Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: อ่านแล้วมันจี๊ดคะ T^T

Papae is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: อ่านแล้วมันจี๊ดคะ T^T

เห็นด้วยกับคุณหมวยที่ซู๊ดดดดดดดดดด
    คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกันค่ะ อะไรที่ทำแล้วมีความสุขและไม่ผิดศีลธรรม และไม่เดื่อดร้อนคนอื่น ทำเลยค่ะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยกับคุณหมวยค่า

0/5

ชอบก็คือชอบ ความชอบที่มาจากในหัวใจ ไม่มีใครมาบอกห้ามได้
    แต่ตัวเราเองต้องรู้จักการจ่าย ที่ไม่ทำให้คนรอบตัวต้องเดือดร้อน
    จากนั้นสอยต้องสบาย

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5

ทำไปเหอะครับตามความชอบตัวเอง แต่อย่าเดือดร้อนคนอื่นแค่นั้นพอครับ 8)

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

มีคนบอกให้เก็บตังค์ค่าเป๋าไปซื้อนมให้ลูกกินเถอะ อุ๊ยตาย ลูกช้านอ้วนตุ้มแล้วอ่ะ 8O

เอาเป็นว่า ตายไปก้อเอาเงินไปไม่ได้ เอาเงินมาซื้อความสุข (กระเป๋า) ดีกว่า :lol:

ใครรัก ใครชอบอะไร ก้อทำไป น้องๆนักศึกษาไม่ต้องไปฉกชิงวิ่งราวหรือ ทำความเดือดร้อนให้ตนเองและชื่อเสียงวงศ์ตระกูลก็พอแล้วจ้า

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

โดนใจสุด ๆ มันเหมือนมีอะไรลึก ๆ อยู่ในใจเวลาใช้กระเป๋าแบรนด์เนม
    ณ วันนี้ ขอระบายหน่อยเหอะ ถึงจะไม่สามรถส่งถึงใครบางคนก็ตาม :cry:

เราก็ใช้กระเป๋าที่เราซื้อมาด้วยเงินของตัวเอง ใช้(สลับกัน)ทุกวัน เรารักกระเป๋าของเราทุกใบ ใช้ถนอมและรักษาอย่างดี

แต่อีตอนเอาออกมาใช้แล้วโดนสายตาบางคนที่แอบมองแบบ แหมใช้ของแพงนะยะหล่อน ไม่รู้จักค่าของเงิน . . ไรประมาณเนี้ย
    ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องเหล่ และแอบมองของเรา จริง ๆ แล้วมองแบบเต็ม ๆ ตาเลยก็ได้นะ ขอยืมไปลองถือดูก็ได้นะ (แต่มืออย่าเปียกและเปื้อนนะ) เราไม่เคยหวงเลย เพราะกระเป๋าของเรา เราก็ว่าสวย น่ารัก น่ามอง น่าใช้ สมราคาที่เราจ่ายไปทุกใบ

เห็นด้วยกับคุณหมวยค่ะ ตรงใจดำเลย
    บางคนจ่ายเพื่อบางสิ่งที่ตนชอบ ซึ่งแต่ละคนไม่เหมือนกัน แล้วมันผิดตรงไหนไม่ทราบ
    เราซื้อมาเราก็ใช้ เพราะมันเป็นกระเป๋าให้ใช้งาน
    บางคนซื้อทอง พระเครื่อง ก็เก็บเพราะมันมีไว้ให้เก็บ (มั้ง)

เฮ้อ เบื่อมากกับสายตาแบบนี้ แล้วไม่ต้องสงสัยเลย ว่าลับหลังเราจะมีเสียงพูดคุยกันว่าอย่างไร
    มันช่วยไม่ได้จริง ๆ . . ที่เราต้องแต่งงาน แล้วมาอยู่ที่อำเภอเล็ก ๆ สังคมค่อนข้างเล็ก การพูดคุยกันปากต่อปากนี่เป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ (แอบเซ็ง :? )
    มันช่วยไม่ได้จริง ๆ . . . ที่เราหลงรักในกระเป่าแบรนด์ หลุยส์ฯ อย่างเต็มหัวใจ

ว่าแล้วไปเปลี่ยนกระเป๋าเป็นอีกใบดีกว่า อิอิ

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

เคยค่ะ เคยโดนกัดค่ะ เขาบอกว่า พวกใช้ของแท้แพงๆๆ คือพวกบ้า กับโง่
    ไอ้เราก็โกรธค่ะ ก็เลยตอกกลับไปว่า พวกที่ใช้ของปลอมก็คือ พวกที่อิจฉาของแท้ และไม่มีปัญญาซื้อค่ะ เอาแบบแรงๆๆๆ ไปเลยค่ะ และก็ไม่มองหน้ากันเลย

แหม เงินเราแท้ๆๆๆๆๆๆ มันเรื่องอะไรมาว่ากันจิงม่ะคะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

0/5

นานาจิตตังเนอะ เราใช้ก็ใช้ของเราไม่ได้เดือดร้อนใครสักหน่อย

คุณ cop_copine ตอกกลับได้สะใจมากค่ะ ชอบ ชอบ :lol:

0/5

เห็นด้วยกับคุณหมวยทุกประการค่า ทำไปถ้าไม่เดือดร้อนใคร
    เราบ้ากระเป๋า พี่ชายเราบ้าพระเครื่อง คนละเรื่องเลย แต่ก็มีความบ้าพอกัน อิอิ

เอ่อ คนข้างบนนี่ คุ้น ๆ นะคะ อิอิ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook