Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 1829 1 2 3 11 51 101 501 1001 ... LastLast
Results 1 to 10 of 18283

Thread: สอบถามเกี่ยวกับการค้นหากระทู้คะ

Warning Points:
    0/5

Red face สอบถามเกี่ยวกับการค้นหากระทู้คะ

สวัสดีคะ

รบกวนสอบถามคะ ว่าทำไมเวลาเราตั้ง Tags ไว้ด้านล่างกระทู้แล้ว และเวลาที่เราจะค้นหาคำที่เรา Tags เอาไว้ เพื่อเช็คดูว่าถ้าลูกค้าค้นหาจะเจอกระทู้ของเราหรือป่าว ใน หน้าค้นหา google ของ sbn กับ หน้าหลักของเว็ป google แต่พอลองดูกลับไม่มีกระทู้ของเราอยู่ใน List กระทู้ที่แสดงผลออกมาเลย

และคำที่เรา Tags ไว้ก็มีรายการชือนั้นอยู่ในหัวข้อกระทู้ด้วยนะคะ

อยากสอบถามว่ามีวิธีไหนแนะนำหรือป่าวคะ ว่าทำอย่างไรลูกค้าถึงจะเจอกระทู้ของเราจากการค้นหาข้างต้นนี้คะ
    เพราะก็ได้ทำตามคำแนะนำในหัวข้อการตั้งกระทู้ไปแล้ว

ยกตัวอย่าง
    เราจะค้นหาคำว่า mama say zeed แต่ว่าไม่สามารถเจอกระทู้ของ omura shop ได้เลยคะ
    ลิ้งค์ของดิฉันตามด้านล่างนี้นะคะ

http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=72683

ขอบคุณล่วงหน้าคะ^_^
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    ดีจัง มีคนใช้ความรู้การตั้งชื่อกระทู้แล้ว

ผมลองดูแล้ว ยังเจอครับ อยู่ในหน้าแรกเลย ลิงก์ต้นๆ ทั้งใน sbn และ google ครับ
    ลองดูใหม่ไหมครับ ถ้ายังไม่ได้คงต้องรอให้ทางทีมงานของ SBN เข้ามาตอบแล้วล่ะครับ

0/5
    ขอบคุณมากคะ หลังจากได้ทำตามคำแนะนำในการติด tag แล้ว ลองค้นหาดูก็เจอแล้วคะ^_^^

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by omura View Post
    ขอบคุณมากคะ หลังจากได้ทำตามคำแนะนำในการติด tag แล้ว ลองค้นหาดูก็เจอแล้วคะ^_^^
    หากใช้งานได้ผลดีอย่างไร อยากชวนมารีวิวครับ
    จะได้แบ่งปันสิ่งที่แต่ละคน มีและได้รับ กันครับ
    เป็นประโยชน์ให้เพื่อนสมาชิก เช่น ผม ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    อยากสั่งเสื้ออ่ะค่ะของเบอติดต่อหน่อยได้ไหมค่ะ

0/5

Re: สอบถามเกี่ยวกับการค้นหากระทู้คะ

ดีจัง มีคนใช้ความรู้การตั้งชื่อกระทู้แล้ว
    สมัคร slotxo

Page 1 of 1829 1 2 3 11 51 101 501 1001 ... LastLast