Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34

Thread: เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

พอดีวันนั้นไปธุรมาอะคะ แล้วไปเจอผู้หญิงคนนึง เค้าก็แต่งตัวดีมากเลยนะคะ ใช้ของแบรนเนมทั้งตัวเลยอะคะ.....แล้วเค้าก็มองคนอื่นๆๆ ประมาณว่าสู้ชั้นไม่ได้อะไรประมาณนี้อะคะ...เราก็ไม่ได้ไปสนใจอะไรเค้ามาก...แต่เค้ามองเราประมาณว่า...ไม่รู้จะบรรยายความรุ้สึกที่เค้ามองยังงัยดี...ไอ้เราก็ถือเป๋าไปวันนั้นก็เป๋ายี่ห้อธรรมดาไม่ใช่หลุยเลย แต่เค้าถือเป๋าหลุย(รุ่น speedy minilin size 25 ซึ่งเรารู้อยู่แล้วว่ามันไม่มี ไซร์นี้เลย ) แว่น gucci รองเท้า gucci คือประมาณว่า แบรนเนมทั้งตัว ไอ้เราก็พอรู้อยู่บ้างว่าของแท้มันเป็นยังงัย...ที่มาเล่าให้เพื่อนๆๆฟัง ก็ไม่มีไรหรอกคะอยากถามเพื่อๆๆว่าเคยเจอแบบนี้กันมั้งมั้ยอะคะ...แล้วเพื่อนๆๆรู้สึกยังงัยกันมั้งคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

RE: เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

เคยเจอค่ะ เจอทุกวันเลย ส่องกระจกก็เจอแล้ว ดิชั้นเองฮ่ะ สวยเริ่ด เชิด หยิ่ง... :lol:

แซวเล่นนะคะ คุณขา อย่าไปสนใจเล้ย... คุณ minilin 25 คนนั้นเค้าไม่ได้มีความสำคัญอะไรในชีวิตคุณเลยนะค้า... อย่าเก็บมาคิดให้เปลืองสมองเลยค่ะ เอาสมองมาดูกระเป๋าสวยๆ ช้อปไปเรื่อยดีกว่าค่า...

สบาย สบาย นะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

RE: เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

คงจะ มองด้วยหางตะ แระก้อยิ้มแบะๆปากพองาม ตบท้ายด้วย

ฮึฮึฮึ
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

มองเลยไปเลยค่ะ เพราะหยิ่ง และ สวย กว่า อิอิ

Noo_L's Avatar
    Noo_L is offline Trusted Member
    0/5

เคยเจอค่ะ แต่หลินเชิ่ดใส่เลยค่ะ อย่าไปคิดมากค่ะ

0/5

ซ่าส์เป็นประเภท ไม่สวย ไม่เลิศ ไม่เชิด ไม่หยิ่ง ค่ะ

คนที่มองคนแบบนี้เค้าอ่ะนะ "น่ารังเกียจ" ไม่ชอบเลย

เคยเจอแบบ จอง ๆ ๆ ดูว่า เราหิ้วมันแท้รึปล่า!!! จ้องแบบน่าเกียดมากๆ แต่ก็ไม่คิดอะไร

มั่นใจค่ะ :wink:
    ขอบคุณมาก ๆนะคะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5

เจอเหมือนกันค่ะ ถือรุ่นเดียวกันเลยทำงานที่เดียวกันเลย เดินผ่านกันทุกวัน แล้ววันหนึ่ง
    .....อุ้ยใช้รุ่นเดียวกันเลย แต่ของเธอเป็น ไซด์เล็ก ของพี่ไซด์ใหญ่ เท่านั่นแหละ .....
    ฉันขายทิ้งค่ะ เท่าไหร่ก้อขาย..........จบไป.....(เซ็งโคตะระ) อารัยงี้...
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

0/5

ไม่เคยเจอค่ะ แต่น้องตาลเคยเจออ่ะ แบบว่าปกติน้องตาลไม่ค่อยชอบถือกระเป๋าแบรนด์เนมอ่ะค่ะ ด้วยความติสต์จัด
    วันดีคืนดีตาลซื้อ balen work จากร้านพี่จุ๋มให้ น้องก็เอาไปใช้ที่ตปท.ด้วยค่ะ เพื่อนร่วมชั้นที่ชอบถือแบรนด์เนม (เป็นคนชาติอื่น) ที่ไม่ค่อยได้คุยกันก็ปราดเข้ามาถามเลยค่ะ
    ว่ายูใช้ของปลอมหรือเปล่าเนียะ ซื้อจากไหน ราคาเท่าไหร่ น้องมาเล่าให้ฟังว่าไม่อยากใช้แล้ว ปรี๊ดเยยอ่ะคร่า โกรธยัยคนนั้นอ่ะ มาว่าน้องเราได้ไงอ่ะ

DiorAddict's Avatar
    DiorAddict is offline Trusted Member
    0/5

เหอๆๆๆ ดีจังที่ไม่เคยเจอยังงั้น ถ้าเจอก้อคงจะเฉยๆ เพราะเรารู้ดีว่าของเราก้อใช้ของแท้ เขาคงจะมีทิฐิคิดว่าแน่สวยไรงี้ คนอื่นไม่ได้แบบเขา แต่ถ้ามามอง ฟ้าก้อคงจะมองกลับแล้วยิ้มให้อ่ะคะ (เพราะยังไงเราก้อใช้ของแท้ ฮ่าๆๆ)

ส่วนถ้าใครมาหาว่าปลอม ก้อคงเฉยๆอีกอ่ะคะ เพราะถึงเราจะทำยังไง คนเขาคิดว่าปลอม มีอคติยังไงก้อคิดอย่างงั้น อาจจะเคืองบ้าง แต่คิดว่ายิ่งถ้าเราไปพูดอธิบายยิ่งเหมือนแก้ต่าง อาจจะหันไปมองแล้วก้อเฉยๆอ่ะคะ
    大野さん大好きです!!!!

嵐 かっこい!!!
    I LOVE ARASHI

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5

เคยเจอกับตัว ของปลอมเหมือนกัน จิกฉานซะ ก็อย่าไปต่อกรค่ะ ไร้สาระ แต่พูดนิ่ง แน่นๆ ดังๆ ว่า รำคาญพวกของปลอม หยิ่งอยู่ได้ (ที่พูดเพราะเคยด่าอีพวกแบบนี้มาแล้ว มันแหกแหวกว่ายหายไปในฝูงชนเลยค่ะ ตอนไปเที่ยวฮ่องกงอ่ะน่ะ แต่เมืองไทยก็มีค่ะ แต่ก็ได้แค่มองหน้ากลับ จิกมาจิกตอบ ยิ้มๆ แล้วจากไป แค่นี้เหลือเฟือค่ะ :wink:

ส่วนที่บอกว่าพวกเด็กต่างชาติ ชอบคิดว่าเด็กไทยหิ้วของจริงรึ? มีค่ะ ตอนซื้อ Speedy MC ที่มาใหม่ๆ ตอนเรียนอยู่ที่อังกฤษ เพื่อนที่เรียนโทด้วยกัน ประมาณ ชีมาจาก แสกนดิเนเวีย อะไรอารมณ์นี้แหละ มาถามว่า ซื้อที่ไหน ทำเหมือนจริงมากเลย.... 8O อึ้งไปแปป บอกเหมือนไหม ซื้อจากแหละ Harrods 970 เองถูกน่อะ เหอะๆๆ :twisted: มันก็ OMG ไม่อยากเชื่อว่า บ้าน You จะหิ้วของแพงกัน เพราะเค้าเคยดูว่าเด็กไทย หรือ เอเชียชอบใช้ของปลอมเยอะ (กำลังคิดว่า เค้าไม่ได้ใช้ของปลอมหรอก เมิงตาไม่ถึงตะหาก อีบ้า :evil: )

เฮ้อ มันเหงภาพลักษณ์ประเทศเราจากแหล่งข่าวบ้านมันว่าเราเปงไงเหรอค่ะ ตอนไปอยู่แรกๆ ตอนเด็กๆ (14-15) ก็โดนถามว่า ใช้ช้อนเป็นไหม เพราะเหงบ้านยูใช้มือหยิบกิน โอ้ว! เอ่อ พูดไม่ถูกเลย เหอๆๆ 8O

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook