โน ยูส ครับ
    คุณiDnOuSe4 ยินดีจะให้เรียกชื่อเล่นไหมครับ ผมชื่อแม็ก ครับ
    ยิ่งได้รู้ว่าคุณชอบกล้อง GF1 เช่นกัน นี่เจ๋งไปเลยครับ
    Last edited by paruai; 12-14-2010 at 01:40 AM.

6
    0/5
    คุณiDnOuSe4 ยินดีจะให้เรียกชื่อเล่นไหมครับ ผมชื่อแม็ก ครับ
    ยิ่งได้รู้ว่าคุณชอบกล้อง GF1 เช่นกัน นี่เจ๋งไปเลยครับ
    อ่อ เอาชื่อเล่นเลยรึ
    นึกว่าอ่านว่ายังไง ฮาๆ

ชื่อป๊อปครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณแม๊ก

0/5
    อ่อ เอาชื่อเล่นเลยรึ
    นึกว่าอ่านว่ายังไง ฮาๆ

ชื่อป๊อปครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณแม๊ก
    เอาอย่างนั้นเลยแหละครับ ฮาาาาา ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ คุณป๊อบ
    ร่วมย่นระยะทางให้ผู้ประกอบดีๆที่มีผลิตภัณฑ์ดีๆได้มีโอกาสดีๆในการประชาสัมพันธ์ผลิตภัณฑ์ ได้ที่นี่ Reviewer Group

แนะนำกระทู้ดีๆเพื่อเสริมสร้างทักษะการใช้เครื่องมือในเว็บส่งเสริมการค้าของผู้ประกอบการใหม่อย่างเท่าเทียม ได้ที่นี่ เปิดโลก SBN TOWN

6
    0/5
    รอดูภาพอยู่นะครับ ฮาๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook