Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: We 're All Bodyslam

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5

We 're All Bodyslam

มันไม่ใช่แค่คอนเสริต มันคือการเดินทางของจิตวิญญาณ

....จะเหน็ด จะเหนื่อย ก็ยังต้องเดิน ต่อไป....

ไม่ได้ลดขนาดภาพ ภาพอาจจะใหญ่ไปนิดนึง แต่จะได้เห็นชัดๆ

ใช้กล้องดิจิตอล GF1 ถ่าย ผ่านทางช่องตรวจอาวุธไปได้ เพราะบอกเค้าว่าเป็นกล้องดิจิตอล

แต่เค้าห้ามถ่ายวิดีโอเราก็ไม่ถ่าย แต่เห็นคนอืนพกไอโฟน บีบี ถ่ายกันกระจาย

21.30 น. 26 พ.ย. 53: ไปรับน้องที่หมอชิด

27 พ.ย. 53 : วันแห่งความทรงจำ ที่ไม่มีวันลบเลือน ...

08.00 น. : ตื่นขึ้นเพื่อเตรียมตัว

09.30 น. : ออกเดินทางโดยรถเมล์

11.00 น. : ถึงเดอะมอล์บางกะปิ กินข้าว เดินชอปปิ้ง รอบ่ายโมง

12.30 น. : ออกเดินทางจากเดอะมอล์ไปสนามราชมังคลากีฬาสถาน

13.15 น. : ถึงสนาม คนเริ่มเยอะแล้ว ที่รีบมาเพราะต้องมาซื้อเสื้อ และกลัวรถติด กลัวไม่ทัน

1

2

13.45 น. : ซื้อเสื้อเรียบร้อย โชดดีมากๆ เสื้อลายนกครามเหลือห้าตัวสุดท้ายและเป็นของพวกเรา สามตัว ^ ^

3

4

5

14.15 น. : เปลี่ยนเสื้อแล้วนั่งรอ ในร่ม

6

14.30 น. : ถามสตาฟได้ความว่าเค้าจะเปิดให้เข้าตอนบ่ายสาม แล้วให้เข้าไปรออีกที เปิดประตูที่สองอีกทีตอนบ่ายห้าโมงเย็น เราจึงเริ่มไปนั่งรอ กลางแดด ร้อนมาก

7

8[

9

10

11

15.00 น. : เปิดให้บัตร 2000 เข้าไปก่อน

16.00 น. : เริ่มให้บัตรอื่นเข้าไปได้

16.15 น. : ยืนรอหน้าประตู ทั้งเหนือยและร้อนมากก

17.00 น. : เริ่มมีสัญญาณว่าจะได้เข้า ทั้งเบียด กันเพื่อนจะให้ได้เข้า ตรงนี้ขอตินิดนึงว่าทีมงานจัดการได้แย่มาก รวมทั้งขอประนามคนที่เบียด คนที่ดันจากด้านหลังและข้างๆ ว่าพวกนายเห็นแก่ตัวมากๆ คนข้างหน้าแทบจะเหยียบกันตาย

17.15 น. : เข้ามาจองพื้นที่ได้ คอนเสริตจะเริ่มตอนหนึ่งทุ่ม เค้าห้ามเอาอาหารและน้ำดิ่มเข้ามา ต้องออกไปซื้อเอง ว่าแต่ถ้าออกไปซื้อแล้วจะกลับเข้ามายังไงหล่ะเนี่ย คิดบ้างไหม เฮ้อ

12

13

18.00น. : เริ่มมีดีเจจากเอทามเข้ามาสร้างบรรยากาศ ผมว่ามันไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่เลย ไม่ค่อยได้ฟังคลื่นนี้เท่าไหร่แต่เท่าที่ฟัง คงจะหื่นกันน่าดู

19.00น. : สิ้นสุดการรอคอย

14

15

16

17

18

19

20

21

22

23.52 น. :คอนเสริตจบ ว่าแต่จะกลับยังไงละเนี่ยไม่ได้คิด

วันที่ 28 พ.ย. 53

00.15 น. :กินเกาเหลาร้านข้างทาง หิวข้าวมากๆ

01.00 น. : เพิ่งได้แท๊กซี่คันแรกเดินทางกลับหอ

02.00 น. : เข้านอน

05.30 น. : ตื่นเช้า มีนัดไปทัศนศึกษาที่โคราช

เหนื่อยมาก กว่าจะได้ดู ต้องอดทนรอ ต้องทนร้อน ต้องทนหิว

การรวมตัวของคน 65000 คน

เพื่อเฝ้าคอยวงดนตรีหนึ่งวงมาเล่นนั้น ไม่ใช่แค่คอนเสริตแน่นอนครับ

มันมีมากกว่านั้น

กว่าจะเดินทางกลับอีก ยิ่งบางคนมาจากต่างจังหวัดเพื่อมาดูคอนเสริตนี้

เป็นการเดินทางของจิตวัญญาณ ของวงดนตรีที่ชื่อว่า Bodyslam

ส่วนผม ครั้งหน้าขอบัตรนั่งละกันนะครับ

ปวดร่างกายไปหมด ขาแข็ง ปวดเอว สาระพัด

พอดีมีงานต้องไปที่โคราชแต่เช้า เลยเพิ่งมีเรี่ยวแรงมารีวิวเนี่ยแหละครับ

จำเวลาไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่หลับ ดูรูปเลยนะกันนะครับ
    Last edited by iDnOuSe4; 12-02-2010 at 04:34 PM.
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks bunyalak, bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like to_kitty, Euphrates, amm0pat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    กระทู้โหมโรง รวมเพลงฮิตติดปากบอดี้สแลมครับ >>>คลิก<<<
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ขอบคุณค่ะที่นำภาพมาฝากกัน คนไม่ได้ไปก็ได้เห็นไปด้วย
    นึกเล่นๆ ว่าช่วงที่คน 65000 กระโดด แผ่นดินตรงนั้นจะสะเทือนมั้ย^^

แต่อ่านตรงนี้แล้วน่ากลัวจังค่ะ
    17.00 น. : เริ่มมีสัญญาณว่าจะได้เข้า ทั้งเบียด กันเพื่อนจะให้ได้เข้า ตรงนี้ขอตินิดนึงว่าทีมงานจัดการได้แย่มาก รวมทั้งขอประนามคนที่เบียด คนที่ดันจากด้านหลังและข้างๆ ว่าพวกนายเห็นแก่ตัวมากๆ คนข้างหน้าแทบจะเหยียบกันตาย
    นึกถึงข่าวที่ประเทศพม่า จากกระทู้ คลิป เหตุการณ์คนเบียดกันตายวันลอยกระทงที่กัมพูชา น่ากลัวมากๆค่ะ เราคงต้องระวัง

ขอบคุณอีกทีค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ขอบคุณค่ะที่นำภาพมาฝากกัน คนไม่ได้ไปก็ได้เห็นไปด้วย
    นึกเล่นๆ ว่าช่วงที่คน 65000 กระโดด แผ่นดินตรงนั้นจะสะเทือนมั้ย^^

แต่อ่านตรงนี้แล้วน่ากลัวจังค่ะ

นึกถึงข่าวที่ประเทศพม่า จากกระทู้ คลิป เหตุการณ์คนเบียดกันตายวันลอยกระทงที่กัมพูชา น่ากลัวมากๆค่ะ เราคงต้องระวัง

ขอบคุณอีกทีค่ะ
    อ่อ ยินดีมากครับ เป็นบรรยากาศที่สุดยอดจริงๆ
    ตอนปิดไฟ แล้วไฟกระพริบนี้สวยๆมากกๆ
    ยิ่งตอนดูจากมอนิเตอร์ยักษ์ ความรู้สึกเหมือนอยู่พิธีเปิดเอเชี่ยนเกมส์ยังไงก็ยังงั้น
    ยังตื่นเต้นไม่หายเลยครับ

เริ่มคนเต็มนี้น่ากลัวเหมือนกันครับ
    นึกถึงเรื่อง final destination เลย หากว่ามีอุบัติเหตุเกิดขึ้นจะทำยังไงเนี่ย

ใช่ครับตอนเข้าประตู ตอนนี้ก็เข้าใจความรู้สึกของทุกคนว่าอยากอยู่ด้านหน้านะครับ
    พอดีทางทีมงานเค้าให้ต่อแถว อยู่ดีๆ จังหวะลุกขึ้น คนด้านหลังกับข้างๆ ก็เบียดกันเข้ามา
    ตอนนี้ผมอารมณ์เสียมากๆ คนอยู่ด้านหน้าเค้ามานั่งรอกันตั้งแต่บ่ายโมง ทนแดด ร้อนมาก

คนข้างหลังมาช้า จะแซงเบียดอยู่ แถมทีมงานยังเปิดประตูไว้แคบๆ เพื่อจะตรวจบัตรทีละคน
    กลายเป็นว่าคนข้างหน้า ย่ิงเตื้ยๆ หน่อย แทบจะไม่มีอากาศหายใจ
    จนผมต้องตะโกน ด่า บอกไปหลายรอบว่าอย่าดัน
    เพราะว่าหนึ่งในคนที่โดนเบียดคือ คนรักและน้องสาวของผม

เฮ้อ พูดไปเดี่ยวทำเสียบรรยากาศหมด
    โทษทีนะครับ กลายเป็นระบายไปได้ ฮาๆ

ว่าแต่เข้าไปดูกระทู้ของท่านแล้ว
    มันน่ากลัวเกินจะบรรยาย
    ตอนนาทีหลังๆ นี่เห็นภาพศพนอนกัน เฮ้อ
    ลอยกระทงแท้ๆ

ยังงงว่าสะพานมันไม่เปิดให้ออกมาหรอครับ ทำไม คนจึงเบียดกันขนาดนั้น งง

9
    0/5
    ขอบคุณครับที่ถ่ายรูปคอนเสริตมาแบ่งปันให้ได้ดูกันครับ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณครับที่ถ่ายรูปคอนเสริตมาแบ่งปันให้ได้ดูกันครับ
    ยินดีครับ ได้ทดสอบกล้อง GF1 ด้วยว่าภาระกิจขนาดนี้จะรับไหวไหม (พอดีได้เปิดกรู๊ปใหม่คือ GF1 Club เพราะว่าเซิสคำว่า GF1 ดูกระทู้ผมมันอยู่หน้า 1 เลย) ผลปรากฏว่าดีเยียมเลยทีเดียว

ความจริงมีรูปเยอะกว่านี้แต่ไม่ต้องการเอาลง ไว้ให้ทาง bodyslam เค้าออก dvd คอนเสริตมาก่อนละกันนะครับ

กลัวผิดลิกสิทธิ์ แต่ที่เอามาลงนี้ เพราะได้ยินจากปากของโฆษกงานว่าถ่ายภาพนิ่งได้ ห้ามถ่ายภาพเคลื่อนไหว

ซึ่งคงห้ามกันไม่ได้ เพราะมือถือเดี่ยวนี้มันทำได้หมด เค้าเลยอนุญาติให้เอากล้องเค้า

ความจริงกล้องตัวนี้ีความสามารถถ้าวิดีโอได้คมชัดมาก แต่ผมไม่ได้ถ่ายหรอกนะครับ

ถ่ายแต่บรรยากาศก่อนเข้างาน พอดีลงไว้ใน youtube แต่ยังไม่สามารถล๊อกอินไปเอามาให้ดูกันได้ ไม่ทราบว่าทำไมล๊อก
    อินไม่ผ่านเหมือนกัน เดี๋ยวลงดูอีกทีนะครับ

6
    0/5

เจอแล้วครับ พอดีจำว่าตั้งชื่ออะไรไม่ได้ วันที่กลับมาค่อนข้างเหนื่อยๆ รีบๆ
    Like to_kitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    มันไม่ใช่แค่คอนเสริต มันคือการเดินทางของจิตวิญญาณ

ฮู้ววว้าวว
    .....
    ...
    เพื่อนไปมาเหมือนกัน แต่เรามะด้ายปายยยย กลับมาก็หมดแรง อาการคงไม่ต่างกัน

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post

ฮู้ววว้าวว
    .....
    ...
    เพื่อนไปมาเหมือนกัน แต่เรามะด้ายปายยยย กลับมาก็หมดแรง อาการคงไม่ต่างกัน

ใช่ๆ กลับมาก็หมดแรงเลย บัตร 700 แต่ไปเนียนยืนตรง 2000

เสริมนิตนึง

การเดินทางของจิตวิญญาณ ของแฟนทุกคนที่เข้าไปชมวันนั้น
    อึดกันจริงๆ

0/5
    "มันไม่ใช่แค่คอนเสิร์ต มันคือการเดินทางของจิตวิญญาณ" จริงๆ ค่ะ
    ^_^ ขอบคุณมากนะคะ ที่แบ่งปัน ^_^

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook