Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: รีวิว ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5

รีวิว ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

พอดี เพิ่งโพสกระทู้ใน เครื่องมือ เสร็จ
    คิดว่าจะมีประโยชน์มากกว่าหากให้ทุกคนได้อ่านที่นี้
    พอดีผมไปตั้งกระทู้ เพื่อรวบรวมวิธีการใช้งานเครื่องมือใน SBNTown เพื่ออธิบายวิธีการใช้เครื่องมือต่างๆ ใน SBNTown สำหรับคนที่ไม่รู้วิธีใช้เครื่องมือ สามารถมีทักษะเท่าเรา

เปิดโลก SBNTown

แต่ผมคิดว่า การกระทำของผมต้องฟรีแน่ๆ หากไม่มีคนไปอ่าน หรือ หาไม่เจอ
    ดังนั้นผมจึงแนะนำให้เพื่อนๆ ใส่ ลิ้งค์ นี้ให sign ของท่านๆ หน่อย
    แบบนี้

มีแต่ประโยชน์ครับ หากมีคนที่สามารถใช้งาน SBNTown ได้เท่าเรา
    ส่วนวิธีการก็ไปที่
    Setting>>Edit Signature
    แล้วก็ใส่ Code
    [/B]

>>>
    HTML Code:
    [U][B][COLOR="Magenta"][SIZE="4"][CENTER]ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง [URL="http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=62470"]เปิดโลก SBNTown[/URL] ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน [/CENTER][/SIZE][/COLOR][/B][/U]
    <<<
    หรือสามารถแก้ไขได้ตามอัธยาศัย ขอแค่คนที่เห็นสามารถเข้าไปที่กระทู้ของผมได้
    ส่วนหากใครจะเข้ามาช่วยมาเขียนการใช้งานเครื่องมือ
    อันนี้ ยินดีมากๆ ครับ
    หรือ หากใครนำกระทู้ที่ผมทำเพื่อส่งให้คนที่เข้ามาถามการใช้งาน อันนี้ก็ยินดี
    ผมแค่เขียนในสิ่งที่ผมสามารถทำได้ ไปเจอ แต่ผมก็ยังไม่สามารถเขียนได้ทั้งหมด
    ขอบคุณครับ
    เอาตัวอย่างคร่าวๆ ของหน้าแรกในกระทู้มาให้ดูกันนะครับ

ก่อนอื่นขอเอากระทู้ที่ท่าน WM โพสไว้ก่อนหน้าและเห็นว่ามีประโยชน์และสำคัญมากๆ รวมไว้กระทู้นี้นะครับ
    กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน
    กระทู้แนะนำการตั้งกลุ่มพูดคุยย่อย (Social Group) ของเพื่อนสมาชิกเอง

สืบเนื่องมาจาก เข้ามาอ่าน คู่มือการใช้งานเครื่องมือของระบบชุมชน sbntown

ที่มีจุดประสงค์ที่บอกว่า

สำหรับสมาชิกทุกประเภทที่มีน้ำใจมาช่วยกันสร้างคู่มือการใช้งานระบบชุมชนแห่งนี้ เพื่อให้ทุกคนได้มีโอกาสมีความรู้ ในการใช้งานเครื่องมือในชุมชนนี้ได้อย่างเท่าเทียมกัน
    แต่หลังจากเข้ามาอ่านทุกกระทู้แล้ว แทบไม่มีคนมา "ช่วยกันสร้างคู่มือ" เลยจริง นอกจาก Webmaster คนเดียว ดังนั้น จึงต้องขอบคุณ WM มากๆ ที่พยายามให้ทั้งพื้นที่ได้อยู่ร่วมกันและยังสอนให้ใช้พื้นที่นั้นให้มีประโยชน์ได้มากที่สุดด้วย อันนี้ต้องขอบคุณจริงๆ

ส่วนเรื่องทีผมจะมาเขียนนั้นมันเริ่มมาจากการหาเครื่องมือ ที่ต้องการใช้เพื่อโพสกระทู้ ให้ไปสู่กลุ่มคนที่เราต้องการให้ได้อ่านมากที่สุด รวมถึงวิธีในการตรวจสอบและติดตามสิ่งที่เราโพสไปว่าเป็นอย่างไร แต่ไม่คุยเคยกับหน้าตา เว็บบอร์ดนี้ซะเหลือเกิน อาการแรกที่เกิดคือ "งง"

แต่โชคยังดีตรงที่มีพื้นฐานเรื่องคอมพิวเตอร์ กับอินเตอร์เน็ตมานิดหน่อย เลยหาจนเจอว่า "อ่อ" ที่จริงมันมีทางนิหน้า แต่มันซ่อนไว้เต็มไปหมด เลยในนี้ๆ นั่นแหละครับก็เลยทำได้

อันที่จริงผมก็ใช้ไปเรื่อยๆ นะครับ จนมาเจอกระทู้ที่บอกไป เพราะมันอยู่ล่างๆ ซะเหลือเกิน เลื่อนลงมาทีไรติดห้องอื่นไปหมด ฮาๆ ก็เลยตัดสินใจเขียนกระทู้นี้ขึ้นมา โดย ตั้งไว้ว่า "อยากช่วย" ไม่มีอะไรมากหน่ะครับคือ เวลาเราไปเจออะไรใหม่ๆ ที่คิดว่ามีประโยชน์ ทำให้สะดวกขึ้นกว่าเดิม ก็เอามาลงที่นี้ซะ เช่นกระทู้พวกนี้

>>>>>เคล็ดลับ!! ตั้งกระทู้ให้ขึ้นหน้าแรก บ้านแห่งนี้สวยขึ้นได้จากการตั้งกระทู้ของเพื่อนสมาชิก

>>>>>เพื่อนสามารถ เข้าไปสร้าง กลุ่มพูดคุยย่อยได้โดยตรงทางนี้ครับ

>>>>>ชวนเพื่อนๆ มาใช้ลูกเล่นใหม่ในการตั้งกระทู้ของเพื่อนสมาชิกครับ

>>>>>แนะนำวิธีเพิ่มสีสันให้กับตัวอักษร เพื่อความสวยงามและได้อรรถรสเพิ่มขึ้น

>>>>>รวมลิงค์ที่ฝากรูปอื่นๆ มีให้เลือกมากมาย รวบรวมโดยเพื่อนๆสมาชิก

>>>>>เพิ่มเติมนะครับการล๊อกอินเข้าสู่ระบบ

>>>>>เพิ่มเติมนะครับ การติดตามกระทู้ที่เราตั้งหรือโพสต์ตอบ แบบอัตโนมัติ (Subscribe)

ที่จริงก็มีแค่นี้แหละนะครับ
    ซึ่งผมก็เข้าไปอ่านหมดแล้ว แต่มันก็ไม่ได้บอกททั้งหมดในความเป็น SBNTown เลยซักนิด ซึ่งโลกที่ผมได้ไปสำรวจมาแล้วนั้นั้น มีหลายอย่างที่น่าสนใจ และผมคิดว่าหลายคน คงยังไม่รู้ ดังนั้น ผมจึงคิดจะมารีวิว การทอง SBNTown ที่ๆ พวกเราอาศัย และใช้ชวิต รวมถึงหากิน ในที่แห่งนี้

เฮ้อ เหนื่อยๆ
    โอ๊ะ ดูเวลามันก็สมควรไปนอนแล้วด้วย
    ไว้วันหลังผมจะมาเขียนต่อพร้อมกับการรีวิว เจาะลึก เปิดโปง อย่างละเอียด หวังว่า WM คงอนุญาตินะครับ
    และถือโอกาสตรงนี้ เชิญชวนคนที่อาศัยอยู่ เข้ามาช่วยกันนะครับ

หวังว่าการกระทำของผมครั้งนี้จะทำให้มีคนมาช่วย"สร้างคู่มือ" ร่วมกัน ตลอดไปนะครับ

แล้วเจอกันนะครับ ฝันดีทุกคนครับ

0.>>>>เพิ่มเติมเครื่องมือที่ 0 เครื่องมือสำหรับมือใหม่หัดขับ......เครื่องมือที่ 0 สมัครสมาชิก โพส ตอบ ลงรูป ลงวิดีโอ<<<<<

1.>>>>เครื่องมือที่หนึ่ง “My Profile” ติดตาม ตอบเร็ว จุดเริ่มต้นของการเดินทาง<<<<<

2.>>>>เครื่องมือทีสอง "แท๊ป" ตอบ ติดตาม ความเคลื่อนไหวล่าสุด<<<<<
    Last edited by iDnOuSe4; 11-23-2010 at 11:35 PM.
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks orungshop, itasian, Nakderntang, IAm, bookerian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ขอบคุณครับ ที่ช่วยดูแลและพยายามให้ความรู้เพื่อทำให้ทุกคนได้ใช้งานระับบชุมชนได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 นะคะ ที่เสียสละเวลา ในการสร้างกระทู้แนะนำความรู้การใช้งานเครื่องมือของชุมชน
    ขอร่วมรณรงค์ด้วยคนค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

9
    0/5
    ขอยืม Signature ของคุณ IAm ไปใช้ด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 นะคะ ที่เสียสละเวลา ในการสร้างกระทู้แนะนำความรู้การใช้งานเครื่องมือของชุมชน
    ขอร่วมรณรงค์ด้วยคนค่ะ
    โอ่ ในที่สุดก็มีคนนำไปลงใน sign แล้ว ยินดีมากๆครับ ยิ่งทุกคนมีทักษะในการใช้เครื่องมือเท่ากันมากเท่าไหร่ ยิ่งดีครับ
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอยืม Signature ของคุณ IAm ไปใช้ด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ
    โอ๋ ยินดีอีกแล้ว ขอบคุณ WM ครับ ยิ่ง WM นำไปใช้อย่างนี้ โอกาสที่ทุกคนจะมีทักษะเท่าเทียมกัน ยิ่งสูงครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

4
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ยินดีค่ะ ขอบคุณนะคะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณiDnOuSe4 ที่นำความรู้มาให้ได้รู้อย่างเท่าเทียมกันค่ะ

ขอร่วมรณรงค์ด้วยอีกคนค่ะ

ขอบคุณ WM ด้วยค่ะ ที่ได้พยายามทำงานนี้มาแล้ว ให้ได้ใช้ประโยชน์สูงสุด
    เพื่อพวกเราได้อาศัยอยู่ร่วมกันจากที่ได้อ่านบทความของคุณ iDnOuSe4 ที่เคยเขียนไว้

ขอบคุณ คุณ Iam ที่เริ่มและร่วมรณรงค์
    Last edited by Nakderntang; 12-13-2010 at 02:13 AM.
    Thanks amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุญาต นำ Signature ของคุณ IAm ไปใช้ด้วยคนนะคะ ไปทำมาแล้วค่ะ
    ตื่นเต้นมากเลยค่ะ อยากบอกว่า ขอบคุณทุกคน ที่มีส่วนร่วมในกระทู้เรื่องราวในการให้ความรู้
    เครื่องมือทีี่ใช้ในชุมชน SBNTown แห่งนี้ค่ะ มีประโยชน์มาก ๆค่ะ

ซึ่งก่อนหน้านี้ ก็ติดว่า กำลัง หาความรู้ในการทำ Signature ของตัวเอง อยู่

แต่ พออ่านเรื่องราวทั้งหมด เริ่มตั้งแต่
    กระทู้ รีวิว รณรงค์ ใส่ลิงค์ กระทู้เปิดโลก SBNTown และจบด้วยเรื่องราวในกระทู้ ที่ คุณ WM ทำไว้แล้ว

สิ่งที่ได้ มัน มากกว่าความรู้ ที่ตามหา นั้นอีก

"เพราะทำให้ได้รู้ว่า กำลังมีชุมชนที่ให้โอกาสทุกคนได้เลือกอาศัยอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียมกันจริง ๆ"

ขอบคุณแอ้นท์ ผู้ก่อตั้งชุมชน
    ขอบคุณ WMและทีมงาน SBN ทุกคน ที่ช่วยเอื้อ สิ่งต่าง ๆ และดูแลชุมชนแห่งนี้
    และขอบคุณทุก ๆ คน ในชุมชน ที่ช่วยกันดูแลชุมชนแห่งนี้ค่ะ

ขอบคุณมาก ค่ะ
    Last edited by Nakderntang; 12-11-2010 at 06:37 PM.

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ขออนุญาต นำ Signature ของคุณ IAm ไปใช้ด้วยคนนะคะ ไปทำมาแล้วค่ะ
    ตื่นเต้นมากเลยค่ะ อยากบอกว่า ขอบคุณทุกคน ที่มีส่วนร่วมในกระทู้เรื่องราวในการให้ความรู้
    เครื่องมือทีี่ใช้ในชุมชน SBNTown แห่งนี้ค่ะ มีประโยชน์มาก ๆค่ะ

ซึ่งก่อนหน้านี้ ก็ติดว่า กำลัง หาความรู้ในการทำ Signature ของตัวเอง อยู่

แต่ พออ่านเรื่องราวทั้งหมด เริ่มตั้งแต่
    กระทู้ รีวิว รณรงค์ ใส่ลิงค์ กระทู้เปิดโลก SBNTown และจบด้วยเรื่องราวในกระทู้ ที่ คุณ WM ทำไว้แล้ว

สิ่งที่ได้ มัน มากกว่าความรู้ ที่ตามหา นั้นอีก

"เพราะทำให้ได้รู้ว่า กำลังมีชุมชนที่ให้โอกาสทุกคนได้เลือกอาศัยอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียมกันจริง ๆ"

ขอบคุณแอ้นท์ ผู้ก่อตั้งชุมชน
    ขอบคุณ WMและทีมงาน SBN ทุกคน ที่ช่วยเอื้อ สิ่งต่าง ๆ และดูแลชุมชนแห่งนี้
    และขอบคุณทุก ๆ คน ในชุมชน ที่ช่วยกันดูแลชุมชนแห่งนี้ค่ะ

ขอบคุณมาก ค่ะ
    ขอบคุณครับๆ

4
    0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ขออนุญาต นำ Signature ของคุณ IAm ไปใช้ด้วยคนนะคะ
    ยินดีค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่เข้ามาร่วมรณรงค์ ^^

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook