Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: >>>>> สำหรับความรักแล้ว คุณคิดว่าไปได้ไกลแค่ไหน <<<<<

Warning Points:
    0/5

RE: >>>>> สำหรับความรักแล้ว คุณคิดว่าไปได้ไกลแค่ไหน <<<<<

Holland ka.

I supposed to go to Cambridge for my Ph.D but I just chose to be here in Holland just to stay close to my BF.

Herrrrrrrrrrrrrrr....the power of love

Cambridge was always my dream until he asked me to stay here with him...
    then I can just forget about Cambridge within a sec.
    hunting for YSL downtown black patent !!!

0/5

RE: >>>>> สำหรับความรักแล้ว คุณคิดว่าไปได้ไกลแค่ไหน <<<<<

USA - Australia ค่ะ จะได้เจอกันทีก็เฉพาะช่วงปิดเทอมที่กลับเมืองไทยค่ะ แต่สุดท้ายก็ไม่รอดค่ะ เหมือนคุณลิง เจอปัญหา Long Distance แต่ความเสียใจครั้งนี้ทำให้เรามองเห็นคนอีกคนนึงที่อยู่ข้างๆเรามาตลอด 10 กว่าปี คอยให้กำลังใจทุกครั้งที่มีปัญหา และไม่เคยทิ้งไปไหน เป็นทั้งเพื่อน พี่ และในที่สุดก็เป็นคุณสามี ณ.ปัจจุบันค่ะ ops:
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

0/5

ระยะทางแม้ห่างไกล หัวใจยังคงมั่น
    การรอคอยไม่เคยนานสำหรับคนสองคน
    จะผ่านวัน ผ่านเดือน ผ่านปี ความฝัน ความหวัง
    ทุกสิ่งเราฝ่าฟันร่วมกันตลอดเวลา

เคยนั่งคอยตั้งแต่สองโมงเช้าที่สนามบินดอนเมือง
    แฟนอยู่ฮ่องกงยังไม่ขึ้นเครื่องเลย คอยจนบ่ายสองโมง
    นั่งๆๆๆเดินๆๆๆๆๆคอยๆๆๆๆๆและแล้ว....เราก็พบกัน

ปัจจุบัน ยัง ห่างไกล ไป กลับแล้วแต่ภาระกิจจะกำหนดค่ะ

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

ความรักในอดีตของเราคงยังเป็นความรัก ณ ปัจจุบัน ops:
    ความรักพาเราไปในที่ที่เราไม่รู้จัก

ทำให้เรามาอยู่ในที่ที่ เรามองไปรอบ ๆ เห็นภูเขา ทั้งที่เกิดมาจนโต บ้านเราก็แบนแต๊ดแต๋ ไม่เห็นภูเขาสักลูก
    ทำให้เรามาอยู่ในที่ที่บางที เราหกล้มเพราะเราดันใส่ส้นตึกคู่โปรดไปเดินจ่ายตลาด
    ทำให้เรามาอยู่ในที่ที่ แค่ถือกระเป๋าแล้วเราก็เป็นตัวประหลาด . .

แล้วก็มานั่งคิดว่า นี่มันที่ไหนกันหวา ความรักพาเรามาถึงไหนกันนี่
    แต่แค่มีความรักอยู่ด้วย อย่างอื่นเรื่องจิ๊บ ๆ ศรีทนด้ายยยยย . .

อยากจะบอกว่า สุดท้ายแล้ว ทุกคนก็จะมีความรักเป็นของตัวเองค่ะ

0/5

แค่กรุงเทพ - ตรังเองค่ะ ไม่ไกลไปต่างประเทศเหมือนเพื่อนๆ แต่ก็รู้สึกว่าไปมาๆบ่อยเหมือนกัน ถ้ามีวันหยุดยาวหรือบางทีแค่สองวันก็ต้องกลับบ้านมาเจอกัน อยู่ไกลกันทรมานนะคะ คิดถึงอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ต้องคิดถึงกันแบบนั้นแล้วค่ะ แต่งงานแล้วก็เห็นกันจนเบื่อไปเลย เฮอะๆ

0/5

bkk - Aus ประมาณ 7 ปีค่ะ ปัจจุบันอยู่ด้วยกัน มีลูก 1 คนซะแล้ว รวม ๆ เกือบ 11 ปีล่ะค่ะตั้งแต่ 20 จนตอนนี้ เหอ ๆ ๆๆๆ แก่ล่ะค่ะคู้ณณณณณณณณณ

ทุกอย่างอยู่ที่ใจน่ะค่ะ ( 7 ปีแรกก็สวีทอ่ะค่ะ หลังจากนั้นแต่งงานมีลูก my god ไม่น่าเลยชีวิต 555 ) ชีวิตวัยรุ่นกลายเป็นวัยทองซะแล๊น 555

0/5

Thumbs up

ที่ไหนก็ได้ ที่หัวใจของเราอยู่ เราก็ต้องไปตามหาหัวใจของเราสิคะ

มีเขาอยู่ที่ไหน เราไปได้ทุกที่แหละค่ะ ถ้ามีปัญญานะคะ

อย่างถ้าขนาด U.S.A ไม่สามารถค่ะ ไม่มีเงินค่าเครื่องบิน

ความรักช่างยิ่งใหญ่
    ยิ่งใหญ่เกินไป

0/5
    คล้ายๆคุณ korvanich เลยค่ะ
    เราทิ้งโอกาสดีๆ ที่ UK
    เพื่อมา US เพื่อที่สามีจะได้ตามมาทีหลังได้ แต่ก็อยู่กันคนละเมืองอีก ก็ยังดีไม่ไกลมาก

เคยห่างกันมากสุด ไม่นานแบบคนอื่นหรอกนะคะ ไทย-USA แค่ 4 เดือน แต่บั่นทอนสุดๆ

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่า จะติดสอยห้อยตามกันไปให้ได้ค่ะ ไม่สนใจเรื่องอื่นๆแล้วค่าาา

0/5
    ....ไกลแบบแอบมองอยู่ไกลๆ ได้มั้ย?? ^^
    And I know that we can be so amazing

and being in your life is gonna change me

and now I can see every single possibility...

wish list: [ ?? ]

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook